Sổ phụ ngân hàng

• Thread starter Lã Quỳnh
  • Ngày gửi
L

Lã Quỳnh

Guest
27/5/05
8
0
0
Hà Nội
Cty e bị mất sổ phụ ngân hàng tháng 1, 2 năm 2005. Tới NH nói họ in lại nhưng họ không chịu, biết làm sao giờ, mọi người tham vấn dùm em trường hợp này để kịp làm sổ sách nha.

E cảm ơn mọi người nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Cái này thỉ chỉ ngân hàng mới giúp bạn được thôi, bạn chịu khó thuyết phục ngân hàng. Bạn thử làm một công văn gửi lên ngân hàng nhờ họ giúp xem sao. Mà anh chàng ngân hàng này sao khó tính thế cơ chứ có mất mát gì đâu

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
Lã Quỳnh nói:
Cty e bị mất sổ phụ ngân hàng tháng 1, 2 năm 2005. Tới NH nói họ in lại nhưng họ không chịu, biết làm sao giờ.
Em nói họ in lại, họ không in là đúng rồi còn gì.
Bây giờ em phải làm công văn gửi lên Ngân hàng, yêu cầu được cấp lại sổ phụ những giao dịch phát sinh trong tháng 1 và 2 năm 2005 của doanh nghiệp em, chắc chắn họ không thể từ chối, nhưng bên công ty em sẽ mất một khoản phí cho việc in lại sổ phụ đấy. Ngân hàng mà!;)

T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Lã Quỳnh nói:
Cty e bị mất sổ phụ ngân hàng tháng 1, 2 năm 2005. Tới NH nói họ in lại nhưng họ không chịu, biết làm sao giờ, mọi người tham vấn dùm em trường hợp này để kịp làm sổ sách nha.

Làm công văn gửi lên là được bạn à. Không cần phí gì cả. Nếu yêu cầu phí thì mình yêu cầu phiếu thu có con dấu.
Còn đã là đối tác thì họ phải hết mình hộ trợ khách hàng thôi, vả lại yêu cầu của bạn rất đơn giản và dễ thực hiện.

Phuong Nam

Phuong Nam

Guest
14/11/05
220
1
0
Ha Noi
tungson nói:
Không cần phí gì cả.
Cũng tuỳ từng ngân hàng thôi, ví dụ như bên mình giao dịch qua Habubank, họ thu phí in lại sổ phụ đấy.

H

hoangaccounting

To put one's family first
22/9/05
836
2
18
HCMC
www.baobinhdinh.com.vn
Phuong Nam nói:
Cũng tuỳ từng ngân hàng thôi, ví dụ như bên mình giao dịch qua Habubank, họ thu phí in lại sổ phụ đấy.
Bác đưa ra đây rùi ngân hàng này ế cho mà xem. Ngân hàng gì mà keo thía.:cool2:

H

Hoà

Guest
Lựa cơm gắp mắm thôi

Lã Quỳnh nói:

Cái này thì phải mềm dẻo thôi bạn ạ. Nếu mềm dẻo mà họ vẫn không cho thì phải rắn thôi. Làm công văn trình Giám đốc ký gửi Ban lãnh đạo Ngân hàng, tin chắc là được thôi.

V

vodanthanh

Trung cấp
28/12/05
126
0
0
40
QuangNgai
Cho mình hỏi vấn đề này với nha
- từ hồi mình vào làm đã thấy TK 112 là 1.000.000 đồng (ko sdụng TK 112 để giao dịch ). MÌnh biết hàng tháng sẽ có lãi từ khoản tiền 1.000.000 này nhưng kế toán ko hạch toán ( ko lây sổ phụ nên ko biết). Bây giờ phải làm thế nào đối với TK này?
- Do mở TK trên tại Nhàng Phú Lâm - xa quá nên mới tháng vừa rồi cty mở thêm 1 TK mới tại NHCT và khách hàng thanh toán bằng ckhoản. Cty rút tiền về nhập quỹ TMặt , do sơ sót nên số tiền còn lại trên TK 112 còn nhỏ hơn 1.000.000 - bị thu phí. Mình chưa có kinh nghiệm nên cuối tháng cũng không ra ngân hàng lấy sổ phụ nên không hạch toán số phí bị trừ này vào .... đến tháng này mình hạch toán có sao ko?
- Đầu mỗi tháng phải ra ngân hàng lấy sổ phụ có đúng không ạ? Và hạch toán vào sổ kế toán (lãi 515 , phí 635) ???
Mong các bạn chỉ giúp. Xin chân thành cám ơn.

hoaanh2912

hoaanh2912

If life is so short
12/12/05
293
0
16
42
Hà Nội
vodanthanh nói:
- Đầu mỗi tháng phải ra ngân hàng lấy sổ phụ có đúng không ạ?
Em cũng muốn hỏi như vậy.
Nếu em không lấy bây giờ mà để vài tháng nữa lấy có được không? (chị kế toán bên em nghỉ sinh, mà em thì chẳng biết gì về ngân hàng).

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Này này! Nói cho mà biết nhé! Thử xài dịch vụ của ACB thử đi rồi bạn sẽ ỏai ngay. Hic! Cứ in mỗi 1 chứng từ là 10.000 đồng. Thử làm mất đi rồi biết "đổ lệ".

Hic! Dịch vụ của ACB cái gì cũng đắt hơn ngân hàng khác

S

Song Huong

Cao cấp
vodanthanh nói:
...nên cuối tháng cũng không ra ngân hàng lấy sổ phụ nên không hạch toán số phí bị trừ này vào .... đến tháng này mình hạch toán có sao ko?
Thì chỉ còn có cách đó thôi chứ biết làm sao bây giờ.

vodanthanh nói:
- Đầu mỗi tháng phải ra ngân hàng lấy sổ phụ có đúng không ạ? Và hạch toán vào sổ kế toán (lãi 515 , phí 635) ???
Mong các bạn chỉ giúp. Xin chân thành cám ơn.
Phải làm như thế bạn ạ. Ở những cty phát sinh nhiều thì họ làm từng ngày. Họ còn ký hợp đồng với NH, đầu ngay Fax trước bảng kê các giao dịch của ngày hôm trước. Sau đó NV phòng ngân quĩ sẽ ghé lấy sổ phụ+chứng từ. Vì kế toán phải cập nhật chứng từ thanh toán thì bên logistics mới lập lệnh giao hàng cho khách hàng được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA