Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
R

rubydo2007

Trung cấp
9/9/12
91
0
0
tp ho chi minh
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

==========:beer:======hihi======:talk:================

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranmach

Cao cấp
28/11/11
437
0
0
13
VN

Minh xin de thi tin dot 2 de le, hum bua co ban nao do gui cho minh ma minh chuc kip xem da bi xoa mat. Ban nao lam on gui lai cho minh voi, mail mjin laPHAMVANANHS@GMAIL.COM
cam on ban nhiu

ban co de tin le dot 2 ko ban gui cho minh voi mail minh PHAMVANANHS@GMAIL.COM. CAM ON BAN NHIU
Hậu đậu quá, gởi cho rồi mà xoá mất hay muốn thử tui đây trời??? Lần này phải trả công gì mới cho ko thôi nghỉ cho rùi. hihi!!!

N

nvthao

Trung cấp
2/9/12
105
0
6
Bạc Liêu

t12 có điểm, quý 1 các mem nào đỗ đi làm luôn đó

chắc được cỡ 20 mem trong cái diễn đàn này đậu, để xem tới lúc có ai đậu thì vào đây mà la cho to vào nhé, hehe

N

nvthao

Trung cấp
2/9/12
105
0
6
Bạc Liêu

Em thích bác rồi đấy nhá, hôm bữa h nghe bác phân tích toàn mấy bài chí lý. Hôm nay vào diễn đàn mà hoang mang thế chứ, người thì bảo tháng 3, người thì bảo tháng 12, chả biết đường nào mà lần. Em biết là ko thể có sớm trong tháng 12 được, nhưng mà ít ra là có trước tết để ăn tết cho nó vui vẻ, đỡ lo nghĩ, huhuhu... Biết đậu hay rớt rồi sang tết tính đường típ chứ :(

vừa chấm vừa ngủ hay gì mà 1 tiếng chấm dc 3 bài, trên diễn đàn này nhiều người cán bộ dự bị quá , hahahaha

3 năm nữa đi thi thuế nghe bà con, hẹn gặp lại năm 2015

Sửa lần cuối:
H

HOABI2012

Trung cấp
13/10/12
51
0
0
Quận 1, HCM

trong lúc chờ đợi điểm thi, các bạn cứ tìm việc mà làm....

H

hai215

Sơ cấp
30/10/12
29
0
0
CAGI

Người ta biết đường tính mà, khỏi phải chỉ. Tìm việc khó khăn, bấp bênh lắm. K ít bạn ở đây, thất nghiệp 1 tg dài k tìm được việc mới dồn sức mà thi, mong đậu để có được việc làm, có thu nhập ổn định mà sống. Chứ như tìm việc được rồi đâu ai rảnh đâu ai sốt ruột ngóng điểm đâu. Bao nhiêu lá đơn gửi đi, đổi lại là sự im lặng, là thất vọng là chán nản. Chả lẽ bây giờ đi dạy kèm, phát tờ rơi, phụ bán cơm,... hả ta.

V

Vuthanhthuyvt

Trung cấp
26/9/11
55
0
0
vung tau

Đi bán hàng thấy chữ nghĩa bn năm ăn học rơi rớt hết cả, thấy cha mẹ đau lòng mà mình ko thể làm gì đc hơn

P

phamyennhi89

Trung cấp
31/5/10
160
0
0
34
can tho

mình cũng lâm vào cảnh như bạn nói đa, đúng là 12 năm đèn sách, 4 năm đại học, ra trường mà xin chẳng được việc phù hợp, đúng là ê mặt, mà mình cũng tố nghiệp loại giỏi, z mới đau, những đứa bạn mình có wen biết, đều ổn định cả rồi...nhìn lại mình còn lông bông, thật chán nản......................Cứ trông chờ có kết quả thi thuế, nhưng lúc biết rồi sẽ như thế nào???? buồn hay vui, tuy nhiên vẫn muốn biết được để thôi hy vọng
Người ta biết đường tính mà, khỏi phải chỉ. Tìm việc khó khăn, bấp bênh lắm. K ít bạn ở đây, thất nghiệp 1 tg dài k tìm được việc mới dồn sức mà thi, mong đậu để có được việc làm, có thu nhập ổn định mà sống. Chứ như tìm việc được rồi đâu ai rảnh đâu ai sốt ruột ngóng điểm đâu. Bao nhiêu lá đơn gửi đi, đổi lại là sự im lặng, là thất vọng là chán nản. Chả lẽ bây giờ đi dạy kèm, phát tờ rơi, phụ bán cơm,... hả ta.

H

heobeo8890

Trung cấp
1/9/12
100
0
0
33
Bắc Giang

2 tuần nữa là tới hẹn 3/12. hô hô. để xem lời đồn có thành sự thật ko

H

hai215

Sơ cấp
30/10/12
29
0
0
CAGI

mình cũng lâm vào cảnh như bạn nói đa, đúng là 12 năm đèn sách, 4 năm đại học, ra trường mà xin chẳng được việc phù hợp, đúng là ê mặt, mà mình cũng tố nghiệp loại giỏi, z mới đau, những đứa bạn mình có wen biết, đều ổn định cả rồi...nhìn lại mình còn lông bông, thật chán nản......................Cứ trông chờ có kết quả thi thuế, nhưng lúc biết rồi sẽ như thế nào???? buồn hay vui, tuy nhiên vẫn muốn biết được để thôi hy vọng

Bạn Nhi là nữ à, còn trẻ mà Nhi, tốt nghiệp loại giỏi cũng khá rồi, đi xin việc ngoài thường người ta coi năng lực trình độ kinh nghiệm ko hà bởi vậy có lẽ Nhi mới ra trường xin việc hơi khó nhất là thời buổi hiện nay, gửi mấy lá đơn chả thấy ma nào hồi âm, còn vô Nhà nước thế nào cũng nhìn cái bằng trước nếu đủ điểm sàn Nhi sẽ được ưu tiên đó, mà con gái cũng đỡ áp lực hơn con trai, còn như thanh niên trai tráng già đầu như mình đây mới thật là... haizz...

Mẹ già ở nhà cứ hỏi chừng nào có điểm, mình bảo là ko đậu đâu mà mẹ mong. Rồi tối nằm mơ thấy nhận được thư báo kết quả mong đậu lắm nên cố đọc coi chổ nào thông báo trúng tuyển mà chả thấy! Hic, đến mơ mà cũng không dám mơ nưã!

Dồn hết hi vọng hết sức lực vào kỳ thi mà xem ra toàn là thất vọng, được ăn cả ngã về nhà thất nghiệp tiếp, hic. Hang neck kill myself cho rồi! ặc ặc

T

thuthuytran

Sơ cấp
11/9/12
25
0
0
33
Bình Định

Mọi người ở đây cho em hỏi: ai đã thi anh văn bằng B bên Đại Học Sư Phạm TP.HCM chưa? nếu thi rồi có thể cho em một số kinh nghiệm được k ah. Qua kì thi công chức này rùi nên em nghĩ phải cần có bằng B anh văn...

L

luvablibabies

Sơ cấp
5/9/11
29
0
0
HCM

Mọi người ở đây cho em hỏi: ai đã thi anh văn bằng B bên Đại Học Sư Phạm TP.HCM chưa? nếu thi rồi có thể cho em một số kinh nghiệm được k ah. Qua kì thi công chức này rùi nên em nghĩ phải cần có bằng B anh văn...
mình có rùi nè bạn, của trg sư phạm, đi ôn rùi đi thi thui bạn

H

hoang son tvad

Sơ cấp
18/9/12
19
0
0
Ha Noi

Vui một chút: không biết cái Nghị Định 71 có áp dụng cho kỳ thi thuế không nhỉ? Vấn đề đặt ra là "Điểm chính chủ":

Điểm do tự bản thân nổ lực thi cử mà có - điểm này là điểm chính chủ nhỉ:smile3:
Điểm do mua bán, chạy chọt, đi đêm - điểm này không phải chính chủ rồi. điểm COCC nhỉ?Lêu Lêu

Hi vọng những người đỗ kỳ thi này đều có điểm chính chủ đừng là điểm COCC.:beer:

K

kavoby

Sơ cấp
15/11/12
6
0
1
33
hà nội

hi vọng kỳ thì thuế này áp dụng ĐIỂM CHÍNH CHỦ thì mừng :D

D

dotketoanloai1

Guest
10/10/11
1
0
0
Hà Nội

Mình cũng mong thông báo điểm quá trời luon

R

rubydo2007

Trung cấp
9/9/12
91
0
0
tp ho chi minh

hazza! Minh moi bi soc! Hom vua roi co dua ban gap anh o trong thue, anh y bao neu co do cung dung co di! vi la vao do chua phai la nha nuoc dau! vao do con thu viec vai thang sau do moi han thi vao nha nuoc! sau giai doan nay mat tam 100 chai moi duoc vao! con khong no se day minh di! Minh thi truot roi! Nhung ma k biet co that khong! Tieu cuc qua! Neu the thi lai thiet cho cac bac thi do. Vao do roi khong biet so phan ra sao! Dung la xa hoi tieu cuc!

Cái anh gì đó làm ở chi chục thuế nào, tp hcm hay hà nội mà phán nghe ghê vậy. Tp. HCM dang thiếu quá trời mà đẫy đi gì bạn. Nếu có gì ... thì mình nghĩ giai đoạn đầu lính mới là vào ở phòng tuyền truyền hay những phòng đại loại như vậy.. sau một thời gian mới được chuyển chỗ. Mà những người làm chỗ ngon cũng chưa chắc đã là ngồi hoài vị trí, cũng phải được luân chuyển ah. Chứ mà thi vào rồi bị đẫy đi á, thì còn ai làm, đang thiếu nhiều mà.

L

lethimyphuong

Sơ cấp
17/8/12
46
0
0
45
quy nhon

hazza! Minh moi bi soc! Hom vua roi co dua ban gap anh o trong thue, anh y bao neu co do cung dung co di! vi la vao do chua phai la nha nuoc dau! vao do con thu viec vai thang sau do moi han thi vao nha nuoc! sau giai doan nay mat tam 100 chai moi duoc vao! con khong no se day minh di! Minh thi truot roi! Nhung ma k biet co that khong! Tieu cuc qua! Neu the thi lai thiet cho cac bac thi do. Vao do roi khong biet so phan ra sao! Dung la xa hoi tieu cuc!
Không có chuyện đó đâu nghen bạn, mình đang làm trong ngành nè, ông xã đi thi cũng đang mong kết quả ghê gớm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA