Thay đổi thông tin khi đã có MST cá nhân

• Thread starter trangthuy06021990
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuyetlinh1

Guest
29/7/09
1
0
1
39
ha noi
em muốn hỏi tẹo ạ, CMND của em chỉ thay đổi ngày cấp còn lại các thông tin vẫn giữ nguyên thì có phải đi đăng ký lại với Cục Thuế không ạ

T

Thuy Van Pham

Guest
9/5/15
3
0
1
32
Mình giwof mới đăng ký mã số thuế cá nhân mà giờ mình lên tra thử ghi số cmnd vào nó lại ra mã số thuế cá nhân đc đăng ký năm 2013 ở quận khác. mà mình ko biết ai đã đăng ký cho mình. giờ mình có phải chuyển quận ko? hay cứ dùng mã số thuế đó để làm quyết toán thuế ạ

L

lecuong285

Guest
4/4/11
1
0
1
ho chi minh
Mình cũng đang thắc mắc : vì chỉ thay đổi số CMND trên tờ đk MST TNCN , sao lại sử dụng đến mẫu 08 :( , có bác nào confirm giùm mình với :)

H

henryo

Sơ cấp
27/6/09
11
0
1
HN
Mình đã lên chi cục thuế được hướng dẫn làm mẫu 08 + photo CMTND, điền chỉ tiêu 5: CMTND;
nhưng mã số thuế được làm ở quận nào thì về quận đấy điều chỉnh mà C.ty mình có 4 người điều chỉnh thì lại ở 4 Quận khác nhau.....mệt!!!!!!!!

N

ngocdiep16

Guest
17/8/15
1
1
1
41
hi, xin chào các bạn. Hiện mình cũng đang làm thay đổi thông tin là CMT cho 1 số lao động tại công ty. Đối với lđ đăng ký MST tại các chi cục thì làm thay đổi rất đơn giản, chỉ cần mẫu 08 kèm CMT photo là xong, còn đối với lđ đăng ký tại Cục thuế TP HN thì được trả lời là căn cứ vào điều 10 Thông tư 80/2012 thì quá 10 ngày k thay đổi thông tin là bị phạt. Mình k biết phải làm thế nào đối với những lđ này cho đúng nữa. Xin các bạn cho lời khuyên.

• Like
Reactions: hana109
H

hana109

Guest
9/3/13
4
0
1
Hà Nội
hi, xin chào các bạn. Hiện mình cũng đang làm thay đổi thông tin là CMT cho 1 số lao động tại công ty. Đối với lđ đăng ký MST tại các chi cục thì làm thay đổi rất đơn giản, chỉ cần mẫu 08 kèm CMT photo là xong, còn đối với lđ đăng ký tại Cục thuế TP HN thì được trả lời là căn cứ vào điều 10 Thông tư 80/2012 thì quá 10 ngày k thay đổi thông tin là bị phạt. Mình k biết phải làm thế nào đối với những lđ này cho đúng nữa. Xin các bạn cho lời khuyên.
B ơi b đã đk thay đổi cmt đc chưa. bên mình cũng có 1 trường hợp thay đổi cmt từ t5/2015 r, hiện giờ cty mình cũng đk ở cục thuế hà nội. bây giờ mình mới đk sửa có bị phạt ko bạn

dauhoi_8x

dauhoi_8x

Guest
10/3/16
2
0
1
36
Bạn ở Hà Nội thì mang CMND mới và nhớ số CMND cũ đến trung tâm 1 cửa của cơ quan thuế
địa chỉ: G23-G24 Thành Công, Ba Đình để họ cập nhật lại thông tin cho bạn.

H

Hotcuom

Sơ cấp
26/7/10
10
0
1
Ha Noi
mình vừa ra Cục thuê
Bạn ở Hà Nội thì mang CMND mới và nhớ số CMND cũ đến trung tâm 1 cửa của cơ quan thuế
địa chỉ: G23-G24 Thành Công, Ba Đình để họ cập nhật lại thông tin cho bạn.
Mình vừa ra Cục thuế HN thì được trả lời là bị phạt vì thay đổi muộn. Mà CMT mình thay đổi từ đầu năm ngoái. Đang tính làm lại MST mới theo CMT mới mà lại lỡ đăng ký NPT mất rồi. Các chuyên gia có cao kiến gì không ạ?

T

TuongTuLuc

Sơ cấp
4/1/16
8
0
1
Hà Nội
mình vừa ra Cục thuê

Mình vừa ra Cục thuế HN thì được trả lời là bị phạt vì thay đổi muộn. Mà CMT mình thay đổi từ đầu năm ngoái. Đang tính làm lại MST mới theo CMT mới mà lại lỡ đăng ký NPT mất rồi. Các chuyên gia có cao kiến gì không ạ?
Công ty e cũng có 1 trường hợp như chị. đang định làm mẫu 08 mang lên chi cục thuế TP Hà nội nộp thì đọc được bài của chị bảo bị phạt. hoang mang quá. k biết phải làm thế nào?

H

Hotcuom

Sơ cấp
26/7/10
10
0
1
Ha Noi
Công ty e cũng có 1 trường hợp như chị. đang định làm mẫu 08 mang lên chi cục thuế TP Hà nội nộp thì đọc được bài của chị bảo bị phạt. hoang mang quá. k biết phải làm thế nào?
Nếu mà chưa đăng ký NPT thì làm MST mới luôn. Mình lại vừa đăng ký NPT nên chẳng lẽ lại báo giảm NPT bên này rồi lại báo tăng NPT bên kia, dễ phát hiện, hihi

dauhoi_8x

dauhoi_8x

Guest
10/3/16
2
0
1
36
em muốn hỏi tẹo ạ, CMND của em chỉ thay đổi ngày cấp còn lại các thông tin vẫn giữ nguyên thì có phải đi đăng ký lại với Cục Thuế không ạ
Nếu số CMND không thay đổi thì bạn không phải lo lắng gì cả

H

Hokorj

Guest
23/11/12
12
0
1
Hà Nội
Cho em hỏi chút là mẫu 08 này là mẫu 08 dùng khi thay đổi thông tin doanh nghiệp.
Nếu không phải có ai up mẫu lên được không ạ?

A
Khi có thay đổi giấy chứng minh nhân dân thành Thẻ căn cước như : thay đổi từ 9 số lên 12 số, ngày cấp, địa chỉ cư trú,....
Thì bạn cần tiến hành làm các bước sau :
1/ Lập Tờ khai mẫu số 08-MST , ghi rõ sự thay đổi ( nếu người nộp thuế đã có mã số thuế cá nhân ) trình cơ quan thuế đóng dấu ( thủ công ).
2/ Nếu người thay đổi là người quản lý trong doanh nghiệp như : người đại diên pháp luật, giám đốc, phó giám đốc, kế toán trưởng thì phải Sở kế hoạch và đầu tư tỉnh, thành phố đăng ký thông tin điều chỉnh, thay đổi.
3/ Lập tờ khai đăng ký thay đổi với phòng bảo hiểm xã hội quận, huyện để thay đổi thông tin trong sổ bảo hiểm xã hội.
4/ Làm thủ tục với công an quận, huyện để thay đổi thông tin thẻ căn cước trong hộ khẩu.

T

toi yeu ke toan

Sơ cấp
21/10/14
49
6
8
34
Cho em hỏi một chút ạ.Công ty em mới thành lập năm 2016, em tra số chứng minh thư của giám đốc lại ra mã số thuế cá nhân là nười khác, giwof em phải làm sao ạ?

• Like
Reactions: Dang ki
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cho em hỏi một chút ạ.Công ty em mới thành lập năm 2016, em tra số chứng minh thư của giám đốc lại ra mã số thuế cá nhân là nười khác, giwof em phải làm sao ạ?
Bạn thực hiện điều chỉnh lại nhé, đem cmt bản sao của giám đốc lên phòng tin học của chi cục thuế để trực tiếp điều chỉnh

Đ

Đào1993

Guest
12/7/16
3
0
1
30
Công ty em cũng có 1 người thay đổi CMT mới, em hỏi Thuế , thuế cũng bảo làm bản đang ký theo mẫu 01-DKT mới, nhưng phần MST không để trồng mà ghi mã số thuế vào. Cuối cùng em nộp lên. Thuế chẳng thay đổi thông tin cho em mà cấp ngay mã số thuế mới theo số CMT mới. Oái oăm quá các bác ạ. Bây giờ bạn ý có 2 mã số thuế theo 2 số CMT khác nhau .
CHị ơi, chị cho em hỏi là nộp tờ khai thôi hay có cần kèm theo gì không a

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA