Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
camnhung3012

camnhung3012

Sơ cấp
21/8/11
38
0
0
34
tphcm
Ðề: Thi công chức kho bạc

các bạn cho mình hỏi 1 vấn đê rất quan trọng
mình nhận được giấy báo trúng tuyển ngày 30.3.2012
trong giấy báo ghi trong vòng 30 ngày phải trình diện KBNN, với đầy đủ hồ sơ giấy tờ, trong đó có lý lịch tư pháp

Nhưng ngày lên làm lý lịch tư pháp, thì họ hẹn 25 ngày, đối với Công chức thì họ nói phải mất hơn 1 tháng????
vậy cho mình hỏi:
1 các bạn làm lý lịch tư pháp mất bao lâu??? mình ở Huế,
2. trong trường hợp lý lịch tư pháp ko làm kịp thì mình có thể xin nộp trễ hạn lltp cho KBNN đc ko???
sao bạn làm lâu vậy,mình làm hôm 3/4 ng ta hẹn 16/4 là lấy rồi

Khóa học Quản trị dòng tiền
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

ac16 ơi, cảm ơn em trong suốt thời gian qua đã cung cấp kịp thời cho mọi người nhiều thông tin quý báu. em cho chị hỏi thêm là chị thi chuyên viên, vậy công việc cụ thể của chuyên viên là gì, phiền em cho mọi người cùng biết để chuẩn bị tinh thần nha em, chúc em 1 ngày làm việc vui vẻ nha

hi, e cũng là chuyên viên nè, hồi xưa ko thích kế toán, thi chuyên viên, tưởng ra làm ko đụng con số, ai dè, bị phân công ngay đúng chuyên ngành luôn, hic
Làm công việc ko thích nên chán, và cảm thấy hối hận, sao hồi đó ko qua thuế.
Mà giờ quen rồi, với quan hệ cũng rất tốt, hôm nay chia tay đi học, được đãi uống nước nè, còn được nấu khoai mì cho ăn nữa, hi, nên chắc gắn bó luôn.
E thấy rồi ngoại trừ c học tin hay cái gì đó mà ko làm kế toán được thì còn có thể làm đúng chuyên ngành, còn lại tương lai là làm kế toán hết
E giờ bị làm kế toán công đoàn, rồi làm văn thư lưu trữ luôn, potay, tới đâu hay tới đó, làm ko nổi thì tính sao

cảm ơn chị ac116 nhìu nhìu nha. vậy chị cũng thấy hối hận khi vào KB hả?
e thì đang làm công chức ở Sở muốn chuyển qua KB, k bik là có hối hận k đây

Lúc cuối năm là vô cùng hối hận, từ từ giảm xuống, và giờ thì chắc zero rồi, hi
Cứ làm đi, ko biết bạn làm sở nào, nhưng mình thấy đa số sở lương bằg kb đâu

c acc16 oi cho e hoi voi chuyen cong tac tu tinh nay sang tinh khac trong kho bac co kho k c?va phai lam khoang bao lua thi moi chuyen dc?

ý của bạn là bạn định làm tờ đơn nguyện vọng vào làm kho bạc, hay bạn đag làm trong kho bạc. Mình nghĩ chắc trường hợp đầu, bạn làm tờ đơn cam kết làm trong 5 năm, trường hợp này thường là bạn bị phân đi rất là xa, mình nghĩ bạn nên suy nghĩ kỹ nhe, có thể sẽ phân bạn trong đợt 2 hoặc 3, cách nhau khoảng 2 tháng. Còn nếu trường hợp đầu thì mình ko biết đâu.

à, còn chuyện lý lịch tư pháp, hồi đó mình đã kêu các bạn đi làm sớm rồi, đó chính là phòng những trườg hợp này, có nhiều tỉnh làm rất nhanh, có nhiều tỉnh hơn cả tháng mới xong. Giờ thì phải chịu thôi, mình nghĩ phòng tổ chức ko làm gắt đâu.

Sửa lần cuối:
T

thuyhanhna

Trung cấp
23/9/11
116
0
0
Nghệ an

Thi tuyển 2/5 mới chính thức đi làm nhưng 2 tuần đầu mình phải đi học nghiệp vụ kho bạc, sau đó mới về huyện làm.

Phân công về huyện nào mặc dù chưa có quyết định nhưng phòng TCCB đã phân công sẳn rồi! Hôm bữa lên nhận giấy báo trúng tuyển họ cũng hỏi mình vấn đề này! Kết quả được phân công về huyện cách nhà mình hơn 50Km!!!! Nghe xong buồn thật
bạn ơi, thông tin 2.5 đi làm chính xác ko vậy? đó là ở tỉnh bạn hay ở tỉnh nào cũng thế. bạn ở tỉnh nào

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Chuyện chừng nào đi làm là quyền tự quyết của mỗi tỉnh, hôm có kết quả trúng tuyển thật ra còn có công văn nữa, nhưng mình ko post lên, trong đó có qui định và hướng dẫn cụ thể là thông báo kết quả, làm giấy trúng tuyển và gọi đi làm là khoảng bao lâu, và qui định lương, cách xét vào biên chế. Còn vấn đề đi học nếu mà đi học liền cũng là do tỉnh tổ chức và chỉ công chức của tỉnh đó thôi, nếu là trung ương thì học tập trung, mình nghĩ là cũng sắp mở rồi, hồi tháng 3 đã có 1 lớp ở Đà Nẵng rồi, lớp đó là dành cho công chức mới.
Ví dụ như năm của mình, tỉnh thì giữa tháng 4 làm, đa số là tháng 5 làm, và có những tỉnh tháng 7 mới đi làm, đó là do phòng tổ chức quyết định hết, khi bạn hoàn chỉnh hồ sơ, phòng tổ chức sẽ trình quyết định lên giám đốc tỉnh ký.

Sửa lần cuối:
A

abc1986

Sơ cấp
5/11/11
25
0
0
37
ha long

có bạn nào làm xong lý lịch tư pháp chưa?
hn mình đi làm thì họ nói 3 tuần nữa gọi điện lại.
mà trong đơn xin làm lý lịch mà họ bảo mình khai, mình có vài chỗ viết sai sửa lại, không biết có sao không nhỉ, ví dụ bố mình sinh năm 1959 mình ghi nhầm thành 1960 rồi sửa lại là 1959. không biết có đc không, bà làm giấy cho mình chả thèm đọc lại những gì mình ghi, chỉ thu tiền rồi bảo 3 tuần gọi điện lại. hic...3 tuần nữa gọi điện lại bảo là tờ đơn bị sửa chữa bắt lằm lại thì toi.
Em đc hỏi giống chị rồi đó, chị bảo 3 huyện đó đều xa, ko biết, thôi thì phân đi đâu cũng đc. Cho c số đt e đi, có khi làm huyện gần nhau thì alo. C bên kế toán, số đt 0168.881.6898

T

thuyhanhna

Trung cấp
23/9/11
116
0
0
Nghệ an

Chuyện chừng nào đi làm là quyền tự quyết của mỗi tỉnh, hôm có kế quả trúng tuyển thật ra còn có công văn nữa, nhưng mình ko post lên, trong đó có qui định và hướng dẫn cụ thể là thông báo kết quả, làm giấy trúng tuyển và gọi đi làm là khoảng bao lâu, và qui định lương, cách xét vào biên chế. Còn vấn đề đi học nếu mà đi học liền cũng là do tỉnh tổ chức và chỉ công chức của tỉnh đó thôi, nếu là trung ương thì học tập trung, mình nghĩ là cũng sắp mở rồi, hồi tháng 3 đã có 1 lớp ở Đà Nẵng rồi, lớp đó là dành cho công chức mới.
Ví dụ như năm của mình, tỉnh thì giữa tháng 4 làm, đa số là tháng 5 làm, và có những tỉnh tháng 7 mới đi làm, đó là do phòng tổ chức quyết định hết, khi bạn hoàn chỉnh hồ sơ, phòng tổ chức sẽ trình quyết định lên giám đốc tỉnh ký.
uhm, thank bạn ac nhé. mà bây giờ làm hồ sơ xong người ta mới có quyết định phân công về đâu à. mình thấy ngưòi ta ghi là hoàn thành hồ sơ để nhận việc mà.

H

hoavanbg

Sơ cấp
30/3/12
3
0
0
35
bac giang

thứ 3 mình lấy qd thui, 12 thì phân công tác, rùi 15 đi làm, chắc là 16 đi làm đấy, mình ở bắc giang

N

ng0110

Guest
4/11/09
2
0
0
TPHCM

bạn ơi, thông tin 2.5 đi làm chính xác ko vậy? đó là ở tỉnh bạn hay ở tỉnh nào cũng thế. bạn ở tỉnh nào

Mình ở tỉnh Bình Dương bạn ơi - cụ thể hơn mình ở thị xã Dĩ An! Hôm bữa lên phòng TCCB, cô làm ở phòng đó có nói với mình: "Bây giờ ở Dĩ An đã đủ người rồi, nên bây giờ con lên làm ở Phú Giáo. Nếu ở xa thì cơ quan sẻ bố trí nhà cho con ở". Còn việc đi làm thì cô ấy nói: "Bây giờ con về làm hồ sơ theo giấy thông báo trúng tuyển, làm xong thì 25/04 lên nhận quyết định, đến 2/5 thì bắt đầu đi làm. Nhưng 2 tuần đầu phải lên KB tỉnh để học nghiệp vụ. Sau đó, về huyện làm."

Chuyện chừng nào đi làm là quyền tự quyết của mỗi tỉnh, hôm có kết quả trúng tuyển thật ra còn có công văn nữa, nhưng mình ko post lên, trong đó có qui định và hướng dẫn cụ thể là thông báo kết quả, làm giấy trúng tuyển và gọi đi làm là khoảng bao lâu, và qui định lương, cách xét vào biên chế. Còn vấn đề đi học nếu mà đi học liền cũng là do tỉnh tổ chức và chỉ công chức của tỉnh đó thôi, nếu là trung ương thì học tập trung, mình nghĩ là cũng sắp mở rồi, hồi tháng 3 đã có 1 lớp ở Đà Nẵng rồi, lớp đó là dành cho công chức mới.

ac116 ơi, vậy là còn phải xét vào biên chế nữa hả, bạn giải thích luôn đi, để sau này chuẩn bị.

Q

quynhgl

Trung cấp
6/4/12
53
1
6
Đà nẵng

cho mình hỏi khi nào thi cong chuc nua vay?

H

hongvan1909

Sơ cấp
9/8/11
16
0
0
34
quan ninh

Em đc hỏi giống chị rồi đó, chị bảo 3 huyện đó đều xa, ko biết, thôi thì phân đi đâu cũng đc. Cho c số đt e đi, có khi làm huyện gần nhau thì alo. C bên kế toán, số đt 0168.881.6898

mai em nháy qua nhé. chị làm xong LLTP chưa? em bị hẹn 3 tuần sau lên lấy, họ đưa mỗi hóa đơn thôi, không có giấy hẹn, em làm hôm 4.4 thì phải 25.4 mới lấy đc. chị làm có nhanh không?
Em thấy bảo Cô Tô lương 100% và nhiều khoản phụ cấp. Nhưng điều kiện sinh hoạt khó khăn, 9h tối cắt điện. Bình liêu ba chẽ thì đều vùng sâu cả, lương thấp nữa. chả biết bị phân về đâu cả.

N

nhungtc111

Sơ cấp
5/1/11
34
0
6
36
Nghệ An

uhm, thank bạn ac nhé. mà bây giờ làm hồ sơ xong người ta mới có quyết định phân công về đâu à. mình thấy ngưòi ta ghi là hoàn thành hồ sơ để nhận việc mà.

Bạn Hạnh ở Đô Lương phải không, có nghe phong thanh đc phân về huyện mô chưa. Hôm đi nhận quyết định thấy có mấy bạn biết đc phân về mô rồi, thông tin thật nhanh nhạy quá. Lo thật, không biết mình đc phân về huyện mô nữa , mình xác định tinh thần xa nhà trên trăm cây số rồi.

S

sieunhan2503

Guest
24/11/11
10
0
0
35
Hải phòng

Mình ở Hp, lên làm LLTP thì hẹn hơn 1 tháng sau mới lấy được, đấy là còn chưa kể đến trường hợp bị hẹn lại, không lấy được từ lấn hẹn đầu tiên:( Vì thế nên m gọi điện lên Kho bạc tỉnh hỏi phòng tổ chức thì cô ấy nói có thể châm chước, giữ 1 bản photo giấy hẹn rồi sau này có LLTP thì sẽ thu bổ sung sau, thế nên các bạn ko cần lo về LLTP đâu, cứ gọi điện cho phòng tổ chức ở KB thử xem

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Chuyện phân côg lúc nào thật sự mình cũng ko rõ, có thể là họ đã tính trước nhưng chừng nào quyết định được ký mới chắc ăn, có khi phòng tổ chức phân công vầy, nhưg khi trình giám đốc thì lại có thay đổi

ac116 ơi, vậy là còn phải xét vào biên chế nữa hả, bạn giải thích luôn đi, để sau này chuẩn bị.

có xét vào biên chế chứ bạn, lúc đó bạn làm bản kiểm điểm, rồi người hướng dẫn sẽ nhận xét, sau đó là họp cơ quan.

T

thivaokhobac

Sơ cấp
16/9/11
31
0
0
34
thai nguyen

Có ai trong diễn đàn thứ 2 phải lên kho bạc Thái Nguyên trình diện không vậy? Lo ghê cơ!

X

xuana

Guest
6/4/12
15
0
0
43
nam dinh

ac16 ơi, chị có 1 người bạn ở Tp HCM thi đợt công chức vừa rồi môn kiến thức chung được 38 điểm, thế là bạn đó làm đơn phúc khảo thì được 52 điểm. nhưng hôm qua kho bạc báo là hiện tại đã đủ chỉ tiêu nên ko trúng tuyển. Vậy như trường hợp của bạn đó có cơ hội được bảo lưu điểm và xét tuyển lần sau ko vậy ac16. hay là lần sau có đợt thi khác thì phải đi thi tiếp.

K

ketoanthu

Sơ cấp
6/11/09
9
0
0
36
quang nam

Chị acc16 ơi, khi nào có điểm phúc khảo chị post lên diễn đàn mọi người xem với nhé. Thanks

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

ac16 ơi, chị có 1 người bạn ở Tp HCM thi đợt công chức vừa rồi môn kiến thức chung được 38 điểm, thế là bạn đó làm đơn phúc khảo thì được 52 điểm. nhưng hôm qua kho bạc báo là hiện tại đã đủ chỉ tiêu nên ko trúng tuyển. Vậy như trường hợp của bạn đó có cơ hội được bảo lưu điểm và xét tuyển lần sau ko vậy ac16. hay là lần sau có đợt thi khác thì phải đi thi tiếp.

nếu họ có lấy đợt 2, và 3 thì có thể bạn đó sẽ được gọi, còn ko có gọi thêm thì ko có bảo lưu đâu. Nếu có đợt thi khác thì phải thi tiếp thôi

Chị acc16 ơi, khi nào có điểm phúc khảo chị post lên diễn đàn mọi người xem với nhé. Thanks

mình nghĩ là ko có đâu bạn, có danh sách trúng tuyển rồi mà, mình nghĩ điểm phúc khảo chắc dán ở tỉnh đó, bạn lên đó xem, năm rồi thì có công bố trên mạng, năm nay sao lại ko công bố

P

phambaotoan

Guest
19/1/12
2
0
0
tuyen quang

c ac116 oi y em muon hoi la minh vao cong chuc kho bac rui ay sau do minh muon chuyen cong tac sang kho bac cua tinh khac thi co kho ko?vi du nhu e di la khoang 1 nam o tinh e rui sau do e muon chuyen cong tac sang tinh khac ay.

nhjmxu

nhjmxu

Trung cấp
30/8/11
170
0
0
HP

Chị ơi bạn chị biết điểm phúc khảo xem ở đâu vậy ah? tỉnh e lấy 6ng mà e đứng thứ 6 nhưng 1 môn 48đ thiếu có 2đ mà chẳng thấy kết quả phúc khảo gì cả

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA