Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

• Thread starter MINA
  • Ngày gửi
hoanghao96

hoanghao96

Trung cấp
12/3/09
93
0
0
39
Hà nội
Ðề: Thi tuyển công chức thuế năm 2012!

các bạn cho mình hỏi khi thi làm bài trả lời câu hỏi có cần trích dẫn thông tư, nghị định quy định không nhỉ???

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoanghaihn

Guest
23/8/12
3
0
0
ha noi

các bạn cho mình hỏi khi thi làm bài trả lời câu hỏi có cần trích dẫn thông tư, nghị định quy định không nhỉ???

tất nhiên là có rồi, ko có trích dẫn thì coi như mất 50% số điểm câu đó

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

Thi xong đợt này, cái mình được:
1. Kiến thức chuyên môn hỗ trợ kế toán
2. Không ít bạn bè
3. Những lúc đọc bài viết của các mem và tự ...Cười. Haha.
CHÚC MỌI NGƯỜI BĨNH TĨNH, TỰ TIN. NHỚ LÀ BÌNH TĨNH NHÉ.

ANH TUẤN THI NỘI DUNG: COI THI àh.

Được nhiều hơn nữa chứ. Nếu đậu thì nghiễm nhiên vào ngành ngon ơ. Nêu không may sẩy chân, thì có vô vàn kinh nghiệm tự bản thân đúc kết, để thành công vào lần sau.

Thi thiệt chứ bộ, đang chuẩn bị hành lý, ít hôm nữa là thi rồi, phải cố gắng chứ bà con đi thi đông vui quá, tự nhiên ký ức quay trở về... hức..hức...!

D

dungtranbmt84

Sơ cấp
10/9/08
9
0
0
thanh pho ho chi minh

có bác nào đọc tài liệu về QLNN về kinh tế chưa ạ? trong tài liệu có đoạn này, em ko dịch đc mong các bác giúp em nhé.
b/ Trình bày ndung qlý nn về tchínhchính - tiền tệ
Trong nền ktế ttrường nói chung và nền ktế ttrường có sự qlý of nn theo định hướng xhcn ở nước ta nói riêng, tchính tiền tệ là đkiện tiền đề of mọi hđộng trong đsống ktế xh. Nó trực tiếp chi phối đến các hđộng khác từ sx đsống đến qlý nn. Để tchính tiền tệ tđộng đến các hđộng trong đsống ktế xh theo mục tiêu và b/chất of chế độ, đòi hỏi nn, trong t/hiện cnăng org và qlý mọi hđộng of xh cần chủ động tđộng vào tchính cũng như sdụng tchính là c/cụ để qlý xhội. Đó là đòi hỏi khách quan of bất kỳ chế độ xh nào, đbiệt là trong đkiện đổi mới ở nước ta. Vtrò qlý nn đvới tchính tiền tệ là một tất yếu khách quan được t/hiện qua hai khía cạnh:
dòng chữ in nghiêng và gạch chân là dòng em ko dịch đc, các bác giúp em nhé

Theo mình nghĩ đó là: "Trong thực hiện chức năng chính phủ và quản lý mọi hoạt động của xã hội", không biết đúng ko?

H

hanhmip

Sơ cấp
13/9/12
5
0
0
Hà Nội

câu 3 đáp án D : không ghép được ! bởi vì muốn ghép như yêu cầu phải làm như sau : "TRAN VAN" & " AN" ( nghĩa là các bạn phải để dấu cách ở trước chữ AN )
Hoặc để dấu cách ở sau chữ VAN.

tuoinguyenpy

tuoinguyenpy

Trung cấp
13/9/12
60
0
0
phú yên

mình nghĩ dù ko có dữ liệu thì cũng ko thể kết luận CT sai đc, bởi cấu trúc của CT là đúng mà.

hmmm. Chắc là do bạn daohake52c Ghi dữ liệu bị lệch cột. :D
Nghĩa là cột A40:A43 gồm các giá trị (A,B,C,D)
Nếu như vậy thì đáp án đúng phải là 1, mà trong đây ko có đ.a nào đúng cả.

---
mìn cũng thi ở HP nèy :(

đáp án dúng là câu a= 0. vi công thức=COUNTIF(A40:A43,”B*”) tức là đếm từ cột a đến cột ả tìm xem được bao nhiêu phần tử B*, công thức này hoàn toàn đúng và từ a40 đến a43 theo bào ra không thấy nhắc tới dữ liệu tức là khoảng đó không có dữ liệu. Vậy nên kết quả đếm được là 0.

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

Theo mình nghĩ đó là: "Trong thực hiện chức năng chính phủ và quản lý mọi hoạt động của xã hội", không biết đúng ko?

Mình nghĩ rằng "org" là chữ viết tắt của chữ "organize" (tổ chức) - thực hiện chức năng tổ chức và quản lý... thấy có vẻ nghe thuận tai hơn hỷ :))

tuoinguyenpy

tuoinguyenpy

Trung cấp
13/9/12
60
0
0
phú yên

Cả nhà ơi! Gần tới ngày thu rồi mình chịu khó tập chung vào chuyên môn đi, còn mấy cái vụ huy động lực lượng, hỏi danh sách phòng thi và tất tần tật những thắc mắc ngoài kiến thức thi thì mình lập 1 topic riêng rồi vào đó trao đổi cho thuận tiện.

T

thuydungdau

Guest
11/10/12
1
0
0
quang tri

cac bac biet lich thi thue 2012 chua? bác nào biết thong bao cho tui biết với. Nghe nói năm nay công chức các ngành thi cùng một ngày

H

hanhmip

Sơ cấp
13/9/12
5
0
0
Hà Nội

đâu. mình xem trong ds thí sinh đủ dk dự thi có luôn cả điẹ điểm mà,. của mình là DHSP

có bác nào đọc tài liệu về QLNN về kinh tế chưa ạ? trong tài liệu có đoạn này, em ko dịch đc mong các bác giúp em nhé.
Trong nền ktế ttrường nói chung và nền ktế ttrường có sự qlý of nn theo định hướng B,bxhcn ở nước ta nói riêng, tchính tiền tệ là đkiện tiền đề of mọi hđộng trong đsống ktế xh. Nó trực tiếp chi phối đến các hđộng khác từ sx đsống đến qlý nn. Để tchính tiền tệ tđộng đến các hđộng trong đsống ktế xh theo mục tiêu và b/chất of chế độ, đòi hỏi nn, trong t/hiện cnăng org và qlý mọi hđộng of xh cần chủ động tđộng vào tchính cũng như sdụng tchính là c/cụ để qlý xhội. Đó là đòi hỏi khách quan of bất kỳ chế độ xh nào, đbiệt là trong đkiện đổi mới ở nước ta. Vtrò qlý nn đvới tchính tiền tệ là một tất yếu khách quan được t/hiện qua hai khía cạnh:
Trong thực hiện chức năng sắp xếp và quản lý mọi hoạt động của xã hội.
Sao k kím cái văn bản chuẩn mà học b? :D

tuoinguyenpy

tuoinguyenpy

Trung cấp
13/9/12
60
0
0
phú yên

cac bac biet lich thi thue 2012 chua? bác nào biết thong bao cho tui biết với. Nghe nói năm nay công chức các ngành thi cùng một ngày

bạn vào trang wed tổng cục thuế coi chi tiết nha. Miền bắc thi ngày 20 và 21 tháng 10, miền nam thi ngày 27 và 28 nha bạn

O

Oadu

Sơ cấp
5/10/12
10
0
0
HCM

Trong nền ktế ttrường nói chung và nền ktế ttrường có sự qlý of nn theo định hướng xhcn ở nước ta nói riêng, tchính tiền tệ là đkiện tiền đề of mọi hđộng trong đsống ktế xh. Nó trực tiếp chi phối đến các hđộng khác từ sx đsống đến qlý nn. Để tchính tiền tệ tđộng đến các hđộng trong đsống ktế xh theo mục tiêu và b/chất of chế độ, đòi hỏi nn, trong t/hiện cnăng org và qlý mọi hđộng of xh cần chủ động tđộng vào tchính cũng như sdụng tchính là c/cụ để qlý xhội. Đó là đòi hỏi khách quan of bất kỳ chế độ xh nào, đbiệt là trong đkiện đổi mới ở nước ta. Vtrò qlý nn đvới tchính tiền tệ là một tất yếu khách quan được t/hiện qua hai khía cạnh:

cái này ở phần nào trong tài liệu QLNN về kinh tế vậy bạn ? sao mình tìm trong chuyên đề 16, 17 ko thấy

H

hoacuongbeo

Sơ cấp
26/5/12
27
0
0
37
ha nam

Làm giup mình bài này với
Trong năm anh H có TN từ tiền lương là 4,5tr/tháng(sau khi trừ BHXH,BHYT) và tổng tiền thưởng nhận ngày 30/4, 1/5, 2/9 trong năm là 5tr đ.Anh H không có người phụ thuộc và không có khoản đóng góp từ thiện,nhân đạo nào trong năm,thuế TNCN anh H phải nộp là?

T

tutin89

Guest
22/6/12
49
1
8
quy nhon

các bạn giải giùm mình bài này nha:
công ty du lịch Thiên Sơn (Hà Nội) thực hiện hợp đồng du lịch với công ty du lịch Indoneseia theo hình thức trọn gói cho 100 khách trong thời gian 5 ngày tại VN, tổng số tiền thanh toán 80000USD. Công ty Thiên Sơn chi trả toàn bộ vé máy bay, chi phí ăn ở và thăm quan theo chương trình thoả thuận trong hợp đồng, trong đó chi phí ăn, ở và thăm quan tại VN là 35000USD, chi Uphí vé máy bay từ Indonesia sang VN và ngược lại là 25000USD. Tỷ giá 1USD = 20000 đồng VN.Giá tính thuế GTGT của dịch vụ du lịch theo hợp đồng là:
a.363,636tr đ
b.818,182tr đ
c.1tỷ đ
d.1,1tỷ đ

H

hongntneu90

Sơ cấp
18/7/12
35
0
0
33
Hải Dương

Nêu ý thui. ai mà nhớ dc thông tư, nghị định bao nhiêu được. trừ trường hợp chép dc hết :D
tất nhiên là có rồi, ko có trích dẫn thì coi như mất 50% số điểm câu đó

A

alo24

Trung cấp
8/9/12
114
0
0
33
long an
Ðề: Thi tuyển công chức Chuyên viên làm công nghệ thông tin năm 2012 -Chi Cục thuể

theo như đề ra năm ngoái mình thấy
năm nay cũng sẽ ra đề tương tự
mình ở mn
chúc anh em mb thi tốt
nếu có đk thì chụp đề lại cho anh em mn kham thảo nhé

các bạn nhình đề thi sẽ thấy rất là rõ nhen
mỗi phần 1 câu

http://www.mediafire.com/?a7ljcsfs2...nehz5xz82sqt6,e03sm438et35ywe,3a6fx32j6xvd3k5

mình có trắc nghiệm nè
theo như mình thấy trắc nghiệm ko khó
quan trong là kiến thức chung
khó ăn

Cảm ơn bạn nha, vậy bạn có thể cho mình hỏi cụ thể cntt nên học những gì là trọng tâm được không, vì nhiều quá học ko hết
http://www.webketoan.vn/forum/threads/147380-Tai-lieu-on-thi-cong-chuc-thue/page2
tài liệu kiến thức chung
còn tài liệu windows office .... thì rất nhìu bạn ạ
noi chung là đề ra năm nay sẽ giống đề năm rùi

lương so với các bạn làm ngoài ko cao
nhưng cũng ko phải thấp

Sửa lần cuối:
H

hacbang2010

Guest
7/9/12
2
0
0
34
ha noi

Minh thi thue hn ghi dia chi o Dong Da ma gio van chưa nhận đươc giay bao.moi ng bao mih nen lam sao:tjep tuc đơi,ra bưu điện hoi,hay lên cuc thuế hoi??ma ai biêtphong thi 161 hn dia chi ở đâu k? Hix,mêt moi voi cho đợi wá!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA