Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế 2014

• Thread starter jinna
  • Ngày gửi
T

thuy ben

Sơ cấp
24/11/13
16
0
0
Hà Nội
Ðề: Thi tuyển công chức thuế 2014

ở hn ôn thi ở đâu đc nhỉ cả nhà, sốt ruột quá :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lelinh37

Sơ cấp
21/5/13
23
1
1
35
Ha Noi

Các bạn ơi, mình có cái này muốn xin loi khuyen.

Đợt này kho bạc cũng tuyển, nhưng lại có vòng phỏng vấn, Vậyk theo mọi ngươi nên thi KB hay thuế

N

Nhock pk

Guest
8/12/13
3
0
1
31
gia lai

Em cũng đang mong ngóng thông tin thi tuyển mà chưa thấy đâu cả... huk.huk. anh chị biết có trang web nào có để của mấy năm trước ko ạ.? cho em xin cái link với... em cảm ơn ạ.

G

gocong

Guest
19/12/12
4
0
1
Tien Giang

miền bắc thì tớ không rõ chứ miền nam t học ở hội kt thấy bảo t8 có chỉ tiêu

cho mình hỏi là bạn ôn lâu chưa? năm rồi mình cũng ôn mà chỉ nói chung chung không đi vào trọng tâm

S

saungungay

Trung cấp
6/7/11
123
117
33
34
thai binh

cho mình hỏi là bạn ôn lâu chưa? năm rồi mình cũng ôn mà chỉ nói chung chung không đi vào trọng tâm
mình mới ôn, mới học được mấy buổi, mình thấy cũng chung chung, cũng chuyên đề 16,17, cũng luật thôi, cũng chẳng khác gì tài liệu trên mạng đâu, hjc, thấy hơi lãng phí thời gian và tiền bạc :wall:

D

dchauivy

Guest
19/6/14
2
0
0
hồ chí minh

Saungungay: bạn cho mình địa chỉ mail hoặc số điện thoại, mình muốn hỏi thăm về lớp ôn thi thuế.
@saungungay: bạn cho mình địa chỉ mail hoặc số điện thoại, mình muốn hỏi thăm về lớp ôn thi thuế.

S

Sang Vo

Cao cấp
13/8/12
430
0
16
Tphcm

Gửi các bạn HCM nhé. ai ờ đây tụ tập chừng 10 người hay 20 người gì đó đi. rồi cho SV cái hẹn. mình sẽ đến giúp các bạn học cái gì, ôn cái gì. làm thế nào, ra sao...tóm lại này nọ với sự chính chiến ôn luyện , kinh nghiệm thi 5 cuộc thi công chức và hiện tại làm trong ngành luôn nhé.

Mình kg hứa giúp các bạn đậu 100% vào ngành, nhưng cũng sẽ trang bị cho các bạn đủ năng lực cạnh tranh để đối địch với các lò ôn luyện hiện nay và tài liệu tràn lan trên mạng

Tất cả đều là miễn phí vô điều kiện nhé. (các bạn tập họp lại chọn ngày cuối tuần nào đó tại đâu đó rồi SV sắp xếp sẽ đến)

Chúc các bạn chuẩn bị vào mùa ôn luyện và thi tuyển.

Thân ái !!!

(my mail: s_vo2011@yahoo.com)

B

bichda

Sơ cấp
9/10/13
8
0
0
Văn Quán

Gửi các bạn HCM nhé. ai ờ đây tụ tập chừng 10 người hay 20 người gì đó đi. rồi cho SV cái hẹn. mình sẽ đến giúp các bạn học cái gì, ôn cái gì. làm thế nào, ra sao...tóm lại này nọ với sự chính chiến ôn luyện , kinh nghiệm thi 5 cuộc thi công chức và hiện tại làm trong ngành luôn nhé.

Mình kg hứa giúp các bạn đậu 100% vào ngành, nhưng cũng sẽ trang bị cho các bạn đủ năng lực cạnh tranh để đối địch với các lò ôn luyện hiện nay và tài liệu tràn lan trên mạng

Tất cả đều là miễn phí vô điều kiện nhé. (các bạn tập họp lại chọn ngày cuối tuần nào đó tại đâu đó rồi SV sắp xếp sẽ đến)

Thân ái !!!

Anh định hướng và giúp đỡ tất cả các bạn trên wkt này đi, e ở ngoài bắc nhưng dự là sẽ vô nam thi, năm 2012 e ko thi nhưng lội lại page ôn năm 2012 thấy bái phục a lắm đó :D

T

thuyduongfa

Sơ cấp
10/7/12
37
2
8
Hà Nội

Các anh chị cho e hỏi e sinh viên vừa tốt nghiệp năm nay, liệu có khả năng thi tuyển ko ạ. mn cho e lời khuyên là có nên dự thi ko ạ? Em học kiểm toán, Học viền tài chính, điểm tb 8.4, ko có quan hệ gì với ai bên thuế ạ, cũng ko có money nữa, e thi tuyển thực sự thôi ạ( những băn khoăn của sinh viên đang đi rải hồ sơ xin việc ạ)

M

mrbin3111

Sơ cấp
12/6/14
12
0
0
hà nội

A đỉnh thế:(((((. Huhhuhu, a ơi, a nói HCM thôi nghĩa là ngoài bắc k thi hả a :((((

Thân ái !!!

A đỉnh thế:(((((. Huhhuhu, a ơi, a nói HCM thôi nghĩa là ngoài bắc k thi hả a :((((

S

saungungay

Trung cấp
6/7/11
123
117
33
34
thai binh

Thân ái !!!

Em cảm ơn sự xuất hiện trở lại của anh Sang Vo. Mặc dù anh đã thi đỗ năm trước vẫn nhiệt tình lên diễn đàn giúp đỡ mọi người:015: anh mà trở lại chắc diễn đàn sẽ có cơ hội nhộn nhịp như đợt 2012. Hiện giờ chưa có thông tin chính thức thi tuyển nên mọi người không ra vào diễn đàn mấy, anh trong ngành rồi có biết tầm tháng nào có thông báo không ạ. Nhiều bạn không có điều kiện tham gia lớp anh hướng dẫn (như em cuối tuần đăng ký ở học hội kt toán rồi :026:) anh có thời gian có thể hướng dẫn trên diễn đàn cho bọn em một số dạng bài tập cũng như khái quát ôn chính vào những điểm nào để thi được không. Em cảm ơn :015:

H

huyhuy87

Cao cấp
21/4/14
799
302
53
Viet Nam

Các anh chị cho e hỏi e sinh viên vừa tốt nghiệp năm nay, liệu có khả năng thi tuyển ko ạ. mn cho e lời khuyên là có nên dự thi ko ạ? Em học kiểm toán, Học viền tài chính, điểm tb 8.4, ko có quan hệ gì với ai bên thuế ạ, cũng ko có money nữa, e thi tuyển thực sự thôi ạ( những băn khoăn của sinh viên đang đi rải hồ sơ xin việc ạ)

Nếu em học giỏi thực sự như thế thì không nên vào các cơ quan công vụ vì chán lắm, không có này kia thì yên phận thôi. Nên em thi vào các Ngân hàng BIDV, Vietinbank hay vietcombank, agribank nhưng qua các ngân hàng mình đã từng làm việc cùng thì BIDV thích nhất

Muốn vào thuế chỉ cần học khá thực sự, chưa đến mức xuất sắc vẫn làm được vì tuyển rất nhiều, hải quan, kho bạc em thi chỉ phí thời gian và công sức

L

langtudatinhnb

Trung cấp
25/9/12
78
0
0
Ninh Bình

Sao ai cũng ngóng thi vào Thuế vậy nhỉ, tôi thì thấy lương thấp, áp lực nhiều chỉ được mỗi cái gần nhà.

H

haydoiday1020

Trung cấp
8/10/12
56
0
0
34
long an

Với tình trạng thất nghiệp hiện nay được làm 1 chổ ôn định là tốt rồi, Nhưng nghĩ thi vào nha nước để được ngồi chơi mà ko làm thì lầm đặc biệt là các ngành dọc, có việc tha hồ mà làm. vào nhà nước thì ít sợ bị đuổi việc hahah:005:

H

huyhuy87

Cao cấp
21/4/14
799
302
53
Viet Nam

Sao ai cũng ngóng thi vào Thuế vậy nhỉ, tôi thì thấy lương thấp, áp lực nhiều chỉ được mỗi cái gần nhà.

Uh, lương thấp, đi đòi tiền mòn dép nữa

Với tình trạng thất nghiệp hiện nay được làm 1 chổ ôn định là tốt rồi, Nhưng nghĩ thi vào nha nước để được ngồi chơi mà ko làm thì lầm đặc biệt là các ngành dọc, có việc tha hồ mà làm. vào nhà nước thì ít sợ bị đuổi việc hahah:005:

Nhầm nghiêm trọng, vào NN mà không biết làm thì ngoài COCC ra còn đuổi việc sớm hơn bên ngoài, học luật CBCC chưa vậy ?

H

haydoiday1020

Trung cấp
8/10/12
56
0
0
34
long an

Uh, lương thấp, đi đòi tiền mòn dép nữa

Nhầm nghiêm trọng, vào NN mà không biết làm thì ngoài COCC ra còn đuổi việc sớm hơn bên ngoài, học luật CBCC chưa vậy ?
xin lỗi bạn đã làm trong nhà nước chưa, trừ khi bạn vi phạm kỷ luật siêu nghiêm trọng mới bị đuổi, còn bạn thi đậu vào nhà nước mà làm ko dc việc thì ko có(việc ôn luyện chứng tỏa khả năng trâu bò rồi). Rất nhìu người làm trong nn mà ko có quan hệ nhé
P/s: mình ở trong Nam, bạn cho rằng như vậy thì đừng học thi làm chi

T

thuyduongfa

Sơ cấp
10/7/12
37
2
8
Hà Nội

Nếu em học giỏi thực sự như thế thì không nên vào các cơ quan công vụ vì chán lắm, không có này kia thì yên phận thôi. Nên em thi vào các Ngân hàng BIDV, Vietinbank hay vietcombank, agribank nhưng qua các ngân hàng mình đã từng làm việc cùng thì BIDV thích nhất

Muốn vào thuế chỉ cần học khá thực sự, chưa đến mức xuất sắc vẫn làm được vì tuyển rất nhiều, hải quan, kho bạc em thi chỉ phí thời gian và công sức

em cảm ơn a rất nhiều ạ, vì thực sự h tốt nghiệp ra bắt đầu lo toan cuộc sống, e đã tìm hiểu qua nhưng vẫn chưa định hướng rõ ràng. E muốn làm kiểm toán nội bộ của ngân hàng thì bắt đầu nên từ vị trí nào ạ, em tháyngân hàng tuyển rất ít kiểm toán nội bộ và e mới ra chắc chắn rất khó để vào ngay, nghiên cứu sâu quy trình của ngân hàng được ạ

H

huyhuy87

Cao cấp
21/4/14
799
302
53
Viet Nam

em cảm ơn a rất nhiều ạ, vì thực sự h tốt nghiệp ra bắt đầu lo toan cuộc sống, e đã tìm hiểu qua nhưng vẫn chưa định hướng rõ ràng. E muốn làm kiểm toán nội bộ của ngân hàng thì bắt đầu nên từ vị trí nào ạ, em tháyngân hàng tuyển rất ít kiểm toán nội bộ và e mới ra chắc chắn rất khó để vào ngay, nghiên cứu sâu quy trình của ngân hàng được ạ

Trời, gì mà kiểm toán nội bộ ? Bên ngân hàng BIDV có vị trí giao dịch viên, thanh toán quốc tế, quan hệ khách hàng thì vị trí thanh toán quốc tế và giao dịch viên cũng được, hợp với con gái, vị trí quan hệ khách hàng gần như 100% chỉ tuyển nam thôi, đi lại rất nhiều trong lúc làm việc và hay được đi đến doanh nghiệp nữa.

F

facebook234

Sơ cấp
2/6/14
34
0
0
Tp.Hồ Chí Minh

Thân ái !!!

Rất cám ơn sự trở lại và giúp đỡ của anh Sang. Các bạn nào khu vực Tp.HCM, tụi mình cùng lập nhóm để được anh Sang chia sẻ kinh nghiệm và kiến thức nha. Liên lạc với mình hoặc anh Sang để cùng lập nhóm ôn thi nhé! (hoanglien_ktkt@yahoo.com.vn). Thời gian thi cận kề rồi, miền Nam thi trước, thi 3 môn trắc nghiệm trên máy vi tính....loại ngay những ai duới 5đ, bị loại sẽ không đc thi vòng trong (đợt 2) nữa....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA