Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
phuong19873000

phuong19873000

Trung cấp
24/9/11
93
0
0
36
hà nội
Ðề: Thi công chức kho bạc

lương tháng 5 mình được nhận 2,733 triệu. mình thấy mấy chị phòng tài vụ tính cho mình coi như thế này: =1050000*2.34*85%+300000-1050000*2.34*85%*8.5%+1050000*2.34*85%*25%. (tiền bảo hiểm mình chị bị trừ 8.5% thôi vì không đóng tiền BH thất nghiệp vì mình đã là công chức rồi nên không đóng khoản BHTN, còn ai mà là hợp đồng thì mới bị trừ thêm 1% BHTN nữa)
còn tiền ngày 29/5 thì tỉnh mình nhận được 600k (nghe nói 300k là của trung ương, 300k là của tỉnh). mình mới vô nên chỉ có được 50k thôi(=600k/12tháng)
hôm nay mình nhận được tiền nghỉ mát chỉ có 83k (=1 triệu/12), còn mấy chị làm lâu rồi thì nhận được 1triệu

Mình cũng mới vô nhận quyết định thôi, mình được phân về phòng KT, mấy chị phòng Kt chổ mình cũng tính lương cho mình giống như bạn đó, mà mình hỏi khi nào nhận được 1.8 thì các chị ấy bảo rằng hàng tháng chỉ nhận 1.6 thôi , còn 0.2 thì cuối quý mới lãnh được (mà cái này cũng tùy vì 0.2 xếp loại theo ACB).Các bạn đi làm rồi cho mình hỏi chổ các bạn khi nào mới nhận được 1.6 vậy?mình mới vô mà nghe nói là sau 1 tháng mình sẽ được giao việc chính thức, bây giờ trước mắt cứ đọc tài liệu.[/QUOTE]
3 thang dau nhan 300k thang thu 4 moi co 0.6 moi thang, ban nho nhac kt noi bo chi tien dong phuc 1,5 tr

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nththy

Sơ cấp
22/4/12
28
0
0
35
pleiku, gia lai

Mấy ngày đầu tiên đi học việc có cần fai mặc wuan tây hok zay máy bạn???hix, mình chẳng có cái wuan tây nào hít ah..><!..

N

nomessamro

Sơ cấp
13/10/11
35
0
0
Việt trì

tiền ngày truyền thống 300/12= 25k. nghỉ mát 1000/12=83k..nản quá.thà k cho còn hơn

N

nguyenhongcka

Sơ cấp

mình được phân công việc chính rùi, phụ trách gần 50 trường học cấp 1 và 2. gần như làm hết việc luôn có gì ko hiểu sẽ hỏi người hướng dẫn.cũng chưa quen việc nên chậm và sai.hihi. anh chị nào có kinh nghiệm về kiểm soát chứng từ bảo e với ạ

R

rio123

Sơ cấp
11/4/12
19
0
0
Nui non hiem tro

Chổ mình mới vô mà kêu thứ 2, 3 mặc áo dài (chưa có áo dài đồng phục thì mặc áo dài tự do). các ngày còn lại muốn mặc gì cũng được.

T

thanhhuyenb31

Sơ cấp
1/11/11
24
0
1
vn

Mấy ngày đầu tiên đi học việc có cần fai mặc wuan tây hok zay máy bạn???hix, mình chẳng có cái wuan tây nào hít ah..><!..

bạn nhận được quyết định rùi hả, sao chưa thấy j hết mà

M

mimosatn

Guest
3/2/12
27
0
0
hcm

các bạn ơi có bạn nào được phân về phòng Kế toán ko vậy, nếu có mới vào làm những việc gì vậy? mình mới có quyết định về phòng kế toán chưa đi làm nên cũng lo lo sao ấy

S

sunflowergl

Guest
15/2/12
10
0
0
gia lai

mình cũng nghe nói hôm qua họp rùi, nhưng sao vẫn chưa thấy j hết cả? chờ đợi hoài. mệt quá.
Mình nghe mấy đứa bạn mình đi làm rùi bảo mặc đồ j cũng được mà miền là áo có cổ.

N

nththy

Sơ cấp
22/4/12
28
0
0
35
pleiku, gia lai

mình cũng nghe nói hôm qua họp rùi, nhưng sao vẫn chưa thấy j hết cả? chờ đợi hoài. mệt quá.
Mình nghe mấy đứa bạn mình đi làm rùi bảo mặc đồ j cũng được mà miền là áo có cổ.

quan zin cũng được hở bạn????hok bít ao somi kieu co cho mac hok nua, keke

T

thanhhuyenb31

Sơ cấp
1/11/11
24
0
1
vn

mình cũng ở gia lai nè, hôm qua họp thì khi nào mới có quyết định trời, cuối t5 rùi. nên may đồ công sở chứ mặc quần zin ko đc đâu.

N

nththy

Sơ cấp
22/4/12
28
0
0
35
pleiku, gia lai

mình cũng ở gia lai nè, hôm qua họp thì khi nào mới có quyết định trời, cuối t5 rùi. nên may đồ công sở chứ mặc quần zin ko đc đâu.

áo somi trang thi dễ rồi, có chỗ mặc đồng phục wuan tây đen, chỗ wuan tây xanh, bit đg nao mà mò bi h, nghe nói la đầu thags 6 có quyết định chia huyện oy xuống luôn, may sao kip, hix

N

nththy

Sơ cấp
22/4/12
28
0
0
35
pleiku, gia lai

hehe, zui wa, ,may cô ở KB gọi đt kiu la co quyết định rồi, đợi chiều nay GĐ kí thôi, đi lam ở huyện nên minh đc mặc quần zin đơn giản, áo somi ji cung dc, bỏ áo zô wuan, somi trag cag tốt, hehree, zui wa

R

rainyvn

Sơ cấp
27/12/11
28
0
0
viet nam

Bạn hanhthuat làm ở KB tỉnh hay huyện vậy?mà làm ở bộ phận nào mà mặc áo dài suốt vậy bạn?mình mặc áo dài 2 ngày t2, 3 thôi, các ngày còn lại mặc tự do

T

thanhhuyenb31

Sơ cấp
1/11/11
24
0
1
vn

hehe, zui wa, ,may cô ở KB gọi đt kiu la co quyết định rồi, đợi chiều nay GĐ kí thôi, đi lam ở huyện nên minh đc mặc quần zin đơn giản, áo somi ji cung dc, bỏ áo zô wuan, somi trag cag tốt, hehree, zui wa

uhm, chiều nay cô châu cũng gọi cho mình, ngày mai di nhận quyết định rùi cô hướng dẫn viết lý lịch nữa.

H

hongbuif

Guest
4/8/11
8
0
1
nghệ an

Đã gọi lần 2 rùi!! Cám ơn các bạn đã giúp đỡ!!! mai mốt vào làm có gì mấy bạn gíp đỡ với nha!!!
Bạn nào có danh sách gọi đợt 2 không nhỉ
Mà điều kiện để gọi đợt 2 là gì vậy nhỉ?
Mình thi chuyên viên đứng thứ 5 mà bạn thứ 4 không đi làm sao minh k thấy họ gọi điện gì nhỉ

phuong19873000

phuong19873000

Trung cấp
24/9/11
93
0
0
36
hà nội

Bạn nào có danh sách gọi đợt 2 không nhỉ
Mà điều kiện để gọi đợt 2 là gì vậy nhỉ?
Mình thi chuyên viên đứng thứ 5 mà bạn thứ 4 không đi làm sao minh k thấy họ gọi điện gì nhỉ
sao bàn biết ngươi đó ko đi làm, bạn cứ gọi lên pong TCCB là biết ngay ay mà

N

nththy

Sơ cấp
22/4/12
28
0
0
35
pleiku, gia lai

có ai viết lí lịch cán bộ, công chức chưa zay ???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA