Doanh thu dưới 1 tỷ đồng nên đăng ký tự nguyện nộp thuế theo phương pháp khấu trừ hay theo nộp theo

• Thread starter akjinoo
  • Ngày gửi
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Ðề: Doanh thu dưới 1 tỷ đồng nên đăng ký tự nguyện nộp thuế theo phương pháp khấu trừ hay theo nộp theo 1% doanh thu

Nếu doanh nghiệp mới thành lập năm 2014 thì tính như nào nhỉ? Nếu họ muốn đăng ký phương pháp khấu trừ thì sao? Và thời hạn nộp đăng ký phương pháp tính thuế nữa? Có ai biết không?

Chờ hướng dẫn tiếp thôi, hihi... trước mắt thì cứ như thông thường, kê khai thuế bình thường theo pp khấu trừ thôi bạn ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: Doanh thu dưới 1 tỷ đồng nên đăng ký tự nguyện nộp thuế theo phương pháp khấu trừ hay theo nộp theo 1% doanh thu

Cho mình hỏi, công ty mình năm 2013 doanh thu dưới 1tỷ, sang năm bên mình sẽ dùng hóa đơn bán hàng. Vậy hóa đơn GTGT in từ trước vẫn còn có phải làm thủ tục hủy hay gì không? Khi in hóa đơn bán hàng cần làm những thủ tục gì? Năm 2013 trên bảng kê nộp thuế GTGT bên mình vẫn còn ít tiền thuế được khấu trừ, sang năm chuyển sang hóa đơn bán hàng, thì số tiền này có được bên thuế hoàn trả không nhỉ?
Sao không đăng ký tiếp tục sử dụng PP khấu trừ mà chuyển sang trực tiếp vậy bạn?
Sao mỗi người một ý thế này, mình cũng đang thắc mắc vấn đề này
Em thắc mắc vấn để gì?

B

beconbiethat91

Guest
18/12/12
1
0
0
tp.Hồ chí minh

Hôm nay 1/1/2014 mình mới biết về cái vụ phải nộp tờ đăng ký này, giờ thì hết hạn nộp đăng ký rồi, mà công ty mình doanh thu dưới 1 tỷ, giờ muốn kê khai theo pp khấu trừ chứ ko muốn trực tiếp thì có thể nộp công văn muộn cho chi cục thuế, ko biết họ có chấp nhận ko? mình thì chưa bào giờ làm thuế theo pp trực tiếp cả, hóa đơn thì cũng là hóa đơn VAT chứ ko phải hóa đơn bán hàng nữa, có ai giúp mình với

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Hôm nay 1/1/2014 mình mới biết về cái vụ phải nộp tờ đăng ký này, giờ thì hết hạn nộp đăng ký rồi, mà công ty mình doanh thu dưới 1 tỷ, giờ muốn kê khai theo pp khấu trừ chứ ko muốn trực tiếp thì có thể nộp công văn muộn cho chi cục thuế, ko biết họ có chấp nhận ko? mình thì chưa bào giờ làm thuế theo pp trực tiếp cả, hóa đơn thì cũng là hóa đơn VAT chứ ko phải hóa đơn bán hàng nữa, có ai giúp mình với
bạn cứ mang lên nộp xem, vụ này nhiều người không biết vì không cập nhận luật lắm

Baobinhbg

Baobinhbg

Cao cấp

Em phải nhờ chị gái đi nộp hộ, chị em làm ở trường học nên nhiều thời gian, khổ, làm bác nói cho không ra gì vì cái tội nước tới chân mới nhảy, cơ mà khổ nỗi đi làm công ty kia thì làm tối mắt tối mũi, hãi, chẳng biết rồi sau này sẽ ra sao :(

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Em phải nhờ chị gái đi nộp hộ, chị em làm ở trường học nên nhiều thời gian, khổ, làm bác nói cho không ra gì vì cái tội nước tới chân mới nhảy, cơ mà khổ nỗi đi làm công ty kia thì làm tối mắt tối mũi, hãi, chẳng biết rồi sau này sẽ ra sao :(
Có ra sao cũng chẳng sao bạn hiền :004:

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

Năm nay khó khăn kế toán nào cũng cố ôm thêm vài công ty nhỏ !:wall:

Bạn phải cố gắng thu xếp thời gian vì lôi thôi chậm là bên thuế phạt !

tớ có người quen bí quá không trốn cty đi nộp đc, đành đào tạo cấp tốc nhờ xe ôm đi nộp hộ !

May quá vừa kịp nộp cuối năm ko thì đi chơi tết mất vui !:ladiesman

B

BINHYEN75

Sơ cấp
2/3/09
25
0
1
HN

Sao không đăng ký tiếp tục sử dụng PP khấu trừ mà chuyển sang trực tiếp vậy bạn?

Bên mình ít hóa đơn đầu vào, nên dùng PP trực tiếp lợi hơn. Chuyển sang trực tiếp thì cần làm những thủ tục gì nhỉ? Bên mình tháng 1 chưa cần dùng đến hóa đơn ngay, thì cũng chưa cần in ngay phải không? Có phải làm thủ tục hủy hóa đơn GTGT không?

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Bên mình ít hóa đơn đầu vào, nên dùng PP trực tiếp lợi hơn. Chuyển sang trực tiếp thì cần làm những thủ tục gì nhỉ? Bên mình tháng 1 chưa cần dùng đến hóa đơn ngay, thì cũng chưa cần in ngay phải không? Có phải làm thủ tục hủy hóa đơn GTGT không?
Ai nói trực tiếp lợi hơn? suy nghĩ kỹ xem chọn PP trực tiếp thì ảnh hưởng tớic ái gì? không chỉ ảnh hưởng tới số thuế phải nộp đâu bạn hiền

B

BINHYEN75

Sơ cấp
2/3/09
25
0
1
HN

Ai nói trực tiếp lợi hơn? suy nghĩ kỹ xem chọn PP trực tiếp thì ảnh hưởng tớic ái gì? không chỉ ảnh hưởng tới số thuế phải nộp đâu bạn hiền
ẢNh hưởng đến cái gì vậy bạn? Mình cũng đã đọc 1 bài có 1 bạn phân tích nên dùng trực tiếp hay khấu trừ thì mình thấy bên mình nên dùng trực tiếp. Bạn có thẻ phân tích rõ cho mình được không?

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa

Lợi thì còn nhưng răng thì không hi hi:027:

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

ẢNh hưởng đến cái gì vậy bạn? Mình cũng đã đọc 1 bài có 1 bạn phân tích nên dùng trực tiếp hay khấu trừ thì mình thấy bên mình nên dùng trực tiếp. Bạn có thẻ phân tích rõ cho mình được không?
Nó có ảnh hưởng nhiều vấn đề lắm bạn, trong đó có vấn đề kinh doanh sống còn của doanh nghiệp, việc làm miếng cơm manh áo của kế toán chúng ta. bạn vào topic này tham khảo xem thế nào rồi quyết nhé. Phải phân tích thiệt hơn một cách tổng quát rồi chọn chứ đừng nghĩ đơn giản trên một khía cạnh thuế GTGT rồi kết luận khai thuế GTGT theo PP trực tiếp có lợi hơn là chết

Baobinhbg

Baobinhbg

Cao cấp

Năm nay khó khăn kế toán nào cũng cố ôm thêm vài công ty nhỏ !:wall:

Bạn phải cố gắng thu xếp thời gian vì lôi thôi chậm là bên thuế phạt !

tớ có người quen bí quá không trốn cty đi nộp đc, đành đào tạo cấp tốc nhờ xe ôm đi nộp hộ !

May quá vừa kịp nộp cuối năm ko thì đi chơi tết mất vui !:ladiesman
hihihi
em bị một trận nói không ra sao cả. hichic
dùng cái điện thoại lúc thì gọi cho bác lúc thì gọi cho chị gái
tại em cũng mới làm mà, biết gì đâu :015:

Có ra sao cũng chẳng sao bạn hiền :004:
có sao đấy bác ợ, buồn lắm :015:

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

hihihi
em bị một trận nói không ra sao cả. hichic
dùng cái điện thoại lúc thì gọi cho bác lúc thì gọi cho chị gái
tại em cũng mới làm mà, biết gì đâu :015:

có sao đấy bác ợ, buồn lắm :015:

Thôi không sao ! có sao bôi cao sẽ khỏi mà !:talk:

N

ndkhoa

Sơ cấp
23/10/07
48
3
8
An Giang
Ðề: tuongvinoinho

Công ty bạn đào tạo nghề thì thuộc lĩnh vực không chịu thuế GTGT mà. Bạn khai theo phương pháp khấu trừ cũng đâu có tác dụng gì vì thuế đầu vào đâu có được khấu trừ đâu???

M

minhthi2711

Guest
30/12/13
2
0
1
34
99 Nguyen Cong Tru, Binh Thanh

Tre han co bi phat hok cac bac , hom nay e moi chuan bi di nop :((

B

banglangkt85

Sơ cấp
17/2/14
26
0
1
TP.HCM

Các anh chị cho e hỏi,
giờ e mới cập nhật tin phải đăng ký tự nguyên 06GTGT này mà hạn có 31/12/13 thôi, mà giờ e làm nộp có được không nhỉ?
hay cty e bắt buộc phải chuyển sang pp trực tiếp rồi, mà tháng 01/2014 e vãn xuất hóa đơn và kê GTGT tháng 1/2014 bình thường (khấu trừ),:004:

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Các anh chị cho e hỏi,
giờ e mới cập nhật tin phải đăng ký tự nguyên 06GTGT này mà hạn có 31/12/13 thôi, mà giờ e làm nộp có được không nhỉ?
hay cty e bắt buộc phải chuyển sang pp trực tiếp rồi, mà tháng 01/2014 e vãn xuất hóa đơn và kê GTGT tháng 1/2014 bình thường (khấu trừ),:004:
Mẫu 06/GTGT gia hạn đến 15/03/2014 lận bạn hiền, tranh thủ nộp đi nhé ( xem Công văn số 624/TCT - CS )

B

banglangkt85

Sơ cấp
17/2/14
26
0
1
TP.HCM

Thanks mrvanthuc nhiều nhé....!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA