Kế hoạch tiền lương

• Thread starter duyen
  • Ngày gửi
duyen

duyen

Trung cấp
10/1/06
121
0
16
TP.HCM
Chào các bạn !Mình đang gặp trường hợp như thế này.Bạn nào có ý kiền giúp mình với nhé.Cám ơn rất nhiều.
Bảng kế hoạch tiền lương mình đăng ký đầu năm kèm theo bảng lương và thu nhập khác gửi lên cơ quan thuế.
Mức lương tối đa :5.000.000
Mức lương tối thiểu :1050.000đ
Nhưng mức lương thực tế chi trả và đăng ký bên BHXH bao gồm phụ cấp lại lớn hơn .
Ví dụ như mức tối đa :6.500.000
Mưc tối thiểu :1.500.000
Nhưng số lượng nhân viên thì lại ít hơn khi đăng ký nên mình nghỉ tiền lương sẽ không vượt quá tổng quỹ lương đăng ký đầu năm .
Vậy cho mình hỏi như vậy mình có phải làm bảng đăng ký tiền lương lại. kèm theo danh sách nhân viên gửi lại cho cơ quan thuế không?nếu có một vài nhân viên nghỉ có phải gửi danh sách nhân viên nghỉ lên thuế không hay chỉ gửi lên BHXH thôi.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Phạm Văn Khang

Phạm Văn Khang

Cao cấp
19/12/05
1,360
32
48
Thái Bình - TP.HCM
Theo mình bạn không phải làm đăng ký tiền lương lại vì bạn đã đăng ký rồi và tổng quỹ tiền lương không vượt mức đăng ký. Nhân viên nghỉ thì không phải gửi danh sách lên thuế, mà chỉ đăng ký giảm lao động tại Phòng lao động TB&XH của quận, huyện thôi. Chỉ gửi QĐ thôi việc lên BHXH để họ căn cứ không bắt đóng BHXH cho người đó nữa.
Chúc thành công!

Q

quangminh

Guest
24/3/06
18
0
0
Hanoi
Help Me!

Có bác nào có Quyết định 1864 về chế độ kế toán áp dụng cho doanh nghiệp xây lắp không? chỉ em với!

Thanks các bác rất nhiều!

duyen

duyen

Trung cấp
10/1/06
121
0
16
TP.HCM
Mình cám ơn bạn Khang nhiều nhé như vậy thì mình có thể yên tâm rồi.Chúc bạn luôn vui khoẻ và thành đạt .

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
quangminh nói:
Có bác nào có Quyết định 1864 về chế độ kế toán áp dụng cho doanh nghiệp xây lắp không? chỉ em với!

Thanks các bác rất nhiều!

Tôi nghỉ chắc bạn tìm không ra đâu. Tôi cũng đã thử tìm ở các trang web cung cấp dịch vụ tra cứu văn bản pháp luật rồi. Hỏi ở các đơn vị xây lắp bự sự họ cũng không có nốt Và thậm chí nhiều người còn chưa nghe đến cái quyết định đó nữa.

PS: Khi nào tìm ra nhờ send cho tôi xin làm tài liệu với

Ủa mà sao bạn lại post vào topic của người khác vậy.
Nhờ BQT chuyển hộ khẩu giúp

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA