Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
T

thanhhuyenkto

Sơ cấp
21/10/11
17
0
0
34
Hà Nội
Ðề: Thi công chức kho bạc

Mình làm xong lý lịch tư pháp từ đầu tháng 3 mà bi giờ vẫn chưa có quyết định.hichic. mọi người có biết phải chờ tới bgiờ nữa ko?

lý lịch mình làm mất 2tuần thui bạn ah. hay tỉnh bạn khác thì mình ko bít. Nếu bạn thi ở hcm mà lý lịch thì bạn fair làm ở quê TH đấy. Bạn làm nhanh đi nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nhjmxu

nhjmxu

Trung cấp
30/8/11
170
0
0
HP

bây giờ đi làm lý lịch tư pháp được rồi đấy, lý lịch tư pháp có giá trị 45 ngày kể từ ngày ký lý lịch, mà trễ lắm tháng 5 đi làm, thì lý lịch vẫn còn giá trị, nên bạn đi làm đi
lý lịch tư pháp là phải làm những gì vậy b? và làm ở đâu vậy? b bảo giúp t nhé vì t mới nghe lần đầu :(

T

thuydung2211

Sơ cấp
20/1/12
13
0
0
34
thanh hoa

bạn đến sở tư pháp nơi bạn dk hộ khẩu ấy làm, mang theo hộ khẩu và chứng minh photo.

uk,mai mình p đi làm thui, ở quê mình hum trước bạn mình làm giấy hẹn 3 tuần cơ bạn ak mà đông ngưòi làm lắm nên chẳng biết có khi p đợi 1 tháng mới đc.

bây giờ đi làm lý lịch tư pháp được rồi đấy, lý lịch tư pháp có giá trị 45 ngày kể từ ngày ký lý lịch, mà trễ lắm tháng 5 đi làm, thì lý lịch vẫn còn giá trị, nên bạn đi làm đi
cám ơn chị ac16 nhiều.

X

Ximuoi0411

Sơ cấp
1/9/11
7
0
0
Tp. Hồ Chí Minh

Lý lịch tư pháp đó mình nhờ người nhà làm được hông mấy bạn ơi?

T

tiennguyenqs

Guest
22/1/12
4
0
0
34
quang nam

Hình như có đi học nghiệp vụ nữa chứ các bạn. Đâu phải đi làm liền?

P

peplai

Guest
20/10/11
9
0
0
33
thanh hoa

Không biết hôm nay có gì mới không nhỉ
mí bạn thi tuyển còn biết là mình co hy vọng để làm hồ sơ. còn xét tuyển bọn tớ thì không biết ra sao nữa.chán ghê

T

thuydung2211

Sơ cấp
20/1/12
13
0
0
34
thanh hoa

Lý lịch tư pháp đó mình nhờ người nhà làm được hông mấy bạn ơi?

mình đọc luật thì thấy là bố mẹ anh e ruột đi làm hộ đc, nhưng ko biết là ở ngoài ngta có cho ko, mà mình cứ đi làm cho chắc.

T

thuyhanhna

Trung cấp
23/9/11
116
0
0
Nghệ an

uh, tất cả đều làm trên phần mềm, cũng dễ sử dụng lắm. Nhiều kế toán lắm: kiểm soát chi, kế toán nội bộ, kế toán trái phiều, kế toán thu, kế toán đầu tư, kế toán tổng hợp. Cái nào cũng có cái khó, cái dễ riêng, nhưng cực nhất là nội bộ, khổ lắm, mình nè, hic. Đồng phục tùy nơi, 1 năm được 3tr tiền đồng phục, mới vào thì 1,5tr thôi. Còn đồg phục thế nào thì tùy lãnh đạo, mọi người bàn với nhau mặc gì, màu gì, chứ ko có qui định cụ thể
bạn ac116 ơi, t hỏi nè, ở kb mỗi Nv kế toán làm 1 phần hành khác nhau à, như thế thì rất nhiều kế toán nhỉ? mọi hôm bạn bảo cả cơ quan khoảng 15, 17 người mà t thấy như thế này thì riếng kế toán có đến 6, 7 người rùi mà.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Hình như có đi học nghiệp vụ nữa chứ các bạn. Đâu phải đi làm liền?

bạn ko được đi học liền đâu, có lớp mới đi học, chứ ko phải muốn học là học, có thể các bạn vào làm 2, 3 tháng gì đó sẽ có lớp học. Mà thà bạn đi làm rồi đi học, chứ bạn mà đi học trước, hiểu gì chết liền đó!:wall:

bạn ac116 ơi, t hỏi nè, ở kb mỗi Nv kế toán làm 1 phần hành khác nhau à, như thế thì rất nhiều kế toán nhỉ? mọi hôm bạn bảo cả cơ quan khoảng 15, 17 người mà t thấy như thế này thì riếng kế toán có đến 6, 7 người rùi mà.

đúng rồi bạn, toàn kế toán thôi, 1 kế toán chi tiêu, 1 kế toán tổng hợp, 1 kế toán thu, hơn 3 kế toán kiểm soát chi, 1 kế toán đầu tư, có vài người đảm nhận nhiều việc nữa. kế toán kiểm soát chi còn phân ra nữa, mỗi kế toán quản đơn vị khác nhau

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

còn đợi "cái gì" mà đến giờ này vẫn chưa công bố kết quả thi vậy trời??????????????????????????nghi ngờ quá!!!!!!!!!!!!!!
:028: Nghi ngờ gì vậy bạn?

lý lịch tư pháp là phải làm những gì vậy b? và làm ở đâu vậy? b bảo giúp t nhé vì t mới nghe lần đầu :(

cái này nói lâu rồi mà, bạn lại sở tư pháp đem theo sổ hộ khẩu, giấy chứng minh nhân dân, bản chính và photo thêm 1 bản, phí 100k, lại đó nói làm lý lịch tư pháp, điền vào tờ đơn, nhận giấy hẹn là xong

N

ngocgiau0110

Sơ cấp
20/1/12
38
0
0
Binh Duong

còn đợi "cái gì" mà đến giờ này vẫn chưa công bố kết quả thi vậy trời??????????????????????????nghi ngờ quá!!!!!!!!!!!!!!

:028: Nghi ngờ gì vậy bạn?

Chắc có lẽ bạn ấy đang nghi ngờ có "tiêu cực" xảy ra!

Các bạn cũng nên thông cảm cho KB! Họ tuyển cho 64 tỉnh thành chứ đâu riêng gì 1 - 2 tỉnh nên làm việc có phần chậm trễ!

Bây giờ là lúc các bạn thủ lòng kiên nhẫn của mình đó:028::028::028:

H

hdl

Guest
17/2/12
17
0
0
36
Cao Bằng

ban ở đâu thế?mình cũng xét tuyển nè.thấy mấy bạn thi bàn tán nhiu quá nen mình cũng sốt ruột quá. bạn ac116 ơi!xét tuyển có thông tin j k?như những năm trc thì xét tuyển có đi làm cùng đợt với thi tuyển k?

Huu Tha

Huu Tha

Sơ cấp
21/9/11
18
1
0
Hue

ah!bạn acc116 gì đó oi! tui thấy bạn biết nhiều thông tin về KB, vậy bạn làm gì và ở đâu trong KBNN hả! ( xin lỗi vì là thành viên nhưng mình không hay lên mạng lắm! có gì thông cảm!!! ) thanks !!!!

M

muanangdanglen25

Sơ cấp
23/8/11
14
0
0
cao bang

ban ở đâu thế?mình cũng xét tuyển nè.thấy mấy bạn thi bàn tán nhiu quá nen mình cũng sốt ruột quá. bạn ac116 ơi!xét tuyển có thông tin j k?như những năm trc thì xét tuyển có đi làm cùng đợt với thi tuyển k?

bạn xét tuyển ở cb ak.t cũng xét tuyển nè, chờ kết quả sốt ruột thật !

H

hdl

Guest
17/2/12
17
0
0
36
Cao Bằng

mình ở Cao Bằng,bạn ở đâu thế?có nghe thông tin j k?

H

hdl

Guest
17/2/12
17
0
0
36
Cao Bằng

bạn tên j thế?thi ngạch j.lam bài tốt k?chẳng bít bjo mới có kq nữa

M

muanangdanglen25

Sơ cấp
23/8/11
14
0
0
cao bang

bạn tên j thế?thi ngạch j.lam bài tốt k?chẳng bít bjo mới có kq nữa

tớ thi ngạch chuyên viên. chắc là bạn thi kế toán rùi? hic t làm bài cũng bình thường nhưng mà cứ hi vọng vậy. t tên tuấn, còn bạn?

R

rainyvn

Sơ cấp
27/12/11
28
0
0
viet nam

Chắc có lẽ bạn ấy đang nghi ngờ có "tiêu cực" xảy ra!

Các bạn cũng nên thông cảm cho KB! Họ tuyển cho 64 tỉnh thành chứ đâu riêng gì 1 - 2 tỉnh nên làm việc có phần chậm trễ!

Bây giờ là lúc các bạn thủ lòng kiên nhẫn của mình đó:028::028::028:

Các bạn nghĩ thử xem từ khi hết hạn phúc khảo là ngày 15/2 nhưng đến nay 1 tháng rồi mà vẫn chưa có tin tức gì cả, đồng ý là 64 tỉnh thành nhưng số lương phúc khảo ko phải tỉnh nào cũng có, biết bao con người đang chờ đợi để được đi làm mà sao cứ theo lối làm việc lề mề như thế ko biết đến bao giờ mới cải thiện được:wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA