Góc buồn !

• Thread starter Doremon0321
  • Ngày gửi

???

• Góc buồn

Bình chọn: 0 0.0%
  • Doremon

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
S

SweetNovember

Guest
Phuongnam nói:
Lâu rồi không nói chuyện với chị ! Phuongnam lthấy mừng trong lòng .. Chị không xuất hiện điều ấy chứng tỏ chị vẫn chịu đựng tốt.. hoặc là hoàn cảnh đã có những dấu hiệu của sự hồi sinh.

Phuongnam thấy nhớ chị ... chưa một lần gặp mặt.. chỉ đôi lần bức xúc quá chị em có trò chuyện cùng nhau.. nhưng sao em thấy đồng cảm cùng với chị.

Mỗi khi thấy " góc buồn" này sáng đèn là tim em chùng lại ... em sợ chị lại gặp một chuyện gì đó .. Nhưng lâu quá không thấy sáng đèn thì em lại thấy nhớ .. góc nhỏ này ! Thế mới kỳ lạ !

Thế giới này ảo mà lại có thật, nó tác động ngầm lên nhưng sợ tơ lòng của em .... nó làm em thao thức với những suy nghĩ của chị.. của những bạn khác... Chị vẫn hay đùa em là nhà triết lý logic ảo .. Em cảm thấy vui vì câu nói vừa khen vừa chê đó của chị ...

Em cho góc buồn sáng đèn nhé.. và em nghĩ chị sẽ mỉm cuời !:friend: :mrstraetz :friend:
Chị phải được cuời nhiều để còn chuẩn bị ...... yêu đó!
Sao phuongnam giống SN thế nhỉ? Mỗi lần thấy Góc buồn sáng lên là SN lại vừa mừng, vừa lo.
Ko phải chị Doremon đã và đang yêu sao? Sao giờ lại còn chuẩn bị yêu nữa àh? Chị ơi! Phuongnam nói vậy có đúng ko chị??? :1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Doremon0321

Guest
17/3/06
0
0
0
Chân trời
SweetNovember nói:
Sao phuongnam giống SN thế nhỉ? Mỗi lần thấy Góc buồn sáng lên là SN lại vừa mừng, vừa lo.
Ko phải chị Doremon đã và đang yêu sao? Sao giờ lại còn chuẩn bị yêu nữa àh? Chị ơi! Phuongnam nói vậy có đúng ko chị??? :1luvu:

Chị đã và đang yêu nhưng có lẽ không đúng cách. Cách chị yêu bị Phuongnam cho là lỗi thời và không có chí cầu tiến cũng như quá truyền thống không còn phù hợp với hoàn cảnh của chị. Chị đang cố gắng thay đổi theo một chiều hướng mới .. vẫn biết rằng sẽ phải mất thời gian rất nhiều để hòa nhịp lại..

Chị có mục tiêu để chịu khó yêu lại, tình yêu không thể cứ thụ động và cam chịu yêu trong bóng đêm.. phải có ngày mình đem tình yêu của mình ra sưởi nắng...

Chắc chị phải học lại ... học cách yêu SN ạ.... Chị sẽ lại yêu và hy vọng sẽ được yêu lại!

Có muộn lắm không, chị nghĩ là không bao giờ muộn cho một sự bắt đầu lại.

Chị sẽ hạnh phúc không ? không thể nói trước nhưng chị sẽ nhất định YÊU !

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
Doremon0321 nói:
Chị đã và đang yêu nhưng có lẽ không đúng cách. Cách chị yêu bị Phuongnam cho là lỗi thời và không có chí cầu tiến cũng như quá truyền thống không còn phù hợp với hoàn cảnh của chị. Chị đang cố gắng thay đổi theo một chiều hướng mới .. vẫn biết rằng sẽ phải mất thời gian rất nhiều để hòa nhịp lại..

Chị có mục tiêu để chịu khó yêu lại, tình yêu không thể cứ thụ động và cam chịu yêu trong bóng đêm.. phải có ngày mình đem tình yêu của mình ra sưởi nắng...

Chắc chị phải học lại ... học cách yêu SN ạ.... Chị sẽ lại yêu và hy vọng sẽ được yêu lại!

Phải như vậy mới là đúng chị chứ -- chuyến này khối kẻ xin chết! Em cam đoan với chị là như vậy:mrstraetz :bigok:

Nhưng xin bà chị đừng quên mục tiêu của sự thay đổi này nhé ....Khi nào cảm thấy ... bất ổn trong tim .... gọi em một tiếng nha.. Em sẽ tiếp sức với chị :drummer: ...

L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
Phuongnam nói:
Thien Thanh_ nói:
Em ơi .. tại em chưa yêu nên mới " dám " tuyên bố vậy thôi, chứ còn đã login vào tình yêu rồi thì ..... sẽ biết mà ! Khoan hãy nói trước em ạ, nhất là nói về tình yêu ! Tình yêu làm hồi sinh một tâm hồn đang héo úa và cũng làm héo úa môt tâm hồn đang tươi xanh ! ( Triết lý quá ! ) :dance2: :dance2: :inlove:
Trời đất, em nó chưa yêu mà các sư tỷ hăm dọa qué.

L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
Thien Thanh_ nói:
Thiên Thanh thì thấy ko chấp nhận được TY nếu như hai người ko tôn trọng lẫn nhau. Chưa nói đến TY, trong cuộc sống đời thường cũng vậy, nếu người ta ko tôn trọng mình thì có lẽ là xã giao cho qua chứ ai thật lòng làm gì!

Cái chuyện chị PhươngNam kể cũng vậy thôi, cố ép vào rồi kết thúc cũng đâu có hậu!

Ps:
Chị PhuongNam này, cuối năm em bỏ phiếu bầu chị là chuyên gia tư vấn tình cảm cho WKT nhé.
Thien Thanh cám ơn chị nhìu!:friend:
TT nè, TT có hay đọc các tạp chí về gia đình, về tình yêu, về tuổi trẻ..... nói chung là các loại về tình cảm con người chưa? TT phải công nhận là những ma-gơ-zin này chỉ bảo rất nhiều điều hay và cũng dẫn chứng nhiều cảnh đời bất hạnh đúng không hè? Đã bao giờ TT thử đối chiếu những gì xảy ra xung quanh mình với những gì TT đọc chưa? TT Có thấy cái nào giống cái nào không? Hay là chỉ na ná thôi?
Mỗi người khi mới sinh ra đã là một hoàn cảnh khác nhau rồi, các ý kiến hay, các câu châm ngôn cuối cùng cũng chỉ có giá trị tham khảo mà thôi. TT có dám yêu một người vì những lời khuyên hay xúi giục của những người xung quanh không? Anh em sinh đôi người ta thường nói giống nhau như tạc nhưng vẫn có cái khác đó nha mà thường không quen thì khó mà nhận ra sự khác biệt này.
Mỗi người là một hoàn cảnh khác nhau, chắc chắn trong TY cũng không có sự rập khuôn, sẽ không có cuộc tình nào giống cuộc tình nào, bởi sự giống nhau trong TY chỉ mang tính tương đối, nó trừu tượng như cái môn triết học đáng ghét (ít ra là với mình) thích thì thấy cực hay, ghét thì thấy cực dỡ, mà không thích không ghét thì lại thấy bình thường. Nếu không có chữ "nếu" thì làm gì có chữ "thì" hoặc nôm na như thế phải không?
Không tin thì bạn tham khảo xem trong thực tế có bao nhiêu cặp vợ chồng vẫn đối xử nhau như "ngày ta yêu nhau", nói thế không phải họ không còn yêu nhau, nhưng cung bậc, tần số (nói như bạn PhuongNam) lại chuyển sang một trạng thái tình cảm khác! "How can I tell her?". Khi yêu người ta vẫn thường khuyên này khuyên nọ, nào là hãy yêu bằng lý trí, đừng để trái tim bị lấn áp...(cái này trên ma-gờ-zin cũng hay nói lắm đó), nhưng bạn thấy đó cuối cùng vẫn có những trái tim lầm lỡ, những cuộc chia tay đầy nước mắt....cá sấu (mình không nói tất cả đâu nha các bậu), rồi lại những trang trả lời bạn đọc mới lại ra đời.
Nói túm lại bạn cứ sống vô tư, cứ để tâm trạng thật thoải mái, một tinh thần thật khỏe khoắn thì sẽ tìm được sự thích hợp trong cuộc sống thôi, một môi trường lành mạnh thì khó có "hên, xui" trong TY.
Lơ thơ vài dòng, chút bạn dzui dzài dzài ha.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Hi bác Trung Nguyên,
TT đang mơ màng ngủ (DHCN) thì bị hắt xì, thì ra bác nhắc ở đây.
Nói thật là có lẽ tại TT ko được "dài chữ" lắm trogn lĩnh vực này hay sao mà đọc xong bài của tiền bối mà vẫn ko hiểu ý tiền bối là có đồng ý hay ko với đoạn trích của "em nó":
Thiên Thanh thì thấy ko chấp nhận được TY nếu như hai người ko tôn trọng lẫn nhau.

Khi yêu người ta vẫn thường khuyên này khuyên nọ, nào là hãy yêu bằng lý trí, đừng để trái tim bị lấn áp...(cái này trên ma-gờ-zin cũng hay nói lắm đó), nhưng bạn thấy đó cuối cùng vẫn có những trái tim lầm lỡ, những cuộc chia tay đầy nước mắt..
Trước đây thì TT ko dám chắc lắm nhưng thời gian vừa qua đã qua một “cuộc tình nhỏ" với "vài ba vết xước ko lớn lắm” TT tự tin hơn để “dõng dạc tuyên bố” lý trí của mình có thể làm được như các me gờ zin khuyên.

Nói túm lại bạn cứ sống vô tư, cứ để tâm trạng thật thoải mái, một tinh thần thật khỏe khoắn thì sẽ tìm được sự thích hợp trong cuộc sống thôi, một môi trường lành mạnh thì khó có "hên, xui" trong TY.
Nhất trí với bác, TT hiện giờ đang sống như vậy.
Và bây giờ chỉ mong “thần tình yêu” trừ mình ra. Nói thật là TT mong muốn và tin tưởng ở một tình bạn hơn là một TY. Mà cũng thật khó có thể yêu, có lẽ tại lý trí của mình quá mạnh …

L

Lê Trung Nguyên

Trung cấp
7/3/06
76
0
6
Nha Trang
:dance2: TT nè "thần tình yêu" mà né ai thì chắc chỉ có người .........chết ổng mới né à nha!?
Có thần nào thì thần cuối cùng mình cũng là người phải đóng vai chính trong kịch bản do mình viết ra, đôi khi kịch bản đó lại từ trên trời rơi xuống (chắc do bị sét đánh), và hãy vui vẻ đóng cho tròn vai, ông trời cũng kỳ lạ sinh ra chi cái gọi là tình yêu, để khi trót dại fall in love lại có lúc ngẩn ngẩn ngơ ngơ, thỉnh thoảng nhìn bâng quơ rồi cười một mình (bạn bè hay mắng "như cái đồ bị down"). Nói cho vui, không có ai giống ai cả đâu, buồn thì tâm sự giải tỏa cho bớt sầu thế thôi, chỉ có người trong cuộc mới hiểu mà thôi đúng không bạn.
Không có tình bạn thì làm gì có tình yêu, có đồng cảnh tương lân thì mới cùng chia xẻ chứ, lý trí mạnh cũng đâu thể không yêu, lý trí mạnh khác với thực dụng à nha, trong tình yêu đừng nên cảnh giác hết mọi thứ mà cũng đừng bay bổng quá, thế mới romantic chứ lị.
Vài lời tư lự, phải làm việc không sếp la chết, chút luôn vui - khỏe - trẻ đẹp ha.:dance2: :pepsi:

Sửa lần cuối:
H

hoathủytinh

Guest
1/7/06
0
0
0
tphcm
Anh,vô tình em chọc anh về password của anh, em giả vờ nói rằng em bít rồi nha, em giận rồi nha, em nghỉ chơi anh ra!!Chỉ là những lời trêu đùa vớ vẩn như ngày thường!Nhưng anh tỏ thái độ bực bội, khó chịu,giận dỗi. Để rồi anh nói cho em biết rằng pass của anh là tên một người con gái!!
Anh, em biết đó là quá khứ của anh, kỷ niệm của anh!!Em ko được đụng chạm tới cái kỷ niệm đó!!Em không được ghen với quá khứ, phải biết sống vì hiện tại.Hiện tại anh là của em mà!!Nhưng có ai khi yêu mà không ích kỷ hả anh??Có ai ko buồn hả anh??Buồn nhưng ko dám nói, nói ra lại sợ anh giận em,giận vì em ko chịu hiểu cho anh, không chịu thông cảm cho anh!!Nhưng nếu là em, anh có xem như mọi chuyện không có gì được không hả anh?
Hay là tại em quá ích kỷ hả anh??

S

SweetNovember

Guest
Doremon0321 nói:

Chị!
Hôm nay happy birthday một người bạn người chị của em, em lại nhớ đến chị. Không hiểu dạo này bà chị mình YÊU đến đâu rồi??!!! Không biết có còn nhớ đến ngón tay út dễ thương này nữa ko???

D

Doremon0321

Guest
17/3/06
0
0
0
Chân trời
SweetNovember nói:
Chị!
Hôm nay happy birthday một người bạn người chị của em, em lại nhớ đến chị. Không hiểu dạo này bà chị mình YÊU đến đâu rồi??!!! Không biết có còn nhớ đến ngón tay út dễ thương này nữa ko???

Em hỏi có phải chị đang đi tìm tình yêu mới ? Không em ạ, đó là tình yêu đang có của chị, chị học cách yêu lại hay nói cách khác chị đang trên con đường " cải tạo" tình yêu của chị theo một cách thức khác, phù hợp hơn với hiện tại của chị !

Chị đang cảm thấy mình đi đúng hướng và đã lấy lại được một phần thăng bằng cho cuộc sống của chị.

Chị vẫn nhớ đến ngón tay áp út.. và khi buồn nhất định chị sẽ nắm lấy ngón tay xinh xinh đấy ! :1luvu:

luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Hum nay đối với các pác đã là chiều cuối tuần. Còn iem thì mai vẫn phải đi làm. Thía nên hok đi được Cafe 62 Trần Quốc Toản ---> Tigon bảo iem to còi:wall:

S

SweetNovember

Guest
Doremon0321 nói:
Em hỏi có phải chị đang đi tìm tình yêu mới ? Không em ạ, đó là tình yêu đang có của chị, chị học cách yêu lại hay nói cách khác chị đang trên con đường " cải tạo" tình yêu của chị theo một cách thức khác, phù hợp hơn với hiện tại của chị !

Chị đang cảm thấy mình đi đúng hướng và đã lấy lại được một phần thăng bằng cho cuộc sống của chị.

Chị vẫn nhớ đến ngón tay áp út.. và khi buồn nhất định chị sẽ nắm lấy ngón tay xinh xinh đấy ! :1luvu:
Này gọi là khó khăn khắc phục phải không chị?! Chúc chị mãi được thăng bằng trên con đường của riêng chị! :mrstraetz

P

phong_lan

Guest
22/7/06
16
0
0
Paradise
Em thương yêu của chị!
Vậy là đã 2 mùa nắng hạ trôi qua kể từ ngày em sống xa nhà. Đã 2 năm rồi vậy mà nỗi nhớ em không lúc nào nguôi ngoai… 1 năm em chỉ về thăm nhà 1 lần vào dịp Tết. Mấy ngày Tết trôi qua thật ngắn ngủi. Em vội vã về, rồi lại vội vã đi, để lại biết bao nhiêu nhớ thương cho mọi người… Mẹ thì dành tình yêu vào những túi ruốc rang khô do chính tay mẹ làm, lọ rượu gừng phòng khi em bị cảm lạnh, vòng tràng hạt mà mẹ bảo là đã được sư thầy trong chùa niệm chú, rồi dặn em phải cất giữ thật cẩn thận. Cả nhà ai cũng biết bà là người luôn luôn cứng rắn, rất ít khi biểu lộ tình cảm, vậy mà hôm em đi, bà tiễn em ra tận ngoài cổng, nắm chặt lấy tay em, bà nói “P đi là bà buồn lắm đấy”. Hình như lúc đó bà đã khóc.
Dì thì hay phải đi công tác nên có điều kiện gặp em nhiều hơn. Dì cũng thương em nhiều lắm. Suốt 1 thời gian dài từ khi em đi, dì đã giận chị, không nói nửa lời với chị, chỉ vì chị là người đã khuyên em nên đi. Dì biết là có việc gì em cũng hỏi ý kiến chị và em luôn nghe lời khuyên của chị.
Chị hiểu là dì chỉ vì thương em, không muốn em phải sống xa nhà nên mới giận chị, nhưng dì đâu có biết rằng chị còn yêu em hơn cả chính bản thân chị nữa… và quyết định để em ra đi, đối với chị, là 1 điều không hề dễ dàng, vậy mà chị đã nói ra quyết định đó với em 1 cách dễ dàng và nhanh chóng, như thể là chị chẳng cần suy nghĩ tới 1 giây nào, như thể là chị sợ nếu không quyết định nhanh thì cơ hội đến với em sẽ vụt trôi đi mất. Ai cũng muốn giữ lại những người mà mình thương yêu ở bên cạnh mình, nhưng nếu việc họ ra đi mà tốt hơn cho họ thì hãy để họ ra đi…
Thời gian gần đây chị luôn có 1 cảm giác bất an, không hiểu tại sao nhưng cảm giác đó càng ngày nó cứ lớn dần lên. Chị ước gì chị em mình lại được cùng nhau đi lang thang ngoài phố vào mỗi chiều Chủ nhật, ước gì em có thể quay trở lại nơi đây và chúng ta lại sống những tháng ngày êm đềm như trước kia…
Chị yêu và nhớ em nhiều.
Chị của em.

Sửa lần cuối:
S

SweetNovember

Guest
Níu giữ chân mây!

1 Anh muốn nói chuyện với em. Thì mình đang nói đây. Anh muốn mời em đến quán cà phê Mây. Điện thoại ngưng một giây. Hết giờ làm về nhà, anh đưa em đi!

Không đợi hết giờ làm, chị về trước. Anh cũng vậy. Khi bước vào nhà, chị thấy anh đã tắm, đã chải tóc, đã cho áo vào quần, chiếc quần chị đã chọn cho anh tuần trước, lúc hai người cùng đi mua sắm, chị còn chọn cho anh một lô xì-líp màu nhã mà anh thích, chị thích và thích hơn là cái cảm giác của một người được sở hữu sự chăm sóc, chiều chuộng người đàn ông duy nhất của mình.

Chị tắm, mặc bộ quần áo nền nã và ngồi trang điểm trước mặt gương đặt cạnh bức ảnh phóng to với nụ cười rạng rỡ của cả hai trong ngày cưới trước ruột thịt, bạn bè. Có vẻ sốt ruột, anh đi tới đi lui. Có vẻ sốt ruột, anh cho xe chạy nhanh. Trời vần vũ rồi nổi giông. Gió quất ràn rạt. Mùi anh xộc vào mũi, len vào da thịt. Chị vòng tay ôm chặt vòng eo anh.

Mây là nhà hàng cà phê sân vườn. Quán mới nên ít khách. Và vì mới nên chiều khách. Mấy bông hồng rưng rưng trên bàn. Lối đi giữa các bàn là hoa, kiểng; thoang thoảng hương. Nhạc có lời, những tình khúc quen thuộc. Phục vụ đông hơn khách, mặc sơmi trắng quần tây màu sậm. Anh gọi thức ăn và chai rượu vang. Anh mời cà phê mà? Thì ăn trước đã.

Anh gắp cho chị, rót cho chị, ân cần. Uống hết ly thứ hai, chị thấy mặt rân rân nóng. Anh định nói gì, em nghe! Im lặng. Sơmi quần sẫm đứng gần đó, chốc chốc lại thay khăn, lau bàn, châm trà. Anh uống thêm hai ly. Mặt anh ưng ửng. Anh thuộc nhóm máu O nên rượu vào là dồn lên mặt. Người máu O thường chịu thiệt vì cho dễ nhận khó, anh từng nói. Cho là người được nhiều nhất, chị nghĩ vậy và muốn được sống như vậy.

Anh nhìn chị. Chị nhìn anh. Chờ đợi. Lẽ ra, anh phải nói chuyện này với em từ lâu. Lâu là bao lâu? Là hơn một năm nay. Anh... anh không còn là của riêng em nữa! Gió ào qua sân vườn. Lá rời cành lảo đảo. Một chiếc lá còn xanh lăn vài vòng trên mặt bàn trước khi sấp mặt lên sỏi đá lạo xạo dưới chân hai người. Khác với dự đoán, anh hình dung chị sẽ nhảy lên như bị điện giật, rồi ú ớ tức tưởi, rồi rên rỉ khóc lóc, xỉ vả...

Chị khoát tay bảo phục vụ dọn hết thức ăn dang dở vào và tự rót rượu cho mình. Uống cạn, chị xoay xoay cái ly trong tay. Cô ấy trẻ chớ? Nhỏ hơn em đúng một con giáp. Chắc rất xinh? Cô ấy nhỏ nhắn mảnh mai giống em hồi cưới. Anh còn nhớ vóc dáng em? Chị thấy tim mình bóp chặt.

Lạ là chị vẫn ngoan cố ngồi dính vào ghế, vẫn muốn nghe dù từng lời từ anh là một mũi tên mà chị là mục tiêu. Cô ấy lên giường chắc thú lắm? Thôi, em đừng giăng bẫy. Cô ấy đã dính bầu? Anh đã đưa cô ấy đi bác sĩ...

Hỏi mà không chờ lời đáp. Hỏi mà lòng quặn đau, đau hơn lúc trở dạ đẻ đứa con đầu lòng. Và anh, anh cũng đã đau chẳng kém gì vợ. Mồ hôi tuôn đầm đìa, răng môi anh lập bập. Bấu chặt vào anh. Ráng lên em, ráng lên...

Thằng bé suýt ngộp khi chào đời giờ đã là chàng trai mười chín. Nó thừa hưởng điểm nổi trội của cha mẹ. Thông minh, cá tính. Vóc dáng nó cũng cao ráo thanh tú như cậu phục vụ kia. Hình như thấy ánh mắt của chị, cậu phục vụ chạy lại. Anh liền chỉ tay vào cái gạt tàn. Cậu ta lật đật bưng đi. Thằng con email về bảo ngoài giờ học nó cũng làm bồi. Chị ngăn.

Nó thuyết phục. Mỗi thực khách là cả một thế giới. Vừa bé mọn vừa rộng lớn. Con học được không chỉ ngôn ngữ giao tiếp. Nó học điều gì từ thực khách như cha mẹ nó ? Một thế giới ẩn chứa quá nhiều bóng tối. Một thế giới bất định như mưa gió, như mây trời. Một thế giới âm thầm tích tụ những nguy cơ bùng vỡ.

Cậu ta mang gạt tàn sạch bóng trả về chỗ cũ, rồi khéo léo cầm góc khăn lau đi tàn thuốc vương trên mặt bàn. Anh hất hàm. Đem một bao Con mèo. Chị bật đứng lên, vội móc bóp nhét vào tay cậu bồi một tờ giấy bạc. Trời đổ mưa. Anh chạy theo. Em về ướt hết. Ngồi lại chút nữa. Chị ngoắc một chiếc xe ôm.

2. Đi vòng vèo lướt thướt trong mưa rồi chị cũng trở về mái nhà của mình. Mái nhà, nơi cất giữ một phần đời hạnh phúc của chị và cũng là nơi duy nhất có thể che giấu nỗi bất hạnh cơ hồ quật ngã chị.

Che giấu ngay cả đối với thằng con vẫn tối tối chờ thư mẹ. Chị tắm nước nóng, xoa dầu cho ấm người rồi ngồi gõ liên tục lên phím chữ. Trời mưa nhiều lắm con à. Mẹ hơi lạnh nhưng đã có chai dầu nóng con gởi về. Con mèo nhà mình chắc cũng lạnh. Nó đang nằm lim dim, đầu gối lên chân mẹ.

Tự dưng cái cảm giác ấm mềm từ bộ lông mèo khiến chị co chân lại rồi đẩy nó ra. Con mèo giương mắt nhìn chị rồi kêu lên mấy tiếng. Cơn lạnh rờn rợn sống lưng. Chị ngồi thẳng lên, gõ tiếp. Mẹ cũng vừa được ba con đưa đi uống cà phê.

Quán Mây rất đẹp... Giọt nước mắt rơi xuống phím chữ, rồi một giọt nữa. Nét chữ nhòe mờ. Chị lấy cùi tay quệt lên mắt, lên má. Thôi, mẹ phải chuẩn bị cái gì đó cho bữa tối. Ba con sắp về rồi. Mẹ nhớ con lắm. Mẹ muốn ôm con vào lòng! Chị nhấp chuột vào chữ send, vội vã tắt máy, vội vã bật bếp gas, cắm bếp điện...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA