Mỗi tuần một chuyên đề

Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
H

huenguyentb

Trung cấp
20/8/11
69
0
0
thaibinh
Ðề: Thi công chức kho bạc

Năm nay mình thấy không khí ôn thi ko như năm ngoái nhỉ, gần thi đến nơi rồi mà vẫn thấy các bạn xin tài liệu ầm ầm. Bọn mình là những thế hệ đi trước rồi, chúc cho mọi người thành công, có công mài sắt có ngày nên xà beng. hihi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

miumiumin

Sơ cấp
10/10/12
16
0
0
Hà Nội

b ơi cho mình hỏi b có tài liệu quản lý nhà nước về kinh tế mà đã convert sang word rùi ko? nếu có gửi cho mình xin nhé: hangnguyenthu1989@gmail.com. thanks b nhìu!

L

lilac2912

Guest
24/7/07
31
0
0
hà nội

@ Langthuy: cho mình xin tất cả tài liệu và đề thi nhé. Email của mình: thuhuong.dinh@gmail.com . Tks bạn
@ Barfla: Còn chỗ ko bạn ơi, cho mình đăng ký với, bạn định đi hum nào, giờ nào vậy?

N

ngo a

Guest
21/9/12
4
0
0
39
Hà Nội

Mình nhận được rồi. Thank ban langthuy nhé!

M

monster2191

Sơ cấp
9/8/12
25
0
0
34
Thanh Hóa

bạn thi đậu kho bạc rùi hả? năm ngoái coá là phao hok thế? cho tớ xin ít bí quyết đi :p
Năm nay mình thấy không khí ôn thi ko như năm ngoái nhỉ, gần thi đến nơi rồi mà vẫn thấy các bạn xin tài liệu ầm ầm. Bọn mình là những thế hệ đi trước rồi, chúc cho mọi người thành công, có công mài sắt có ngày nên xà beng. hihi.

V

vmtruc

Sơ cấp
4/5/10
13
0
0
Long An

b ơi cho mình hỏi b có tài liệu quản lý nhà nước về kinh tế mà đã convert sang word rùi ko? nếu có gửi cho mình xin nhé: hangnguyenthu1989@gmail.com. thanks b nhìu!

Mình vừa gửi cho bạn rùi nhé!!!

Các bạn ơi ngày thi gần kề rùi. mình có một số câu hỏi, cùng nhau thảo luận về luật NSNN nhé, lý thuyết thì nhiều mà học bài không xuể.
Câu 1: Những nhận định sau đây đúng hay sai? Tại sao?
1) Chỉ có các đơn vị dự toán NSNN mới tham gia vào quan hệ PL NSNN.

2) UBND các cấp là cơ quan có thẩm quyền điều chỉnh kế họach thu chi tài chính của ngân sách cấp mình trong quá trình điều hành NSĐP.

3) Chính phủ, Bộ tài chính, HĐND cấp Tỉnh là cơ quan có thẩm quyền quy định về tất cả các loại phí ở nước ta hiện nay.

4) Các đơn vị dự toán NS được trích lại 50% kết dư NSNN để lập quỹ dự trữ tài chính của đơn vị.

5) Kinh phí họat động của các tổ chức chính trị, tổ chức chính trị-xã hội do NSNN đảm bảo.

6) Cơ quan thuế là cơ quan có chức năng thu và quản lý các nguồn thu của NSNN.

Cùng thảo luận sẽ nhớ bài lâu hơn các bạn nhé!!!

Sửa lần cuối:
Q

QUANGNGU

Sơ cấp
6/9/12
11
0
0
gia lai

sao có lịch thi rùi mà không biết khi nào mới có lịch xét tuyển nhỉ. mình đợi lâu quá.mà hôm qua giờ đang lo lắng vì có tin đồn từ 1 số người quen là ở Gia Lai đã xét tuyển xong từ ngày 8 rồi. vì chưa thấy lịch đi phỏng vấn để xét tuyển trên web bộ tài chính nhưng mấy người quen điện thoại hỏi mình xét tuyển sao rùi. làm mình lo lắng và hoang man ko biết thông tin này có chính xác không nhỉ, mình lo quá không biết hỏi ai. bạn nào biết cho mình thông tin với. mình lo lắng ghê hixhix. help me

B

buithuhacp

Sơ cấp
10/10/12
6
0
0
hp

Bạn langthuy ơi! làm ơn gửi cho mình một bộ tài liệu ôn thi được không, cảm ơn bạn. Email của mình là (buithuhacp@gmail.com) Cảm ơn bạn nhiều

X

xuanduyen19

Guest
24/8/12
3
0
0
37
soc trang

ban langthuy oi,cho minh xin tai lieu on av va tin hoc voi,sap thi roi ma minh chua hoc duoc bao nhieu het,huhu.cam on ban nhieu nha.mail cua minh la: ttnguye3@yahoo.com.

Sửa lần cuối:
B

buithuhacp

Sơ cấp
10/10/12
6
0
0
hp

Làm ơn có ai có tài liệu NSNN, tiếng anh và tin không làm ơn cho mình với, email của mình là buithuhacp@gmail.com

N

newkid2202

Sơ cấp
18/5/11
27
0
0
TPHCM

Các bạn ơi ngày thi gần kề rùi. mình có một số câu hỏi, cùng nhau thảo luận về luật NSNN nhé, lý thuyết thì nhiều mà học bài không xuể.

4) Các đơn vị dự toán NS được trích lại 50% kết dư NSNN để lập quỹ dự trữ tài chính của đơn vị.

5) Kinh phí họat động của các tổ chức chính trị, tổ chức chính trị-xã hội do NSNN đảm bảo.

Theo mình,
câu 4 : sai
theo điều 63 Luật NSNN 2002 về phần kết dư NSNN thì nếu quỹ dự trữ tài chính đã đủ mức giới hạn thì chuyển số còn lại vào thu ngân sách năm sau

câu 5 : đúng
theo điểm L khoản 2 điều 3 NĐ 60 ( nhưng mình ko biết có sự khác biệt giữa các thuật ngữ này hay ko nha )

câu 6 : sai
theo khoản 1 điều 54 Luật NSNN : cơ quan tài chính, cơ quan thuế, cơ quan hải quan và cơ quan khác được NN giao nhiệm vụ thi NS

còn 3 câu trên thì mình đành chịu, đọc thì đọc nhưng để nắm được ý và hiểu rõ quy trình thì ko được bao nhiêu :005:

T

trangvadin

Trung cấp
7/9/12
57
0
0
37
Thanh Trì - Hà Nội

Há há, "suy nuận" giỏi gớm, cái giấy báo thi của mình bị sai ngày sinh nên phải lấy sớm để đi ... sửa lại ngày sinh chứ có gì đâu. Mình tự thi mà
Giỏi suy luận nên mới thi mấy cái luật này chứ !! Cũng muốn đi với mọi người lắm nhưng mà lại nhờ người thuê phòng và thuê xe rồi nên lại lủi thủi đi với mẹ vậy ! Thấy bé mập chăm chỉ học thế chắc đỗ thôi ! Chúc mọi người may mắn nhá !

N

newkid2202

Sơ cấp
18/5/11
27
0
0
TPHCM

Làm ơn có ai có tài liệu NSNN, tiếng anh và tin không làm ơn cho mình với, email của mình là buithuhacp@gmail.com
mình gửi cho bạn rồi nhé
bạn tìm thêm phần chương 16 + 17 phần quản lý NN về kinh tế nhé
mình bỏ phần đó nên ko có tài liệu :005:

Có bạn nào thi bình dương khoảng 18 kiếm phòng trọ không liên lạc mình cùng kiếm với Yeudoi1011984@yahoo.com
mình thi ở Bình Dương nè. Có gì cho mình đăng ký chỗ trọ ké nha bạn. thanks bạn trước nha :052:

L

langthuy

Trung cấp
24/6/12
54
0
0
34
nghệ an

mình gửi cho mọi người rồi, mọi người tập trung học thôi chứ đừng lan man nữa. Tớ cũng chẳng học được gì nhiều. Học xong rồi giờ ngồi viết lại cứ lung tung hết cả lê. hu hu

H

huyen03021990

Sơ cấp
5/7/12
37
0
0
34
nghệ an

sao chỉ nhận đc so mỗi thẻ dự thi.bên thuế có cả giấy báo.ko biết có sao ko nữa

V

vmtruc

Sơ cấp
4/5/10
13
0
0
Long An

Mình vừa gửi cho bạn rùi nhé!!!

1) Chỉ có các đơn vị dự toán NSNN mới tham gia vào quan hệ PL NSNN.

2) UBND các cấp là cơ quan có thẩm quyền điều chỉnh kế họach thu chi tài chính của ngân sách cấp mình trong quá trình điều hành NSĐP.

3) Chính phủ, Bộ tài chính, HĐND cấp Tỉnh là cơ quan có thẩm quyền quy định về tất cả các loại phí ở nước ta hiện nay.

Theo mình
1: Sai. Không chỉ các đơn vị dự toán NSNN mới tham gia vào quan hệ PL NSNN mà các tổ chức, cá nhân cũng có trách nhiệm và nghĩa vụ thực hiện
2: Sai. UBND chỉ lập dự toán để trình HĐND cùng cấp quyết định Căn cứ vào khoản 1 Điều 25
3: Đúng. Căn cứ vào Đ11 PL phí và lệ phí 2001,điểm c, k8, Điều 25 luật NSNN Hội đồng nhân dân tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương quyết định thu phí, lệ phí được phân cấp do Uỷ ban nhân dân cùng cấp trình theo hướng dẫn của Bộ Tài chính. HĐND cấp huyện và xã không có thẩm quyền.

L

langthuy

Trung cấp
24/6/12
54
0
0
34
nghệ an

thẻ dự thi có cả báo ngày thi còn gì nữa bạn. Bên thuế là họ gửi thêm cả cái lịch thi va fthowif gian thi từng môn, Cái đó mình đến làm thủ tục là có mà
sao chỉ nhận đc so mỗi thẻ dự thi.bên thuế có cả giấy báo.ko biết có sao ko nữa

T

tekchu

Sơ cấp
29/8/11
26
0
0
34
binh duong

thẻ dự thi có cả báo ngày thi còn gì nữa bạn. Bên thuế là họ gửi thêm cả cái lịch thi va fthowif gian thi từng môn, Cái đó mình đến làm thủ tục là có mà

Mình mới inbox ko biết bạn có nhận được ko.. Gởi giúp mình tài liệu ôn thi ngạch chuyên viên nghiệp vụ vs nha.. Cho mình xin cả đề thi vs anh văn và tin học lun nha...thank bạn nhiều.. thanhtientong@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA