Doanh thu dưới 1 tỷ đồng nên đăng ký tự nguyện nộp thuế theo phương pháp khấu trừ hay theo nộp theo

• Thread starter akjinoo
  • Ngày gửi
C

camnguyetkt02

Trung cấp
29/3/11
175
1
18
34
tphcm
Ðề: Hỏi về kê khai thuế GTGT theo quy định mới từ 01/01/2014

Đang có đợt tập huấn ở nhà hát hòa bình đấy em, đi rồi hỏi xem sao
Khổ nỏi e hok ra ngoài được,e làm cho công ty khác mà hok liên quan về thuế ,hok ra ngoài tập huấn được,chỉ còn chờ xem trên diễn đàn có thông tin gì e mới làm theo thôi (hồ sơ gia đình mà),do đó e hay cập nhật thông tin xưa cũ lắm a ah. hihiih

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

ncb152

Sơ cấp
13/5/05
16
0
1
48
TPHCM
Ðề: Doanh thu dưới 1 tỷ đồng nên đăng ký tự nguyện nộp thuế theo phương pháp khấu trừ hay theo nộp theo 1% doanh thu

Cái này ở trong thông tư hay nghị định nào các bác? em nghe đồn tùm lum mà em tìm không ra nó quy định ở đâu hết, Tks

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Doanh thu dưới 1 tỷ đồng nên đăng ký tự nguyện nộp thuế theo phương pháp khấu trừ hay theo nộp theo 1% doanh thu

Cái này ở trong thông tư hay nghị định nào các bác? em nghe đồn tùm lum mà em tìm không ra nó quy định ở đâu hết, Tks
Nghị định 83/2013/NĐ-CP và thông tư 156/2013/TT-BTC bạn hiền, xem thêm luật thuế GTGT sửa đổi bổ sung nữa :004: quá trời căn cứ

Le Nhat Danh

Le Nhat Danh

Tư Vấn DNL

Nếu như cty 1 năm doanh thu dưới 1 tỷ, và đang kê khai theo phương pháp khấu trừ. Bầy giờ muốn tiếp tục kê khai như vậy không làm thông báo gửi chic cục thuế có được không ah?

T

thuyatp

Sơ cấp
12/6/09
20
0
1
Quang Nam
Đăng ký Phương Pháp khấu trừ thế GTGT áp dụng cho năm 2014

Theo qui định mới về việc đăng ký phương pháp khấu trừ thuế GTGT 2014, DN mình thuộc diện tính thuế GTGT theo phương pháp trực tiếp trên GTGT ( doanh thu nam 2013 < 1 tỷ ) vì chưa làm phương pháp này bao giờ nên không biết làm thuế nào , mọi người cho ý kiến. Cảm ơn mọi người

T

thuyatp

Sơ cấp
12/6/09
20
0
1
Quang Nam

Luat 31 sua doi bo sung thue GTGT

T

thuyatp

Sơ cấp
12/6/09
20
0
1
Quang Nam
Ðề: Đăng ký Phương Pháp khấu trừ thế GTGT áp dụng cho năm 2014

Nếu mà chuyển đổi phương pháp tính thuế thì hóa đơn GTGT của đơn vị có phải thay đổi không>

N

Nguyen Thanh Chuong

Trung cấp
15/10/09
176
11
18
42
ho chi minh

Bạn nào có Công văn cho mình xin với, đang cần để tham khảo.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Nếu như cty 1 năm doanh thu dưới 1 tỷ, và đang kê khai theo phương pháp khấu trừ. Bầy giờ muốn tiếp tục kê khai như vậy không làm thông báo gửi chic cục thuế có được không ah?
Chuẩn xác rồi bạn hiền, tiến hành làm và nộp thôi.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Bạn nào có Công văn cho mình xin với, đang cần để tham khảo.

Công văn gì bạn hiền? làm thông báo theo mẫu chung của Thông tư 156/2013/TT-BTC, gửi bạn mẫu

Đính kèm

• Dang ky phuong phap tinh thue GTGT 06-GTGT.doc
    34.5 KB · Lượt xem: 250
S

sakura123

Sơ cấp
11/6/08
0
0
0
ha noi
Ðề: Đăng ký Phương Pháp khấu trừ thế GTGT áp dụng cho năm 2014

Nếu đăng ký tiếp tục kê khai theo phương pháp khấu trừ cũng đc mà?!!! Nhưng băn khoăn ko biết có cần phải nộp mẫu 06/gtgt ko ?

T

tuongvinoinho

Sơ cấp
13/9/13
24
0
1
nghệ an

Chuẩn xác rồi bạn hiền, tiến hành làm và nộp thôi.
a ơi cho em hỏi chút ạ.căn cứ để xd pp tính thuế là DT dưới 1 tỷ /năm pk ak?nhưng mà căn cứ vào DT năm ngoái hay năm nay ạ?? nếu năm ngoái cty em k có DT năm nay có DT trên 1 tỷ nhưng lại phát sinh ở tận tháng 12 thì bên em có phải làm dk mẫu 06 ấy k ak????

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

a ơi cho em hỏi chút ạ.căn cứ để xd pp tính thuế là DT dưới 1 tỷ /năm pk ak?nhưng mà căn cứ vào DT năm ngoái hay năm nay ạ?? nếu năm ngoái cty em k có DT năm nay có DT trên 1 tỷ nhưng lại phát sinh ở tận tháng 12 thì bên em có phải làm dk mẫu 06 ấy k ak????
Căn cứ vào doanh thu trên tờ khai tháng 11/2012 đến tờ khai tháng 11/2013 bạn hiền. Nếu DT dưới 1 tỷ thì phải làm thông báo mẫu 06/GTGT, còn trên thì không cần.

T

tuongvinoinho

Sơ cấp
13/9/13
24
0
1
nghệ an
tuongvinoinho

Căn cứ vào doanh thu trên tờ khai tháng 11/2012 đến tờ khai tháng 11/2013 bạn hiền. Nếu DT dưới 1 tỷ thì phải làm thông báo mẫu 06/GTGT, còn trên thì không cần.

a ơi sao e đọc trên thông tư 156 k thấy ghi căn cứ vào dt trên tờ khai t11/2012 đến tháng 11/2013 vậy a.thế hạn nạp mẫu 06 là đến hnao vậy a? và nộp mẫu ý ở đâu ak.lên nộp có cần thêm giấy tờ k ak???

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: tuongvinoinho

a ơi sao e đọc trên thông tư 156 k thấy ghi căn cứ vào dt trên tờ khai t11/2012 đến tháng 11/2013 vậy a.thế hạn nạp mẫu 06 là đến hnao vậy a? và nộp mẫu ý ở đâu ak.lên nộp có cần thêm giấy tờ k ak???
Luật nó tréo ngóe thế đấy em, cái ngưỡng doanh thu 1 tỷ, cách xác định đó là anh em kế toán mình tham khảo từ Tổng Cục Thuế đấy, Ban hành luật ra xong mạnh ai nấy triển khai. :wall:

Em vao trang web Tổng Cục Thuế xem hướng dẫn nè

ngoctramnguyen

ngoctramnguyen

Cao cấp
2/11/13
295
4
18
TP.HCM

Luật nó tréo ngóe thế đấy em, cái ngưỡng doanh thu 1 tỷ, cách xác định đó là anh em kế toán mình tham khảo từ Tổng Cục Thuế đấy, Ban hành luật ra xong mạnh ai nấy triển khai. :wall:
Trời ơi, vậy mà hôm trước ông giám đóc bảo em nghe nói DT<1 tỷ chuyển sang phương pháp khoán phải không?
Em còn nói lại ai nói vậy, không có nữa chứ,:wall:
Chuyến này chết cắc rồi, thông tin còn thua sếp nữa, thời hạn nộp mẫu 06/GTGT là hết tháng 12/2013 phải không ạ ?
Sao em đọc cái thông tư 156 từ lúc mới cập nhật đến giờ mà không thấy đoạn nào nói vụ < 1 tỷ hết ta ?

T

tuongvinoinho

Sơ cấp
13/9/13
24
0
1
nghệ an

oài thuế lam thế này khác gì thách đố nhau chứ.hazz.e cảm ơn a nhé !

K

KIENDANG200888

Trung cấp
23/4/11
133
3
16
35
đà nẵng

A mrvanthuc ơi! Vậy mẫu 06/GTGT mình phải nộp trong tháng 12/2013 phải không a?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

A mrvanthuc ơi! Vậy mẫu 06/GTGT mình phải nộp trong tháng 12/2013 phải không a?
Trời ơi, vậy mà hôm trước ông giám đóc bảo em nghe nói DT<1 tỷ chuyển sang phương pháp khoán phải không?
Em còn nói lại ai nói vậy, không có nữa chứ,:wall:
Chuyến này chết cắc rồi, thông tin còn thua sếp nữa, thời hạn nộp mẫu 06/GTGT là hết tháng 12/2013 phải không ạ ?
Sao em đọc cái thông tư 156 từ lúc mới cập nhật đến giờ mà không thấy đoạn nào nói vụ < 1 tỷ hết ta ?

Chịu khó ngày vào WKT 30 phút mỗi ngày để tìm kiếm thông tin mới bạn hiền, có một sự bất hợp lý ở đây, thông tư 156/2013/TT-BTC mới ra chưa lâu, một số cơ quan thuế còn chưa cập nhật nhưng mẫu 06/GTGT hạn nộp để đăng ký phương pháp khấu trừ hay trực tiếp cho kỳ thuế năm 2014 là ngày 20/12/2013 bạn hiền
Trường hợp người nộp thuế từ 01/01/2014 thuộc đối tượng được tự nguyện áp dụng phương pháp khấu trừ theo quy định của pháp luật về thuế giá trị gia tăng thì gửi văn bản thông báo đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp về việc áp dụng phương pháp tính thuế giá trị gia tăng theo mẫu số 06/GTGT ban hành kèm theo Thông tư này.

Người nộp thuế phải gửi Thông báo về việc áp dụng phương pháp tính thuế tới cơ quan thuế quản lý trực tiếp trước ngày 20 tháng 12 của năm trước liền kề năm người nộp thuế thực hiện phương pháp tính thuế mới hoặc năm người nộp thuế tự nguyện áp dụng theo phương pháp khấu trừ.

N

ngochuan26

Sơ cấp
1/10/13
21
0
1
Ha noi

Mọi người cho e ý kiến với. Cty e thành lập t10/2013 đầu vào>đầu ra ( rất ít đầu vào) thì nên đký nộp thuế gtgt theo phương pháp khấu trừ hay khoán. Theo e tính thì hiện tại nếu nộp theo khoán thì có lợi hơn. Nhưng nếu nộp theo khoán thì phải hủy hết những hóa đơn đã in và sd hóa đơn nào ah?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA