Thoả ước lao động tập thể

• Thread starter Vu Mai Nhi
  • Ngày gửi
V

Vu Mai Nhi

Guest
21/12/05
104
0
0
Lang Ha - Ha Noi
Bác nào đã từng làm hoặc co mẫu về thoả ước lao động tập thể gửi cho mình với./.

thân./.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Mẫu thỏa ước đây, các bạn tham khảo nha

Sao đính kèm không được vậy nè. Lần này chắc ổn rồi.

Đính kèm

• thoa uoc LDTT PL.doc
    62.5 KB · Lượt xem: 1,671
Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
D

DO PHUONG

Guest
2/3/06
21
0
0
HCM
May quá, mấy hôm nay em có nhu cầu tìm mẫu này nhưng tìm mãi trong sách chưa ra. Hôm nay vô tình được chị Hồ Lan cho mẫu, em cảm ơn vô cùng!

V

Vu Mai Nhi

Guest
21/12/05
104
0
0
Lang Ha - Ha Noi
cảm ơn bạn Hồ Lan nhé, cho mình hỏi thêm một chút.
Nếu phép năm nay chư nghỉ Doanh nghiệp cho nghỉ bù vào phép năm sau thì có được k?

L

Lê thị Thanh Thủy

Guest
21/2/06
6
0
0
18
Tam Kỳ - Quảng Nam
Vu Mai Nhi nói:
Nếu phép năm nay chư nghỉ Doanh nghiệp cho nghỉ bù vào phép năm sau thì có được k?
Phép năm nào thì nghỉ năm đó. Nếu được thì giải quyết thêm vào Quý 1 của năm sau thôi.

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Vu Mai Nhi nói:

Cái này tùy DN, có những DN cho gộp phép 2 năm, có DN cho giải quyết phép năm trước chỉ đến Quý II của năm sau. Bạn xem trong thỏa ước LĐTT của Cty có qui định không? nếu có thì cứ thế mà làm.

L

Lunker

Trung cấp
26/10/04
118
0
0
43
Ha Noi
Chị có mẫu nào quy định về công tác phí, các chế độ thưởng doanh thu, hoàn thành công việc.v..v.. không. Cho em xin 1 cái

N

nhon72

Guest
sao mình không down được

có ai làm ơn chỉ dùmlàm sao down mẫu TƯLĐTT về được không
cám ơn nhiều

Bạn Hồ Lan có thể gửi lại mẫu được không
Mình không down được mẫu này:wall:

G

Gia Nguyen

Guest
25/7/07
18
0
0
TPHCM
Thõa ước Lao động Tập Thể

Tháng 1/2007 Cty mình ký hợp đồng thử việc với nhân viên, tháng 7 mình vào làm và có xem lại các hợp đồng đó thì thấy có một vài điều khoản gây khó khăn cho kế toán trong việc giải trình các chi phí lương, bây giờ mình muốn bổ sung thêm bản thõa ước lao động tập thể, trong đó mình ghi ngày hiệu lực từ 1/1/2007 có được không? nếu được thì có cần phải đăng ký bản thõa ước này cho cơ quan chức năng nào không ? cảm ơn mọi người nhiều.

khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
Bản thỏa ước lao động tập thể là một thỏa thuận được xác nhậnb đồng ý của một bên là ngườii thuê lao động và một bên là người lao động.

trong trường hợp tính trả lương cho người lao động sẽ căn cứ vào hợp đồng lao động và htỏa ước lao động tập thể.

Bản thỏa ước lao động tập thể phải được nộp cho cơ quan LĐTBXH

G

Gia Nguyen

Guest
25/7/07
18
0
0
TPHCM
Bản thỏa ước lao động tập thể là một thỏa thuận được xác nhậnb đồng ý của một bên là ngườii thuê lao động và một bên là người lao động.

trong trường hợp tính trả lương cho người lao động sẽ căn cứ vào hợp đồng lao động và htỏa ước lao động tập thể.

Bản thỏa ước lao động tập thể phải được nộp cho cơ quan LĐTBXH

cảm ơn khuckhich nhiều! như vậy vấn đề của mình không có hướng giải quyết rồi:sad:, nếu bây giờ mình nộp bản thõa ước thì bác thuế chỉ chấp nhận từ ngày này thôi, phải không ?

Ca mau

Ca mau

User đã bị cấm truy cập
cảm ơn khuckhich nhiều! như vậy vấn đề của mình không có hướng giải quyết rồi:sad:, nếu bây giờ mình nộp bản thõa ước thì bác thuế chỉ chấp nhận từ ngày này thôi, phải không ?

Bạn nói rỏ hơn đi, sao lại liên quan đến thuế? Thỏa ước LĐ hay Nội quy LĐ của cty là thỏa thuận giữa người sử dụng LĐ và người lao động và được đăng ký ở phòng LĐ (có thể thành lập công đoàn cơ sở). Còn vấn đề của thuế là bạn có đăng ký dự tính lương từ đầu năm và có thực trả lương cho người LĐ và có bảng thanh toán lương, có ký nhận của người LĐ.

khuckhich

khuckhich

Cao cấp
9/4/07
256
4
18
Thành phố Hồ Chí MInh
Bản thỏa ước lao động nợp cho cơ quan Lao động BHXH cơ mà, kg liên quan đến thuế. Tuy nhiên đến cuối năm phải quyết toán thuế TNCN nhá.

G

Gia Nguyen

Guest
25/7/07
18
0
0
TPHCM
cảm ơn các bạn đã trả lời!
Mình biết là bảng TULĐTT đăng ký ở cơ quan lao động, việc đó thì rõ rồi. Nhưng vấn đề như mình nói ở trên, trong hợp đồng lao động từ ngày 1/1/2007 Cty ký kết với người lao động có vài điều khoản về tiền lương không được chặt chẽ , điều này sẽ khó giải trình với thuế khi quyết toán thuế ( đặc biệt là chi phí lương ), mình muốn làm một bảng thỏa ước LĐTT trong đó diễn giải rõ hơn về các điều khoản liên quan đến tiền lương, nhưng : bản thỏa ước này bây giờ mình nộp và ghi ngày hiệu lực là từ 31/1/2007 có được không ? có tồn tại song song hợp đồng lao động và thỏa ước lao động được không ? các bác biết rồi đấy, khi quyết toán thuế thì cơ sở để giải trình về chi phí lương là hợp đồng lao động hoặc thỏa ước lao động tập thể.

Bạn nói rỏ hơn đi, sao lại liên quan đến thuế? Thỏa ước LĐ hay Nội quy LĐ của cty là thỏa thuận giữa người sử dụng LĐ và người lao động và được đăng ký ở phòng LĐ (có thể thành lập công đoàn cơ sở). Còn vấn đề của thuế là bạn có đăng ký dự tính lương từ đầu năm và có thực trả lương cho người LĐ và có bảng thanh toán lương, có ký nhận của người LĐ.

cái dòng bôi đậm đấy bạn Ca mau ơi, có thực trả lương cho người LĐ thì căn cứ vào đâu ra số phải thực trả? có phải từ hợp đồng lao động hoặc thỏa ước lao động không?

P

Pham Ngoc Truc

Guest
5/6/08
1
0
1
40
Ben Tre
Chào các anh (chị), em đang cần mẫu hợp đồng lao động thời vụ va mẫu thanh lý hợp đồng lao đông thời vụ các anh chị co vui long gửi dum em địa chi mail: ngoctruc290783@yahoo.com

V

vitrung82

Guest
21/6/08
15
0
0
SG
Các bạn nào cần thì cứ lên gặp người ở Phòng LĐTBXH, họ sẽ bán cho 2 mẫu tham khảo: Thỏa ước lao động tập thể & Nội quy lao động.

Cho mình hỏi thêm là cty mình là cty TNHH , có ít nhân sự, k có chủ tịch công đoàn, vậy nếu mình để phó giám đốc là ng đại diện cho người lao động thì có hợp lý k?? vì cty mới thành lập mà. Thanks

sukyo

sukyo

Gã lang thang cô đơn...
6/5/08
501
3
18
Rừng xanh.....
Cho mình hỏi thêm là cty mình là cty TNHH , có ít nhân sự, k có chủ tịch công đoàn, vậy nếu mình để phó giám đốc là ng đại diện cho người lao động thì có hợp lý k?? vì cty mới thành lập mà. Thanks
Không được

Thoả ước lao động tập thể (TULĐTT)

Công ty mình cũng chưa thành lập Tổ chức công đoàn, vậy thì trong TULDTT một bên là Giám đốc công ty ký, một bên là đại diện của người lao động ký thì có được không (Kèm theo một biên bản trong đó người lao động uỷ quyền cho một người đại diện ký vào bản TULĐTT)? Có phải là công ty nào cũng bắt buộc phải có TULĐTT? Ban nào biết chỉ cho mình với nhé. Cảm ơn nhiêu!

H

huonggiangr

Guest
17/12/07
29
0
0
đống đa
Các bạn cho mình hỏi:Công ty mình là Công ty nhỏ,ko có Chủ tịch Công đoàn,chỉ có Giám đốc,kế toán,và 10 công nhân.Vậy có thể làm bản thỏa ước ntn?Có thể dựa vào TULĐ của HOLAN đc ko?thay Chủ tịch Công đoàn bằng 1 người công nhân đại diện đc ko?

T

tucoi

Guest
7/6/08
24
0
0
Ha noi
cả nhà ơi, công ty có 12 lao động, có bắt buộc phải làm TƯLĐ TT và đăng ký với sở LĐ ko ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA