Thi tuyển công chức thuế 2014

• Thread starter jinna
  • Ngày gửi
H

hondatron

Sơ cấp
24/8/10
41
0
6
nha trang
Ðề: Thi tuyển công chức thuế 2014

=)) hải quan năm nay thi tôi làm con bạn

Chuẩn. Mình có đứa bạn hải quan sân bay Đà Nẵng tuyên bố hùng hồn năm sớm nhất năm 2015 mới thi. Nó bảo công việc làm giờ 1 người làm cho 2-3 người nhưng chưa cho tuyển. Mà đã thi thì hải quan với thuế thi chung 1 năm chứ không có chuyện thi năm này năm khác đâu.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hondatron

Sơ cấp
24/8/10
41
0
6
nha trang

Nhớ thế này thì bằng râu ông nọ cắm vào cằm bà kia. Năm 2012 Thuế, Hải Quan, Kho bạc thi cùng 1 ngày. Bộ tài chính thi sau đó 1 tuần.

Hải quan thi trước thuế bạn à. Chắc bạn nhầm bên nào đó, năm đó bạn mình thi hải quan song thi thuế. Cuối cùng nó đỗ hải quan và rớt thuế

H

haydoiday1020

Trung cấp
8/10/12
56
0
0
34
long an

Trí nhớ của bạn xin chia bùn là dù người ta có nhận hồ sơ thì bạn cũng out thôi

Tui ko có thời gian trả lời cho những cmt vớ vẩn

Nguyên văn bởi huyenpm286 Xem bài
Chị @mainguyen892007 làm ở kho bạc ạ, học qtkd chắc chắn được thi đúng không ạ, mọi người nói làm em cứ hoang mang
ok em. Nộp hồ sơ đi em.Em đc thi đó.Vì trong công văn tuyển dụng, tốt nghiệp các ngành kinh tế, tài chính - ngân hàng, Kế toán đều đc thi.QTKD thuộc khối dinh tế

Trích nguyên văn Nguyên văn bởi huong nam thong hoai Xem bài
Cho e hỏi là nếu e trong trường e có khoa kinh tế quản trị kinh doanh nhưng có 2 ngành chính là quản trị kinh doanh và kế toán, và e học kế toán thì có đk thi vào chuyên viên không ạ? @huyhoangPC : anh cho e hỏi với: ở trường e có khoa kinh tế quản trị kinh doanh, có 2 ngành quản trị kinh doanh và kế toán, mà e học kế toán thì có được thi vào chuyên viên không ạ? e cảm ơn ạ
đủ điều kiện thi chuyên viên bạn nhé

Đây là nguyên văn trích dẫn topic hàng xóm, chắc các bố bên kho bạc đọc xong cmt bình luận của các bác về cách giải thích rất chi gọi là " cùn" nên quyết định không đọc chữ như học sinh lớp 1 nữa mà có chút tư duy rồi
Mình xin lỗi bạn chứ, mình ko nhớ hải quan vì ko quan tâm cái đó, chứ KBNN với thuế là thi cách nhau 1 tuần. với trí nhớ của bạn thì chắc đậu mà @@!

M

mapbe

Cao cấp
23/8/12
200
0
16
hà nội

Hihi, năm 2012 mình đăng ký thi KBNN và thuế, nhưng cuối cùng phải chọn thi KBNN vì thuế và KBNN thi cùng 1 ngày. Mình nói cụm miền Bắc còn miền Nam thì mình không biết.

M

maruko9x

Guest

Mọi năm thuế, kho bạc, hải quan thi cùng 1 ngày mà. tớ đký cả thuế lẫn kho bạc nhưng do thi cùng ngày nên chỉ thi thuế. còn đứa bạn tớ hôm đấy cũng đi thi hải quan xin vào nhà t ở nhờ mà

H

haydoiday1020

Trung cấp
8/10/12
56
0
0
34
long an

P/s: Mình ở Miền Nam, còn Miền bắc mình ko bít đâu :016:

N

nguyen thi hai en

Cao cấp
15/5/13
353
51
18
35
Việt Trì - Phú Thọ

Mình thấy có năm thi trùng, có năm ko trùng mà. Năm 2011 thúê thi đầu năm, hải quan mấy tháng sau mới thi. Năm 2012 thì thi trùng. Có ng vẫn thi đc cả hải quan và thúê. Vì họ đăng ký thi miền khác nhau. Thúê thi miền bắc, hq thi miền nam. Còn năm nay thế nào thì ko bít. Bạn nào có nguồn tin chắc chắn thì chia sẻ. Đừng chém gió, đã ko rõ ràng mỗi ng chém 1 kiểu lại càng rối hơn.

H

Hany

Sơ cấp
3/2/09
18
0
1
Hà Nội

Sao yên lặng vậy. Không ai online à

T

thuy ben

Sơ cấp
24/11/13
16
0
0
Hà Nội

Cả nhà cho m hỏi: chứng chỉ tin học loại B có đc ko a?

A

advrdoubletran

Guest
27/2/13
5
0
0
Việt Nam

Cả nhà cho m hỏi: chứng chỉ tin học loại B có đc ko a?
Nếu bạn thi ngạch chuyên viên kiểm tra viên thuế thì chứng chỉ tin học B là ok rồi.

Theo mình nhớ thì năm 2012 ở miền Bắc thì Công chức Thuế, kho bạc và Hải Quan là cùng 1 ngày (20,21/10 gì đó) còn trong Nam thi Thuế sau Bắc 1 tuần.

Sửa lần cuối:
A

AnnaDinh

Sơ cấp
21/9/12
48
1
6
tphcm

Trong chi cục mình thì thấy mọi ng đi ôn thi rầm rầm,, tuần 5 buổicòn đồn đoán là t7 này có thông báo tuyển dụng.

M

mrbin3111

Sơ cấp
12/6/14
12
0
0
hà nội

Túm lại có bạn nào biết miền Bắc có thi thuế k vậy :((

H

huyhuy87

Cao cấp
21/4/14
799
302
53
Viet Nam

Trong chi cục mình thì thấy mọi ng đi ôn thi rầm rầm,, tuần 5 buổicòn đồn đoán là t7 này có thông báo tuyển dụng.

mh370 nói là tháng 6 cơ mà ???

L

lien.nguyen.6789

Guest

ACE chia sẻ fb lên đây rồi mình lập nhóm mà ôn thôi. Nghe nói T10 có đấy.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
M

mrbin3111

Sơ cấp
12/6/14
12
0
0
hà nội

ACE chia sẻ fb lên đây rồi mình lập nhóm mà ôn thôi. Nghe nói T10 có đấy.

Bạn ơi, t10 có cả miền bắc k? Bạn bắt đầu ôn chưa? Lập fb thì báo mình với. Cám ơn bạn nhiều.

F

facebook234

Sơ cấp
2/6/14
34
0
0
Tp.Hồ Chí Minh

Mình đang bắt đầu ôn rồi nè, mình ôn cái khó trước... Mình đang ôn Luật Quản lý Thuế, kế hoạch là hết tuần sau sẽ ôn trọn phần Luật QLT. Vì vừa đi làm vừa ôn tập nên mỗi ngày chỉ ôn được 1 chương..... Một chương tuy ít nhưng mình phải cố gắng học thuộc lòng ý chính nên nó rất lâu... Mình phải từ bỏ Facebook để tập trung ôn thuế....hic hic.... Mong năm nay gặp may mắn....

P

PTROSY

Guest
18/7/08
39
0
6
39
HCM

Mọi người ơi. Nếu chưa đăng ký thì đợt này đâu được thi phải không ah? Minh chờ cái này để đăng ký và ôn thi nhưng sao xem hoài trên web Tổng Cục Thuế không thấy thông tin gì cả. Hic...mình định nếu năm nay không kịp thì đăng ký cho năm sau thi. Bạn nào có thông tin đăng ký cho mình xin với nhé.
Cảm ơn mọi người nhiều ah!

L

lien.nguyen.6789

Guest

Mọi người ơi. Nếu chưa đăng ký thì đợt này đâu được thi phải không ah? Minh chờ cái này để đăng ký và ôn thi nhưng sao xem hoài trên web Tổng Cục Thuế không thấy thông tin gì cả. Hic...mình định nếu năm nay không kịp thì đăng ký cho năm sau thi. Bạn nào có thông tin đăng ký cho mình xin với nhé.
Cảm ơn mọi người nhiều ah!

Chỉ sợ tỉnh ko có chỉ tiêu ấy bạn ạ. ĐAng tuyển công chức KB đấy. Bạn tìm hiểu xem!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA