Mỗi tuần một chuyên đề

Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
phuong19873000

phuong19873000

Trung cấp
24/9/11
93
0
0
37
hà nội
Ðề: Thi công chức kho bạc

Hic, nhưng chị lại "nghe nói" ở tỉnh lấy bằng tốt nghiệp chính quy.... ( Hy vọng ko phải sự thật hichic...)
em thì tốt nghiệp đh chính qui nè mà thích về huyện cho gần nhà.em ở Huyện Thuận nam.Mong là nó phân về Thuận nam

P

peplai

Guest
20/10/11
9
0
0
33
thanh hoa

các anh chị ơi!
kết quả xét tuyển lâu có thế nhỉ
không biết có được đi làm cung đợt với thi tuyển không nhỉ
có ai biết không ạ!!!!????

T

thuyhanhna

Trung cấp
23/9/11
116
0
0
Nghệ an
Ðề: Re: Ðề: Thi công chức kho bạc

Theo như tớ đọc qua nghị định 24 thì thấy nói rằng quy trình tuyển dụng như sau:
- Nhận đơn phúc khảo: trong 15 ngày (tức là đến 15/02/2012)
- Chấm bài phúc khảo: trong 15 ngày (tức là đến 01/03/2012)
- Sau khi chấm phúc khảo xong sẽ gửi thông báo trúng tuyển (trong đó ghi rõ ngày đến nhận quyết định đi làm) tới người đã đạt yêu cầu
- Trong thời hạn chậm nhất là 30 ngày, kể từ ngày có quyết định đi làm, người được tuyển dụng phải đến cơ quan nhận việc.
Như vậy theo sườn như này thì có thể là đầu tháng 3 chúng mình nhận được thông báo trúng tuyển, cuối tháng 3 có quyết định đi làm và đầu quý II bắt đầu cho 1 công việc mới! Có ai biết gì mới mẻ hơn thì thông báo cho mọi người đỡ sốt ruột nhé!
thế thì đến cuối tháng 3 mới có quyết định à, như vậy lúc ấy mình cũng mới biết phân về đâu nhỉ, hic, tớ lại tưởng tháng 3 biết mình được phân về đâu và đi làm luôn.

phuong19873000

phuong19873000

Trung cấp
24/9/11
93
0
0
37
hà nội

thế thì đến cuối tháng 3 mới có quyết định à, như vậy lúc ấy mình cũng mới biết phân về đâu nhỉ, hic, tớ lại tưởng tháng 3 biết mình được phân về đâu và đi làm luôn.
úi dà ko đâu bạn cứ tiến trình này là mình jống như chị acc16 có khi tháng 5 mới đi đây chứ.Đừng hy vọng sớm wá

C

cohong000nt

Sơ cấp
2/8/10
22
0
0
34
Ninh Thuận

Hic, nhưng chị lại "nghe nói" ở tỉnh lấy bằng tốt nghiệp chính quy.... ( Hy vọng ko phải sự thật hichic...)
Ủa hồ sơ mà mình nộp vào phải là bằng chính quy (k liên thông, k hệ tại chức) mà chị ? đâu có phân ra huyện hay tỉnh gì đâu?
90% là không được phân về tỉnh rùi, bùn, phân về huyện đi làm xa quá ah hjx

em thì tốt nghiệp đh chính qui nè mà thích về huyện cho gần nhà.em ở Huyện Thuận nam.Mong là nó phân về Thuận nam
HiHi, có khi nào ng muốn về huyện thì lại bị phân về tỉnh, còn người mún về tỉnh lại bị phân về huyện k ta ??? hahaa, mong là bạn được về huyện cho gần, mình thì mình mong về tỉnh - cũng xa nhưng gần hơn là về huyện :D

A

anle007

Sơ cấp
13/8/11
10
0
0
36
Thanh hóa

hihi, đúng vậy, mình cũng là girl mà! may quá gặp được đồng hương rùi! Hóa ra bạn là Lê Đình An à? Có thông tin gì báo mình biết với nhé! Rất vui được làm quen với bạn! Không biết họ sẽ phân mình về huyện nào làm nhỉ! mình đang lo sẽ bị đi xa nhà quá nè.

uh. Mình là An ĐÌnh Lê. mình cũng rất vui được làm quen với bạn. Cũng chưa rõ họ sẽ phân mình về Huyện nào nữa.Cậu là girl nên mà đi xa chắc cũng vất vả.hi

Sửa lần cuối:
luonghieu

luonghieu

Sơ cấp
30/9/11
22
0
0
Lạng Sơn

Đúng như dự đoán bạn COCC thi cùng mình đã biết kết quả là đỗ, còn mình thì chưa biết thế nào, hy vọng đối thủ kia ko phải COCC và làm bài ko đc :)

Bạn nói COCC nghe nặng nề ghê!!! yên tâm, đừng mất niềm tin thế! không phải ai cũng COCC đâu bạn. Thằng bạn tớ ở CB nên tớ cũng biết khá nhiều thông tin đó..Năm ngoái nghe đâu thi khoang 10 người, mà lúc đầu họ bảo lấy 4-5 chỉ tiêu thi thì phải, rùi đến lúc gọi đi làm thì thấy cả 10 đồng chí được đi, thằng bạn tớ còn ko hiểu tại sao được đi làm đâu đấy?, ko phai COCC nhé. Cố gắng lên, đừng nản chí, chúc bạn thành công, chúng ta sẽ là đồng nghiệp

chalychanh

chalychanh

Sơ cấp
20/9/08
42
0
0
đầy Nắng và Gió

Ủa hồ sơ mà mình nộp vào phải là bằng chính quy (k liên thông, k hệ tại chức) mà chị ? đâu có phân ra huyện hay tỉnh gì đâu?
90% là không được phân về tỉnh rùi, bùn, phân về huyện đi làm xa quá ah hjx

HiHi, có khi nào ng muốn về huyện thì lại bị phân về tỉnh, còn người mún về tỉnh lại bị phân về huyện k ta ??? hahaa, mong là bạn được về huyện cho gần, mình thì mình mong về tỉnh - cũng xa nhưng gần hơn là về huyện :D
hihii ý chị nói là bằng tốt nghiệp Công Lập á... vì chị học dân lập mà... ( Có chút nhầm lẫn về cách dùng từ ^_^)

H

hoangbk89

Sơ cấp
21/7/11
14
0
0
34
Cao Bằng

Bạn nói COCC nghe nặng nề ghê!!! yên tâm, đừng mất niềm tin thế! không phải ai cũng COCC đâu bạn. Thằng bạn tớ ở CB nên tớ cũng biết khá nhiều thông tin đó..Năm ngoái nghe đâu thi khoang 10 người, mà lúc đầu họ bảo lấy 4-5 chỉ tiêu thi thì phải, rùi đến lúc gọi đi làm thì thấy cả 10 đồng chí được đi, thằng bạn tớ còn ko hiểu tại sao được đi làm đâu đấy?, ko phai COCC nhé. Cố gắng lên, đừng nản chí, chúc bạn thành công, chúng ta sẽ là đồng nghiệp

Thanks bạn, năm nay tỉnh mình thi 3 lấy 2, bạn kia ng quen nên biết là đỗ rồi, còn mình 1 chọi 1 với 1 người nữa, hy vọng hy vọng ....

Để dự bị đó bạn, đến khi hết thời gian tập sự sẽ có người phải ra đi, còn lại 4-5 chỉ tiêu mà bạn nói đó, chứ không được làm chính thức tất cả đâu. Mình thấy bên bảo hiểm nó làm thế!

phuong19873000

phuong19873000

Trung cấp
24/9/11
93
0
0
37
hà nội

theo nguồn tin nội bộ, thì bây giờ đã phân ai về đâu thì có quyết định rồi.CHỉ có điều ko phải ai đổ cũng đuợc đi làm hết.họ sẽ lấy từ trên xuống tới khi đủ biên chế năm nay của các kb huyện , tỉnh họ sẽ dừng. số còn lại sẽ tiếp tục đợi đợt sau.Quyết định phân bổ nguời về đâu là do giám đốc kb tỉnh quyết định.Nên nguời nào có quen ai thì lo chạy đi là vừa

Sửa lần cuối:
L

levancanh

Sơ cấp
19/4/10
29
0
0
thanh hoa
chào anle007,bạn ở chỗ nào huyện đông sơn vậy? hiện giờ có đi làm ở đâu ko? hay vẫn ở nhà chờ tin tức??? nick yahoo của bạn là gì để mình add nói chuyện cho dễ nào!:065:

theo nguồn tin nội bộ, thì bây giờ đã phân ai về đâu thì có quyết định rồi.CHỉ có điều ko phải ai đổ cũng đuợc đi làm hết.họ sẽ lấy từ trên xuống tới khi đủ biên chế năm nay của các kb huyện , tỉnh họ sẽ dừng. số còn lại sẽ tiếp tục đợi đợt sau.Quyết định phân bổ nguời về đâu là do giám đốc kb tỉnh quyết định.Nên nguời nào có quen ai thì lo chạy đi là vừa

Ý bạn là "đỗ" đủ điều kiện hay là "đỗ" nằm trong chỉ tiêu? Còn biên chế với chỉ tiêu có gì khác nhau?

luonghieu

luonghieu

Sơ cấp
30/9/11
22
0
0
Lạng Sơn

Tớ cũng ko hỏi lại, chỉ biết là thằng bạn tớ giờ vẫn đi làm thôi....mà đã gọi đi như thế thì làm gì phải về nhỉ? ko phai vậy đâu.

Có quyết định ở tỉnh chưa thì ko rõ, nhưng vấn đề tuyển bnhiêu chỉ tiêu thì ko phải bàn cãi..... ví dụ Thanh Hóa lấy 5 kế toán chẳng hạn, thì các you cứ xếp điểm từ cao xuống thấp, đến vị trí thứ 5 là hết chỉ tiêu, cứ thế mà đi làm..... trừ khi tỉnh bạn có xin thêm chỉ tiêu bổ sung, thì họ sẽ thông báo. còn quyết định phân thì tớ đồng ý với You

Sửa lần cuối:
luonghieu

luonghieu

Sơ cấp
30/9/11
22
0
0
Lạng Sơn

Yes, chỉ dành cho xét tuyển thôi, còn thi tuyển cam kết 10 năm lận. hehe, càng lâu càng tốt mà.

5 năm cho xét tuyển, còn 2 năm thi tuyển đã chuyển được rùi...

T

tiu88

Guest
23/9/11
6
0
0
lạng sơn

hic,tỉnh minhg lấy 4ng, điểm mình đứng thứ 4, mà môn tiếng anh dưới 5, đã gửi đơn phúc khảo nhưng chẳng dám hi vọng gì nữa, huhu

ntphong1986

ntphong1986

Sơ cấp
15/2/12
38
0
0
37
Sóc Trăng

chờ lâu quá rùi mà ko thấy hạnh phúc gì hết. Kho bạc ơi! giờ này mi ở đâu?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA