Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Ðề: Thi công chức kho bạc

ban ac còn ở đó ko, cho mình hỏi luôn. Bọn mình vào làm là công chức loại C hay loại D nhỉ. Mà khi hưởng các chế độ thì có khác gì nhau ko.

trùi, hôm rồi cái đề kiến thức chung có hỏi câu này ko, hi
c là chuyên viên và tương đương: là người có bằng đại học, hệ số lương là 2.34, 1 năm tập sự
d là cán sự và tương đương: là người có bằng cao đẳng, hệ số lương nhiêu hỏng biết, 6 tháng tập sự

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thivaokhobac

Sơ cấp
16/9/11
31
0
0
34
thai nguyen

ban o dau vay? kho bac hen minh 8h. khong bit phai chuan bi nhung gi ban nhi

Chắc là chủ yếu hỏi nguyện vọng xem mình muốn về đâu thôi, nhung chỗ ngon thì họ cung xếp hết rồi, còn một số huyện xa thì chắc là chờ nguyện vọng của mỗi người để sắp xếp, mình có nên mang luôn hồ sơ đi nộp không nhỉ?phô tô giấy hẹn lấy LLTP cũng được, lên cho họ kiểm tra xem còn phải bổ sung gi không!hihi

T

thivaokhobac

Sơ cấp
16/9/11
31
0
0
34
thai nguyen

ban o dau dai tu vay? nha mình ở gần đại từ đó
Tớ tưởng bạn ở Phú lương, mình ở Khôi Kỳ, gần thị trấn Đại Từ!hihi!bạn muốn đượ phân về đâu vậy?

R

ruacon11223344

Sơ cấp
22/3/12
23
1
0
35
tiền giang

hehe! Mình biết đầu tháng 4 có giấy báo trúng tuyển nên đi làm LLTP vào ngày 26/3 rồi, thứ 2 đi lấy LLTP rùi qua kho bạc nộp hồ sơ luôn, hi vọng dc phân công đi lam ngay!

mình nghĩ nếu đi làm thì phải đi đồng loạt chứ??? lỡ như có người chưa có lltp ở tỉnh của bạn rồi sao? k lẽ họ phải đợi ???

K

kiendumuc

Sơ cấp
30/8/11
18
0
0
33
đà nẵng

chị ac116 ơi, chị có biết thông tin j bên xét tuyển ko ạ??? Mong chờ quá chị ah :(

phuong19873000

phuong19873000

Trung cấp
24/9/11
93
0
0
36
hà nội

hehe! Mình biết đầu tháng 4 có giấy báo trúng tuyển nên đi làm LLTP vào ngày 26/3 rồi, thứ 2 đi lấy LLTP rùi qua kho bạc nộp hồ sơ luôn, hi vọng dc phân công đi lam ngay!
ko có chuyện đi làm trước đâu bạn. nếu bạn wen gđ nơi bạn đuợc phân công thì ổng sẽ kêu bạn đi học việc ko công tới đầu tháng 5.Chú mình kêu đi làm ko công tới cuối tháng nên mình ko đi.chứ ko có chuyện đi truớc đâu bạn

ntphong1986

ntphong1986

Sơ cấp
15/2/12
38
0
0
37
Sóc Trăng

ko có chuyện đi làm trước đâu bạn. nếu bạn wen gđ nơi bạn đuợc phân công thì ổng sẽ kêu bạn đi học việc ko công tới đầu tháng 5.Chú mình kêu đi làm ko công tới cuối tháng nên mình ko đi.chứ ko có chuyện đi truớc đâu bạn

umh! cũng ko sao! đi hcj việc ko công cũng ok, miễn là dc đi làm, ở nhà hoài cũng chán! hi vọng là mai mình sẽ biết dc mình dc phân công về đâu là ok rùi!

phuong19873000

phuong19873000

Trung cấp
24/9/11
93
0
0
36
hà nội

ac cho to hoi neu tinh xin them nguyen vong thi lam sao minh biet duoc va ho co goi theo diem thi khong hay la nho quan he lam sao biet ho co xin them chi tieu hay khong
Cái này thì chịu như ở tỉnh tớ nè còn thiếu 2 chỉ tiêu nhưng chú tớ bảo sẽ ko lấy thêm từ tỉnh khác tại vì phải lo chổ ăn ở nhiều chi phí nên ko lấy thêm nừa .

C

cindra

Sơ cấp
12/9/11
3
0
0
Hà Nội

Chị ac ui cho em hỏi tí, hok bít trong kho bạc thì nghỉ phép tính ntn ạ :)
Nếu có việc bận xin nghỉ có khó lắm hok ạ :)
Câu này hok liên wan lắm mừ tại em nghe nói có nhìu cơ quan NN vào làm là khó xin nghỉ lắm nên mún hỏi cho bít ạ :)

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Chị ac ui cho em hỏi tí, hok bít trong kho bạc thì nghỉ phép tính ntn ạ :)
Nếu có việc bận xin nghỉ có khó lắm hok ạ :)
Câu này hok liên wan lắm mừ tại em nghe nói có nhìu cơ quan NN vào làm là khó xin nghỉ lắm nên mún hỏi cho bít ạ :)

Làm nn thì dễ xin nghỉ chứ bạn, bận thì cứ viết đơn xin nghỉ thôi

ntphong1986

ntphong1986

Sơ cấp
15/2/12
38
0
0
37
Sóc Trăng

haiz! Hôm nay đúng hẹn lên Sở Tư Pháp lấy LLTP mà người ta làm chưa xong, họ nói, do mình ở nhiều nơi nên cần thêm thời gian để người ta đi xác minh. Họ hẹn thứ % lên lấy, hi vọng là thứ 5 có LLTP để sớm nộp hồ sơ đi làm!

phuong19873000

phuong19873000

Trung cấp
24/9/11
93
0
0
36
hà nội

Ban da bik la dc phan cong lam o dau roi ah??k bik nam nay chi tieu o tinh va cac huyen ntn?? nếu bạn bik thông tin j thì chia se với nhau nha.Mình cũng ở Ninh Thuận. Thank bạn trước nha.
mọi nguời đều đã đuợc phân công hết rồi, đầu tháng 5 này mọi nguời sẽ đi làm.ko bạn nào đuợc về tỉnh cả. mọi nguời đều đựoc phân về các huyện hết.

cho minh hoi neu chi tieu lay 4 nguoi ma mot nguoi khong di thi nguoi dung thu 5 dc goi di ah hay la nho quan he vay

sao bạn biết nguời đó ko đi hay vậy.Theo thông báo của phòng tccb thì nếu bạn đuợc thì trong vòng 30 ngày từ lúc có thông báo trúng tuyển họ sẽ gọi trực tiếp cho bạn lên hoàn tất hồ sơ nhận việc.

N

nlvan20

Sơ cấp
31/3/12
15
0
0
35
Can Tho

có ai ở tỉnh Cà Mau không vậy ta?không biết có bạn nào xong hồ sơ hết chưa nữa!!!:015:

B

byebye201

Trung cấp
11/9/11
60
1
0
35
tp.hcm

Có bạn nào thi tphcm hok nhỉ ? Cho mình hỏi chút ... hihi. Người ta phân công công việc ntn ha ? Làm ở tp hay o quận nhỉ ? Lỡ bắt làm ở quận thủ đức thì tính sao đây ? Có ban nào bit thông tin j nói cho mình với ... hồi hộp wa ah :))) thanks trc nhe

suri kem

suri kem

Sơ cấp
26/10/11
30
0
0
34
Ninh Thuận

các bạn cứ nộp mấy giấy tờ kia trước đi,lý lịch tư fa1p nộp sau cũg đc.hôm wa mìh đi nộp nghe nói khảng ngày 15 có quyết định fân công tác đó.

X

xuana

Guest
6/4/12
15
0
0
43
nam dinh

các bạn cứ nộp mấy giấy tờ kia trước đi,lý lịch tư fa1p nộp sau cũg đc.hôm wa mìh đi nộp nghe nói khảng ngày 15 có quyết định fân công tác đó.

bạn ơi cho mình hỏi chút, mình đi làm lý lịch tư pháp mà họ hẹn là 45 ngày sau mới có, khoảng trung tuần tháng 5.( vì mình khai ở 2 tỉnh) giờ mình ko biết sao nữa, mà cũng ko dám hỏi kho bạc, vậy bạn đã nộp lltp chưa, có bạn nào biết trường hợp nào giống mình ko, ko biết kho bạc có đồng ý ko nữa. tư vấn giùm cho mình với,

phuong19873000

phuong19873000

Trung cấp
24/9/11
93
0
0
36
hà nội

bạn ơi cho mình hỏi chút, mình đi làm lý lịch tư pháp mà họ hẹn là 45 ngày sau mới có, khoảng trung tuần tháng 5.( vì mình khai ở 2 tỉnh) giờ mình ko biết sao nữa, mà cũng ko dám hỏi kho bạc, vậy bạn đã nộp lltp chưa, có bạn nào biết trường hợp nào giống mình ko, ko biết kho bạc có đồng ý ko nữa. tư vấn giùm cho mình với,
lltp bổ sung sau cũng đuợc mà ko có ji lo lắng bạn ah.lltp chu y xác minh mình có phạm tội hay ko ấy mà.

N

nvhto88

Sơ cấp
21/3/10
4
0
0
36
hanoi

Các bạn ơi cho mình hỏi tý. Làm kế toán kho bạc có cần sử dụng laptop nhiều không để mình còn sắm 1 em với.

T

thivaokhobac

Sơ cấp
16/9/11
31
0
0
34
thai nguyen

Cho tớ hỏi có ai ở Thái Nguyên lấy được lý lịch tư pháp chưa vậy?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA