Tài liệu ôn thi công chức thuế

• Thread starter Phi Thi Dinh
  • Ngày gửi
C

camnguyen256

Sơ cấp
2/8/14
10
0
1
vĩnh phúc
Ðề: Tài liệu ôn thi công chức thuế

Anh chị tư vấn giúp e với ạ.

1là e học qtkd và trc giờ đi làm ko có chút xíu nào lquan đến thuế hay kế toán Vậy e nên thi chuyên viên hay cán sự viên trung cấp ạ.

2 là AC hay bạn nào có tài liệu ôn thi gửi vào mail cho e xin với ạ. mail e là nguyencam.256@gmail.com hihi. thank m.n

Mình gửi mail cho mấy bạn để lại mail cho mình rồi đó nha! Có mấy mail báo là mail k đúng nên mình cũng k rõ. Tạm thời mình chỉ có nhiêu đó. Khi nào có thêm gì mình sẽ send tiếp cho mấy bạn.
Chúc mấy bạn ôn thi tốt.
Năm mình thi cũng được mấy anh chị đi trước chỉ bảo tài liệu nhiều + thêm may mắn nên đậu.
Cũng chúc mấy bạn sẽ thi đậu và đậu thật cao.
Theo mình thì các bạn chỉ nên học Luật và các thông tư hướng dẫn của BTC thôi, còn các công văn lẻ trong ngành mấy bạn nếu có được tiếp cận thì cũng đừng nên nghiên cứu, sẽ mất thời gian lắm. Mà đề chỉ nằm ở mức hiểu biết chung và rõ thôi chứ không đi sâu.
Ví dụ như TNCN: Chỉ nắm Mức giảm trừ cho cá nhân, cho NPT, Biểu thuế lũy tiến, Thu nhập nào chịu thuế, TN nào không, điều kiện đăng ký NPT, . . .

chị gửi e vs nhé. mail e : nguyencam.256@gmail.com
tks chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

khanghohmyshop

Sơ cấp
23/7/14
9
0
0
36
khanghohmyshop

Hay quá. ráng nha. giúp nhau nữa nhé. Chúc Bạn may mắn

N

noodle

Guest
3/8/14
1
0
0
Hà Nội

Bạn @missyou283 ơi, bạn cho mình xin tài liệu ôn công chức Thuế với nhé.
Gửi giúp mình qua mail: trinhhaiyen1993@gmail.com.
Thanks bạn nhiều

V

vietmadel3

Guest
3/8/14
4
0
0
32
hà nội

Hu Hu sắp thi rồi mà chưa có tài liệu nào để ôn. Bạn nào có lòng tốt có thể gửi giúp mình tài liệu ôn thi vào " Chuyên viên và kiểm tra viên thuế làm chuyên môn nghiệp vụ " được không? mình cảm ơn rất rất nhiều. Mail mình là: " buihung.online@yahoo.com " . Giúp mình với nhé. Cảm ơn cả nhà rất rất là nhiều. Chúc cả nhà tối nay ngủ ngon. hi

H

hien.nguyenthi.90857

Guest

Cảm ơn bạn missyou, mình cũng đã nhận được tài liệu ôn thi bạn gửi qua email. Bạn có thể chia sẻ thêm một số kinh nghiệm ôn thi đặc biệt là môn chuyên ngành, nhiều luật quá mà không biết học như thế nào để đi vào trọng tâm.

Mình cũng hỏi thêm bạn: Trong hồ sơ, giấy khám sức khỏe là loại 1 tờ hay 3 (4 tờ) gì đó vậy? Mình đang có loại 1 tờ dùng để đi xin việc ấy, không biết có nộp được không?

N

ngocmailan

Guest
4/8/14
1
0
0
Hà nội

Bạn @missyou283 ơi, vui lòng cho mình xin bộ tài liệu ôn thi công chức Thuế với, mail của mình là maitrangpolicysbv@gmail.com. Đang ngổn ngang k biết ôn thế nào may mà đọc được web này mình như vớ được cọc ý. Thank bạn nhiều nhiều.

K

KinhHong

Guest
4/8/14
1
0
0
34
Bac Ninh

Bạn @missyou283 ơi, cho mình xin tài liệu ôn thi với. Mail của mình là anhhongnt.neu@gmail.com
Cảm ơn bạn nhiều nha.

P

phamngocanh92

Guest
4/8/14
1
0
0
Hà Nội

@missyou283 ơi, cho em xin tài liệu ôn công chức Thuế với nhé (em thi chuyên viên kiểm tra viên thuế ạ).
mail của em: ngocanh.htl@gmail.com
em cảm ơn nhiều ạ

B

BellaNguyen

Sơ cấp
7/3/14
12
0
0
ha noi

Chủ thớt cho mình xin bộ tài liệu với nhé, mình thi lần đầu nên không biết ôn thế nào cả.
Đây là mail của mình:
bellanguyen1612@gmail.com

Cảm ơn thớt

P

pnh8hoai

Guest
14/7/14
2
0
0
34
kon tum

Mọi người ơi cho mình hỏi một chút nha, cần trả lời gấp ^_^
Từ đầu mình ôn theo mấy luật thuế ban hành năm 2007 và 2008, nhưng giờ có luật sửa đổi bổ sung năm 2013 và bắt đầu có hiệu lực năm 2014 vậy mình học theo mấy cái luật bổ sug phải không mọi người, đag rối bời quá, mong mọi người giúp đỡ

T

The lightnight

Trung cấp
5/5/09
71
1
8
sai gon

@pnh8hoai mình cug dg ôn luật. Theo minh vua hoc luat 2008 vua hoc luat sua doi 2013. Vi du thue gtgt vua hoc luat so 13 vua hoc luat sua doi 31. Minh dg phan van co nen hoc thuoc thong tu 219 khong? Tai thong tu nhiu wa hoc ko noi ma de bi roi voi luat thue. Moi nguoi cho y kien nha. @missyou283 help me

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA