Hóa đơn đầu vào cách đây 6 tháng rồi

• Thread starter salemok
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

salemok

Cao cấp
22/4/05
281
4
18
53
Ha noi
Mình vừa mới gặp trường hợp ở một Cty Có một hóa đơn đỏ đầu vào cách đây 6 tháng KT đẻ quyên chưa kê vào tờ khai thuế hàng tháng. vậy bây giờ xử lý sao

Khóa học Quản trị dòng tiền
lequanghuy

lequanghuy

Giang hồ lãng tử
8/4/05
1,107
9
38
Hải Phòng
Hoá đơn này đã không còn đủ điều kiện để được khấu trừ , bạn cho vào chi phí hợp lý ( hạch toán ở chi phí khác ) để tính thu nhập chịu thuế khi xác định thuế TNDN.

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
Theo mình biết thì mới có công văn của BTC số 340/BTC-TCT ngày 10/1/2006 v/v khấu trừ thuế GTGT, bạn thử vào đây tham khảo nhé, mình nghĩ có hướng giải quyết cho trường hợp của bạn đấy, vì nếu giá trị hoá đơn lớn mà không được hoàn thì là một tổn thất đáng tiếc cho doanh nghiệp của bạn. http://www.gdt.gov.vn/index.jsp?sid=7&scr=800&progid=23003&oid=24663
Chúc vui!

H

hoahth80

Guest
22/11/05
49
0
0
44
Hải Phòng
Theo mình được biết : để đủ điều kiện khấu trừ thuế đầu vào là không quá 3 tháng.
Trường hợp của bạn thì chỉ còn các hạch toán vào chi phí mà thôi.

A

Acc242

Cao cấp
4/5/04
285
1
18
HCMC
Truy cập trang
Mình nghĩ đây cũng là cái phao có thể cứu vãng một số trường hợp nhưng trường hợp "kT để quên" của bạn Salemok xem ra khó thuyết phục để được đưa vào lý do khách quan đấy.

Chúc bạn may mắn

S

salemok

Cao cấp
22/4/05
281
4
18
53
Ha noi
Có lẽ chỉ còn một cách cho cả phần thuế GTGT đầu vào này vào chi phí thôi

M

minhduc_tp

Guest
12/2/06
14
0
1
Ha noi
Vấn đề Salemok hỏi thì mình có thêm một cách đó là có thể thương lượng bên bán xuất lại hoá đơn khác(với lý do là hoá đơn về chậm) và đề nghị họ huỷ hoá đơn cũ đi. Khoản được khấu trừ này nếu lớn mà cho vào chi phí quả thật rất phí.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Lỗi này ở bên khách hàng khi đã nhận hóa đơn rồi. Nhà cung cấp xuất hóa đơn ra họ không có lỗi và thuế cũng đã được kê khai rồi. Mình dám chắc, nhà cung cấp sẽ không xuất lại đâu vì hóa đơn có gì sai đâu mà phải hủy? Hủy phải có lý do chính đáng chứ?

Các bạn làm theo hướng dẫn của anh tranvanhung nhé!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA