Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
S

SuperDayDreamer

Sơ cấp
2/12/12
21
0
0
Tp.HCM
Ðề: Thi công chức kho bạc

Hôm nay đi làm vào cái trang này thấy các bạn ném đá nhau mà thấy funny quá. Tất nhiên đã gọi là thành viên giúp nhau thì giúp được bao nhiêu thì giúp, không giúp được thì "hóng" thôi. Mà nghĩ cũng lạ. Cái gì mà "mình có bác Hồ với nhiều người giúp lắm bạn ạ", rồi cái gì "các bạn nào không có.. thì đừng mơ vào nhà nước, cái thời này nó thể cả". Không biết bạn Yenxinh bao tuổi rồi đã từng đi làm ở đâu chưa mà phát ngôn nghe ngây ngô ghê. Mình xin phân tích thế này:

- Một, ngưới không quyền không tiền mà có ước vọng vương lên, tự phấn đấu bằng năng lực của mình mà đỗ đạt mới đáng nể chứ. Không lẽ không quyền không thế là không có quyền được cạnh tranh công bằng với những kẻ bất tài mà tự mãn, cậy ô to dù lớn?!
- Hai, có ô to dù lớn mà cậy cũng là 1 điều may mắn trong xã hội VN ngày nay. Nếu bạn có thực lực thì sẽ được công nhận, còn nếu chỉ là thùng rỗng kêu to thì cũng chẳng qua chỉ là 1 cái thùng di động đi qua đi lại làm vui cho văn phòng.
- Ba, còn những người mà chưa làm được tới đâu mà cứ vác cái mác Bác Hồ với ô to dù lớn đi vênh váo cao ngạo thì ... Mình không có ý gì cả, đời sẽ chứng minh thôi! Liệu ba1c Hồ có luôn ở bên bạn? Và liệu ô dù có luôn che chở được bạn trước bão bùng? Ăn chưa no lo chưa tới mà chỉ thích ỉ lại, phụ thuộc vào người khác thì xem lại nhé.
- Final, có quan hệ rộng thì cứ nhờ quan hệ, ai có quỳên cấm cản. Nếu có lời ra tiếng vào thì cũng chỉ là do đố kỵ mà thôi. Quan trọng là cách ứng xử và biểu hiện thế nào để người đới nhìn vào mà không nghĩ đến 2 cụm từ " đáng khinh" và " đáng nhục" thì không phải COCC nào cũng làm được.

WE WILL SEE ABOUT THAT!

P/S: không có ý ám chỉ ai cả. Ai có tật nhúc nhích thôi.

Hehehe, em mình cũng tự thi nè. hehehehe. Chắc em ấy sẽ đỗ thôi.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

danghang200987

Sơ cấp
20/5/11
16
0
0
36
Quang Binh

Thôi mapbe ah. Người đó chưa già đời nhưng cũng đủ đến tuổi mà người khác nghe thấy cũng phải ngạc nhiên khi từng đấy tuổi rồi mà nói ra từ nào nghe cũng phải khiếp. ko đọc thì thôi, càng đọc càng thấy n..g..u.
Chắc biết mình... vậy nên mới phải kheo mẽ cái mác của mình và bác Hồ của mình ra để khi có kết quả mọi người ko khỏi giật mình khi 1 người có trình độ cao như vậy mà đỗ vào KBNN đấy bạn mapbe ah.
Mình lúc trước nge bạn yến nói những câu đó cũng choáng và ghét lắm. Nhưng những trang sau thấy bạn cũng biết điều hơn, nên thôi. bỏ wa bạn ạ. Mình tự lực mà đỗ được mới đáng tự hào, còn ngta nhờ vả thì ngta tự tin hơn mình, nhưng mình nghĩ họ sẽ ko bao giờ biết được cảm giác được phấn đấu là ntn. Điều đó rất đáng tự hào. D:beernow:ĩ hoà vi quý nha

M

maihuong1988

Sơ cấp
12/12/12
24
0
0
36
quang ninh

mapbe là con trai hay cgai vậy. nói nhau j thì nói nhưng cố gắng làm hòa đi. bạn này còn nhắn tin riêng qua níck trên diễn đàn cho minh để nói xấu bạn yến kia. dù thế nào thì như thế cũng k được. như là bạn muốn kéo bè kéo cánh vậy, t lên đây đợi điểm nhé. mapbe :eek:know:

N

nguyen minh dao

Trung cấp
21/11/12
50
0
0
viet nam

mọi người cứ vui vẻ nói chuyện với nhau đi nhé. đừng gây hấn với nhau nữa. hôm nay liệu đã có điểm chưa nhỉ?

M

mapbe

Cao cấp
23/8/12
200
0
16
hà nội

mapbe là con trai hay cgai vậy. nói nhau j thì nói nhưng cố gắng làm hòa đi. bạn này còn nhắn tin riêng qua níck trên diễn đàn cho minh để nói xấu bạn yến kia. dù thế nào thì như thế cũng k được. như là bạn muốn kéo bè kéo cánh vậy, t lên đây đợi điểm nhé. mapbe :eek:know:

Mình không có ý gì hết đâu bạn ạ. Nếu việc mình nói lại những gì bạn kia đã nói được gọi là nói xấu thì xin lỗi bạn nhiều nhé! Hi vọng bạn yenxinh86 cũng thi cùng kho bạc với bạn để ngồi chờ kết quả cho vui!

hungk43d7

hungk43d7

Sơ cấp
15/12/11
29
0
0
Hà Nội

mới vào cứ tưởng có điểm, tự nhiên page nhảy lên 2 trang liền hoá ra spam... chán hẳn. Và tình hình là bạn nào thích soi mói thì kệ cho nó soi Yến à thông tin mạng mà : 042:; đừng comment lại làm gì, "các cá nhân ấy" dạo nay trên mạng người ta gọi là anh hùng bàn phím đấy, đừng có dây vào( vào đây để biết anh hùng bàn phím là gì nhé: http://www.youtube.com/watch?v=G8dzIbzx3G4&noredirect=1)
Mình mong không bị như bên page của hai quan với thuế cãi nhau um lên có thể là ý của mấy bạn này.
Mình chỉ nói thế thôi, còn ai thích spam cho diễn đàn ta dài dài như bên Hải quan với Thuế cũng được

Sửa lần cuối:
H

hongbuif

Guest
4/8/11
8
0
1
nghệ an

Năm ngoái thi ngày 3,4/12/2011 đến 2/5/2012 thì có kết quả chính thức sau khi đã phúc khảo xong và được gọi đi làm, đợt 2 là ngày 1/7/2012 mới có quyết định gọi đi làm bạn nhé. Nhanh chậm cũng tuỳ từng năm nhưng năm ngoái là như thế.

Bạn huenguyentb ơi năm ngoái cũng có gọi đợt 2 ah

N

nguyen minh dao

Trung cấp
21/11/12
50
0
0
viet nam

lại sắp hết giờ làm việc buổi sáng rồi. chuẩn bị đi ăn cơm thôi mọi người ơi

M

maihuong1988

Sơ cấp
12/12/12
24
0
0
36
quang ninh

Mình không có ý gì hết đâu bạn ạ. Nếu việc mình nói lại những gì bạn kia đã nói được gọi là nói xấu thì xin lỗi bạn nhiều nhé! Hi vọng bạn yenxinh86 cũng thi cùng kho bạc với bạn để ngồi chờ kết quả cho vui!

bạn nhắn tin cho tui về những cái ban yến j j kia làm để làm j đấy bạn. ý bạn là mình nên ủng hộ ng như bạn ah. oh, no,no, k bạn nhé. bạn làm tui mất cảm tình quá. k biết có ai đc bạn mapbe nhắn tin lôi kéo k. tui k dính dáng nữa đâu nhé. mapbe

M

mapbe

Cao cấp
23/8/12
200
0
16
hà nội

bạn nhắn tin cho tui về những cái ban yến j j kia làm để làm j đấy bạn. ý bạn là mình nên ủng hộ ng như bạn ah. oh, no,no, k bạn nhé. bạn làm tui mất cảm tình quá. k biết có ai đc bạn mapbe nhắn tin lôi kéo k. tui k dính dáng nữa đâu nhé. mapbe

Ko sao bạn ạ, mình tự học tự thi nên mình thực sự hơi choáng và bất bình khi gặp 1 trườg hợp có bác Hồ giúp đỡ và người ta nói những người tự học tự thi thì ko nên xem điểm, không nên hi vọng gì. Chỉ là thế thôi! Còn mình ko lôi kéo gì bạn hết cả, mình viết đây cho rõ ràng rồi im luôn. Chỉ vì mỗi cái tin nhắn đại ý nói rằng bạn kia được bác Hồ giúp đỡ mà to chiện vậy hả bạn?

M

maihuong1988

Sơ cấp
12/12/12
24
0
0
36
quang ninh

Ko sao bạn ạ, mình tự học tự thi nên mình thực sự hơi choáng và bất bình khi gặp 1 trườg hợp có bác Hồ giúp đỡ và người ta nói những người tự học tự thi thì ko nên xem điểm, không nên hi vọng gì. Chỉ là thế thôi! Còn mình ko lôi kéo gì bạn hết cả, mình viết đây cho rõ ràng rồi im luôn. Chỉ vì mỗi cái tin nhắn đại ý nói rằng bạn kia được bác Hồ giúp đỡ mà to chiện vậy hả bạn?

k biết là bạn có tự học tự thi hay k.trên mạng này nói thì biết vậy. cũng như những thông tin về điểm thôi.còn bạn nt nói xấu nhau như thế là k được rồi. mọi người đọc những bài viết sẽ tự hiểu rồi. k cần đến mức bạn fai vào nt nói rõ ngta xấu cái này cái kia nhé. đây là mình góp ý thôi. k kéo dài chuyện này nữa.

C

chip46

Trung cấp
10/9/12
56
0
0
Hà Nội

Ồ sao các bạn cứ bình luận những chuyện đâu đâu thế nhỉ?
Cô mình làm kho bạc bảo 3 đứa về phòng cô năm ngoái thì 2 đứa tự thi có phải COCC gì đâu. Làm được bài thì ai dám chấm cho các bạn điểm thấp, COCC có nâng thì cũng chỉ có mức độ thôi, COCC muốn đỗ thì cũng phải học, đừng nghĩ viết nhăng viết cuội vào mà vẫn đỗ.

K

Kem ngon

Trung cấp
21/8/12
131
0
0
Ha Noi, Vietnam

k biết là bạn có tự học tự thi hay k.trên mạng này nói thì biết vậy. cũng như những thông tin về điểm thôi.còn bạn nt nói xấu nhau như thế là k được rồi. mọi người đọc những bài viết sẽ tự hiểu rồi. k cần đến mức bạn fai vào nt nói rõ ngta xấu cái này cái kia nhé. đây là mình góp ý thôi. k kéo dài chuyện này nữa.

Thì chẳng qua bạn í cũng bất bình , thấy bạn Y chạy chọt mà lại đi " công khai minh bạch " thế rùi lại nói mấy người tự thi không nên hi vọng với cả ngóng điểm :). T là t thông cảm với đồng tình

C

chip46

Trung cấp
10/9/12
56
0
0
Hà Nội

TÚm lại là bao giờ Thuế có điểm =))

M

maint101291

Trung cấp
17/8/12
54
2
0
33
Hà Nội

Nói thật, em ôn thi vào KB ròng rã hai tháng trời, tự ôn tự thi đến lúc vào đây nghe ngóng về kết quả thi thì đọc được mấy post của chị Yến xinh, em cảm thấy bất bình, ấm ức lắm. Chị ấy tự tin một cách ko thể tự tin hơn. Đành rằng là biết chị ấy bị nói "hớ" cơ mà lại tỏ thái độ là mình ko hề sai, nói những lời rất...bất lịch sự làm ai chả thấy tức thêm.

M

mapbe

Cao cấp
23/8/12
200
0
16
hà nội

Nói thật, em ôn thi vào KB ròng rã hai tháng trời, tự ôn tự thi đến lúc vào đây nghe ngóng về kết quả thi thì đọc được mấy post của chị Yến xinh, em cảm thấy bất bình, ấm ức lắm. Chị ấy tự tin một cách ko thể tự tin hơn. Đành rằng là biết chị ấy bị nói "hớ" cơ mà lại tỏ thái độ là mình ko hề sai, nói những lời rất...bất lịch sự làm ai chả thấy tức thêm.

Chị đây này, gần như ngày nào cũng học tới 12h-1h sáng, luật NSNN thuộc lòng từ trước khi tới nộp hồ sơ thi, lại còn xin nghỉ làm vài ngày 1 tuần để cày, sáng thì dậy từ 5h sáng học thuộc lòng, chỉ hơi buồn là cái câu hỏi môn kiến thức chung nguyên tắc quản lý chi NSNN nó không có trong giáo trình Luật NSNN của trường ĐH Luật HN và tài liệu ôn thi của ĐH Luật TP HCM mà nằm trong giáo trình của học viện hành chính quốc gia HCM nên ko làm đc câu đó. Đọc mấy cái comment như thế không ức chế sao được. Có chạy nó cũng vừa vừa phải phải, chứ tới mức người chạy điểm bảo người không chạy điểm là không nên xem điểm, không nên hi vọng thì chịu nổi không?

Sửa lần cuối:
H

hailongk44

Sơ cấp
22/9/10
47
0
0
35
vinh

thôi k cãi nhau mấy chuyện này nữa. :(.cứ coi như bạn yến lỡ lời đi. hi vọng răng công sức học hành của các bạn với của mình được đền đáp xứng đáng.:biggrinda

K

Kem ngon

Trung cấp
21/8/12
131
0
0
Ha Noi, Vietnam

Chị đây này, gần như ngày nào cũng học tới 12h-1h sáng, luật NSNN thuộc lòng từ trước khi tới nộp hồ sơ thi, lại còn xin nghỉ làm vài ngày 1 tuần để cày, sáng thì dậy từ 5h sáng học thuộc lòng, chỉ hơi buồn là cái câu hỏi môn kiến thức chung nguyên tắc quản lý chi NSNN nó không có trong giáo trình Luật NSNN của trường ĐH Luật HN và tài liệu ôn thi của ĐH Luật TP HCM mà nằm trong giáo trình của học viện hành chính quốc gia HCM nên ko làm đc câu đó. Đọc mấy cái comment như thế không ức chế sao được. Có chạy nó cũng vừa vừa phải phải, chứ tới mức người chạy điểm bảo người không chạy điểm là không nên xem điểm, không nên hi vọng thì chịu nổi không?
họ hàng nhà tớ làm ở kho bạc nhiều bạn ak...bác Hồ giúp vs nhiều người giúp lắm..hihi..nhưng mà các bạn bảo có điểm rùi mà mình cứ ngóng dài cả cổ chưa thấy j ka..mong biết điểm cho chắc chắn..^^

kế toán ak?.t cũng kế toán..đợi chờ thôi

thế nên mới ngóng điểm chứ..còn nếu tự làm, tự thi thì chắc k nên hóng, hi vọng j nhiều..t nói thật..đừng ném đá t..sự thật bjo là thế mà..^^

Cộng thêm thông tin bạn í thi ở TB ( đã delete) ở trang 526 thì t ngĩ ... mapbe ạ

Sửa lần cuối:
M

maint101291

Trung cấp
17/8/12
54
2
0
33
Hà Nội

Dạ, em hiểu. Thôi chị ạ, bất bình với ấm ức thì để trong lòng, không nên bàn về vấn đề này nữa.
Em nghĩ, rồi mọi sự cố gắng của mình sẽ được đền đáp xứng đáng thôi :D

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA