Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
S

Sang Vo

Cao cấp
13/8/12
430
0
16
Tphcm
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Chào mọi người. lâu rồi không vào hỏi thăm các bạn. anh cũng hóng điểm nên chưa biết thông tin nào chính xác và cũng không biết thông tin gì thêm ngoài topic THỐNG KÊ:

http://www.webketoan.vn/forum/threads/190416-Thi-cong-chuc-thong-ke-

Có bạn gửi tin nhắn cho anh, bảo coi thống kê. ở thuế bên này có Bạn nào thích thi bên này thi vào topic thống kê quậy nhé. nên anh biết mọi người đã mệt rồi. cũng kg còn tâm trí học tiếp tục, với lại vào thời điểm cúi năm nữa. nên cũng khó cho các Bạn. nhưng ai quan tâm thi chuẩn bị hồ sơ, tài liệu. và có ý định thi cử tiếp thì qua bên topic thống kê bàn tiếp tục ( anh Pr giúp cho mấy bạn bên kia luôn )

Thống kê anh thấy có sẵn hết tài liệu rồi. nhưng hình như hơi bị nhiều thì phải. coi xong cũng choáng. nhưng có thễ chắc lọc được để ôn.

Nên kiu gọi mọi người ai còn sức để tấn công Thống kê thì bắt đầu hành trình (nếu tập họp đông mọi người trong này để qua bên topic thống kê thì a sẽ cùng mọi người xữ thống kê)

Còn lại những tin khác trên diễn đàn đọc cho vui, giảm tress thôi, chứ thông tin thì cũng chưa biết thế nào. chỉ chờ người có uy tín ( như acc, tuanacc, mina.... ) trong ngành biết thông báo giúp mọi người thì họa may tin tức chính xác 1 chút, còn lại các mem khác tham khảo trong quá trình hóng kết quả.

Nhiêu đó thôi, chờ tin mọi người về THỐNG KÊ.

Chúc các bạn may mắn, có cuộc sống ổn định, hi vọng các mem cũ cũng như mới trong diễn đàn web ke toán đtrên 70% trong danh sách công chức được công bố ( tháng 12 - tháng 3 : không biết tháng nào công b đây ??? )

Thân !!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hai215

Sơ cấp
30/10/12
29
0
0
CAGI

4rum chắc toàn 82 trở về sau. Chị cũng k biết chi hết :))

Sửa lần cuối:
K

kingplum

Sơ cấp
7/8/12
48
0
6
35
quảng nam

mình chừng 270 à! ko hi vọng nhi?
Bác này phân tích có vẻ chuẩn này :) Em cũng xin dự đoán điểm chuẩn ở Đà Nẵng, các bác đừng gạch em... :022:

Năm 2010, ở ĐN lấy chỉ tiêu cho ngạch kiểm soát viên là 15, số lượng đăng ký là 257, tỷ lệ chọi 1:17 (đấy là em tính chuyên ngành kế toán/QTKD/Ngân hàng, năm 2010 nó có thêm cái chuyên ngành Kinh tế học và Luật kinh tế j j đó nữa). Người đứng thứ 15 có điểm là 303.5, người đứng 34 có số điểm là 273.5. Số bác có điểm tất cả các môn trên 50 là 47/257, tỷ lệ 18%

Năm 2012, ĐN lấy chỉ tiêu là 34, số lượng hồ sơ là gần 1.400, tỷ lệ chọi 1:41 :043: Căn cứ vào tỷ lệ các bác trên 50 điểm mỗi môn năm ngoái, năm nay có thể tỷ lệ đó là 30%, ta có 420 bác

Trong 420 bác đấu nhau chọn ra 34 bác, thế nên bác nào ở ĐN mà:

- Dưới 270: xác định năm sau thi lại thôi các bác ạ :(
- Từ 270 đến 300: còn có hy vọng.
- Từ 300 đến 320: tràn trề hy vọng
- Từ 320 trở lên: ko còn hy vọng thi năm sau.

Đấy, các bác ở Đà Nẵng vào kiểm chứng hộ em nhá, đừng gạch em tội nghiệp :065:

L

lamkend

Guest
11/7/12
1
0
0
sdadad
Kết quả thi công chức Thuế năm 2012?

Sao đợi lâu quá vậy nè. Làm bài thì cũng không đến nỗi nào nhưng không biết có đỗ ko?
Hôm trước mình gọi lên cục Thuế Hà Nội để hỏi thì họ nói khoảng cuối năm mới có Kết quả.
Có bạn nào biết chính xác bao jo có kết quả thi công chức thuế đợt này ko? Chỉ cho bà con anh em với.
Thanks nhiều nha!
Chúc cả nhà có kết quả cao để chứng tỏ cán bộ công chức nhà mình đầu toàn sạn. Nhà nước cũng yên tâm về lớp cán bộ công chức mới tuyển được!

S

stubbornchirpy

Cao cấp
31/10/12
461
0
0
Ho Chi Minh
Ðề: Kết quả thi công chức Thuế năm 2012?

Sao đợi lâu quá vậy nè. Làm bài thì cũng không đến nỗi nào nhưng không biết có đỗ ko?
Hôm trước mình gọi lên cục Thuế Hà Nội để hỏi thì họ nói khoảng cuối năm mới có Kết quả.
Có bạn nào biết chính xác bao jo có kết quả thi công chức thuế đợt này ko? Chỉ cho bà con anh em với.
Thanks nhiều nha!
Chúc cả nhà có kết quả cao để chứng tỏ cán bộ công chức nhà mình đầu toàn sạn. Nhà nước cũng yên tâm về lớp cán bộ công chức mới tuyển được!

Cuối năm âm lịch hay cuối năm dương lịch vậy bạn?

H

honghanhmlh2

Guest
29/6/12
2
0
0
hưng yên
Ðề: Kết quả thi công chức Thuế năm 2012?

chắc là cuối năm dương lịch thôi,chứ cuối năm dương lịch thì thời gian chờ đợi dài quá

T

trannguyen12

Trung cấp
16/2/11
138
0
16
35
HCM

Thấy mọi người cứ bàn tán xôn xao thời gian có kết quả công chức. Chắc chắn sẽ còn lâu, các bạn nên tranh thủ kiếm việc bán thời gian hay gì đó mà làm. Mình có thông tin này chia sẻ cho mọi người hay. Ít nhất cũng sang tầm đầu tháng 2, nghĩa là tính từ thời điểm tháng 11, sẽ là sau 3 tháng có kết quả thi. Đảm bảo có trước tết ta. Năm nay cả 2 chị em mình cùng thi công chức thuế. Mình thi chuyên viên, đứa e gái mình thi lưu trữ viên. Hai chị e thi ở TP HCM nha. Sau khi thi xong chừng được 1 tuần, e gái mình nhận được cuộc gọi của Chi cục thuế quận 1, gọi kêu đi làm hợp đồng. Hiện nó đi làm đã được 1 tuần, thì vừa mới ký hợp đồng ngày hum qua. Trong điều khoản ký HĐ có 1 điều có nội dung đại loại là: ký hợp đồng làm 3 tháng với chức vụ công chức hợp đồng cho đến khi có kết quả công chức. Sau khi có kết quả, những ai đậu thì tiếp tục công tác và vào biên chế, ai rớt thì kết thúc hợp đồng và nghỉ việc. Không phải chỉ có tr/h e gái mình mà trong bộ phận của nó tổng cộng co 10 người, 10 người này đều tham gia vào kỳ thi công chức vừa rồi. Ra là họ lấy số dt, biết hồ sơ nên họ gọi đi làm, tại bên đó đang thiếu người gấp, có lẻ vì vậy họ cần người làm hợp đồng cho họ. Nhưng họ làm vậy, sẽ có nhiều người sau này k đậu tự dưng mất việc khi hiện tại nếu họ đang có 1 cv thu nhập tốt. Chỉ vì hoàn thiện giấc mơ công chức,heheh:038:
Em gái mình nói cũng có 1 số chuyên viên, chi cục thuế quận 1 cũng gọi đi làm như nó.hihi. Mà mọi người khi bước chân vào nhà nước chỉ có ngon 2 chữ ta là "công chức" chứ lương tệ lắm. Lương cho lưu trữ viên đâu 1,8tr đến 2tr (ký hđ rùi đấy). Lương chuyên viên đâu 3,5tr đến 4tr khi mới vào làm. Ôi lương vậy sao mà sống. Vậy là mình cũng có 1 số tin có ích cho mọi mem trên diễn đàn nha, ít nhất hết tháng 1, mọi người đừng chong ngóng wa.
Hiện tại mình cũng đang làm HĐ ở chi Cục Thuế Quận 9, ở dưới này ko phải chọn danh sách thí sinh dự thi mà người ta xét theo 2 điều kiện:
Một là có đủ hồ sơ giống như khi nộp hs thi công chức thuế
Thứ 2 là phải con em của cán bộ làm trong đó
Lương thì bèo khỏi nói 2tr/1 tháng (đã đóng các khoản bảo hiểm)
Lúc đâu dự kiến chỉ làm đến 31/12 nhưng do tình tình việc chất đống nên gia hạn đến tháng 2. Tớ đi làm từ tháng 10
Mà mẫu HĐ do Cục thuế gửi xuống trong hợp đồng của tớ ko có điều nào nêu là làm đến khi có điểm thì ai đậu ở lại, ai rớt ra đi cả. Theo công văn Cục gửi xuống thì chỉ ký đến 31/12, nhưng do tuỳ khối lượng của từng chi cục mà có thể ký thêm thôi.
Hi vọng đầu T12 có điểm, mà lúc có điểm chắc ko dám nhìn bảng điểm, hồi hộp chít i dc

L

luvablibabies

Sơ cấp
5/9/11
29
0
0
HCM

Hiện tại mình cũng đang làm HĐ ở chi Cục Thuế Quận 9, ở dưới này ko phải chọn danh sách thí sinh dự thi mà người ta xét theo 2 điều kiện:
Một là có đủ hồ sơ giống như khi nộp hs thi công chức thuế
Thứ 2 là phải con em của cán bộ làm trong đó
Lương thì bèo khỏi nói 2tr/1 tháng (đã đóng các khoản bảo hiểm)
Lúc đâu dự kiến chỉ làm đến 31/12 nhưng do tình tình việc chất đống nên gia hạn đến tháng 2. Tớ đi làm từ tháng 10
Mà mẫu HĐ do Cục thuế gửi xuống trong hợp đồng của tớ ko có điều nào nêu là làm đến khi có điểm thì ai đậu ở lại, ai rớt ra đi cả. Theo công văn Cục gửi xuống thì chỉ ký đến 31/12, nhưng do tuỳ khối lượng của từng chi cục mà có thể ký thêm thôi.
Hi vọng đầu T12 có điểm, mà lúc có điểm chắc ko dám nhìn bảng điểm, hồi hộp chít i dc

chắc chắn đầu thág 12 có điểm hok bạn nhỉ? chờ đợi sốt ruột quá à :(

H

hd2

Sơ cấp
28/8/12
21
0
0
36
nơi xa lắm

Mình có ông anh làm trong chi cục thuế
Năm ngoái ổng thi và tầm khoảng 1tháng rưỡi có kết quả
Chắc năm này cũng giống vậy.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ

C

candy9046

Cao cấp
20/9/12
239
0
0
38
Đồng Nai

Mình có ông anh làm trong chi cục thuế
Năm ngoái ổng thi và tầm khoảng 1tháng rưỡi có kết quả
Chắc năm này cũng giống vậy.
Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ
Năm ngoái anh bạn thi vào tháng mấy nhỉ? Vì theo mình nghe nói thì năm ngoái phải đợi cả 4 tháng mới có kết quả cơ.

T

toto142

Sơ cấp
27/12/09
8
0
0
tp hcm

theo mình thì đầu tháng 1 có điểm...bà xem bói bảo mình thế. Đi coi 2 nơi, 1 nơi bà bói nói qua tết có việc, 1 nơi là chùa, chùa gì đó gần cty coca cola trên thủ đức đó, sư cô bảo 8 tuần nữa ( chỗ này cực kỳ uy tính) mình rất tin vì đang đi làm cty kia, không có ý định xin việc nữa.
PS chia sẻ TH của mình, đừng ném đá nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA