Cách tính giá thành cho công ty cơ khí sản xuất nhiều mặt hàng

• Thread starter meoconkl
  • Ngày gửi
Đ

đinh thị phương thanh

Sơ cấp
1/6/17
3
0
1
37
Dear Mọi người,
Em làm công ty sản xuất cơ khí làm theo đơn hàng của khách hàng, em cần file tính gia thành theo đơn hàng.
Mọi người giúp em với có file gửi vào địa chỉ dinhthiphuongthanh01011987@gmail.com Em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bom Huong Hai

Sơ cấp
10/5/17
1
0
1
32
Anh, chị ơi! cho e xin file excel tính giá thành sản xuất đc ko ạ. Em làm bên cty cơ khí (chuyên về cơ khí tiện, phay hàng nhựa, nhôm, sắt), tính giá thành theo đơn hàng nhỏ lẻ và nhiều mặt hàng. Nếu được xin vui lòng gửi giúp em qua mail: honghuong_nguyenkt@yahoo.com. Em cảm ơn rất nhiều.
anh. chị ơi, cho e xin file tính giá thành sản xuất với ạ, mail e là : tramhuong91@gmail.com. em cảm ơn nhiều ạ

K

Kế Toán Thuế HN

Cao cấp
16/6/16
592
156
43
36
Công ty mình vừa mới mua 1 chiếc oto mới mà nó hư sữa chữa khoảng 50 triệu. Vậy tiền sữa chữa có được đưa vào chi phí và khấu trừ thuế hay không. Mong mọi người giúp đỡ , Cảm ơn!!!
Mới mà nó hư nghĩa là sao??
Bạn vẫn được đưa vào khấu trừ thuế nhưng phải hạch toán các khoản bảo hiểm, nhận đền bù tương đương theo biên bản hiện trường của công an....nữa. không thể vừa hạch toán tiền mua bảo hiểm thân vỏ vừa hạch toán chi phí sửa chữa cũng một thời điểm, bạn phải bổ sung đầy đủ hồ sơ cho vụ việc,

X

Xử Nữ HP

Sơ cấp
15/1/18
2
0
1
22
Em cũng làm trong công ty cơ khí sản xuất nhiều mặt hàng khác nhau. Anh/chị nào có mẫu excel về giá thành sản xuất và định mức không. Cho em xin để tham khảo với ạ. Mail của em nguyenaihp91@gmail.com. Em xin cảm ơn nhiều nhiều

X

Xử Nữ HP

Sơ cấp
15/1/18
2
0
1
22
Ðề: Cách tính giá thành cho công ty cơ khí sản xuất nhiều mặt hàng

Bạn thân mến
Bạn cụ thể hóa đi thì mới giúp được
Nói chung ngành cơ khí có cơ khí chế tạo, cơ khí sửa chữa...
và có cả Cơ khí phụ trợ nữa
tôi xuất thân từ Giá có thể giúp bạn được
Chúc bạn thành công

S

sy hưng ngọc

Sơ cấp
24/5/16
1
0
1
39
Mình Là Hải ở tại Khu đô thị Gia Lâm, bạn nào có nhu cầu thuê làm báo cáo tại nhà thì chỉ giúp mình nhé mình đã có 10 năm kinh nghiệm làm kế toán thương mại và sản xuất đã làm quyết toán với thuế 4 lần hiện tại mình đang làm kế toán trưởng bạn nào có nhu cầu giời thiệu cho mình nhé SLT: 0979.321.120 mình cảm ơn

T

Thuhien1609

Sơ cấp
31/5/18
1
0
1
38
Mình cũng mới làm trong công ty cơ khí sản xuất nhiều mặt hàng khác nhau. Bạn nào có mẫu excel về định mức và giá thành sản xuất không. Cho mình xin mẫu để tham khảo với. Mail của mình Thuhien16091085@gmail.com. Mình cảm ơn nhiều !

T

TRANTHAITHANH

Sơ cấp
12/6/18
1
0
1
47
xin chào cả nhà! ac nào có fine excel mẫu tính giá thành công ty cớ khí thi công nhiều công trình cho mình xin nhe. mail: tothimynuong1977@gmail.com. cảm ơn ac nhiều.

V

Vân _bui

Sơ cấp
2/12/20
1
0
1
48
Cho em xin file excell có cài sẵn công thức tính giá thành sản xuất với mọi người ơi. Em cảm ơn mọi người rất nhiều.Email em đây ạ : elmy.bui12@gmail.com

vaychi

vaychi

Sơ cấp
27/4/22
1
0
1
23
Anh/chị, ai có file excel mẫu tính giá thành ngành cơ khí sản xuất nhiều mặt hàng không ạ, cho em xin với, mail em:vaychi2105@gmail.com em cảm ơn.

H

HIENHIEN2468@

Sơ cấp
17/1/24
2
0
1
Ðề: Cách tính giá thành cho công ty cơ khí sản xuất nhiều mặt hàng

Giá thành hả? Dễ ợt ah.
1 /. Lập bảng exel kê ra hết các loại hàng hoá bán ra. Mã hàng, Tên sản phẩm,ĐVT, SL, Đơn giá bán, Thành tiền
2 /. Coi Tổng giá vốn năm cũ bao nhiêu: Tổng giá vốn / Tổng doanh thu bán thành phẩm = %
3 /. Lấy thành tiền x giá vốn = Giá vốn xuất xưởng của từng loại hàng hoá.
4 /. Nhập kho thành phẩm lên giá vốn: Có 154 và nợ 155, xuất kho thành phẩm lên giá vốn: có 155 nợ 632
5 /. Coi 152 xuất kho NVL, 334 trực tiếp (lấy bảng lương ra cộng) có tổng chi phí nguyên liệu và nhân công xuất vào 154, 621,622.
Còn chi phí máy (Tiền điện hạch toán, khấu hao TSCĐ, 153 xuất 154 hoặc 623 làm chi phí máy)
Chi phí chung là: Lương quản lý SX hay phân xưởng, các khoản khác... đã đưa vào 154, hoặc 627
6 /. Lấy từng tổng đó / Tổng giá vốn bạn sẽ có tỷ lệ: Nguyên vật liệu, tiền công, chi phí máy, chi phí chung cấu thành sản phẩm của bạn.
7 /. Thuế muốn từng sản phẩm các chi phí đó cấu thành bao nhiêu thì bạn cứ dùng tỷ lệ đó nhân vào. Như vậy, ai bắt được bạn đâu mà sợ. Chẳng cần báo ai cả, dùng ngay Thuyết minh BCTC diễn giải ra là ok.
Còn thực tế có thể mặt hàng này chiều chi phí này, ít chi phí kia là chuyện của doanh nghiệp thôi.
Anh cho e xin file excel tính giá thành với ạ, tranthihien2005@gmail.com e cám ơn anh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA