Thanh toán toàn bộ bằng tiền mặt thì có được hoàn VAT k?

• Thread starter CFS
  • Ngày gửi
C

CFS

Guest
Công ty anh bạn mình đang định làm hồ sơ hoàn VAT, nhưng mình hỏi qua thì cty đấy 90% là thanh toán bằng tiền mặt. Theo anh bạn mình giải thích thì mấy bác Trung Quốc đi lại VN liên tục nên nhân tiện cầm tiền theo trả.

Theo mình nghĩ thì trường hợp này rất khó được hoàn VAT, đúng k mọi người nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
CFS nói:
Công ty anh bạn mình đang định làm hồ sơ hoàn VAT, nhưng mình hỏi qua thì cty đấy 90% là thanh toán bằng tiền mặt. Theo anh bạn mình giải thích thì mấy bác Trung Quốc đi lại VN liên tục nên nhân tiện cầm tiền theo trả.

Mình không nghỉ là khó đâu, mà là không được hòan thuế GTGT cho trường hợp xuất khẩu mà không thanh tóan bằng chuyển khỏan

T

TTKH

Guest
31/10/05
55
0
0
Binh Duong
CFS nói:

Mình cũng đã từng hoàn thuế GTGT cho công ty thì họ chỉ hoàn cho bạn theo tỷ lệ thanh toán bằng chuyển khoản qua Ngân hàng. Nếu như vậy thì họ chỉ hoàn cho mình đúng 10% mà thôi. Thanh toán bằng tiền mặt thì không được tính vô. Kể ra cũng khó mà thuyết phục mấy bác thuế về khoản thanh toán bằng tiền mặt. Vì các công ty xuất khấu phải thanh toán qua ngân hàng mà.

H

hymalaya

Sơ cấp
30/11/05
36
0
6
Hanoi
Nếu thế thì chỉ được hoàn đối với số tiền thanh toán chuyển khoản thôi. Đã có văn bản quy định về trường hợp này rồi thì phải. Trước đây đối với thưởng xuất khẩu, kim ngạch xuất khẩu thanh toán không qua ngân hàng cũng không đựoc xét thưởng.

H

hunghanel

Guest
15/1/05
22
0
1
49
Ha noi
bây giờ phải tính xem số thuế được hoàn có nhiều hơn số lệ phí ngân hàng thì sang biên giới mở 1 tài khoản rồi chuyển tiền về để được hoàn thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA