Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
L

lanbibi

Guest
14/5/12
2
0
0
Lang Son
Ðề: Thi công chức kho bạc

aNH/CHI OI, EM DANG CHUAN BI RA TRUONG, EM RAT THICH KHO BAC, ANH/CHI CO DE THI KHO BAC CUA NHUNG NAM TRUOC THI GUI CHO EM VOI NHE, VA CO NHUNG KINH NGHIEM DI THI, LAM TOT BAI THI THÌ SHARE EM VOI NHE,HIHI, ANH/CHI GUI MAIL CHO EM THEO DIA CHI: loclanls@gmail.com . THANK ANH/CHI NHIU LAM A

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuyhanhna

Trung cấp
23/9/11
116
0
0
Nghệ an

mình đang điên đầu đây, tháng 5 lên lương tối thiểu mà ko chi, tháng 6 truy lãnh, vừa truy lãnh lương, vừa truy lãnh pc công vụ, rồi rút bảo hiểm. Đã vậy, nhỏ bạn của mình vào biên chế tháng 5, mà giờ mới có quyết định, mình phải truy lãnh cho nó 15%, mình đang rối tum lên đây, chẳng biết đường nào mà lần, cũng may là chỉ truy lãnh lương thôi, nếu mà truy lãnh mấy khoản làm thêm giờ, và phụ cấp này nọ theo mức lương tối thiểu chung mới, chắc die quá.
mình sn 88, nữ, nick: vhqt116@yahoo.com.vn, mail trong cơ quan hanhttm@vst.gov.vn
bạn ac116 làm kiểm soát chi nội bộ à. mình hình như cũng làm phần hành ấy . làm khó không bạn

bạn ac16 lúc vaò mấy tháng thì bắt đầu học tabmis. vào làm mà mới chỉ đọc tài liệu thấy chán quá.

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

bạn ac116 làm kiểm soát chi nội bộ à. mình hình như cũng làm phần hành ấy . làm khó không bạn

bạn ac16 lúc vaò mấy tháng thì bắt đầu học tabmis. vào làm mà mới chỉ đọc tài liệu thấy chán quá.

mình là kế toán nội bộ, mình ko làm ksc. Nếu bạn làm kế toán nội bộ thì ăn mừng nhe!
Lúc mới vào, mình nhớ là ngồi đóng dấu hay gì đó, hi! đóng 1 bữa là phân mình làm kế toán nội bộ, do kt nội bộ là kt hcsn, còn nhớ mại mại nên nắm cũng nhanh, làm khoảng giửa tháng là bàn giao luôn. Nội bộ khổ lắm bạn à, hồi cuối năm mình bệnh luôn, làm miệt mài, tới giờ vẫn còn bị quần, nhưng cũng quen rồi, cỡ nào thì cũng xong thôi, từ từ mà làm
Tabmis thì mình nhìn nhỏ bạn làm, mình ko chuyên tabmis, mình chỉ quản tiền gửi và các đơn vị nhờ thu nên biết AP va GL thôi, nói chung phần mềm thì dễ sử dụng, cách nhập cũng đơn giản.

Trời ui/ sao lương t5 lên thì đầu tháng 5 tính lương mới cho người ta đi/ ai biểu tính lương củ chi? thì giờ ngồi tính lại đi/ hihihihihihi Bên mình tính lương mới nen ko sao/

cái đó do tỉnh hướng dẫn, tỉnh ko cho chi sao dám chi. Phải chi chổ mình cho luôn hay quá, hic. Đã vậy giờ còn thêm vụ nghỉ thai sản, mà chị nghĩ lại là người hướng dẫn nữa chứ, đã khổ còn khổ hơn, huhu!

N

nththy

Sơ cấp
22/4/12
28
0
0
35
pleiku, gia lai

các bạn ở GL đã nộp HS xong hết chưa nhỉ?????bi h lại tiếp tục chờ + đợi thôi,.....s?........s?.......

C

caoboimientay993

Sơ cấp
29/8/10
23
0
0
tien hai, thai binh

Đi nguyện vọng thấy nói tuần này hoặc tuần sau có thông báo. Mấy bạn xem trong trang nội bộ, nếu có tin gì mới, làm ơn báo cho bọn mình biết nhé! Thanks! Đợi lâu suột ruột thật đấy!

H

hqn

Sơ cấp
10/3/12
4
0
0
36
quang ninh

mình là kế toán nội bộ, mình ko làm ksc. Nếu bạn làm kế toán nội bộ thì ăn mừng nhe!
Lúc mới vào, mình nhớ là ngồi đóng dấu hay gì đó, hi! đóng 1 bữa là phân mình làm kế toán nội bộ, do kt nội bộ là kt hcsn, còn nhớ mại mại nên nắm cũng nhanh, làm khoảng giửa tháng là bàn giao luôn. Nội bộ khổ lắm bạn à, hồi cuối năm mình bệnh luôn, làm miệt mài, tới giờ vẫn còn bị quần, nhưng cũng quen rồi, cỡ nào thì cũng xong thôi, từ từ mà làm
Tabmis thì mình nhìn nhỏ bạn làm, mình ko chuyên tabmis, mình chỉ quản tiền gửi và các đơn vị nhờ thu nên biết AP va GL thôi, nói chung phần mềm thì dễ sử dụng, cách nhập cũng đơn giản.

ap va gl la gj vay ac116 ?

N

nhusuong

Sơ cấp
17/10/09
8
0
0
35
binh dinh

Đi nguyện vọng thấy nói tuần này hoặc tuần sau có thông báo. Mấy bạn xem trong trang nội bộ, nếu có tin gì mới, làm ơn báo cho bọn mình biết nhé! Thanks! Đợi lâu suột ruột thật đấy!

Mình cũng đang chờ nguyện vọng nè, tâm trạng cũng như bạn, giờ cũng chẳng dám xin việc chỗ nào, lỡ dỡ khổ thiệt. Ai có thông tin gì thì loa loa liền giùm bọn mình với nha, thanks mọi người nhiều!

T

thuyhanhna

Trung cấp
23/9/11
116
0
0
Nghệ an

các bạn có thông tin khi nào đi học tabmis ko?

Q

quamitto

Sơ cấp
11/8/11
27
0
0
48
GG

Mình học kinh tế, thi kế toán viên về KB phân công làm thanh toán vốn đầu tư.

Q

quynhmaidoan

Sơ cấp
1/5/12
18
0
0
Gia Lai

Nghe nói là chưa đủ hít hồ sơ bạn Thy ơi, còn 2, 3 người gì đó á

N

ngocgiau0110

Sơ cấp
20/1/12
38
0
0
Binh Duong

Mình học kinh tế, thi kế toán viên về KB phân công làm thanh toán vốn đầu tư.

Bạn mới vào làm bên thanh toán vốn là tốt rồi! Mình thì làm tùm lum hết! Lúc đầu làm bên thu thuế trước bạ nhà đất - TCS, kiêm luôn cả việc đối chiếu tiền gởi, thanh toán tạm ứng, kể cả dự toán của các đơn vị nữa và cuối cùng kiêm luôn cả việc nhập AP, GL nữa!!!

Anh kế toán trưởng nói: Cái gì cũng phải học? Nếu cơ quan có ai nghĩ việc thì còn biết mà làm!!:023:

Trang nội bộ chưa có tin tức gì đâu bạn! KB đang tổ chức kỹ niệm ngày thành lập ngành 29/5, chắc sau ngày này mới có!

H

hoathuytinhtv

Sơ cấp
9/3/12
6
0
0
38
Bac Giang

Van dc thi ngach danh cho dai hoc ban oi.

L

lolemhaudau

Sơ cấp
30/9/11
2
0
0
quảng trị

minh nge noi thang 7 nay co lop hoc tabmis thi pai

Q

quynhmaidoan

Sơ cấp
1/5/12
18
0
0
Gia Lai

ừa, dở dở ương ương, cứ đợi 1 chỗ mà oải quá, chơi ngán lém rùi, mà ko bít khi nào thì phân đi huyện, rùi có tập huấn gì nữa ko đây?
Thy ở chỗ nào zạ, có face ko

Trên giấy báo trúng tuyển là 16.4 mà bạn Sunflowergl, kỉu ni ráng mấy ngày còn lại của tháng 5 thui, chơi hoài cũng ngán rùi.
Mà bạn ở huyện nào zạ, có face ko, tham gia gia đình KBNN nhá

N

nththy

Sơ cấp
22/4/12
28
0
0
35
pleiku, gia lai

ừa, dở dở ương ương, cứ đợi 1 chỗ mà oải quá, chơi ngán lém rùi, mà ko bít khi nào thì phân đi huyện, rùi có tập huấn gì nữa ko đây?
Thy ở chỗ nào zạ, có face ko

tui o pleiku, hih nhu hoc chung ly thay loc voi mai ah, face nguyễn hiếu thy

N

nguyenhongcka

Sơ cấp

hôm trước tớ đọc mail thấy bảo trong khoảng từ t6 đến t9 sẽ tổ chức học tabmis 9 ngày ở hải phòng hoặc thanh hóa. có chắc tháng 7 ko bạn

R

rio123

Sơ cấp
11/4/12
19
0
0
Nui non hiem tro

Có bạn nào thi tuyển đã nộp hồ sơ mà chưa có quyết định ko vậy??mình nộp hs 10 ngày rồi mà chưa thấy gì hết....đợi......đợi...đợi...

S

sunflowergl

Guest
15/2/12
10
0
0
gia lai

hbua len nop hso thi co chau noi do co may ban den 20/4 moi nhan dc thbao nen keo dai them thgian nhan hso. minh o pleiku, fb la Van anh le. ma ban co fai con chu phuong ko?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA