Mỗi tuần một chuyên đề

Báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn bằng HTKK 3.0.1

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Cho mình hỏi thêm với, giả sử hóa đơn hủy của cty minh trong minh quý 100 cái trởi lên thì làm sao viết hết vào mục hóa đơn hủy của BC26 trên fan men 3.01 vậy ?
Mình dnag vướng ở cái fan đó, chang lẻ ngồi đánh hết ra . hiện giờ chưa tìm ra cách về trường hợp này
Có ai biết giúp mình với , sắp nộp báo thuế t9/2011 rồi !
hóa đơn hủy liên tục bạn dùng dấu " - "
hóa đơn hủy ko liên tục bạn dùng dấu " : "

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Cho em hỏi với kê khai báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn BC26 vào HTKK 3.0.1, nếu cột xoá bỏ em nhập hoá đơn huỷ của em là 3 số hoá đơn, nhưng mà khi em nhập chỉ nhập đc có 1 số hoá đơn. Anh/chị nào đã làm chỉ cho em với.... Còn tờ khai thuế TNCN mình là theo quý sao em vào cái tờ khai mà lại k nhập đc mà máy nó cứ kêu là nhập theo tháng..Có ai giúp em với không?

- Hoá đơn: Nếu bạn nhập số xoá bỏ mà các xoá đó không liên tiếp thì mỗi số phải cách bằng dấu ;
- TNCN : Bạn chọn Thuế TNCN theo quý

C

cobelolem2010

Guest
10/12/10
6
0
0
Bình Chánh, TPHCM
có ai giúp mình vơí, hóa đơn hủy theo TT 153 mình đã hủy vào tháng 5, do mình ko biết nên đã hủy trễ, và trong quý 1 mình cũng ko báo cáo trong tờ khai BCTHSDHD của quý đó là hủy hết, tại vì mình hủy trong quý 2, và mình cũng ko khai báo trong quý 2 là huỷ hết hđ cũ , bây giờ lật ra mới thấy, ai chỉ giúp mình cách tháo gỡ trường hợp này với, cảm ơn nhiều

H

hungyenhpbn

Guest
3/8/11
3
0
0
41
Kien An - Hai Phong
Mình cung bị loi như bạn nhưng giờ mình đã in được rồi.Vì phần mềm 3.0 in khổ giấy A3 mà máy in lại chỉ in được khổ giấy A4 vì vậy bạn tải phần mềm 3.0.1 về là sử dụng được ngay,3.0.1 đã khắc phục được lỗi đó rồi

N

ngalv2107

Guest
12/12/10
3
0
0
ha noi
TNCN ý em vào tờ khai thu nhập theo tiền lương, tiền công theo quý nhưng mà nó lại kêu là "Đã tồn tại tờ khai tháng trong quý này, bạn phải chọn loại tờ khai tháng" k biết phần mềm của em có bị lỗi k nữa. Cám ơn ngtuan nhiều nha cái nhập hoá đơn ok rùi.

Ketoanbe

Ketoanbe

Trung cấp
10/2/11
60
1
6
Vinh Phuc
BC tình hình sử dụng hoá đơn trên HTKT 3.0

Chào cả nhà.
Hôm nay mình làm BC Tình hình sử dụng hoá đơn trên phần mềm HTKT 3.0, Mình không điền được vào mục số hoá đơn bị xoá bỏ, chỉ điền được 1 số trong khi mình xoá bỏ tận 3 số, và khi in thử ra thì chữ nhỏ xíu, nhìn không ưa vào đâu được
Vậy mình làm trên Excel mẫu BC26/AC có được không, hay trên HTKT thuế 3.0 phải biết cách ghi mới ghi được ai biết chỉ mình với:023:

tran minh cuong

tran minh cuong

??????????????
31/3/11
193
6
18
Sông Vàm Cỏ Tây
Mỗi một số bạn phải dùng dấu cách " ; " bạn phải kê khai bằng PM.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Chào cả nhà.
Hôm nay mình làm BC Tình hình sử dụng hoá đơn trên phần mềm HTKT 3.0, Mình không điền được vào mục số hoá đơn bị xoá bỏ, chỉ điền được 1 số trong khi mình xoá bỏ tận 3 số, và khi in thử ra thì chữ nhỏ xíu, nhìn không ưa vào đâu được
Vậy mình làm trên Excel mẫu BC26/AC có được không, hay trên HTKT thuế 3.0 phải biết cách ghi mới ghi được ai biết chỉ mình với:023:
Bạn tải PM 3.0.1 về in sẽ rõ hơn.

Ketoanbe

Ketoanbe

Trung cấp
10/2/11
60
1
6
Vinh Phuc
Mỗi một số bạn phải dùng dấu cách " ; " bạn phải kê khai bằng PM.
Hì được rồi thế mè em lại cứ thử mãi dẫu " ," với lại dấu " . "
chữ bé thì kệ cho mấy mác thuế nhìn cho thích
Cảm ơn mọi người

T

trangnghiep

Sơ cấp
11/11/09
5
0
0
Ha noi
Các bạn ơi, làm ơn cho mình hỏi, mình làm báo cáo tình hình quý 3 trên HTKK 3.0 . quý này công ty mình tồn đầu kỳ 248 số, không sử dụng, không huỷ, k xoá bỏ,k mất. Cty mình không phát hành HĐ mới trong kỳ tức là chỉ tiêu 8 và 9 = 0000000. Nhưng khi nhập dữ liệu vào chỉ tiêu [5] thì tổng số cứ thành 249 do [5]=([7]-[6]+1)+([9]-[8]+1), và khi ghi thì báo lỗi. Các bạn làm ơn chỉ giúp mình

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Các bạn ơi, làm ơn cho mình hỏi, mình làm báo cáo tình hình quý 3 trên HTKK 3.0 . quý này công ty mình tồn đầu kỳ 248 số, không sử dụng, không huỷ, k xoá bỏ,k mất. Cty mình không phát hành HĐ mới trong kỳ tức là chỉ tiêu 8 và 9 = 0000000. Nhưng khi nhập dữ liệu vào chỉ tiêu [5] thì tổng số cứ thành 249 do [5]=([7]-[6]+1)+([9]-[8]+1), và khi ghi thì báo lỗi. Các bạn làm ơn chỉ giúp mình

Các chỉ tiêu khác không phát sinh thì để trống không gõ 0000000

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Trong 2 chỉ tiêu 8 và 9 thay vì bạn ghi "0000000" thì bạn bỏ trống là dc.

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Nộp lại Q1 và Q2 là theo qui định của Cục thuế TP.HCM, các tỉnh thành khác nếu không có qui định thì không nhất thiết phải nộp lại báo cáo hoá đơn Q1, Q2 có mã vạch.

Tình hình là Em bị nhầm lẫn giữa khái niệm "xóa bỏ" và "hủy" trong BC hóa đơn. Nên những hóa đơn sai, xé ra khỏi cuốn và làm BB hủy thì Em báo cáo là "hủy" trong Quý I và Quý II rồi. Giờ Em làm lại trong HTKK 3.0.1 và điều chỉnh lại. Có cần văn bản gì thêm không Anh?

X

xanguyen

Sơ cấp
5/7/09
11
0
1
40
Ho Chi Minh
Các anh chị ơi chỉ giúp em với.Khi nhập dữ liệu vào báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn,phần hđ hủy em nhập sang bên phần hóa đơn xóa giống chị gì ấy nói,nhưng mình muốn nhập nhiều số xóa thì phải nhập thế nào hả anh chị.Vd quý này bên em xóa 3 hđ số 20 ,25 ,42 thì em phải nhâọ trong phần mềm làm sao để nó nảy ra kết quả đúng,em ấn dáu phẩy không đc,dấu chấm cũng không đc,em chẳng biết làm sao,có anh chị nào biết giúp em với nha,em đang rất cần,chúc các anh chị có một ngày làm việc vui vẻ!

Dấu ";" bạn ạ. Mình cũng mất gần ubổi chiều mới tìm ra đó.

Q

quangthaicg

Guest
6/4/09
4
0
1
40
Tiền Giang
Mình làm Báo cáo sử dụng hóa đơn trên HTKK 3.0.1 nhưng khi xem trước khi in nó không hiện dòng tổng cộng và khi in ra cũng không có dòng tổng cộng, máy mình cài win7 Pro. Có bạn nào gặp trường hợp như mình không?

T

thientan82

Guest
12/12/06
2
0
0
41
hcm
xin chào. cho mình hỏi cty mình quý này không mua hóa đơn và cũng khong đặt in hóa đơn luôn thì khi báo cáo không ghi gì hết. nhưng trong phần mêm không in được. có cách nào in mã vạch để nộp cho cct không vậy. cám ơn

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
xin chào. cho mình hỏi cty mình quý này không mua hóa đơn và cũng khong đặt in hóa đơn luôn thì khi báo cáo không ghi gì hết. nhưng trong phần mêm không in được. có cách nào in mã vạch để nộp cho cct không vậy. cám ơn
Bạn tạo báo cáo mới, không cần nhập liệu gì hết, Ghi và In là xong

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Tình hình là Em bị nhầm lẫn giữa khái niệm "xóa bỏ" và "hủy" trong BC hóa đơn. Nên những hóa đơn sai, xé ra khỏi cuốn và làm BB hủy thì Em báo cáo là "hủy" trong Quý I và Quý II rồi. Giờ Em làm lại trong HTKK 3.0.1 và điều chỉnh lại. Có cần văn bản gì thêm không Anh?
Làm điều chỉnh lại + photo bản đã nộp + công văn
Thân!

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
37
Hải Hậu - Nam Định
Làm điều chỉnh lại + photo bản đã nộp + công văn
Thân!
Công văn ở đây nội dung ghi là gì hả bác?Em nghĩ cứ làm đúng lại là dc thôi chứ bác?

T

tomcanty

Sơ cấp
19/3/10
10
0
1
37
Hồ Chí Minh
Các bạn ơi,

Cho mình hỏi là số thứ tự của bảng báo cáo sử dụng hóa đơn mã vạch các quý trước khi in ra là bình thường là 1, 2, 3 nhưng khi in ra thì nó chỉ là 1, 1, 1 chứ không hiện lên 1,2,3.

Các anh chị giúp em nghen.

Cám ơn anh chị nhiều

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA