Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
L

lolemhaudau

Sơ cấp
30/9/11
2
0
0
quảng trị
Ðề: Thi công chức kho bạc

mình cũng đậu rùi.Thanks ac116 nhiu nha.Chờ quyết định của kbac........Sắp được đi làm rùi,mừng wá!

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

rainyvn

Sơ cấp
27/12/11
28
0
0
viet nam

các bạn trên diễn đàn có nghe khi nào đi làm ko vậy? chúc mùng tất cả các bạn thi đậu nhe. ah mà sau này nếu có thời gian thì các bạn vào diễn đàn trao đổi về công việc mới nhe!!!

H

hongvan1909

Sơ cấp
9/8/11
16
0
0
34
quan ninh

ac116 này, chị có biết nếu dc phân công tác vào các huyện xa thì liệu vài năm sau có đc họ chuyển về gần nhà không? hay là cứ làm mãi như thế?
hoặc mình có thể chạy ở lại gần nhà đc không chị?
đỗ rồi lại nghĩ đi làm xa nhiều năm cũng hơi băn khoăn...

C

cafesua210

Guest
28/9/11
7
0
0
34
nghe an

hô hô. kho bạc nghệ an gọi điện lên lấy giấy báo trúng tuyển rùi , hi hi. hẹ gặp các bạn chiều nay ở kho bạc tỉnh nhé !
ah có Hồ Thì Oanh ở qùynh lưu đậu rùi nè , mi nhớ t ko, t thi cùng phòng với mi nè , chúc mừng mi nhé!

L

linhbeo89

Trung cấp
24/6/11
143
0
16
vinhcity

mình mới đi lấy giấy báo về, mình có hỏi nhưng chưa biết khi naof đi làm hết. họ bảo mình về hoàn thành hồ sơ rồi mang lên để họ kiểm tra rồi mới có quyết định đi làm.

R

ruacon11223344

Sơ cấp
22/3/12
23
1
0
35
tiền giang

hehe, chao ca nha. kb o tien giang cung da goi dt keu minh lay giay bao trung tuyen roi ne

C

cindra

Sơ cấp
12/9/11
3
0
0
Hà Nội

có bạn nào đi lấy giấy báo trúng tuyển rùi cho mình hỏi tí, lúc lên lấy giấy báo cần mang theo j hok :)
Sáng mình vừa nhận được đt của kho bạc muh cứ quýnh quáng hết lên , wen lun hok hỏi. hjx

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

học ở Vĩnh Long, cụ thể là ở đâu vậy acc? vậy là bạn học trước mình rồi

mình học lớp khác, ko phải lớp dành cho công chức mới, lớp về làm sếp đó, kaka!

trong giay bao ho co noi duoc phan ve dau khong vay ha acc. Minh muon biet duoc phan ve dau thi bao gio biet vay boi xa qua minh khong di ma

trong giấy trúng tuyển ko có ghi, trong quyết định mới có, mà bạn hỏi thử phòng tổ chức đi, xem họ nói ko, phân về đâu họ cũng tính hết rồi, mà hỏi thì họ ko có nói

có bạn nào đi lấy giấy báo trúng tuyển rùi cho mình hỏi tí, lúc lên lấy giấy báo cần mang theo j hok :)
Sáng mình vừa nhận được đt của kho bạc muh cứ quýnh quáng hết lên , wen lun hok hỏi. hjx

hihi, mừng quá lúng túng hả, đi lên đó lấy tờ giấy thôi. Rồi về làm theo tờ giấy, nếu bạn nhà xa, ở huyện thì khi đi đem theo hồ sơ làm lý lịch luôn đi

V

vuongtrankt

Sơ cấp
14/9/11
15
0
0
36
phu tho

CẢ NHÀ MÌNH ƠI!!!
Vậy là chúng ta đang đi những bước cuối cùng trong cuộc thi vào KBNN.
Từ khi bắt đầu ôn thi-- đến nay đã 6 tháng trôi qua.
Bao cảm xúc: vui, buồn.
Bao thăng , trầm thi cử.
Có lúc ......... với tất cả chúng ta lúc này ko có lời nào diễn tả hết cảm xúc trải qua trong 6 tháng qua.
Lúc viết những lời này tôi đang rất xúc động, đang cân nhắc mình sẽ viết gì để thể hiện tình cảm với mọi người. Nhưng rồi tôi chẳng viết đc gì cả.
Gửi lại bài thơ tôi đã từng Post cho mọi người. Đó là tình cảm của tôi với mọi người trên diễn đàn. Là lời cảm ơn. Là lời cảm thông. Là những gì muốn nói. Tuy nhỏ bé nhưng là từ trong tận đáy lòng.

ÔN THI KHO BẠC.

Ôn thi Kho Bạc thật là hay
Chỉ thị, công văn suốt cả ngày
Sáng đến thì nhồi Luật Ngân sách
Đêm về thường chén Luật hai hai ( Luật CB_CC)
Thông tư, quyết định tha hồ đọc
Nghị định, công văn mặc sức say
Đến khi thi đỗ ta nhìn lại
Thức sớm, cày khuya. Bõ công này!!!

Đoạn cuối con đường này sẽ là mở đầu cho 1 con đường khác. Khó khăn hơn, vất vả hơn, cam go hơn.
Hãy cố lên các bạn nhé.
Lúc nào cảm thấy mệt mỏi. Hãy vào diễn đàn và nói với mọi người. Để cảm thấy nhẹ nhõm hơn. đc chia sẻ. đc cảm thông ơn.
TÔI YÊU CÁC BẠN.

Q

quamitto

Sơ cấp
11/8/11
27
0
0
48
GG

Bài thơ bạn làm hay quá. Xin cảm ơn

V

vuongtrankt

Sơ cấp
14/9/11
15
0
0
36
phu tho

Anh em Việt Trì- Phú Thọ tụ tập thôi.........................
:flower1:

K

kiendumuc

Sơ cấp
30/8/11
18
0
0
33
đà nẵng

chị ac116 ơi, khi nào có kết quả xét tuyển chị thông báo cho tụi em bít với nhé, cảm ơn chị, thi tuyển có rồi, ko bít xét tuyển đến khi nào đây?

H

hoavanbg

Sơ cấp
30/3/12
3
0
0
35
bac giang

thi cái đó cần học bên trường công lập mới được thi phải ko he, chứ học dân lập có được thi ko nhỉ ????

cứ chính quy là được mà, như mình thi ngạch ktv thì phải đúng ngàng kinh tế nữa, mình cũng học Kinh doanh công nghệ Hn là dân lập mà, nhưng chất lượng hơn 1 số trường công lập đấy><

O

oanh889

Guest
26/8/11
13
0
0
ht

hô hô. kho bạc nghệ an gọi điện lên lấy giấy báo trúng tuyển rùi , hi hi. hẹ gặp các bạn chiều nay ở kho bạc tỉnh nhé !
ah có Hồ Thì Oanh ở qùynh lưu đậu rùi nè , mi nhớ t ko, t thi cùng phòng với mi nè , chúc mừng mi nhé!

hihi, uhm.cảm ơn m nhé! t cg chúc mừng m.hẹn gặp lại m. mà m dc gọi rồi à, sao t chẳng thấy ai gọi nhỉ!!!

T

tpbuyen

Sơ cấp
16/9/11
30
0
0
phan rang - thap cham

Cảm ơn bài viết rất cảm động của bạn vuongtrankt, bài viết rất hay, chắc hẳn đây cũng là cảm xúc chung của tất cả mọi người trong diễn đàn.
Cảm ơn tất cả mọi người và đặc biệt là dành lời cảm thật nhìu đến chị ac116 nhé!!

C

caoboimientay993

Sơ cấp
29/8/10
23
0
0
tien hai, thai binh

Bạn Ac116 ơi! Khi nào có thêm đợt tuyển thứ 2 bạn nhớ báo sớm cho bọn mình nha, chuyên viên mới có lấy 161 chỉ tiêu còn đến 33 chỉ tiêu nữa. Bọn mình có số điểm cao, nhưng không đậu tại địa phương. Nếu có phải đi xa bọn mình cũng chấp nhận mà. Rất mong được sự giúp đỡ của bạn cho bọn mình. bạn có bít theo như cũ thì mỗi đợt cách nhau bao lâu không vậy?

N

nguyetanhhvnh

Sơ cấp
11/10/11
5
0
0
ha noi

bạn ơi cho mình hỏi bạn ở quốc oai đúng không? thế bạn đã biết quyết định làm ở đâu chưa? mà ở HN thi đăng ký ở đâu làm ở đó ah?

t cũng k biết quyết định sẽ phân về đâu làm nữa, lúc nhận điện thoại mừng quá k nhớ ra để hỏi xem được phân về làm ở đâu. hôm nay lên lấy giấy báo trúng tuyển thì mấy chị bảo bao giờ có quyết định mới biết được làm ở đâu. hihi, bạn có nguyện vọng về huyện nào vậy?bạn tên gì thế? hôm này lên lấy quyết định chắc tụi mình gặp nhau hết nhỉ !!!!!!

o
cậu ơi t cũng hà nội. cũng đậu sao ko thấy gọi gì cho tớ vậy. họ gọi cho cậu lúc mấy giờ thế
t được gọi tầm 4h chiều. nay Hồng được gọi chưa vậy?

H

hanhthuat

Sơ cấp
8/9/11
22
0
0
Long an

có bạn, tháng 5 này lên 25% rồi, và lương tối thiểu 1,05tr. Sống ok luôn, lên lương vậy, mình mới nhanh nhanh trả bớt nợ cho mother:003:

Nhiệm vụ mình xong rồi nhe, chúc mừng tất cả các bạn, chuẩn bị làm đồng nghiệp, mà cùng nhau chịu khổ nhe, vào làm đi rồi biết, kaka! lúc các bạn thi mình ko dám nói thôi, giờ xong hết rồi, vào làm đi nếm mùi, nhất là ai làm nội bộ:024:
ah.

bye mọi người mình đi học đây, mai mốt vào làm, chừng nào có nick thì add nick nhe, nick của mình hanh01ttm@vst.gov.vn
ban ten tran thi my hanh ah? neu dung thi ten giong minh do.hihi!!!minh o long an day,cung gan tien giang ah

C

cafesua210

Guest
28/9/11
7
0
0
34
nghe an

chiều nay lên lấy giấy quyết định t thấy mọi ng lấy gần hết rùi mà, m nhận chưa , m ép nick t đi , khi mô ta nói chuyện cafesua210@yahoo.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA