Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
C

caoboimientay993

Sơ cấp
29/8/10
23
0
0
tien hai, thai binh
Ðề: Thi công chức kho bạc

ac16 oi da co ket qua dieu chuyen hay goi dot 2 chua up len di cam on nhiu nha

Ket quả điều chuyển đợt 2 có rùi đấy bạn à? Bạn gọi trực tiếp về kho bạc tỉnh bạn đăng ký dự thi ban đầu! họ sẽ trả lời! Bọn mình nhận được kết quả điều chuyển rùi!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nththy

Sơ cấp
22/4/12
28
0
0
35
pleiku, gia lai

ac 16 ui, nghe nói KB fat lương đầu tháng hở?? do hùi sáng cô bên kế toán có kiu đi làm thẻ ATM để chuyển lương, làm sớm chuyển sớm, nhưng cô PGĐ bảo mới zo làm từ từ chuyển, cuối tháng oy chuyển , mình đi làm từ ngày 1/6 í, keke

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

ac 16 ui, nghe nói KB fat lương đầu tháng hở?? do hùi sáng cô bên kế toán có kiu đi làm thẻ ATM để chuyển lương, làm sớm chuyển sớm, nhưng cô PGĐ bảo mới zo làm từ từ chuyển, cuối tháng oy chuyển , mình đi làm từ ngày 1/6 í, keke

bạn đợi tháng 7 rồi lãnh 2 tháng luôn bạn ơi, chi lương đầu tháng, chi rồi chi nữa phiền lắm, để tháng sau lãnh đi

suri kem

suri kem

Sơ cấp
26/10/11
30
0
0
34
Ninh Thuận

hichic có ai xui như mìh k?vào làm mà bắt làm tổg hợp,suốt ngày đóg chứg từ,chán wá.mìh tập sự mà k cho làm,còn có người chẳg fải tập sự,bằg sơ cấp mà lại đc giao vị trí này vị trí kia,sao bất côg z trời.

Ket quả điều chuyển đợt 2 có rùi đấy bạn à? Bạn gọi trực tiếp về kho bạc tỉnh bạn đăng ký dự thi ban đầu! họ sẽ trả lời! Bọn mình nhận được kết quả điều chuyển rùi!
bạn đc điều chuyển đi tỉh nào z bạn?khi nào thì các bạn đi làm?

T

thuyhanhna

Trung cấp
23/9/11
116
0
0
Nghệ an

ban ac16 ơi, ngoài làm kế toán nội bộ bạn có phải làm kế toán ngân sách nữa ko.

C

caoboimientay993

Sơ cấp
29/8/10
23
0
0
tien hai, thai binh

hichic có ai xui như mìh k?vào làm mà bắt làm tổg hợp,suốt ngày đóg chứg từ,chán wá.mìh tập sự mà k cho làm,còn có người chẳg fải tập sự,bằg sơ cấp mà lại đc giao vị trí này vị trí kia,sao bất côg z trời.

Mình điều chuyển đi Đồng Nai bạn à? Bạn Làm o Ninh Thuận à?

suri kem

suri kem

Sơ cấp
26/10/11
30
0
0
34
Ninh Thuận

uh,bạn làm ở đồg nai là ngon rùi,z là bạn may mắn đó.chhúc mừg bạn

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

chời ơi chời, người ta tuy sơ cấp nhưng có kinh nghiệm, mình cũng vậy thôi, giờ mình kiêm luôn đóng chứng từ nè, may chai cả tay mà có dám than ai, bữa nay ngồi đánh mấy cuốn sổ, oải cả người, đầu óc choáng váng nè, ráng đi khi nào rành rồi bạn sẽ được giao công việc chính thức thôi

ban ac16 ơi, ngoài làm kế toán nội bộ bạn có phải làm kế toán ngân sách nữa ko.

mình chắc ko được giao đâu, dính nội bộ rồi, ít nhất cũng 5 năm mới thoát, mà mình làm kế toán ngân hàng và liên kho nên ko cho mình ksc

suri kem

suri kem

Sơ cấp
26/10/11
30
0
0
34
Ninh Thuận

chời ơi chời, người ta tuy sơ cấp nhưng có kinh nghiệm, mình cũng vậy thôi, giờ mình kiêm luôn đóng chứng từ nè, may chai cả tay mà có dám than ai, bữa nay ngồi đánh mấy cuốn sổ, oải cả người, đầu óc choáng váng nè, ráng đi khi nào rành rồi bạn sẽ được giao công việc chính thức
Cảm ơn chị nhìu nhé,em cũg fải cố gắg thui chứ bit sao đc,chỉ là em hơi thất vọg hichic....mog là ngày đó mau đến.

N

nguyenthithuttrang

Sơ cấp
21/9/11
6
0
0
34
vinhhung,longan

tham gia diễn đàn lâu zồi mà hôm nay mới biết ac16 học chung trường với mình đó. Mình học trường Tiền Giang. khoá Đại học kế tóan 07. Hiện giờ mình đang làm ở kho bạc Long An. Gặp bạn học chung trường mừng ghê!

Trong khỏang tháng 6 đến tháng 9 sẽ đi học tabmis 10 ngày mà mình nghe nói là chưa biết chính xác ngày nào hết à.

Sửa lần cuối:
N

nhusuong

Sơ cấp
17/10/09
8
0
0
35
binh dinh

tham gia diễn đàn lâu zồi mà hôm nay mới biết ac16 học chung trường với mình đó. Mình học trường Tiền Giang. khoá Đại học kế tóan 07. Hiện giờ mình đang làm ở kho bạc Long An. Gặp bạn học chung trường mừng ghê!

Trong khỏang tháng 6 đến tháng 9 sẽ đi học tabmis 10 ngày mà mình nghe nói là chưa biết chính xác ngày nào hết à.
Hi chị em cũng vừa nhận kết quả điều chuyển xuống Long An nhưng mà chắc là làm huyện chứ ko được làm tỉnh đâu chị hé, chị làm bộ phận nào zậy? ko biết dưới đó có dễ sống ko nữa, lần đầu dấn chân... có gì nhờ tiền bối giúp đỡ em với nha

N

nguyenthithuttrang

Sơ cấp
21/9/11
6
0
0
34
vinhhung,longan

Bạn có chắc không ? Sao mà học ở Bình Định xa vậy? Mà tới tháng 10 mới học lận àh.

Hi chị em cũng vừa nhận kết quả điều chuyển xuống Long An nhưng mà chắc là làm huyện chứ ko được làm tỉnh đâu chị hé, chị làm bộ phận nào zậy? ko biết dưới đó có dễ sống ko nữa, lần đầu dấn chân... có gì nhờ tiền bối giúp đỡ em với nha

Em quê ở đâu mà điều chuyển xuống Long An vậy? Chị cũng làm ở Huyện mà. Chị nghe nói Huyện chị sắp có em mới ở Tiền Giang về .....

R

rio123

Sơ cấp
11/4/12
19
0
0
Nui non hiem tro

chị ac 116 cho em hỏi em muốn tìm chế độ, quy định, công văn của kho bạc thì em tìm ở đâu vậy chị, và phải thực hiện thao tác gì vậy chị.em mới đi làm từ đầu tháng 6 vậy em có được tiền làm ngoài giờ (trong thời gian tập sự)không vậy chị?đi tập huấn và đi học nghiệp vụ có tiền công tác ko?thanks

X

Ximuoi0411

Sơ cấp
1/9/11
7
0
0
Tp. Hồ Chí Minh

tiền nghỉ mát đó, các bạn chửa đủ điều kiện lãnh đâu, hi. ráng đợi năm sau

bọn mình cũng thế, tiền 29.5 và tiền nghỉ mát ko có đâu, bọn mình phải làm 3 tháng trở lên mới đươc mà. đợt vừa ruù ko đc khoản chi

bạn hongbuif ở nghệ an đúng ko? ban đưng thư 5 ấy đi làm rùi, bạn ấy về kb con cuông mà. bạn âys làm đc 1 tuần rùi

Mình đi làm từ ngày 1/5, được lãnh 300k tiền 29/05 nè bạn ^^

3 tháng aauf được 2,8 tr mấy đó bạn, mấy tỉnh khác thì sao nhỉ?

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

chị ac 116 cho em hỏi em muốn tìm chế độ, quy định, công văn của kho bạc thì em tìm ở đâu vậy chị, và phải thực hiện thao tác gì vậy chị.em mới đi làm từ đầu tháng 6 vậy em có được tiền làm ngoài giờ (trong thời gian tập sự)không vậy chị?đi tập huấn và đi học nghiệp vụ có tiền công tác ko?thanks

bạn hỏi đồng nghiệp về mấy công văn đó, trog thời gian tập sự bạn cũng tính làm thêm giờ bình thường, đi tập huấn và học nghiệp vụ tùy, nhưng thường là tw lo hết, bạn chỉ bù thêm tiền ăn thôi

T

thanhhuyenkto

Sơ cấp
21/10/11
17
0
0
34
Hà Nội

acc116 ơi cho e hỏi. E cũng vào làm từ 1/4 được giao KT nội bộ luôn, cho e hỏi có fải 3 tháng đầu tập sự như bọn e là được 300k, từ tháng t4 được 1,6 của 85%. Còn phần chênh lệch 100% và 85% của tập sự ý, phần đó được chia đều cho những người còn lại hả c. E nghe nói thế nhưng chưa có tgian để đọc luật.hi. 2 tháng trước e làm lương cùng cô KTT nhưng ko thấy cô ý cộng thêm cho người khác j cả. E chưa hiểu phần này lắm. C làm rùi thì bảo e với nha. Thank c.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

acc116 ơi cho e hỏi. E cũng vào làm từ 1/4 được giao KT nội bộ luôn, cho e hỏi có fải 3 tháng đầu tập sự như bọn e là được 300k, từ tháng t4 được 1,6 của 85%. Còn phần chênh lệch 100% và 85% của tập sự ý, phần đó được chia đều cho những người còn lại hả c. E nghe nói thế nhưng chưa có tgian để đọc luật.hi. 2 tháng trước e làm lương cùng cô KTT nhưng ko thấy cô ý cộng thêm cho người khác j cả. E chưa hiểu phần này lắm. C làm rùi thì bảo e với nha. Thank c.

hi, ai nói với bạn 15% đó chia cho mấy người kia vậy? người hướng dẫn mình lãnh pc trách nhiệm 0,3 của lương tối thiểu, còn lại ko ai lãnh gì hết. Mà chúc mừng nhé, làm chi tiêu vui lắm.

T

tailove

Sơ cấp
3/9/11
14
0
0
hcm

hi, ai nói với bạn 15% đó chia cho mấy người kia vậy? người hướng dẫn mình lãnh pc trách nhiệm 0,3 của lương tối thiểu, còn lại ko ai lãnh gì hết. Mà chúc mừng nhé, làm chi tiêu vui lắm.

mình là nam nhận lương 2tr925 nè, 1 nữ cùng phòng thì lương 3tr025, hơn mình đúng 100K tiền son phấn

mình vào giữa tháng 5 nên ko có tiền du lịch, Ko có tiền 29/05 luôn. hiểu sao mỗi nơi tính mỗi kiểu, ko biết như vậy có thiệt ko nữa

bữa nay CQ có thanh tra về liên tục, kiểm tra chứng từ với khâu chứng từ mệt nghỉ lun. ko biết các bạn có bị vậy ko nữa

A

akjinoo

Guest
18/4/12
76
0
6
36
thanh hóa

Các bạn ơi năm nay có chỉ tiêu tuyển dụng chưa các bạn. không biết xem thông tin tuyển dụng ở đâu vậy

phuong19873000

phuong19873000

Trung cấp
24/9/11
93
0
0
36
hà nội

mình là nam nhận lương 2tr925 nè, 1 nữ cùng phòng thì lương 3tr025, hơn mình đúng 100K tiền son phấn

mình vào giữa tháng 5 nên ko có tiền du lịch, Ko có tiền 29/05 luôn. hiểu sao mỗi nơi tính mỗi kiểu, ko biết như vậy có thiệt ko nữa

bữa nay CQ có thanh tra về liên tục, kiểm tra chứng từ với khâu chứng từ mệt nghỉ lun. ko biết các bạn có bị vậy ko nữa
tien nghi mat linh moi chi duoc 83 k thoi, con tien 29/5 thi cũng chỉ được 25k. nguoi nao lanh 300k la chuan bi nop tien lai do nha

thi kb nao ma chang bi thanh tra de xem lam an the nao co sai pham thi lam cong van nhac nho thoi ma co ji dau ma so

thang thu 4 chi duoc 0,6 moi thang chu lam ji ma 1,6 ai noi ban vay,con lai 0,2/ thang se de toi 6thag chi mot lan,linh moi thi toi dau thang 1 moi co,ma pai hop giao ban danh gia xep loai a b c nua moi co chu tuong de ah

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA