Khắc phục một số lỗi thường gặp khi khai thuế qua mạng.

• Thread starter VTM
  • Ngày gửi
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Khắc phục một số lỗi thường gặp khi khai thuế qua mạng.

kỳ thuế 03/2012 minh vẫn nộp bình thường được, không hiểu sao kỳ 04/2012 và kỳ 05/2012 thì xãy ra lỗi, ký xong nộp thì được báo lại là "bộ mã vạch tờ khai trên tờ khai chính không đúng", nên 2 tháng rồi mình phải kê nộp trực tuyến. Mình đã nâng cấp chương trình lên phiên bản 3.1.3 rồi. Cao thủ nào chỉ giúp mình lỗi trên với!
Mình kê khai qua mạng Tổng cục thuế bình thường có thấy lỗi gì đâu ta? Em thì thấp thủ thôi nhưng có thể xử lý được mấy vụ này. Bắt mạch mới ra bệnh được :wall:

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lexuannam

Sơ cấp
21/6/12
3
0
0
36
Ho Chi Minh

Mình kê khai qua mạng Tổng cục thuế bình thường có thấy lỗi gì đâu ta? Em thì thấp thủ thôi nhưng có thể xử lý được mấy vụ này. Bắt mạch mới ra bệnh được :wall:

Lý do là lâu lâu mình cài phần mềm có những cái sơ xuất nên dẫn đến lỗi về mã vạch của phần mềm HTKK từ 3.1.2 và 3.1.3

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city

Bây giờ mình mới nghiên cứu cái món kê khai qua mạng mà thấy vào IE trang kekhaithue.gdt.gov.vn mà toàn thấy bị báo lỗi

View attachment Loi.doc

Vào trang này rất chập chờn .

Có cách gì không các bạn ?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Bây giờ mình mới nghiên cứu cái món kê khai qua mạng mà thấy vào IE trang kekhaithue.gdt.gov.vn mà toàn thấy bị báo lỗi

View attachment 12149

Vào trang này rất chập chờn .

Có cách gì không các bạn ?
Em vào thấy bình thường có gì đâu ta? hay anh vào lúc web đang cao trào nhiều người truy cập :wall:

T

tjna

Sơ cấp
20/11/12
8
0
0
hồ chí minh

Mấy anh chị giúp em với !
Hộm nay em khai báo thuế lần đầu, do sơ suất, thay vì em phài đính kèm phục lục vào tờ khai t10/2012 thì em lại đính kèm vào tờ khai t10/2010. bây giờ em phải làm như thế nào? Mấy anh chị nào biết làm ơn chỉ cho em với, em cảm ơn!

L

LePhuongThuy_sg

Guest
26/3/07
15
0
1
38
TP.HCM

Chào cả nhà.
Tháng 5/2011, em làm sai số liệu trên tờ khai nộp cho cơ quan thuế.
Tháng 02/2012, em làm lại số liệu (điều chỉnh) tờ khai tháng 05/2011 theo mẫu 01/KHBS.
Sau đó em vào trang kêkhaithue trên mạng để nộp.
Hệ thống không nhận tờ khai đó của em và có thông báo sau: " Bộ mã vạch tờ khai trên tờ khai chính thức không đúng."

Bây giờ em phải làm sao để có thể gửi được tờ khai điều chỉnh bổ sung qua mạng?
Em rất mong cả nhà có ai biết giúp em với.

* Em làm tờ khai điều chỉnh trên phần mềm HTKK 2.5.5

Sửa lần cuối:
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Chào cả nhà.
Tháng 5/2011, em làm sai số liệu trên tờ khai nộp cho cơ quan thuế.
Tháng 02/2012, em làm lại số liệu (điều chỉnh) tờ khai tháng 05/2011 theo mẫu 01/KHBS.
Sau đó em vào trang kêkhaithue trên mạng để nộp.
Hệ thống không nhận tờ khai đó của em và có thông báo sau: " Bộ mã vạch tờ khai trên tờ khai chính thức không đúng."

Bây giờ em phải làm sao để có thể gửi được tờ khai điều chỉnh bổ sung qua mạng?
Em rất mong cả nhà có ai biết giúp em với.

* Em làm tờ khai điều chỉnh trên phần mềm HTKK 2.5.5
Bạn phải dùng HTKK từ 3.0 trờ lên để khai bổ sung điều chỉnh, xài 2.5.5 báo lỗi là đúng rồi
Khi bạn chọn nộp tờ khai, chuẩn bị chọn tệp tờ khai nộp thì phía trên có câu lưu ý nè
*Chú ý:
Dịch vụ nộp hồ sơ khai thuế qua mạng hiện tại tiếp nhận các tờ khai quyết toán thuế thu nhập cá nhân (trừ tờ khai mẫu 09/KK-TNCN)
được kết xuất dưới dạng tệp Excel từ ứng dụng "Hỗ trợ kê khai HTKK" phiên bản 3.0 hoặc cao hơn

R

racingboyc4

Sơ cấp
19/3/10
5
0
0
tp hcm

Hi mọi người, e sử dụng tncn 2.5 trên win 7, khi hiển thị trên tncn thì vẫn bt ạ nhưng khi e in ra tờ khai thì nó bị lỗi font e đã thử thêm font, tick vào ô clickboad của unikey rùi mà vẫn chưa dc ạ.e xài unikey 4.0
http://www.flickr.com/photos/92415255@N02/8399998705/

N

ngoctruong

Trung cấp
4/5/09
197
6
18
TPHCM

Cùng 1 máy tính, em đã nộp được tờ khai qua mạng cho 1 cty. Khi em đăng nhập để nộp cho 1 cty khác thì xuất hiện: Cảnh báo: NNT đang ở trạng thái đóng cửa MST và không cho đăng nhập, trong khi kỳ kê khai thuế tháng 4 vẫn gửi tờ khai thuế của cty này qua mạng bình thường, cty vẫn đang hoạt động.

Bác nào biết khắc phục lỗi này hay cần phải làm gì để nộp tờ khai tháng 5 qua mạng được xin chỉ giúp. Rất cám ơn !

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Cùng 1 máy tính, em đã nộp được tờ khai qua mạng cho 1 cty. Khi em đăng nhập để nộp cho 1 cty khác thì xuất hiện: Cảnh báo: NNT đang ở trạng thái đóng cửa MST và không cho đăng nhập, trong khi kỳ kê khai thuế tháng 4 vẫn gửi tờ khai thuế của cty này qua mạng bình thường, cty vẫn đang hoạt động.

Bác nào biết khắc phục lỗi này hay cần phải làm gì để nộp tờ khai tháng 5 qua mạng được xin chỉ giúp. Rất cám ơn !
Lỗi nảy chỉ còn cách lên cơ quan thuế hỏi lý do vì sao MST bị đóng và làm công văn xin mở lại MST thôi bạn hiền, chứ không phải lỗi trang web

S

startwar

Guest
16/3/12
3
0
0
hcm

Chào anh chị.
Em gửi tờ khai lên ihtkk thì bị báo lỗi mã số thuế không đúng, nó thêm -062 sau mã số thuế của cty em.
Nhờ các anh chị hướng dẫn em cách khắc phục tình trạng này vơi.

Cảm ơn anh chị

B

bichcau

Sơ cấp
7/5/11
5
0
0
TP HCM

ÔI, mình cũng đang bị tình trạng như thế này....
Bạn đã xử lý như thế nào rồi...cho mình biết với....

N

ngoctruong

Trung cấp
4/5/09
197
6
18
TPHCM

ÔI, mình cũng đang bị tình trạng như thế này....
Bạn đã xử lý như thế nào rồi...cho mình biết với....
Đơn giản thôi: Bạn lên chi cục thuế gặp cán bộ quản lý DN sẽ được hướng dẫn rất chi là tận tình:
- Em là gì của DN? DN em đang bị xem là DN bỏ trốn, chi cục thuế đã gửi thư mời DN mấy lần không thấy đại diện DN lên, đến trụ sở thì không thấy cty hoạt động gì, cửa đóng then cài kín cổng cao tường im phăng phắc… em về nói Giám đốc lên gặp chị !

Vậy là DN khỏi cần kê khai thuế, bị đóng MST thì còn làm ăn gì được với ai? Nếu cứ lờ đi mà mua bán kinh doanh xuất hóa đơn bình thường thì thiệt hại cho cả khách hàng của mình ...

Hiện mình đang ngồi chơi xơi nước !:wall:

H

htkk viettel

Sơ cấp
6/8/13
7
0
0
Ho Chi Minh

Tư vấn hổ trợ DN khai thuế qua mạng của Viettel, các bạn gọi hotline 19009479 nhé. Có nhân viên tư vấn và hổ trợ rất nhiệt tình
Hoặc vào trang cungcapchukyso.com có mấy bài viết về kê khai thuế qua mạng cũng hay lắm.

Green0410

Green0410

Cao cấp
17/5/08
597
89
28
TpHCM

Tư vấn hổ trợ DN khai thuế qua mạng của Viettel, các bạn gọi hotline 19009479 nhé. Có nhân viên tư vấn và hổ trợ rất nhiệt tình
Hoặc vào trang cungcapchukyso.com có mấy bài viết về kê khai thuế qua mạng cũng hay lắm.

Chèn ơi, quảng cáo thô quá. :wall:

H

htkk viettel

Sơ cấp
6/8/13
7
0
0
Ho Chi Minh

Chèn ơi, quảng cáo thô quá. :wall:

Thì bạn cứ gọi thử hotline đi, có người trả lời là đc rồi :030:

hqdt

hqdt

Sơ cấp
29/5/14
3
0
1
Viet Nam
Lỗi JAVA, không sáng nút chọn, chữ đỏ hiển thị trên web nhantokhai

Lưu ý máy hiện tại là win 32bit hay 64bit, Internet explorer bao nhiêu?.
+ Win 32 : gỡ java, cài đặt lại. Nếu hiện ra bất kỳ bản thông báo nào, check vào allow, yes để thiết lập quyền chạy. Vào mục nộp tờ khai – vào tool – vào manage add on – tiến hành enable JAVA và đợi.
+ Win 64 : vào ổ đĩa C – vào program files ( x86 ) – vào Internet Explorer – và đưa biểu tượng Internet Explorer ra desktop và tiến hành làm như win 32. Cũng có thể cài đặt bản java x64 nhưng rất khó trong trường hợp để Java chạy nên cài đặt lại win hoặc nộp thuế trên máy khác.
+ Trong trường hợp máy IE 10,11,12 -> tiến hành cài đặt Java mà vẫn không được ta tiến hành hạ IE bằng cách uninstall IE.( lưu ý hạ từ từ đến khi có bản ổn định )
:talk:

S

sors

Guest
15/7/14
2
0
0
Hà Nội

Chào cà nhà, em là thành viên mới. Em vừa bắt đầu làm kế toán cho 1 công ty, khi thực hiện đăng nhập vào Tk khai thuế qua mạng thì thấy báo Tk hoặc MK sai. TK thì không sai được rồi, sợ là KT trước đổi MK mà ko báo lại ( Công ty em nhiều KT ra vào lắm :D) cho nên em đã lấy MK mới. Tuy nhiên khi nhập mã pin của USB xong thì thấy thông báo như này ạ : " Sai mã số thuế hoặc NNT đang ở trạng thái đóng cửa MST" . Em loay hoay mãi ko biết làm tn, gọi điện lên phòng tin học của chi cục thuế Hn thì đt đổ chuông ko ai nhấc máy. Bác nào giúp em với, em xin cảm tạ ạ!

T

truyenltt

Sơ cấp
12/8/11
5
0
0
35
TPHCM

Chữ ký số giá rẻ call đi

Xác minh lại địa chỉ đi. bên thuế tới xác minh nhưng ko có cty hoặc cty đang nợ thuế

T

thaithiluong

Guest
22/7/14
10
1
1
34
hạ long, quảng ninh

Cứ nộp lại bình thường (thao tác như lần gởi đầu) hệ thống sẽ ghi nhận tờ khai mới nhất.
Cho min

Cứ nộp lại bình thường (thao tác như lần gởi đầu) hệ thống sẽ ghi nhận tờ khai mới nhất.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA