Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
V

voinhongnheo

Sơ cấp
24/8/11
19
0
0
36
th ha noi
Ðề: Thi công chức kho bạc

k sao đâu bạn. Theo như chị trên phòng TCCB thì trong trường hợp chưa có lý lịch tư pháp thì mình sẽ photo giấy hẹn lên lấy lý lịch tư pháp và kẹp nó cùng bộ hồ sơ hoàn chỉnh và nộp thì okie.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

byebye201

Trung cấp
11/9/11
60
1
0
35
tp.hcm

Mấy bạn ơi cho mình hỏi là làm hồ sơ có cần giấy khám sức khỏe hok ????

phuong19873000

phuong19873000

Trung cấp
24/9/11
93
0
0
36
hà nội

cac ban oi cho minh hoi.cac ban den lay trung tuyen thi co bit la dc phan ve dau lam chua?
chưa ban ah. lên lấy giây ttuyển về làm hồ sơ theo hướng dẫn trong giấy báo tt, sau đó wua p tổ chức nộp còn lý lịch tư pháp thì đợi bổ sung sau.sau đó đợi ptc gọi điện thông báo mới biết đi đâu ban ạh.

N

nguyetanhhvnh

Sơ cấp
11/10/11
5
0
0
ha noi

bạn đăng ký ở quốc oai luôn ah? nếu đăng ký quốc oai thì được rùi. vì bạn điểm cao mà. hôm lấy thông báo có gặp cô trưởng phòng tổ chức không?

tớ chỉ vào phòng mình nộp hồ sơ lần trước lấy giấy rồi về thôi bạn ah!hôm trc bạn lên lấy giấy báo bạn có hỏi mấy chị là hôm nào phải nộp hố sơ không?t quên không hỏi nên giờ không biết bjo phải nộp nữa!

H

hongvan1909

Sơ cấp
9/8/11
16
0
0
34
quan ninh

chua pit dau ban ah ho chi hoi la co nguyen vong gi thui ah

bạn nói nguyện vọng về đâu? mình đc hỏi là muốn về Cô tô, Bình Liêu, Ba chẽ. Mình bảo muốn phân mình về đâu thì phân. HIc, nhà ở Hạ Long mà phân xa thế thì đi đâu mà chả giống nhau. Mình còn hỏi đi trong thời gian bao lâu, ông ấy bảo mãi mãi...:((( không biết có thật không nữa....

T

tpbuyen

Sơ cấp
16/9/11
30
0
0
phan rang - thap cham

Các bạn trong diễn đàn ơi, bạn nào biết thì giúp mình với nhé. Hiện nay, thì mình đang là công chức tại Sở tài nguyên và môi trường, bây giờ đã thi đậu ở KB thì mình nên làm đơn xin nghỉ việc hay là đơn xin chuyển công tác???Bạn nào biết thì giúp mình sớm nha.(nếu có văn bản hướng dẫn luôn thì càng tốt).
Đang phân vân và chưa bít nên làm đơn nào đây và các bạn có mẫu đơn thì gửi cho mình với nha.Cảm ơn các bạn rất nhiều!!

T

thuhienaof

Sơ cấp
7/10/11
10
0
0
hn

Mấy bạn ơi cho mình hỏi là làm hồ sơ có cần giấy khám sức khỏe hok ????

chỉ có văn bằng, chứng chỉ , giấy khai sinh thôi chứ, theo mình đọc trong giấy thông báo thì ko cần

P

pantasy

Sơ cấp
27/9/11
19
0
0
Ha noi

tớ chỉ vào phòng mình nộp hồ sơ lần trước lấy giấy rồi về thôi bạn ah!hôm trc bạn lên lấy giấy báo bạn có hỏi mấy chị là hôm nào phải nộp hố sơ không?t quên không hỏi nên giờ không biết bjo phải nộp nữa!
Nguyệt Anh ah thời hạn nộp hồ sơ có ghi trong thông báo trúng tuyển đấy bạn. trong thời hạn 30 ngày kể từ ngày nhận được thông báo trúng tuyển
T vừa nhận được tin nhắn của KB hà nội mai lên hnhư họ tập trung nhưng bạn đậu để phân về các huyện làm cũng lên lo quá đi thôi.

T

thivaokhobac

Sơ cấp
16/9/11
31
0
0
34
thai nguyen

Ở tỉnh mình cũng không thấy giấy báo yêu cầu giấy chứng nhận SK, hồ sơ chỉ cần văn bằng chứng chỉ,giấy khai sinh và giấy báo trúng tuyển thôi!

H

hongvan1909

Sơ cấp
9/8/11
16
0
0
34
quan ninh

có bạn nào làm xong lý lịch tư pháp chưa?
hn mình đi làm thì họ nói 3 tuần nữa gọi điện lại.
mà trong đơn xin làm lý lịch mà họ bảo mình khai, mình có vài chỗ viết sai sửa lại, không biết có sao không nhỉ, ví dụ bố mình sinh năm 1959 mình ghi nhầm thành 1960 rồi sửa lại là 1959. không biết có đc không, bà làm giấy cho mình chả thèm đọc lại những gì mình ghi, chỉ thu tiền rồi bảo 3 tuần gọi điện lại. hic...3 tuần nữa gọi điện lại bảo là tờ đơn bị sửa chữa bắt lằm lại thì toi.

N

ngocgiau0110

Sơ cấp
20/1/12
38
0
0
Binh Duong

Các bạn trong diễn đàn ơi, bạn nào biết thì giúp mình với nhé. Hiện nay, thì mình đang là công chức tại Sở tài nguyên và môi trường, bây giờ đã thi đậu ở KB thì mình nên làm đơn xin nghỉ việc hay là đơn xin chuyển công tác???Bạn nào biết thì giúp mình sớm nha.(nếu có văn bản hướng dẫn luôn thì càng tốt).
Đang phân vân và chưa bít nên làm đơn nào đây và các bạn có mẫu đơn thì gửi cho mình với nha.Cảm ơn các bạn rất nhiều!!

Trường hợp của bạn cũng giống như của mình nhưng mình làm ở Sở Tài Chính! Đang phân vân không biết tính như thế nào đây?

Theo mình thì bạn nên làm đơn xin thuyên chuyển công tác. Mẩu đơn thì bạn tìm trên mạng!

T

thuhienaof

Sơ cấp
7/10/11
10
0
0
hn

ban o dau the ma lai ko can vay minh lay giay bao rui trong giay bao co ca giay chung nhan suc khoe do co so y te co them quyen cap nua ma

Ủa, vậy hả, mình thi KBNN, ko thấy có

camnhung3012

camnhung3012

Sơ cấp
21/8/11
38
0
0
34
tphcm

mình thi KB o tphcm, bộ có phỏng vấn nữa hả mấy bạn

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

chị ac 116 cho em hỏi: em làm Kế toán ở ngoài DNTN trên 3 năm đúng với chuyên ngành sắp tới em làm ở KB. Vậy khi em mới vào KB em có được hưởng lương bậc 2 (2.67) ko vậy chị, tại hôm bữa em có nghe mấy người trong phòng Tổ chức KB nói là vẫn được phiên ngang qua, nếu chị có công văn nào quy định về trường hợp của em chị cho em xin với ạh, em cảm ơn chị nhiều nhiều!!!

người ta làm trong nhà nước mà xin nghĩ chuyển qua cơ quan khác làm, còn phải làm lại từ đầu mà. Bạn phải làm lại từ đầu, ko có tính bậc 2 đâu

Q

quamitto

Sơ cấp
11/8/11
27
0
0
48
GG

Bạn làm và đóng bảo hiểm bao nhiêu năm thì cứ 3 năm họ tính cho bạn nâng một bậc lương nếu bạn chưa lĩnh một lần.

Các bạn trong diễn đàn thân mến! vui lòng viết chữ có dấu và bớt các ký hiệu tuổi teen để mọi người có thể đọc được. Xin cảm ơn!

Sửa lần cuối:
C

cua dong

Guest
24/10/11
27
0
0
TP.HCM

mình đỗ viettel va kho bac thio nen di lam o dau nhi?
ca hai noi deu phai lam hoi xa hiccc khong biet luong o dau cao hon
Theo mình thì Viettel lương sẽ cao hơn đó bạn,
hôm nay mới vô nhận giấy báo trúng tuyển mà nghe mấy người trong KB hỏi đủ thứ, nghe sao cũng hơi lo... họ nói vào đây lương thấp lắm ko sống nỗi đâu, tại mình cũng đang làm ngoài NH TMCP lương cũng khá.Giờ ko biết có nên bỏ NH để vào KB ko, mà mình nghe các cô trong phòng TC nói vào đây làm sẽ hối hận đó, chưa vào làm mọi người trong KB đã "cảnh báo" mình rồi hic...hic

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Theo mình thì Viettel lương sẽ cao hơn đó bạn,
hôm nay mới vô nhận giấy báo trúng tuyển mà nghe mấy người trong KB hỏi đủ thứ, nghe sao cũng hơi lo... họ nói vào đây lương thấp lắm ko sống nỗi đâu, tại mình cũng đang làm ngoài NH TMCP lương cũng khá.Giờ ko biết có nên bỏ NH để vào KB ko, mà mình nghe các cô trong phòng TC nói vào đây làm sẽ hối hận đó, chưa vào làm mọi người trong KB đã "cảnh báo" mình rồi hic...hic

hi, họ nói đúng đó bạn, bạn nên suy nghĩ kỹ lại, vào kho bạc chỉ được duy nhất là ổn định thôi. Lương thì chỉ đủ sống hà, công việc kho bạc rất cực, nếu các bạn làm ở huyện địa bàn nhỏ thì còn đỡ, ở địa bàn rộng rất là cực. Đa số vào kho bạc đều là hối hận, mình nói thật lòng đó. Các bạn hãy suy nghĩ cho kỹ, lương thì thấp, công việc thì nhiều!

ac116 ơi, mới vô có được trợ cấp gì không? ví dụ như chỗ ở (cho người ở xa), phương tiện? lúc trước thấy bạn nói có hỗ trợ tiền đồng phục, vậy khi nào được nhận?

theo mình nghĩ, nếu làm ở ngoài thì họ chỉ mướn mình khi mình còn đủ sức khoẻ, đủ năng lực để làm việc, khi hết rồi thì họ sẽ quăng mình ra thôi, còn vào NN thì lương thấp nhưng cuộc sống ổn định, được hưởng nhiều chính sách của NN. nếu bạn nào thấy làm ở ngoài có thể phát triển được thì OK thôi.

T

tpbuyen

Sơ cấp
16/9/11
30
0
0
phan rang - thap cham

ban pro62 nói là k đậu KB mà sao quan tâm nhìu j hen???

chi ac116 ơi cho mình hỏi xíu hen, mình nghe nói là cuối quý và năm là có thưởng nữa k bik là có K?
Nếu so sánh giữa lương KB và lương bên cơ quan Nhà nước thì lương KB cao hơn đúng k chị ac116??? và k bik ngoài ra còn được hưởng chế độ j nữa k chị ac116???
Thank chi trước nha.hii

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA