Mỗi tuần một chuyên đề

Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn bằng HTKK 3.0.1

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
V

Vu Ha Phuong

Guest
20/5/09
145
0
0
HN
QUOTE=mrvanthuc;942473]Bắt buộc có mã vạch rồi em, làm trên HTKK3.0.1 đó[/QUOTE]

Ơ thế phải nâng cấp 3.0 thành 3.0.1 hả ? Em chưa cập nhật.
Có anh chị nào làm thuế cầu giấy ko ạ ?
Em vẫn muốn hỏi về cái XÓA BỎ VÀ HỦY theo mẫu của HTKK, vậy thì có 2 trường hợp:
- Hóa đơn sai em gạch tại quyển thì cho vào xóa bỏ ?
- Hóa đơn sai em xé và làm biên bản thì cho vào hủy ?
Em thấy mỗi chi cục nhận làm 1 khác ? Em đang thắc mắc ở CCT Cầu Giấy ?
Em đang làm báo cáo quý 3.
Mong các anh chị biết trả lời giùm em.
Em cảm ơn nhiều ạ !!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ơ thế phải nâng cấp 3.0 thành 3.0.1 hả ? Em chưa cập nhật.
Có anh chị nào làm thuế cầu giấy ko ạ ?
Em vẫn muốn hỏi về cái XÓA BỎ VÀ HỦY theo mẫu của HTKK, vậy thì có 2 trường hợp:
- Hóa đơn sai em gạch tại quyển thì cho vào xóa bỏ ?
- Hóa đơn sai em xé và làm biên bản thì cho vào hủy ?
Em thấy mỗi chi cục nhận làm 1 khác ? Em đang thắc mắc ở CCT Cầu Giấy ?
Em đang làm báo cáo quý 3.
Mong các anh chị biết trả lời giùm em.
Em cảm ơn nhiều ạ !!!

hóa đơn em xé là sao? xé ra khỏi cùi rồi làm biên bản hủy nó cũng là xóa bỏ. Hủy thì xem Điều 27 của TT153/2010 ấy.

Thân!

Huynh Tuong Vi

Huynh Tuong Vi

Trung cấp
18/9/09
98
11
18
Quan 7 - TP. HCM
Cho em hỏi: sai, xé mà chưa giao cho khách hàng vậy mình hủy hay xóa, nếu mà hủy thì không được vì chưa giao cho khách hàng và khách hàng không chịu ký biên bản, mà còn xóa vì đã xé ra khỏi cuốn. Mọi người cho em ý kiếm.

Xé rời ra khỏi quyển hay chưa xé đều kêu là xóa hóa đơn chứng không phải hủy. Giống như anh VTM viết ở trên mới là hủy.
Đã xé ra khỏi quyển thì phải có biên bản xóa hóa đơn có hai bên ký xác nhận đính kèm.

tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây
Xé rời ra khỏi quyển hay chưa xé đều kêu là xóa hóa đơn chứng không phải hủy. Giống như anh VTM viết ở trên mới là hủy.
Đã xé ra khỏi quyển thì phải có biên bản xóa hóa đơn có hai bên ký xác nhận đính kèm.

Mà hóa đơn đó em xé ra mà chưa giao cho người mua thì làm sao bảo họ ký xác nhận biên bản hả chị.

trantri1311

trantri1311

Trung cấp
5/9/08
113
0
0
42
Hồ Chí Minh
www.bestdeal.vn
Nếu mà vẫn sử dụng hóa đơn của Bộ Tài Chính thì phần mã lọai hóa đơn chọn là TT120 là OK

Huynh Tuong Vi

Huynh Tuong Vi

Trung cấp
18/9/09
98
11
18
Quan 7 - TP. HCM
Mà hóa đơn đó em xé ra mà chưa giao cho người mua thì làm sao bảo họ ký xác nhận biên bản hả chị.

Nếu khéo tay, em dán trở lại quyển đủ 3 liên gạch chéo cũng ko sao đâu. Trong mọi trường hợp xóa hóa đơn, phải luôn đảm bảo còn đủ 3 liên bị gạch chéo thì không sợ ai phạt vạ gì hết.

Sửa lần cuối:
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Nếu khéo tay, em dán trở lại quyển đủ 3 liên gạch chéo cũng ko sao đâu. Trong mọi trường hợp xóa hóa đơn, phải luôn đảm bảo còn đủ 3 liên bị gạch chéo thì không sợ ai phạt vạ gì hết.
Dán lại chi vậy? TT153/2010 đâu còn nói xé ra khỏi cùi hoá đơn nữa đâu, lập hoá đơn mà chưa giao thì áp dụng khoản 1 điều 18 của TT153/2010.
Điều 18. Xử lý đối với hoá đơn đã lập

1. Trường hợp lập hóa đơn chưa giao cho người mua, nếu phát hiện hóa đơn lập sai, người bán gạch chéo các liên và lưu giữ số hóa đơn lập sai.

tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây
Nếu thuế nó hỏi là đã xé ra khỏi cuốn rồi thì đâu biết có giao cho bên mua hay chưa.

phantuannam : Bạn vui lòng sử dụng ngôn từ cẩn thận!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Huynh Tuong Vi

Huynh Tuong Vi

Trung cấp
18/9/09
98
11
18
Quan 7 - TP. HCM
Dán lại chi vậy? TT153/2010 đâu còn nói xé ra khỏi cùi hoá đơn nữa đâu, lập hoá đơn mà chưa giao thì áp dụng khoản 1 điều 18 của TT153/2010.

Ít nhất để biết tờ hóa đơn đã xóa vẫn yên vị trong đó, có chắc rằng khi kẹp vào, sẽ không bị thất lạc không (dù đã được xóa xả 3 liên) :011:

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Nếu thuế nó hỏi là đã xé ra khỏi cuốn rồi thì đâu biết có giao cho bên mua hay chưa.

Rất dễ xác nhận nếu bên mua ký vào hóa đơn hay chưa? chưa ký là chưa nhận, còn đóng dấu bán hàng qua điện thoại/fax thì mình đã làm công văn hỏi cục thuế TPHCM ngày 25/09/2011, khi nhận được công văn mình up lên cho các bạn tham khảo.
Ít nhất để biết tờ hóa đơn đã xóa vẫn yên vị trong đó, có chắc rằng khi kẹp vào, sẽ không bị thất lạc không (dù đã được xóa xả 3 liên) :011:
hóa đơn bây giờ người ta in trực tiếp từ máy tính nên tháo ra cả 3 liên bỏ vào máy in kim là chuyện thường ngày ở huyện bạn ạ. đâu giống TT120 là vẫn còn nguyên trong cùi, áp dụng khoản 1 điều 18 TT153/2010 như trên là ok

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
M

mai trang 89

Sơ cấp
3/10/11
22
0
0
Q.Thủ Đức,TP.HCM
Các anh chị ơi chỉ giúp em với.Khi nhập dữ liệu vào báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn,phần hđ hủy em nhập sang bên phần hóa đơn xóa giống chị gì ấy nói,nhưng mình muốn nhập nhiều số xóa thì phải nhập thế nào hả anh chị.Vd quý này bên em xóa 3 hđ số 20 ,25 ,42 thì em phải nhâọ trong phần mềm làm sao để nó nảy ra kết quả đúng,em ấn dáu phẩy không đc,dấu chấm cũng không đc,em chẳng biết làm sao,có anh chị nào biết giúp em với nha,em đang rất cần,chúc các anh chị có một ngày làm việc vui vẻ!

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Các anh chị ơi chỉ giúp em với.Khi nhập dữ liệu vào báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn,phần hđ hủy em nhập sang bên phần hóa đơn xóa giống chị gì ấy nói,nhưng mình muốn nhập nhiều số xóa thì phải nhập thế nào hả anh chị.Vd quý này bên em xóa 3 hđ số 20 ,25 ,42 thì em phải nhâọ trong phần mềm làm sao để nó nảy ra kết quả đúng,em ấn dáu phẩy không đc,dấu chấm cũng không đc,em chẳng biết làm sao,có anh chị nào biết giúp em với nha,em đang rất cần,chúc các anh chị có một ngày làm việc vui vẻ!

em nhập cách nhau bằng dấu chấm phẩy ( ; ) ví dụ của em thì em nhập như sau 20;25;42
Thân!

K

khacliem

Guest
29/7/05
6
0
1
38
Dong Nai
Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn:
Các anh chị cho mình hỏi là khi kê khai tình hình sử dụng hóa đơn xong, in ra thì không có dòng tổng cộng, có anh chị nào gặp trường hợp này chưa? và hướng xử lý trường hợp này như thế nào? Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị.
Cảm ơn rất nhiều

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn:
Các anh chị cho mình hỏi là khi kê khai tình hình sử dụng hóa đơn xong, in ra thì không có dòng tổng cộng, có anh chị nào gặp trường hợp này chưa? và hướng xử lý trường hợp này như thế nào? Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các anh chị.
Cảm ơn rất nhiều

Cái này do phần mềm không sao cả bạn, nó còn có lỗi là số thứ tự toàn là 1 :wall:

Em làm được rồi,hì,em cảm ơn anh nhiều nha.Chúc anh một ngày làm việc vui vẻ!
Em nhấn bút cảm ơn là được rồi khỏi viết lại cũng được

M

mai trang 89

Sơ cấp
3/10/11
22
0
0
Q.Thủ Đức,TP.HCM
cho em hỏi nữa nhé.Giờ em làm lại báo cáo hóa đơn quý 1,quý 2 thì ngày báo cáo em vẫn để ngày hôm nay phải không ạ.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
cho em hỏi nữa nhé.Giờ em làm lại báo cáo hóa đơn quý 1,quý 2 thì ngày báo cáo em vẫn để ngày hôm nay phải không ạ.
Ngày nào bạn làm lại thì bạn ghi ngày đó.

M

misahang

Sơ cấp
22/5/10
3
0
0
37
TP HCM
Chào Cả Nhà !
Mọi người cho minh hỏi với. Mình mới vừa làm thông báo phát hành hóa đơn tự in (50 số) (ngày nộp chi cục thuế là 04/10/2011), bắt đầu có hiệu lực từ ngày 01/01/2012. Như vậy khi mình khai báo tình hình sử dụng hóa đơn Quý 4, mình có phải liệt kê số lượng đã thông báo với cơ quan thuế không ạ? hay phải sang quý 1 năm 2012 mình mới khai báo, mình lăn tăn về điều này quá, mong cả nhà giúp đỡ ah. Cảm ơn nhiều

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Chào Cả Nhà !
Mọi người cho minh hỏi với. Mình mới vừa làm thông báo phát hành hóa đơn tự in (50 số) (ngày nộp chi cục thuế là 04/10/2011), bắt đầu có hiệu lực từ ngày 01/01/2012. Như vậy khi mình khai báo tình hình sử dụng hóa đơn Quý 4, mình có phải liệt kê số lượng đã thông báo với cơ quan thuế không ạ? hay phải sang quý 1 năm 2012 mình mới khai báo, mình lăn tăn về điều này quá, mong cả nhà giúp đỡ ah. Cảm ơn nhiều
Quý 1 năm 2012 cty bạn mới báo cáo.

T

thanhvietacc

Sơ cấp
21/8/07
7
0
1
HCM
Cho mình hỏi nếu cty chưa mua Hđ, cũng không phát hành hóa đơn thì kê khai thế nào? Khi mình kê khai thì nó cứ bắt phải có ký hiệu hóa đơn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA