Chi phí khấu hao

• Thread starter HuonGiang
  • Ngày gửi
H

HuonGiang

Guest
8/11/05
13
0
0
Ha noi
Các mem ơi mình hỏi chút: Trong doanh nghỉệp Báo cáo chi phí khấu hao chỉ để sử dụng trong nội bộ? Và nếu doanh nghiệp cần Báo cáo đó thì nội dung của Báo cáo đó có những thông tin gì. Mong các bạn chỉ giùm mình với!

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,033
410
83
46
Ninh Thuận
HuonGiang nói:
Các mem ơi mình hỏi chút: Trong doanh nghỉệp Báo cáo chi phí khấu hao chỉ để sử dụng trong nội bộ? Và nếu doanh nghiệp cần Báo cáo đó thì nội dung của Báo cáo đó có những thông tin gì. Mong các bạn chỉ giùm mình với!
Nội dung báo cáo đó tùy thuộc vào yêu cầu của công ty của bạn. Thường thì cũng các chỉ tiêu nguyên giá, giá trị khấu hao hàng tháng, giá trị còn lại. bộ phận đang sử dụng.....
Thân

V

vervet

Guest
21/8/04
37
0
0
44
namdinh
Chào cả nhà , công ty mình chuẩn bị mua rât nhiều máy móc và thiết bị văn phòng (bao gồm máy vi tính và máy photo copy), trị giá máy vi tính thì chưa tới 10triệu / bộ nhưng máy photo thì giá trị sẽ lợn Vậy mình coi máy vi tính là công cụ dụng cụ và phân bổ dần theo TG sử dụng còn máy photo thì tính khấu hao TSCD. Nhưng một số bạn lại nói mình nên chuyển hết vào TS để theo dõi .
Các bạn tư vấn cho mình với nhé .

1

112

Trung cấp
2/10/03
132
0
16
Theo mình được biết để được trích khấu hao thì tài sản đó phải đăng ký với cơ quan thuế chủ quản. Nếu trường hợp cty bạn đăng ký bộ máy vi tính <10 tr đồng thì chắc cơ quan thuế sẽ loại không cho ban khấu hao.
Theo mình bộ máy vi tính cho vào 153 phân bổ dần theo tháng, còn máy phôto nếu >10tr đồng thì đăng kí với cơ quan thuế để được trích khấu hao.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
112 nói:
Theo mình được biết để được trích khấu hao thì tài sản đó phải đăng ký với cơ quan thuế chủ quản. Nếu trường hợp cty bạn đăng ký bộ máy vi tính <10 tr đồng thì chắc cơ quan thuế sẽ loại không cho ban khấu hao.
Theo mình bộ máy vi tính cho vào 153 phân bổ dần theo tháng, còn máy phôto nếu >10tr đồng thì đăng kí với cơ quan thuế để được trích khấu hao.
Nếu nói như 112 thì bàn ghế (chiếm số lượng lớn) ở các Trường học không được xem là tài sản ư? Thế phải làm thế nào đây? :wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA