File kế toán excel theo quyết định 48, bổ sung tài khoản và điều chỉnh BCTC theo Thông tư 138 ngày 0

• Thread starter levanton
  • Ngày gửi
T

tnganshanh

Trung cấp
13/6/13
97
4
18
32
hung yên
Ðề: File kế toán excel theo quyết định 48, bổ sung tài khoản và điều chỉnh BCTC theo Thông tư 138 ngày 04/10/2011

Bác @levanton ơi sao cháu không hiểu cái của bác nhỉ,nhập vào cái sheet phat sinh mà số liệu nó không tụ nhảy gì cả bác ạ
bit phải làm sao hả bác

Khóa học Quản trị dòng tiền
levanton

levanton

Cao cấp
Ðề: File kế toán excel theo quyết định 48, bổ sung tài khoản và điều chỉnh BCTC theo Thông tư 138 ngày 04/10/2011

Bác @levanton ơi sao cháu không hiểu cái của bác nhỉ,nhập vào cái sheet phat sinh mà số liệu nó không tụ nhảy gì cả bác ạ
bit phải làm sao hả bác

Có lẽ bạn chưa thao tác đúng, sơ bộ như sau:
Đầu tiên, bạn chỉnh sửa ngày bắt đầu và ngày cuối ơ sheet TNDN (Viết tắt của chữ Thông Tin Doanh Nghiệp)
Sau đó kiểm tra lại xem số liệu đã tự nhảy chưa? nếu không được thi khi nào bạn online bằng yahoo, hoặc teamview, nhắn vào dt 0908130809 mình thao tác thử bạn xem sẽ hiểu.

V

vuthisau

Guest
30/3/11
2
0
1
TP.HCM

Ad @levanton ơi, cho em hỏi, em làm mà bị lệch số liệu trên bảng CĐTK, đã tìm thấy sai sót là do có 1 số phát sinh N331 : 21tr trên sổ tổng hợp 331 cứ hiện ở các dòng sau. Nên cuối kỳ bị lệch, ai gặp trường hợp này trả lời giúp em với. Em đã làm lại file khác mà vẫn bị như trên. Giúp em với, em đang gấp lắm.
Cám ơn mọi người

levanton

levanton

Cao cấp

Ad @levanton ơi, cho em hỏi, em làm mà bị lệch số liệu trên bảng CĐTK, đã tìm thấy sai sót là do có 1 số phát sinh N331 : 21tr trên sổ tổng hợp 331 cứ hiện ở các dòng sau. Nên cuối kỳ bị lệch, ai gặp trường hợp này trả lời giúp em với. Em đã làm lại file khác mà vẫn bị như trên. Giúp em với, em đang gấp lắm.
Cám ơn mọi người

@vuthisau
Hình như em sử dụng file nào đó để làm số sách chứ không phải file tải từ link này. File Hình ảnh em gửi qua mail khó xác định em sai sót ở đâu.

H

hanhactech

Sơ cấp
3/1/14
24
0
0
Nha Trang

Thầy @levanton ơi, em đang sử dụng file của thầy, nhưng khi em in phiếu thu - chi thì ngày tháng bị ngược, Ví dụ ngày 1 tháng 5 năm 2014 thì trên phiếu lại hiện ngày 5 tháng 1 năm 2014. Em vào chỉnh sửa lại phần ngày tháng thì hiện lại là 1/5/2014. Thầy chỉ em cách sửa với ạ?
Em cảm ơn thầy nhiều!

levanton

levanton

Cao cấp

Thầy @levanton ơi, em đang sử dụng file của thầy, nhưng khi em in phiếu thu - chi thì ngày tháng bị ngược, Ví dụ ngày 1 tháng 5 năm 2014 thì trên phiếu lại hiện ngày 5 tháng 1 năm 2014. Em vào chỉnh sửa lại phần ngày tháng thì hiện lại là 1/5/2014. Thầy chỉ em cách sửa với ạ?
Em cảm ơn thầy nhiều!

Bạn vào control panel cài đặt lại ngày tháng trong máy tính của bạn sẽ được.

V

vietnhankt

Sơ cấp
28/7/14
14
1
3
40
Đồng Nai

Anh cho đúng thứ em đang cần. Cảm ơn anh @levanton rất nhiều

H

hanhactech

Sơ cấp
3/1/14
24
0
0
Nha Trang

Dạ, em cảm ơn thầy nhiều ạ

T

toquang

Sơ cấp

@levanton a cho em hỏi? sử dụng file kế toán a đã tải lên như trên nhưng e dùng cho công ty xây lắp thì e phải sửa công thức ở cột nào của sheeet phátinh để chi phi có thể tồng hợp cho từng công trình ở sheet TONGHOPZ vậy a? và công thức đó như thế nào a có thể giúp e được k ạ? a có thể sửa file lại giúp e được k ạ. vì e k rành về excel cho lắm chỉ đọc hiểu được công thức thôi chứ k tự lập được công thức hoàn chỉnh. e xin cảm ơn trước ạ. mail của e : toquang010491@gmail.com

Sửa lần cuối:
levanton

levanton

Cao cấp

@levanton a cho em hỏi? sử dụng file kế toán a đã tải lên như trên nhưng e dùng cho công ty xây lắp thì e phải sửa công thức ở cột nào của sheeet phátinh để chi phi có thể tồng hợp cho từng công trình ở sheet TONGHOPZ vậy a? và công thức đó như thế nào a có thể giúp e được k ạ? a có thể sửa file lại giúp e được k ạ. vì e k rành về excel cho lắm chỉ đọc hiểu được công thức thôi chứ k tự lập được công thức hoàn chỉnh. e xin cảm ơn trước ạ. mail của e : toquang010491@gmail.com

Check mail nhé, Anh đã gửi @toquang 2 file dùng cho qd 15 va qd 48

T

toquang

Sơ cấp

Dạ e cảm ơn a nhìu nha. @levanton

levanton

levanton

Cao cấp
T

toquang

Sơ cấp

A @levanton có thể cho e hỏi điều này nữa được k a? trong sheet PHATSINH e vẫn muốn giữ lại cái cột MACP để chi phí quản lí vẫn có thể theo dõi chi tiết trong sheet Sổ CPKD. như vậy thì phải thêm cột vào sheet PHATSINH để vừa theo dõi được chi phí bên sheet TONGHOP và Sheet Sổ CPKD nếu làm như vậy thì những sổ khác có bị ảnh hưởng gì k a?

M

mrhuynhkhoa

Guest
10/4/11
3
0
1
Vinh Long

Chào anh @levanton, a cho em hỏi là phần mềm này mình có sử dụng được cho phương pháp thuế giá trị gia tăng trực tiếp trên doanh thu được không ạ. sao em sử dụng tương đối tốt ở giai đoạn đầu, mà em hạch toán thêm phần thuế gtgt giảm doanh thu N 5111/ C3331 thì số liệu bị sai. anh giải đáp dùm em, nếu không sử dụng được thì mình chỉnh sửa chỗ nào vậy anh. Em cảm ơn anh nhiều. Đc mail của em : mrhuynhkhoa@gmail.com. nếu tiện a chỉnh dùm em phần đó được không anh,

levanton

levanton

Cao cấp

Chào anh @levanton, a cho em hỏi là phần mềm này mình có sử dụng được cho phương pháp thuế giá trị gia tăng trực tiếp trên doanh thu được không ạ. sao em sử dụng tương đối tốt ở giai đoạn đầu, mà em hạch toán thêm phần thuế gtgt giảm doanh thu N 5111/ C3331 thì số liệu bị sai. anh giải đáp dùm em, nếu không sử dụng được thì mình chỉnh sửa chỗ nào vậy anh. Em cảm ơn anh nhiều. Đc mail của em : mrhuynhkhoa@gmail.com. nếu tiện a chỉnh dùm em phần đó được không anh,

File kế toán dùng chung cho các phương pháp thuế GTGT. Tuy nhiên vì nếu ghi hết, đầy đủ các nghiệp vụ giảm trừ : CK, giảm giá, hàng trả thì sẽ thêm nhiều dòng. tương tự như các khoản giảm trừ trên thìn có giảm trừ doanh thu do phương pháp thuế trực tiếp, thuế TTDB,... vì vậy @mrhuynhkhoa có thể sửa công thức ở phần kết chuyển tự động. dòng các TK ghi Nơ 511, Co 911. Ví dụ công thức đang có: SUMIF($J$15:J807.I808.$R$15:R807) thì bạn sửa thành :
= SUMIF($J$15:J807.I808.$R$15:R807)-SUMIF($I$15:I807.J808.$R$15:R807)
Nếu vẫn không được, bạn mở teamview và nhắn ID, pass vào dt 0908130809.

M

mrhuynhkhoa

Guest
10/4/11
3
0
1
Vinh Long

Vâng em đã hiểu, cảm ơn anh @levanton nhiều ạ. em đã thử dùng cách như anh nói nhưng e lại trừ thủ công sumif(....) - (các khoản giảm doanh thu) kết quả cũng đúng nhưng e thấy nó ko tự động nên ko hài lòng. có sự hướng dẫn của anh em sẽ áp dụng.
CẢM ƠN ANH VÀ CHÚC ANH NHIỀU SỨC KHỎE VÀ HẠNH PHÚC.

T

toquang

Sơ cấp

@levanton a cho e hỏi e dùng file kế toán dành cho cty xây lắp của a gửi cho e đó. phần TONGHOP Z thì số liệu tổng hợp đầy đủ nhưng sang bên sheet CHITIETCTR thì toàn hiện ra #N/A là sao a? a giúp e với?

levanton

levanton

Cao cấp

@levanton a cho e hỏi e dùng file kế toán dành cho cty xây lắp của a gửi cho e đó. phần TONGHOP Z thì số liệu tổng hợp đầy đủ nhưng sang bên sheet CHITIETCTR thì toàn hiện ra #N/A là sao a? a giúp e với?

Ở CTCtrinh bạn chọn mã chi phí, công trình. Mã ở sheet này là Mã tổng theo công trình, chứ không phải mã chi tiết theo yếu tồ như khi chọn Mã Vật liệu, Mã Nhân công, Mã...

T

toquang

Sơ cấp

Ở CTCtrinh bạn chọn mã chi phí, công trình. Mã ở sheet này là Mã tổng theo công trình, chứ không phải mã chi tiết theo yếu tồ như khi chọn Mã Vật liệu, Mã Nhân công, Mã...
e đã chọn mã tổng hợp rồi nhưng vẫn vậy???????
Khi e thay đổi tên công trình theo tên công trình đang phát sinh thì toàn bộ đều là #N/A.?
mà giữ nguyên tên CT1 hay CT2 theo như a để thì nó bình thường k sao hết?
nhưng như vậy thì rất khó nhận biết được đó là chi phí của công trình nào.........
a giúp e với. e cảm ơn a @levanton

C

CopTung

Guest
4/10/14
2
0
1
38
Chào anh! e sd file cua anh , nhưng mà NKthu tiền , /chi tiền không nhay?
e phải làm thế nào ạ?
Cảm ơn!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA