Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
T

thuynguyenacc

Guest
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

Lâu quá các bác nhỉ!
Mà ai đã từng thi công chức thuế rồi thì làm ơn post đề thi lên cho ACE xem với
Cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nguyenthetuandung

Sơ cấp
13/5/12
10
0
0
nghệ an

bạn chipchiptk15 định thi ở đâu vậy???

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

Lâu quá các bác nhỉ!
Mà ai đã từng thi công chức thuế rồi thì làm ơn post đề thi lên cho ACE xem với
Cảm ơn nhiều

Thủy cao đó hẻ? Đề thi gì nữa mà post ở đây. Bữa đưa đầy đủ hết rồi mà. không có đề nào khác nữa đâu @_@!

C

chipchiptk15

Sơ cấp
13/7/10
3
0
0
34
hà nội
T

tuyetmai88

Sơ cấp
4/1/12
36
0
0
Đà Nẵng

nghe bảo tầm tháng 9 mới thi đấy

bạn ơi, thi công chức bên thuế hình thức thu ntn? nội dung mình ôn ntn he? mình chưa thi lần nào cả nhưng cũng muốn bon chen

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

bạn ơi, thi công chức bên thuế hình thức thu ntn? nội dung mình ôn ntn he? mình chưa thi lần nào cả nhưng cũng muốn bon chen
- Thi tuyển Công chức Thuế do Bộ Tài Chính và Tổng Cục Thuế tiến hành, tổ chức thi tập trung giống như thi Đại Học, phân làm nhiều khu vực thi tuyển (gọi là cụm thi). Ví dụ như Cụm thi Nha Trang (thí sinh thuộc 6 tỉnh duyên hải Nam Trung Bộ tập trung thì tại 1 địa điểm ở Nha Trang do Tổng Cục Thuế lựa chọn), địa điểm thi mỗi năm một khác (tất cả đều do Tổng Cục Thuế quyết định). Thí sinh tự túc khi dự thi. Thường thì sẽ thi trong 2 ngày thứ 7 và Chủ Nhật.
- Về môn thi gồm có: Kiến Thức Chung, Nghiệp vụ ngành (chia làm 2 môn nhỏ là Trắc nghiệm và Tự Luận), 2 môn thi điều kiện (bắt buộc trên 5, nhưng điểm thì không được tính vào tổng điểm) là Tiếng Anh và Tin học.

Còn về cụ thể thi như thế nào, yêu cầu của từng môn ra sao, ôn thi ở đâu, tài liệu để ôn thi thì bạn chịu khó xem các bài viết trước mọi người đã post lên trong Topic này ngen

N

ngocvan1702

Sơ cấp
9/1/09
15
2
3
Việt Nam

Năm nay thi tuyển vẫn theo Nghị định 24/2010/NĐ-CP, được sửa đổi theo Nghị định 93/2010/NĐ-CP chứ không phải theo nghị định 92/2012/NĐ-Cp đâu.
ND 92 quy chế tuyển dụng viên chức thôi. hehe

H

hathai039

Guest
14/5/12
1
0
0
hà tĩnh

Trong diễn đàn có ai biết thì trả lời dùm mình nhé. Giờ mình muốn thi vào ngành thuế nhưng lại bị mất bằng ĐH rồi ko bít là có đc đăng ký thi tuyển ko nhỉ?

T

tuyetmai88

Sơ cấp
4/1/12
36
0
0
Đà Nẵng

- Thi tuyển Công chức Thuế do Bộ Tài Chính và Tổng Cục Thuế tiến hành, tổ chức thi tập trung giống như thi Đại Học, phân làm nhiều khu vực thi tuyển (gọi là cụm thi). Ví dụ như Cụm thi Nha Trang (thí sinh thuộc 6 tỉnh duyên hải Nam Trung Bộ tập trung thì tại 1 địa điểm ở Nha Trang do Tổng Cục Thuế lựa chọn), địa điểm thi mỗi năm một khác (tất cả đều do Tổng Cục Thuế quyết định). Thí sinh tự túc khi dự thi. Thường thì sẽ thi trong 2 ngày thứ 7 và Chủ Nhật.
- Về môn thi gồm có: Kiến Thức Chung, Nghiệp vụ ngành (chia làm 2 môn nhỏ là Trắc nghiệm và Tự Luận), 2 môn thi điều kiện (bắt buộc trên 5, nhưng điểm thì không được tính vào tổng điểm) là Tiếng Anh và Tin học.

Còn về cụ thể thi như thế nào, yêu cầu của từng môn ra sao, ôn thi ở đâu, tài liệu để ôn thi thì bạn chịu khó xem các bài viết trước mọi người đã post lên trong Topic này ngen
Mình tốt nghiệp bên kế toán, muốn thi vào thuế có được không?

B

bryanglass

Sơ cấp
16/3/12
9
0
0
36
Tp hcm

Chỉ có một cách thôi bạn. Bạn lên trường ĐH xin trích lục lại, ko có bản chính thì cũng có bản sao.bên trường chắc chắn có lưu lại. Xong chờ thông báo tuyển dụng thì nộp hồ sơ là ok

T

trada1987

Sơ cấp
23/4/10
30
0
0
36
thái nguyên

được bạn ạ. năm ngoái mình thi đợt 15-16/1. 3 anh em nhà mình đều thi vào thuế và đều tốt nghiệp bằng kế toán đó.h 3 anh em mỗi người làm một huyện khác nhau.

Q

que oanh

Trung cấp
18/11/10
84
0
0
LK

Bằng TC vẫn thi được đó bạn chủ yếu là ngành học của bạn phải là những ngành mà thuế yêu cầu thôi như kinh tế, tài chính,kế toán ...
Không biết năm nay có lấy bằng TC Không, Nhưng năm trước chỉ lấy bằng đại học chính quy thôi( bao gồm cả chính quy liên thông) Bạn ạ

Hix, mình cũng đang tính tìm hiểu ôn tập
Bạn nào có tài liệu gửi giúp mình với nha. Xin cám ơn và hậu tạ _ _!
mail : mouriddiep@gmail.com
Hậu tạ thế nào đây bạn?:quiet:

mình cũng rất muốn đăng ký thi công chức thuế, nhưng bạn nào đã từng thi cho mình hỏi là có tiêu cực nhiều không? liệu nếu chăm chỉ ôn thì tỷ lệ đỗ có cao ko?

Mình đã trãi qua kì thi thuế hồi tháng 1/2011, kì thi rất công bằng(tuy rằng không được nghiêm túc lắm),mình cũng tin rằng năm nay sẽ tổ chức thì cũng sẽ công bằng

Sửa lần cuối:
Q

que oanh

Trung cấp
18/11/10
84
0
0
LK

Mình tốt nghiệp bên kế toán, muốn thi vào thuế có được không?
Nếu như điều kiện thi như năm ngoái thì chỉ cần bạn tốt nghiệp kế toán(cao đẳng trở lên) hệ chính qui là ok.

N

nguyenthetuandung

Sơ cấp
13/5/12
10
0
0
nghệ an

uh, mình thi thì thi chứ mình cũng k đủ tự tin vì mình nghĩ còn nhiều quá những tiêu cực trong những cuộc thi tuyển như thế này

bạn ơi, mình nghe bảo tiêu cực có nhưng mà rất ít, mình có quen chú làm ở cục thuế bảo thế mà, bạn phải có niềm tin và ý chí thì mới tập trung ôn thi và đạt kết quả cao chứ. chúc bạn thành công nhé!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA