Lập kỷ lục mới về số người online, Có ai đồng ý không nào!!

• Thread starter Bình_OverAC
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Thưa các bác cứ mỗi lần nhìn thấy dòng này em lại thấy nó thể nào ấy

Kỷ lục: 391 người đã ghé thăm 14-12-2004 lúc 03:21 AM.

Tại sao thế nhỉ, đã hơn 15 tháng trôi qua rùi mà con số này không bị thay đổi, trong khi một điều ai cũng phải nhìn nhận là trang web của chúng ta ngày càng nhiều người vào. Vậy thì tại sao chúng ta không cùng nhau tạo ra kỷ lục mới cho con số này chứ.
Lượng người online mà tôi thường thấy là khoảng 120 đến 140. Đã có lúc tôi nhìn thấy số người online đạt được là 200, nhưng 200 vẩn cứ là ít so với con số đáng ghét kia.

Có ai cùng tôi lập kỷ lục này không?

Bình_OverAC

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Anh Nguyên Bình là Mod có khác, Thiên Thanh ra vào wkt thường xuyên mà ko mmấy khi chú ý đến các con số thống kê.
Nhưng chuyện lập con số mới có cần thiết ko nhỉ, em nghĩ con số thực vẫn có ý nghĩa hơn.
:dzo:
-------------------
To .... : ok?

Sửa lần cuối:
B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Hehe, hình thức nhiều khi làm mình mát mặt. Bác Bình chọn ngày giờ cụ thể để anh em cùng online đi.

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
Thien Thanh_ nói:
Nhưng chuyện lập con số mới có cần thiết ko nhỉ, em nghĩ con số thực vẫn có ý nghĩa hơn.
Theo tui nó có ý nghĩa lớn lắm. Cái thời đó chúng ta có khoảng chừng 25 đến 30 thành viên online thường trực. Vậy mà đã có thể đạt được kỷ lục này. Vậy thì tại sao không có một kỷ lục thứ 2 hơn thế hay ít nhất cũng gần gần như thế khi mà chúng ta có hơn 50 đến 70 thành viên online thường trực.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Bình_OverAC nói:
Theo tui nó có ý nghĩa lớn lắm. Cái thời đó chúng ta có khoảng chừng 25 đến 30 thành viên online thường trực. Vậy mà đã có thể đạt được kỷ lục này. Vậy thì tại sao không có một kỷ lục thứ 2 hơn thế hay ít nhất cũng gần gần như thế khi mà chúng ta có hơn 50 đến 70 thành viên online thường trực.

Chậc, bác chẳng hiểu ý em!
Hồi đó như vậy vì nó như vậy!!! Ngẫu nhiên như vậy, còn bây giờ các bác định đồng tâm lại để lập được hơn 18.000 thì có ý nghĩa gì.
To be hay cuoi & cac mem khac:
Thiên Thanh ko đồng ý phá con số 391, con số này phản ánh đúng thực tế hơn. Nếu các bác lập được con số 18.000 thì nó chỉ là số thành viên tham gia thôi. Ko phải con số kỷ lục online ngẫu nhiên. Và ko phản ánh đúng thực tế.
Đây là căn bệnh . . .

D

Dang Thanh Mai

Guest
8/4/06
43
0
0
Hà Nội
em cũng mới vào đây, vẫn còn bỡ ngỡ quá nhưng thấy ý kiến của anh Bình hay đấy. em ở trên này suốt ngày trừ khi ăn cơm và ngủ, ah cả những ngày nghỉ nữa hehe

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Ko chấp nhận được!

K

khanhba

Guest
Em lại thích những con số kỷ lục tự nhiên hơn kia, "cố ý" tạo ra thì còn gì là thú vị nữa. Cứ chờ ...bao giờ cho đến bao giờ...nhưng "cái bao giờ" ấy mới có giá.......trị, các bác đồng ý không?

HaiTam

HaiTam

Nguyễn Hải Tâm
Thành viên BQT
7/11/02
2,177
594
113
TP.HCM
www.webketoan.vn
Bình ơi! Con số đấy không phải là kỷ lục tự nhiên đâu.
Thời điểm đó có một số lượng lớn IP từ nước ngòai truy cập vào diễn đàn. Mục đích làm gì mình không nhớ rõ nhưng không phải là thành viên truy cập.

PA83

PA83

鸡子鸭子!
4/4/06
231
2
18
TB
Em là thành viên mới toe của gia đình WKT nhà mình, và em ủng hộ ý kiến của bác Bình.Được là một trong những người góp mặt làm nên kỷ lục cũng oai lắm chứ bộ.
Ah, bác HaiTam ơi , cho em hỏi chút bao giờ thì tụi em được sử dụng chữ ký vây?

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Mình thấy ý của Bình không có gì quá đáng, và cũng không có gì giả tạo.
Việc tất cả các thành viên cùng hẹn nhau 1thời điểm để cùng lến mạng, cùng vào diễn đàn thì không có gì là chạy theo thành tích.

Nếu bạn nào có cái cảm giác vui khi đăng nhập vào diễn với đông ngẹt thành viên thì sẽ thấy cái ý tưỡng của Bình là hay. Các thành viên trên toàn quốc có thể gặp nhau trên diễn đàn online thông qua việc post bài, hay đọc bài, thậm chí có thể trao đổi nhanh chóng với nhau qua PM trong 1 ngày như hội thế thì hay chứ có việc gì. Đâu có ai nói rằng cuộc họp đồng hương được tổ chức đàng hoàng, cuộc họp mặt bạn bè cũ được tổ chức đàng hoàng là không có giá trị đâu !

Nếu các bạn xem ngày hội online của thành viên web kế toán là giả tạo, thì liệu ngày hội offline có giả tạo chăng? Chống chạy theo thành tích, nhưng không có nghĩa là từ bỏ mọi cách để nâng cao thành tích.

Nhưng ở diễn đàn này cái thành tích mà Bình Over AC nói đó có tác dụng gì không? Tôi nghỉ chỉ đơn giản là niềm vui cho số thành viên gắn bó với diễn đàn thôi. (Còn thế nào là gắn bó thì tự mỗi người cảm nhận thôi)

B

Bình_OverAC

Over Abnormal / Crazy
14/5/04
846
10
18
42
Nha Trang
xuantham nói:
Nếu bạn nào có cái cảm giác vui khi đăng nhập vào diễn với đông ngẹt thành viên thì sẽ thấy cái ý tưỡng của Bình là hay. Các thành viên trên toàn quốc có thể gặp nhau trên diễn đàn online thông qua việc post bài, hay đọc bài, thậm chí có thể trao đổi nhanh chóng với nhau qua PM trong 1 ngày như hội thế thì hay chứ có việc gì. Đâu có ai nói rằng cuộc họp đồng hương được tổ chức đàng hoàng, cuộc họp mặt bạn bè cũ được tổ chức đàng hoàng là không có giá trị đâu !

Nếu các bạn xem ngày hội online của thành viên web kế toán là giả tạo, thì liệu ngày hội offline có giả tạo chăng? Chống chạy theo thành tích, nhưng không có nghĩa là từ bỏ mọi cách để nâng cao thành tích.

Nhưng ở diễn đàn này cái thành tích mà Bình Over AC nói đó có tác dụng gì không? Tôi nghỉ chỉ đơn giản là niềm vui cho số thành viên gắn bó với diễn đàn thôi. (Còn thế nào là gắn bó thì tự mỗi người cảm nhận thôi)
Cảm ơn chị nó hộ những suy nghĩ không thành lời của em.:dance2: :dance2: :dance2: :dance2:

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Online tập thể đeeeeeeeeeee.......................!

Sửa lần cuối:
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ông Bình thống nhất ngày giờ đi... Hihi tui cũng muốn co tên trong danh sách kỉ lục này.

Hoan hô ông Bình (dạo này yêu đời, yêu người nên có nhiều ý kiến hay nhỉ? :mrstraetz )

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
61
Ho chi Minh city
Hôm nay mới đọc topic này - Ủng hộ ý kiến của OverAC. Việc ghi kỷ lục cùng online cũng tạo niềm vui cho WKT chứ không có ý nghĩa chạy theo thành tích gì.

Thỉnh thoảng cũng có những ngày hội Bánh chưng, Số người gội đầu nhiều nhất .... theo mình cũng có ý nghĩa tương tự

Ủng hộ online với nhau đi

T

thuhang81

Sơ cấp
7/12/05
18
0
1
ND
Hay quá!!! Mình cũng muốn được tham dự. Mọi người thống nhất ngày, giờ đi chứ nhỉ!:drummer:

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Mình thấy ý của Bình không có gì quá đáng, và cũng không có gì giả tạo.
Việc tất cả các thành viên cùng hẹn nhau 1thời điểm để cùng lến mạng, cùng vào diễn đàn thì không có gì là chạy theo thành tích.

Em thấy vấn đề này và vấn đề mục đích tạo một con số kỷ lục mới hoàn toàn khác nhau!
Ý em là vậy!!!

Nhưng:
NB nói:
Cảm ơn chị nó hộ những suy nghĩ không thành lời của em.

---> có lẽ tại em ko hiểu ý anh NB!

Sửa lần cuối:
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Nhiệt liệt chào mừng ngày hội online!
Nhiệt liệt ! Nhiệt liệt! Nhiệt liệt!
:drummer: :drummer: :drummer:

He he! Cái này giống lúc học phổ thông đi mitting cổ động quá. Nhưng thấy xài được.
Ai đồng ý ngày hội online thì nhảy vào làm 3 phát :
Nhiệt liệt ! Nhiệt liệt! Nhiệt liệt!
Xong

Xin mời!

P

phuongvpm

Trung cấp
20/5/05
74
1
6
TPHCM