Góc buồn !

• Thread starter Doremon0321
  • Ngày gửi

???

• Góc buồn

Bình chọn: 0 0.0%
  • Doremon

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
Tại chi Phuongnam ghi mỗi chữ D nên em nhầm đấy chứ. Dạo này hay nhầm nhọt thật, đã bực mình lại còn nhầm nên càng bực mình hơn:wall::wall::wall:
Bác TC: em chả đụng chạm gì đến bác đâu nhá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
To Doremon,

Tặng D 1 bài hát này, D click vào link dưới đây để nghe nhé:

http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=84718&highlight=tình+ngỡ+là+mơ

Một bài hát rất dễ thương của nhạc sĩ Hoài An có tên gọi "Tình ngỡ là mơ"... do ca sĩ Cẩm Ly trình bày (Nếu bạn click vào link mà không nghe được thì để lại đ/c email nhé, mình sẽ gửi vào hộp thư của bạn).
Chúc bạn luôn tìm thấy niềm vui và niềm tin trong cuộc sống.
Thân mến.

Sửa lần cuối:
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Ai có cờ trắng cho TC mượn với...
Đúng là không nên dây vào mấy mụ trên WKT này... mụ nào ra mụ nấy.... Đanh đá phải biết.... Dây vào mấy mụ là khổ 1 đời(có khi còn khổ vài đời ấy chứ) :peace:

Sửa lần cuối:
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
tranchan79 nói:
Đúng là không nên dây vào mấy mụ trên WKT này... mụ nào ra mụ nấy.... Đanh đá phải biết.... Dây vào mấy mụ là khổ 1 đời(có khi còn khổ vài đời ấy chứ) :peace:
Đã bảo không dây vào thế mà bác vẫn dây vào đấy thôi. Bi giờ thì đâm lao phải theo lao thôi, đố bác thoất khỏi hội độc thân trừ khi...he he.
TC ơi, cái vụ này hay thiệt đó ha. Mà này ghét của nào trời trao của ấy đó

@Dungphan: Bà chị dạo này tâm trạng thế, bình tĩnh lại nào.

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
@Dungphan: Bà chị dạo này tâm trạng thế, bình tĩnh lại nào.
Ừ, đợt này chị bị sao quả tạ chiếu em ạ, chán kinh lên được ấy, bao nhiêu chuyện đổ vào đầu nên dễ cáu dã man. Hi vọng chiều nay được đi giải tỏa xì trét ở Hồ Tây (héhé, không fải biển nhưng có nước :inlove:), tuần sau thì đi hẳn ra đảo nhá... xung quanh toàn H2O HI HI. Qua 1/5 chắc không fải chui vào đây nữa em ạ.
(Hik, sợ...biển, say tàu...không biết bơi và đã từng bị ...chết hụt ngoài biển... thế mà vẫn khoái được .... ra biển, chuối vậtHI HI)

Sửa lần cuối:
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
tranchan79 nói:

Anh ăn nói làm sao ấy nhỉ?!
Cẩn thận ko mấy chị nổi lên thì Hội trưởng cũng ko tha dâu anh ạ!

Sửa lần cuối:
S

SweetNovember

Guest
Doremon0321 nói:
Cuộc sống thăng trầm biết bao, lo toan biết bao.... vậy mà không thể xóa đi những ký ức của thuở ban đầu ... nó sống mãi trong sâu thẩm của mỗi con người mà chỉ cần có dịp là nó lại tràn về làm nức nở lòng nhau!....

Không biết hôm nay người đó như thế nào.. chỉ biết rằng thỉnh thoảng tôi vẫn nằm mơ thấy anh,

Chị à, người ta vẫn bảo "Con cá mất là con cá lớn". Em đã biết rất nhiều người, nghèo có, giàu sang cũng có, đã và đang trải qua những khoảng lặng trong gia đình giống chị. Mỗi lần như thế cảm giác rất lạ, mặc dù vẫn nhủ thầm rằng đừng đánh mất lòng tin, đời có người này người khác thế nhưng vẫn như vừa bị mất đi 1 cái gì quý giá chị ạ.

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
orchidvn nói:
To Doremon,

Tặng D 1 bài hát này, D click vào link dưới đây để nghe nhé:

http://www.hoahoctro.com/4rum/showthread.php?t=84718&highlight=t%C3%ACnh+ng%E1%BB%A1+l%C3%A0+m%C6%A1

Một bài hát rất dễ thương của nhạc sĩ Hoài An có tên gọi "Tình ngỡ là mơ"... do ca sĩ Cẩm Ly trình bày (Nếu bạn click vào link mà không nghe được thì để lại đ/c email nhé, mình sẽ gửi vào hộp thư của bạn).
Chúc bạn luôn tìm thấy niềm vui và niềm tin trong cuộc sống.
Thân mến.
Bài hát hay thật...mỗi tội muốn nghe thì fải đăng kí làm thành viên :p

Tình ngỡ là mơ (Hoài An)

Giọt sương long lanh... phố xanh trong xanh... ngất ngây đôi môi em vui cùng anh...
Tình ta lung linh... đóa hoa tươi xinh... bình minh ca vang muôn ngàn tia nắng...

Như bao yêu thương giăng kín đôi tim thầm nghe... Như đôi chim non muốn ngủ mê...
Như trên vai ngoan e ấp tin yêu cùng nhau... qua bao phong ba tình nương náu...

Cùng nắm chặt tay... cùng xây đắp ngày mai... nguyện cho bao yêu thương chẳng phai tàn...
Tìm đến bình yên... tìm đến những mùa xuân... Tình yêu bên cung đàn ca hát...
Rồi những mùa hoa... hạnh phúc trong ngày qua... Từ trên đôi môi yêu những tiếng cười...
Tình ngỡ ... tình thắm những lời thơ... Người hỡi yêu anh trọn đời vui...:inlove:

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
@ Dungphan: Này đi ra biển có nhiều cái hay lém đó. Em bi giờ cũng có mấy cái dự định nhưng chả cái nào vào cái nào. Nhiều lúc cũng mệt mỏi, nhưng cuộc sống thế mà (triết lý quá đi mất).
Đi chơi vui nhé, để hết căng thẳng nào.
@ Doremon: Chắc chị yêu anh ấy rất nhiều, em cũng biết cái cảm giác rời xa người mình yêu như thế nào nhưng em vẫn luôn tin vào cuộc sống. Tin vào một ngày mai. (với cả lúc xa anh ấy nhất em lại tin anh ấy rất nhiều, bi giờ thì ổn rồi)

Chị này "Bình yên nhất là tình cảm của mẹ, mạnh mẽ nhất là tình cảm của cha, ngọt ngào nhất là tình yêu cả người yêu.... nhưng lâu dài nhất là tình cảm của bạn". Khi nào đó thấy cô đơn trong cuộc đời hãy nghĩ đến những người bạn, họ luôn sẵn sàng giúp đỡ mình.
Chúc chị vui vẻ!

D

Doremon0321

Guest
17/3/06
0
0
0
Chân trời
Tigon-ETC nói:
@ Doremon: Chắc chị yêu anh ấy rất nhiều, em cũng biết cái cảm giác rời xa người mình yêu như thế nào nhưng em vẫn luôn tin vào cuộc sống. Tin vào một ngày mai. (với cả lúc xa anh ấy nhất em lại tin anh ấy rất nhiều, bi giờ thì ổn rồi)

Chúc chị vui vẻ!

@ Tigon !

Cám ơn em đã động viên chị, trong cuộc đời của chị có lẽ những người bạn tốt là một phần không thể thiếu được, họ là " cứu tinh" của những nỗi buồn mà chị đang mang. Chị hiều rằng, những gì chị đang trãi qua là một phần tất yếu của cuộc sống chị đang có, chị mở topic này cũng chỉ để làm dịu lòng mình mỗi khi có giông bão xảy ra, có những chuyện mình không thể nói cặn kẽ, trực tiếp với bè bạn bè vì mình không thể lột tả được những suy nghĩ tận góc cạnh. Chị mở topic này cũng không phải là để than phiền về cuộc sống mà chị đang sống, chỉ đơn giản đây là cảnh đời của chị, chị nói lên suy nghĩ của chị về một vần đề mà chị chưa nói được cùng với ai .. và san sẽ nó với những người bạn đồng cảnh.... Tigon biết không, từ khi chị có góc riêng này, chị vui lên rất nhiều... vì cảm nhận được tấm lòng mà các bạn dành cho góc nhỏ này...

Về tình yêu đầu của chị à ? Chuyện đó đã xảy ra lâu lắm rồi..... lâu thật là lâu .. từ cái thuỡ có lẽ lúc đó Tigon còn bé xíu... Thật ra lúc đó chị cũng không biết là khi xa người đó chị sẽ vẫn nhớ cho đến ngày hôm nay... Và chị vẫn nhớ đến thật.. có lẽ nó đã khắc vào trong tim trong óc chị, muốn quên đi ư ? Có lẽ sẽ là không thể ! Nhưng tất cả chỉ là kỷ niệm của một quá khứ tươi đẹp mà thôi ! Chị vô tình nhớ lại .... và cũng cảm thấy hơi ray rứt chút xíu về bản thân mình vì hiện tại mình vẫn đang yêu người đàn ông của mình chứ không phải là vẫn còn yêu người ấy ! :freddy:

Tigon, chị muốn góc nhỏ này sẽ là nơi an toàn nhất cho những ai cô đơn nhất, buồn nhất, thất vọng nhất.... hãy vào đây để được xoa dịu những nỗi niềm không thể nói được cùng ai... ! :bigok:

Cám ơn tất cả các bạn đã lắng nghe !

Sửa lần cuối:
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
@Doremon: trong cuộc sống mỗi con người đều trải qua những chuyện vui buồn. Mỗi con người mỗi hoàn cảnh. Nhưng chúng ta có thể san sẻ cùng nhau để chuyện vui thì được nhân đôi, chuyện buồn thì được san sẻ đi ít nhiều. Những lúc em buồn nhất luôn có bạn bè bên cạnh (em cảm ơn chị Dungphan, cảm ơn anh Vũ Hoài Đức, cảm ơn chị babyan đã lắng nghe câu chuyện của em nhưng bây giờ thì ổn rồi. Cũng có thể một lúc nào đó em lại rơi vào hoàn cảnh như thế - cuộc sống mà, các anh chị vẫn luôn lắng nghe cô em gái bé nhỏ chứ?)
Có thể có một lúc nào đó chúng ta cùng cảnh ngộ, có thể có một lúc nào đó chúng ta đau buồn nhất, có thể có một lúc nào đó chúng ta vui vẻ nhất. Hãy giang tay đón nhận những chia sẻ vui buồn. Hãy thả hồn mình lênh đênh theo gió để thấy rằng cuộc sống thật đáng yêu.

Chị Doremon ơi, hãy sống thật vui vẻ chị nhé, cuộc sống còn trước mặt. Mong rằng nụ cười luôn nở trên môi chị. Hạnh phúc sẽ mỉm cười với chị.

Bi giờ nhìn lại thấy chị hơn em cũng hơi nhiều tuổi (hiiiii). Đi với webketoan em luôn là em út, thật vui vì được quen mọi người.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
@Trăng chiều: Có lẽ Thiên Thanh cảm nhận được tâm sự của chị.

@Bé xinh: mình chưa thực sự “vướng” vào chuyện tc, chỉ có người ta có tình cảm đơn phương với mình và ngược lại thôi. Nhưng chuyện của mình cũng rất đơn giản. Mình ko muốn, có lẽ là chưa sẵn sàng để đón nhận những chuyện này (chưa sẵn sàng để yêu!). Nên có tcảm với người ta thì mình cũng . . . ko cho nó phát triển. Song thấy suy nghĩ như bé xinh có phải là hơi tiêu cực, hình ảnh của bé xinh mình thấy ngoài đời là một cô bé dễ thương, vui vẻ, cười nói vô tư với mọi người. Có phải tại “một lần bị rắn cắn 10 năm sau vẫn còn sợ” ko?
Chúc bạn sớm lấy lại cân bằng và có niềm tin vào những điều tốt đẹp của cuộc sống.
------------------------
Em đang ko vui, em rất chán nhất là cái tâm trạng này _ “ Tôi buồn ko hiểu vì sao tôi buồn! ”.

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
[QUOTE=Thien Thanh
@Bé xinh: mình chưa thực sự “vướng” vào chuyện tc, chỉ có người ta có tình cảm đơn phương với mình và ngược lại thôi. Nhưng chuyện của mình cũng rất đơn giản. Mình ko muốn, có lẽ là chưa sẵn sàng để đón nhận những chuyện này (chưa sẵn sàng để yêu!). Nên có tcảm với người ta thì mình cũng . . . ko cho nó phát triển. "

@ Thien Thanh

Nói về tình yêu thì theo bản thân chị cho rằng không có khái niệm " chuẩn bị yêu" nên sẽ không có tình trạng rằng ' đã sẵn sàng để yêu ". Tình yêu nó là một cái gì đó rất đặc biệt, và bản thân của nó có sức hút mãnh liệt cũng rất đặc biệt. Em chưa bị ma lực của tình yêu kéo em đi điều đó có nghĩa là đối tượng đó không đủ " power" để kéo em về phía anh ta. Chỉ đơn giản thế thôi em ạ.

Tình yêu đến thì sẽ khó lòng cưỡng lại được, nếu vì một lý do nào đó bắt buộc ta phải cưỡng lại tình yêu ấy thì lúc đó tim của ta sẽ đau, mà tim ta đau thì có nghĩa là ta đang yêu.
:1luvu: :inlove:

be_xinh

be_xinh

Guest
Thien [EMAIL="Thanh@Bé" nói:
Thanh@Bé[/EMAIL] xinh: mình chưa thực sự “vướng” vào chuyện tc, chỉ có người ta có tình cảm đơn phương với mình và ngược lại thôi. Nhưng chuyện của mình cũng rất đơn giản. Mình ko muốn, có lẽ là chưa sẵn sàng để đón nhận những chuyện này (chưa sẵn sàng để yêu!). Nên có tcảm với người ta thì mình cũng . . . ko cho nó phát triển. Song thấy suy nghĩ như bé xinh có phải là hơi tiêu cực, hình ảnh của bé xinh mình thấy ngoài đời là một cô bé dễ thương, vui vẻ, cười nói vô tư với mọi người. Có phải tại “một lần bị rắn cắn 10 năm sau vẫn còn sợ” ko?
Chúc bạn sớm lấy lại cân bằng và có niềm tin vào những điều tốt đẹp của cuộc sống.
------------------------
Em đang ko vui, em rất chán nhất là cái tâm trạng này _ “ Tôi buồn ko hiểu vì sao tôi buồn! ”.
Cám ơn thienthanh nhìu nha,dù mình chưa được biết bạn.:mrstraetz Trước kia mình cũng từng nghĩ như bạn.Nhưng rùi cái gì đến nó sẽ đến,ko gượng ép được đâu!Như chị phuongnam có nói đó!!Sau cơn mưa trời lại sáng,cám ơn mọi người đã an ủi,giúp bé xinh vượt qua những giây phút ko mấy tốt đẹp!!!:bigok: :dance2:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Phuongnam nói:
Thien Thanh nói:
@Bé xinh: mình chưa thực sự “vướng” vào chuyện tc, chỉ có người ta có tình cảm đơn phương với mình và ngược lại thôi. Nhưng chuyện của mình cũng rất đơn giản. Mình ko muốn, có lẽ là chưa sẵn sàng để đón nhận những chuyện này (chưa sẵn sàng để yêu!). Nên có tcảm với người ta thì mình cũng . . . ko cho nó phát triển. "

@ Thien Thanh

Nói về tình yêu thì theo bản thân chị cho rằng không có khái niệm " chuẩn bị yêu" nên sẽ không có tình trạng rằng ' đã sẵn sàng để yêu ". Tình yêu nó là một cái gì đó rất đặc biệt, và bản thân của nó có sức hút mãnh liệt cũng rất đặc biệt. Em chưa bị ma lực của tình yêu kéo em đi điều đó có nghĩa là đối tượng đó không đủ " power" để kéo em về phía anh ta. Chỉ đơn giản thế thôi em ạ.

Tình yêu đến thì sẽ khó lòng cưỡng lại được, nếu vì một lý do nào đó bắt buộc ta phải cưỡng lại tình yêu ấy thì lúc đó tim của ta sẽ đau, mà tim ta đau thì có nghĩa là ta đang yêu.
:1luvu: :inlove:
Ko có đâu chị ơi, em sẽ ko cho phép trái tim mình đau vì tyêu đâu! Có phải tại mình chưa yêu nên moi dam liều lĩnh tuyên bố vậy ko nhỉ?!

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
Thien Thanh_ nói:
Phuongnam nói:
Ko có đâu chị ơi, em sẽ ko cho phép trái tim mình đau vì tyêu đâu! Có phải tại mình chưa yêu nên moi dam liều lĩnh tuyên bố vậy ko nhỉ?!

Em ơi .. tại em chưa yêu nên mới " dám " tuyên bố vậy thôi, chứ còn đã login vào tình yêu rồi thì ..... sẽ biết mà ! Khoan hãy nói trước em ạ, nhất là nói về tình yêu ! Tình yêu làm hồi sinh một tâm hồn đang héo úa và cũng làm héo úa môt tâm hồn đang tươi xanh ! ( Triết lý quá ! ) :dance2: :dance2: :inlove:

be_xinh

be_xinh

Guest
Phuongnam nói:
Thien Thanh_ nói:
Em ơi .. tại em chưa yêu nên mới " dám " tuyên bố vậy thôi, chứ còn đã login vào tình yêu rồi thì ..... sẽ biết mà ! Khoan hãy nói trước em ạ, nhất là nói về tình yêu ! Tình yêu làm hồi sinh một tâm hồn đang héo úa và cũng làm héo úa môt tâm hồn đang tươi xanh ! ( Triết lý quá ! ) :dance2: :dance2: :inlove:
BX cũng nghĩ như chị phuongnam!!lúc trước BX cũng đã từng quyết tâm dữ dội như thienthanh nhưng rùi mọi chuyện ko như BX muốn,ko phải cứ ko cho phép hay cho phép là được.Có lẽ thiênthanh đang nói chuyện bằng lý trí,còn con tim thì sẽ có lý lẽ riêng của nó,ko ép buộc được đâu!

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Híc, cám ơn các tiền bối!!!:1luvu:
:wall: Thế này thì có lẽ em phải xem lại, thôi chờ em có vài năm kinh nghiệm trong "lĩnh vực" này rồi quay lại đàm đạo với các bác sau vậy.
:friend:

B

bonbon233

Guest
24/4/06
3
0
0
38
nha trang
ui.......học hỏi được nhiều điều àh nhen.....kiểu này chắc phải thường xuyên dzô đây để tích luỹ kinh nghiệm wá. Thanks mấy sis nhìu ......em vỡ ra được nhìu điều lém đó....hihì

T

Trangchieu

Guest
20/3/06
0
0
0
HN
Thien Thanh_ nói:
@Trăng chiều: Có lẽ Thiên Thanh cảm nhận được tâm sự của chị.
Thien Thanh_ nói:
Cám ơn em, chị đã từng tưởng rằng mình rất thông minh trong tình yêu nhưng thật ra trong tình yêu chị là người ngốc làm sao!

Đã có một thời chị ở tuổi của em và đã từng nhìn tình yêu bằng đôi mắt giống như em đang nhìn nó ngày hôm nay.. và em ạ, ở mỗi thời điểm, nói như Phuongnam, tình yêu được " cảm nhận" qua những lăng kính rất khác nhau, nó tùy thuộc vào hoàn cảnh, trình độ nhận thức, khả năng cảm nhận ở từng thời điểm khác nhau của mỗi chúng ta.. Nhưng theo chị chỉ một điều duy nhất mà tình yêu sẽ luôn luôn không hề " thay đổi" đó là sức hấp dẫn, sự dịu dàng và quyến rũ riêng biệt.... Tình yêu khiến cho con người chúng ta có thể " chống chọi" được với cuộc sống ở ngoài kia.. mặc dù tình yêu cũng là loại tình mang đến cho chúng ta nhiều sự phiền muộn, đau lòng thuộc loại top ten trên thế gian này !

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA