Thủ tục điều chỉnh tăng mức đóng Bảo hiểm như thế nào?

• Thread starter minhtam2706
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoalinhlan2016

Guest
14/1/16
2
0
1
34
mình đã gửi hồ sơ qua mạng mẫu D02 nhưng nhận được mail trả lại hồ sơ không hợp lệ do thiếu QĐ, phụ lục HĐ tương ứng với điều chỉnh là sao.

H

hatl

Sơ cấp
23/3/08
42
0
6
Hà Nội
mình đã gửi hồ sơ qua mạng mẫu D02 nhưng nhận được mail trả lại hồ sơ không hợp lệ do thiếu QĐ, phụ lục HĐ tương ứng với điều chỉnh là sao.
là bạn phải đính kèm QĐ, phụ lục HĐ file PDF vào hồ sơ

H

hoalinhlan2016

Guest
14/1/16
2
0
1
34
vậy cho mình hỏi cái phụ lục HĐ mẫu ntn nhé

M

Mong manh 91

Guest
9/1/16
4
0
1
TK1-TS là mẫu dành cho NLĐ tham gia bảo hiểm lần đầu mà, bên bạn tăng mức đóng hay đăng ký tham gia bảo hiểm
Bên m vừa tăng mức đóng vừa ĐK tham gia bảo hiểm. Nhưng bảo hiểm bên m yêu cầu làm mẫu này thay cho quyết định

T

truonganhung

Guest
7/1/16
16
0
1
33
Cả nhà cho mình hỏi mình đang làm thủ tục điều chỉnh mức đóng BHXH năm 2016 (Báo tăng ấy ạ). Mình đã làm các loại giấy tờ sau:
1. mẫu D02 QĐ 1018
2. QĐ điều chỉnh mức lương kèm danh sách
3. Phiếu giao nhận 103
thế đã đầy đủ chưa a? chẳng hiểu sao bên BH họ trả lại hồ sơ.
Hơn nữa đồng thời mình cũng làm thủ tục gia hạn thẻ BHYT luôn vì thẻ năm 2015 đã hết hạn và mình đã làm mẫu DO1b, Danh sách đề nghị, và phiếu giao nhận nộp lên BH nhưng họ lại bảo thẻ bảo hiểm yte cần phải có thêm mẫu TK1-TS. mà theo mình biết mẫu TK1-TS là chỉ dành cho ng tham gia BHYT lần đầu thôi chứ nhỉ? Còn ở đây là mình chỉ gia hạn thẻ thôi mà. Thế nhưng vẫn bị trả lại. hic
Có ai nắm rõ các thủ tục chỉ giáo mìnhvới ạ.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cả nhà cho mình hỏi mình đang làm thủ tục điều chỉnh mức đóng BHXH năm 2016 (Báo tăng ấy ạ). Mình đã làm các loại giấy tờ sau:
1. mẫu D02 QĐ 1018
2. QĐ điều chỉnh mức lương kèm danh sách
3. Phiếu giao nhận 103
thế đã đầy đủ chưa a? chẳng hiểu sao bên BH họ trả lại hồ sơ.
Hơn nữa đồng thời mình cũng làm thủ tục gia hạn thẻ BHYT luôn vì thẻ năm 2015 đã hết hạn và mình đã làm mẫu DO1b, Danh sách đề nghị, và phiếu giao nhận nộp lên BH nhưng họ lại bảo thẻ bảo hiểm yte cần phải có thêm mẫu TK1-TS. mà theo mình biết mẫu TK1-TS là chỉ dành cho ng tham gia BHYT lần đầu thôi chứ nhỉ? Còn ở đây là mình chỉ gia hạn thẻ thôi mà. Thế nhưng vẫn bị trả lại. hic
Có ai nắm rõ các thủ tục chỉ giáo mìnhvới ạ.
Bạn nộp hồ sơ qua điện tử đúng không? quyết định với danh sách có đóng dấu đỏ và chữ ký của giám đốc chưa?

• Like
Reactions: truonganhung
T

truonganhung

Guest
7/1/16
16
0
1
33
Bạn nộp hồ sơ qua điện tử đúng không? quyết định với danh sách có đóng dấu đỏ và chữ ký của giám đốc chưa?
Mình nộp qua bưu điện bạn ạ. tất cả đều có dấu đỏ và chữ ký của GĐ hết rồi. Mình kg biết còn thiếu giấy tờ gì nữa?? hic

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mình nộp qua bưu điện bạn ạ. tất cả đều có dấu đỏ và chữ ký của GĐ hết rồi. Mình kg biết còn thiếu giấy tờ gì nữa?? hic
Bên bạn hồ sơ 103 không bắt buộc nộp điện tử hả?

T

truonganhung

Guest
7/1/16
16
0
1
33
Bên bạn hồ sơ 103 không bắt buộc nộp điện tử hả?
không bạn à. mình từ truớc đến nay chỉ nộp qua Hành chính công. bgio có thêm dịch vụ bưu điện đến tận cơ quan lấy hồ sơ nên mình nộp qua bưu điện. chẳng thấy ai nói phải nộp qua điện tử cả. hi

H

Hiền HRM

Guest
27/1/15
30
1
8
33
chào bạn ,bạn đã làm xong vụ này chưa vậy?
Bạn ơi, bạn có QĐ tăng mức đóng BH dành cho sếp ko vậy, trước h chỉ làm QĐ dành cho nhân viên thôi nên mình ko bjt QĐ tăng lương cho sếp như thế nào cả, bạn có file share cho mình với, mình cảm ơn.

K

kitty91

Guest
16/7/15
36
4
8
33
bạn làm bên doanh nghiệp ak ?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
không bạn à. mình từ truớc đến nay chỉ nộp qua Hành chính công. bgio có thêm dịch vụ bưu điện đến tận cơ quan lấy hồ sơ nên mình nộp qua bưu điện. chẳng thấy ai nói phải nộp qua điện tử cả. hi
Cái này bạn phải hỏi kỹ bên bảo hiểm nha, bên mình 102, 103 bắt buộc nộp điện tử. Bên bảo hiểm trả hồ sơ về mà không nói bạn lý do sao?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn ơi, bạn có QĐ tăng mức đóng BH dành cho sếp ko vậy, trước h chỉ làm QĐ dành cho nhân viên thôi nên mình ko bjt QĐ tăng lương cho sếp như thế nào cả, bạn có file share cho mình với, mình cảm ơn.
Nếu sếp bạn là người sử dụng lao động thì không cần quyết định này nhé

thuha020891

thuha020891

Guest
30/8/13
105
4
18
hà nội
khi có thay đổi về lương mà mức lương bên bạn đăng ký trên thang bảng lương thấp hơn lương tối thiểu vùng thì bạn phải xây dựng lại thang bảng lương theo mức lương tối thiểu vùng mới và nộp cho phòng lao động
Cho mình hỏi mỗi lần tăng mức đóng mình làm hồ sơ nộp cho bên BHXH không làm nộp lại phòng thương binh LĐXH và cũng không thấy họ í kiến gi, Vậy theo như thang bảng lương này của mình xem giúp minh năm 2016 có phải nộp phong TBLDXH không. nói thật mình không hiểu BHXH đâu.

Đính kèm

• thang bảng lương công ty dakas.xlsx
    14 KB · Lượt xem: 102

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA