Mỗi tuần một chuyên đề

Thủ tục điều chỉnh tăng mức đóng Bảo hiểm như thế nào?

• Thread starter minhtam2706
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
N love 4ever NH

N love 4ever NH

Cao cấp
22/5/11
308
59
28
Hà Nam
m tưởng cái này làm 1 lần thôi mà bạn, bạn hỏi ai mà phải làm lại vậy?
khi có thay đổi về lương mà mức lương bên bạn đăng ký trên thang bảng lương thấp hơn lương tối thiểu vùng thì bạn phải xây dựng lại thang bảng lương theo mức lương tối thiểu vùng mới và nộp cho phòng lao động

• Like
Reactions: mimibe
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
khi có thay đổi về lương mà mức lương bên bạn đăng ký trên thang bảng lương thấp hơn lương tối thiểu vùng thì bạn phải xây dựng lại thang bảng lương theo mức lương tối thiểu vùng mới và nộp cho phòng lao động

thanks bạn nhé

mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
bạn ơi mình hỏi chút báo tăng mức đóng theo mức lương tối thiểu vùng trong tháng 1 thì chậm nhất là ngày nào vậy?

bạn báo càng sớm càng tốt bạn ah, mình k rõ chậm nhất ngày nào nữa, nhưng cứ báo trc 15 hàng tháng

H

honghong123456

Guest
7/1/16
3
2
3
34
bạn báo càng sớm càng tốt bạn ah, mình k rõ chậm nhất ngày nào nữa, nhưng cứ báo trc 15 hàng tháng
Bạn cho minh hỏi, bên bạn có mẫu phụ cấp lương để nộp bên lao động ko? Cho mình xin mẫu với.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
mọi ng cho mình hỏi chút ạ:
hiện tại năm 2015 mình đang đăng ký bhxh cho 1 số ng lđ với mức lương đóng bh là 3.000.000 (vùng 2: lương tối thiểu: 2.750.000). nhưng mình đọc thấy năm 2016 lương tối thiểu là 3.100.000 vậy mình có cần làm thủ tục điều chỉnh gì không ạ?
thanks!
Cần chứ bạn

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
6. Thay đổi mức đóng, điều kiện đóng, căn cứ đóng.
Thủ tục hồ sơ:
- 02 bản danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT (Mẫu D02-TS QĐ 1111/QĐ-BHXH ngày 25/10/2011)
- Bản sao quyết định về tiền lương hoặc hợp đồng lao động, hợp đồng làm việc tương ứng thời gian đề nghị điều chỉnh
Số lượng: 01 bộ.
đây bạn nhé
Quyết định 1111/qđ-bhxh đã thay bằng quyết định 1018/qđ-bhxh rồi chị ạ

• Like
L

linhlinhktkttphcm

Guest
14/10/15
26
1
3
31
cho em hỏi, trong chủ đề này có ai đã làm xong hồ sơ báo tăng mức đóng bảo hiểm chưa ạ, Em có làm điện tử và nhận được hồ sơ thông báo là hồ sơ hợp lệ, và kết quả chỉ là tờ thông báo gửi qua mail. Và cũng đã in tờ thông báo đó ra gửi lên cơ quan bảo hiểm tưởng là sẽ có gửi trả bảng kết quả để mình dựa vào đó đi đóng tiền, nhưng gọi điện thoại lên họ kêu là chỉ lưu kiểu ghi nhận và không trả gì về, Hồ sơ em chỉ báo báo tăng mức đóng cho cao lên so với mức tối thiểu vùng, cũng chẳng đề cập gì đến phụ cấp trong đó.

Vậy giờ sao em biết được đóng tiền như thê nào cho bảo hiểm nhỉ.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
làm chung 1 bản thôi bạn nhé, có đính kèm danh sách
Cái này cũng tùy nữa chị ơi, nếu tăng chung một mức thì chỉ cần làm 1 bản, còn tăng nhiều mức thì mỗi người một bản

• Like
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Em có chút thắc mắc ạ!
Em muốn hỏi là để thay đổi mức đóng BHXH năm 2016 thì cần những thủ tục gì???
Em có hỏi 1 số người thì họ chỉ em là cần:
- Mẫu D02- QĐ 959
- Mẫu D01- QĐ 1018
- Danh sách đề nghị
- Quyết định tăng lương
Chị có những mẫu đấy chính xác ko cho em xin đc k ạ?
Em cảm ơn
Bạn ở đâu? nếu ở TP.hcm thì làm theo phiếu giao nhận 103:
+ quyết định tăng lương
+ d02-ts
+ danh sách đề nghị

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn ơi, bên mình còn yêu cầu làm thêm tờ khai TK1-TS nữa. mà bao nhiêu người biết làm thế nào đây
TK1-TS là mẫu dành cho NLĐ tham gia bảo hiểm lần đầu mà, bên bạn tăng mức đóng hay đăng ký tham gia bảo hiểm

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
cho em hỏi, trong chủ đề này có ai đã làm xong hồ sơ báo tăng mức đóng bảo hiểm chưa ạ, Em có làm điện tử và nhận được hồ sơ thông báo là hồ sơ hợp lệ, và kết quả chỉ là tờ thông báo gửi qua mail. Và cũng đã in tờ thông báo đó ra gửi lên cơ quan bảo hiểm tưởng là sẽ có gửi trả bảng kết quả để mình dựa vào đó đi đóng tiền, nhưng gọi điện thoại lên họ kêu là chỉ lưu kiểu ghi nhận và không trả gì về, Hồ sơ em chỉ báo báo tăng mức đóng cho cao lên so với mức tối thiểu vùng, cũng chẳng đề cập gì đến phụ cấp trong đó.

Vậy giờ sao em biết được đóng tiền như thê nào cho bảo hiểm nhỉ.
Ngày trả kết quả khi nào bạn, bạn điện lên bảo hiểm hỏi họ xem. hồ sơ chưa có kết quả thì có được đóng mức đóng như đã tăng chưa?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA