Mỗi tuần một chuyên đề

File kế toán excel theo quyết định 48, bổ sung tài khoản và điều chỉnh BCTC theo Thông tư 138 ngày 0

• Thread starter levanton
  • Ngày gửi
V

Vinh Tit

Sơ cấp
22/10/08
44
0
0
Ha Noi
Ðề: File kế toán excel theo quyết định 48, bổ sung tài khoản và điều chỉnh BCTC theo Thông tư 138 ngày 04/10/2011

Bác Tôn hướng dẫn em thêm về sheet TonghopZ với, em chưa hiểu cách sử dụng lắm ạ. Bên em làm dịch vụ, em muốn đặt mã cho từng hợp đồng và tập hợp chi phí vào TK 154 theo từng hợp đồng, sau đó khi phát sinh doanh thu thì xác định giá vốn từ 154 sang 632. Cám ơn bác ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thuyact

Sơ cấp
2/10/10
32
0
6
34
Ha Nôi
Ðề: File kế toán excel theo quyết định 48, bổ sung tài khoản và điều chỉnh BCTC theo Thông tư 138 ngày 04/10/2011

Cháu chào chú Tồn !
Chú ơi, cty cháu làm theo QD48. Trong phần CDPS ấy, khi cháu nhập số dư đầu kỳ, và phần phát sinh trong kỳ(khi làm ở sheet PS thì tự nhày ý ạ) Số đầu kỳ và PSTK của cháu luôn cân, nhưng số dư cuối kỳ thì ko cân ạ, cháu đã làm lại rất nhiều lần rồi mà vẫn ko sửa được vì sao số cuối kỳ lại ko cân ạ.Còn nữa về phần BCTC nữa, các số liệu nhảy ko đúng ạ, Chú có thể giúp chau ko ạ? Cháu gửi kem theo file nhỏ đính kèm
Cháu cảm ơn!

Đính kèm

• QD48_138MAU_THUY.rar
    923.1 KB · Lượt xem: 127
levanton

levanton

Cao cấp

Cháu chào chú Tồn !
Chú ơi, cty cháu làm theo QD48. Trong phần CDPS ấy, khi cháu nhập số dư đầu kỳ, và phần phát sinh trong kỳ(khi làm ở sheet PS thì tự nhày ý ạ) Số đầu kỳ và PSTK của cháu luôn cân, nhưng số dư cuối kỳ thì ko cân ạ, cháu đã làm lại rất nhiều lần rồi mà vẫn ko sửa được vì sao số cuối kỳ lại ko cân ạ.Còn nữa về phần BCTC nữa, các số liệu nhảy ko đúng ạ, Chú có thể giúp chau ko ạ? Cháu gửi kem theo file nhỏ đính kèm
Cháu cảm ơn!

Em cho số dư đầu là cân nhưng thật ra chưa cân.
Kiềm tra lại số dư đầu kỳ của TK 211, số chi tiết 2111 lệch so với 211: 364.000 đ, đó la lý do số dư cuối không cân
Ngoài ra một số số liệu đầu kỳ chưa đạt: TK 156, 156. và TK 421 4211 hay 4212 nữa.

levanton

levanton

Cao cấp

Bác Tôn hướng dẫn em thêm về sheet TonghopZ với, em chưa hiểu cách sử dụng lắm ạ. Bên em làm dịch vụ, em muốn đặt mã cho từng hợp đồng và tập hợp chi phí vào TK 154 theo từng hợp đồng, sau đó khi phát sinh doanh thu thì xác định giá vốn từ 154 sang 632. Cám ơn bác ạ.

Nếu cty sản xuất thi sử dụng sheet THZ đạt mã là khi liên quan chi phí sản xuất chọn mã ở cột M, cùng dòng với nghiêp vụ ghi nợ TK chi phí sản xuất.
Phần đầu của sheet TonghopZ có ghi là dùng cho các cty xây dựng, bạn gửi e mail đến hộp thư iskata2001@yahoo.com đề nhận file dành cho công ty xây dựng.

Q

quynhpham

Trung cấp
4/2/09
104
0
16
Nam Thành_Ninh Bình

Chưa tích hợp mà cũng nhiều người sứ dụng chưa được, nếu tích hợp NXT vào file thì sẽ khó hơn nhiều và không có thời gian trả lời, giải thích. Nếu em sử dụng tốt file đã có và có nhu cầu tham khảo, sử dụng file cao cấp thì gửi e mail để nhận file.

Anh ơi! em đã sử dụng file kế toán của anh được gần 3 năm rồi, quả là nó tuyệt vời trước hết em xin cảm ơn anh vì đã cho bọn em một file kế toán vô cùng hữu ích, anh có thể cho em xin file tích hợp vả phần NXT không ạ? Email của em là: quynhpham.idt@gmail.com. Em xin cảm ơn anh!

H

haphuongtrung

Sơ cấp
8/10/09
10
0
1
35
phuongtrung

Đọc những bài viết của thầy hay quá, thật hữu ích,
thầy gửi cho em xin file NXT vào mail haphuongtrung@gmail.com được không ạ?

T

Taya

Guest
26/1/13
2
0
0
33
Viet Nam

Thầy Tốn ơi có thể gửi giúp em vào mail file có tích hợp NXT được không ah? Em cảm ơn nhiều

Cảm ơn thầy, thầy có thể gửi cho em 1 file tich hợp NXT như bạn này được ko a? công ty em cung la công ty thương mai a.
mail của em là: nguyenhoaigiang8789@gmail.com

T

Taya

Guest
26/1/13
2
0
0
33
Viet Nam

Em nhận được rồi ạ!
Em cảm ơn thầy!

X

xingauT

Guest
26/5/09
40
1
8
TP.HCM

Em cảm ơn thầy Tồn, file của thầy rất hữu ích . Em mới vào nghề kế toán, xin thầy cho em hỏi chút em sử dụng file nhưng em không in được phiếu thu, phiếu chi và phiếu kế toán nữa ạ. Ví dụ ở phần phiếu chi thì Họ và tên người nhận tiền không có ạ là số 0. xin thầy chỉ giúp em vời ạ.

levanton

levanton

Cao cấp

Em cảm ơn thầy Tồn, file của thầy rất hữu ích . Em mới vào nghề kế toán, xin thầy cho em hỏi chút em sử dụng file nhưng em không in được phiếu thu, phiếu chi và phiếu kế toán nữa ạ. Ví dụ ở phần phiếu chi thì Họ và tên người nhận tiền không có ạ là số 0. xin thầy chỉ giúp em vời ạ.

Muốn có họ tên ngưoi giao dịch, nhận tiền vào nộp tiền, bạn ghi họ tên vào cột S, cùng dòng với chứng từ thu chi là sẽ có.

X

xingauT

Guest
26/5/09
40
1
8
TP.HCM

Em cảm ơn thầy, em làm được rồi ạh.

H

Hiennguyenpt

Sơ cấp
21/8/08
9
0
1
Ha Noi

Thầy ơi, cho em hỏi chút, bây giờ em mới được biết đến file của thầy và em đang làm theo, nhưng có vấn đề này em thắc mắc nhờ thầy giải đáp giúp em với ạ. Ở sheet ' Phatsinh' nếu em thêm dòng thì số liệu ở các dòng thêm đó có công thức được link sang các sheet khác không ạ.
Thầy cho em xin luôn file có tích hợp phần XNT với ạ
Em cảm ơn thầy nhiều ạ.

Sửa lần cuối:
X

xingauT

Guest
26/5/09
40
1
8
TP.HCM

Em chào thầy tồn ạ, file em đang dùng bị lỗi ở sổ QTM, sổ chi tiết báo là số liệu sai lệch so với bảng CDPS, em đã kéo công thức rồi nhưng ma không được thầy ạ, mong thầy chỉ giúp em với.

levanton

levanton

Cao cấp

Em chào thầy tồn ạ, file em đang dùng bị lỗi ở sổ QTM, sổ chi tiết báo là số liệu sai lệch so với bảng CDPS, em đã kéo công thức rồi nhưng ma không được thầy ạ, mong thầy chỉ giúp em với.

Hiennguyenpt nói:
Thầy ơi, cho em hỏi chút, bây giờ em mới được biết đến file của thầy và em đang làm theo, nhưng có vấn đề này em thắc mắc nhờ thầy giải đáp giúp em với ạ. Ở sheet ' Phatsinh' nếu em thêm dòng thì số liệu ở các dòng thêm đó có công thức được link sang các sheet khác không ạ.
Thầy cho em xin luôn file có tích hợp phần XNT với ạ
Em cảm ơn thầy nhiều ạ.

Khi thêm dòng ơ sheet PHATSINH, các sheet khác các bạn copy công thức dòng 15-16 xuống hết trang.
Sau khi copy xong mà vẫn báo sai, các bạn xem ngày tháng ơ sheet PHATSINH đã nhập đúng chưa.

H

Hiennguyenpt

Sơ cấp
21/8/08
9
0
1
Ha Noi

Cảm ơn thầy, em làm được rồi ạ. Thầy cho em xin file có tích hợp phần XNT với ạ. Mail của em là: hien.nguyen6@gmail.com

Kính chúc thầy luôn khoẻ

V

vietnga166

Sơ cấp
22/12/11
23
0
1
33
hà nội

Trường hợp cty bạn sử dụng nhiều TK TGNH bạn có thể thêm dòng bên dưới dòng TK 1121, và mở thêm 1121_ACB, 1121_VIETINB, 1121_AD và copy cong thức các dong thác xuống đề sử dụng.
Riêng phần chi tiết 152, 153, 155, 156 bạn nên theo dõi file chi tiết, NXT khác, tải ở box "số sách kế toán "
http://www.webketoan.vn/forum/so-sach-bao-cao-ke-toan/cac-file-excel-so-sach-ke-toan-92547-2.html
link die rồi thầy ơi, thầy gửi lại đc k ạ?
Em đang hách toán riêng CP vận chuyển bốc dỡ cho NVL đầu vào mà k biết thêm TK ntn ở file sổ sách excel theo qd 48 của thầy :(

T

thuyact

Sơ cấp
2/10/10
32
0
6
34
Ha Nôi

Chú Tồn ơi, cho cháu hỏi về phần báo cáo lưu chuyển tiền tệ ấy, khi làm sheet phát sinh thì đặt mã ntn để nó nhảy sang BCLCTT Ạ? cháu đặt mã giống với mã trong BCLCTT ( 01;02;....) nhưng nó ko nhảy, hic, cháu lại phải làm thủ công
Giải đáp giúp cháu với

levanton

levanton

Cao cấp

Chú Tồn ơi, cho cháu hỏi về phần báo cáo lưu chuyển tiền tệ ấy, khi làm sheet phát sinh thì đặt mã ntn để nó nhảy sang BCLCTT Ạ? cháu đặt mã giống với mã trong BCLCTT ( 01;02;....) nhưng nó ko nhảy, hic, cháu lại phải làm thủ công
Giải đáp giúp cháu với

Em tham khảo hướng dẫn ở sheet Hocnhanh ( có nền màu vàng) , cơ bản như sau: Vẫn sử dụng các số 01,02,... nhưng trước các số co chự M, và cuối dãy ký tự có chữ T, hoặc chữ C , thề hiện dòng tiền thu và chi trong LCTT.

M

manhhung0207

Guest
29/8/08
2
0
0
36
HA NOI

Thank bác Tồn nha, có gì mới update lên cho anh em nhé.

T

tigone tigone

Sơ cấp
15/8/11
13
0
0
Hà Nội

File kế toán excel theo quyết định 48, bổ sung tài khoản và điều chỉnh BCTC theo Thông tư 138 ngày 04/10/2011 ai có file gửi cho mình với. Mình không tải được. Thanks cả nhà . Mail của mình là bongcaitroi@gmail.com.vn

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA