Mỗi tuần một chuyên đề

Có ai mệt mỏi vì công nợ không, vào đây chia sẻ với mình

• Thread starter hhn
  • Ngày gửi
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
Ðề: Có ai mệt mỏi vì công nợ không.vào đây chia sẻ với mình:wall:

NH Techcombank có cách đòi nợ các doanh nghiệp nợ xấu: Cử thẳng nhân viên giỏi của mình (đang làm giám đốc các chi nhánh) vào làm trong doanh nghiệp đang nợ NH không có khà năng trả, thường lúc đó nhân viên đó gọi là nhân viên xử lý nợ thì phải, để vực doanh nghiệp đứng lên & mục tiêu là để thu hồi nợ về lại cho ngân hàng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hhn

hhn

Trung cấp
18/9/10
105
1
18
37
Hà Nội

Nhiều nơi như các Công ty to hoặc nhà nước thì em ko thể nào gặp được giám đốc, chỉ gặp được kế toán trưởng thôi. Chị làm kế toán hay là chủ doanh nghiệp ah. Bên em gd cũng bảo em ko chốt được ngày thanh toán thì ngồi lì ở đấy cho chị. Nhưng em ko ngồi lì được từ ngày này sang ngày khác thế c ah

M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận

Nhiều nơi như các Công ty to hoặc nhà nước thì em ko thể nào gặp được giám đốc, chỉ gặp được kế toán trưởng thôi. Chị làm kế toán hay là chủ doanh nghiệp ah. Bên em gd cũng bảo em ko chốt được ngày thanh toán thì ngồi lì ở đấy cho chị. Nhưng em ko ngồi lì được từ ngày này sang ngày khác thế c ah
Mình chị làm kế toán của công ty thôi.

hhn

hhn

Trung cấp
18/9/10
105
1
18
37
Hà Nội

Vậy ah. Giờ em chỉ mong những Công ty nợ lâu thanh toán nốt tiền. Hic. Thực sự là tối nào đi ngủ nghĩ đến mai đi làm lại Công nợ em đã thấy nặng trĩu rồi.

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,035
410
83
46
Ninh Thuận
N

nguoiconxunui

Khách vãng lai
29/6/04
1,280
215
63
Bình Định
aso2pc.co.cc
doanh nghiệp nợ nhau là yếu tố cần và đủ để ngân hàng giàu lên, hờ hờ.

TranCuong88

TranCuong88

Sơ cấp
9/5/12
11
3
3
35
TP-HCM
www.webketoan.vn
Ðề: Re: Có ai mệt mỏi vì công nợ không, vào đây chia sẻ với mình

doanh nghiệp nợ nhau là yếu tố cần và đủ để ngân hàng giàu lên, hờ hờ.
Mà NỢ nhiều quá thì vỡ nợ. Hờ hớ !

donotbeshy

donotbeshy

Trung cấp

NH Techcombank có cách đòi nợ các doanh nghiệp nợ xấu: Cử thẳng nhân viên giỏi của mình (đang làm giám đốc các chi nhánh) vào làm trong doanh nghiệp đang nợ NH không có khà năng trả, thường lúc đó nhân viên đó gọi là nhân viên xử lý nợ thì phải, để vực doanh nghiệp đứng lên & mục tiêu là để thu hồi nợ về lại cho ngân hàng.

Gặp đồng hương : Xã Mỹ Hải, TP PR-TC, Ninh Thuận ( gần Resort Sơn Long Thuận )

C

caothuy2301

Guest
Ðề: Có ai mệt mỏi vì công nợ không, vào đây chia sẻ với mình

Mệt thật đó, mình cũng chuẩn bị làm kế toán công nợ nghe các bạn nói mà cũng thấy nản rùi.

H

hanny250

Trung cấp
4/8/11
71
0
6
Hạ Long - Quảng Ninh

hê hê,chứ còn sao nữa,bên mình cũng làm về xây dựng, hôm trước mình cũng bị một quả, gọi điện để lấy tiền thì bị giám đốc bên kia mắng té tát, bảo nợ bao nhiêu mà đòi, còn nếu muốn đòi thì gọi thẳng giám đốc ra mà đòi, nguyên văn là" mày là đứa nào mà dám đòi tiền tao, có biết tao nợ bao nhiêu không mà đòi, muốn đòi thì bảo thằng giám đốc của mày ra đây mà đòi" rồi cúp máy luôn, hic hic

hhn

hhn

Trung cấp
18/9/10
105
1
18
37
Hà Nội

Mình thì chưa gặp trường hợp đó lần nào. Nhưng qua một số nơi hoặc gọi điện thì bảo tuần sau chuyển chờ đến tuần sau nữa cũng chưa thấy đâu.:wall: Làm kế toán công nợ thực ra phải khéo và biết cách xử lý.

V

vikamex

Sơ cấp
27/10/11
23
0
1
39
Ha Noi - Viet Nam

Huhu, kế toán công nợ mệt nhỉ, mình làm sale cũng phải đi đòi nợ. Có khoản tiền bé tí tẹo mà cái công ty đấy họ cũng lằng nhằng ko chịu trả. Haizz, gọi điện đi, gọi điện hoài mà họ cứ bảo chưa kiểm kê hàng hết, hơn 1 tháng giao hàng rồi. Bực quá các bạn ạ.
mà đấy là còn lấy tiền HH của mình rồi chứ, hic
Mình có nên gửi công văn sang bên đó cho họ ko nhỉ

hhn

hhn

Trung cấp
18/9/10
105
1
18
37
Hà Nội

Thế thì bạn làm công văn sang đi xem có nhanh đòi được hơn ko. Bên mình fax công văn cũng ko ăn thua mấy.

donotbeshy

donotbeshy

Trung cấp

hê hê,chứ còn sao nữa,bên mình cũng làm về xây dựng, hôm trước mình cũng bị một quả, gọi điện để lấy tiền thì bị giám đốc bên kia mắng té tát, bảo nợ bao nhiêu mà đòi, còn nếu muốn đòi thì gọi thẳng giám đốc ra mà đòi, nguyên văn là" mày là đứa nào mà dám đòi tiền tao, có biết tao nợ bao nhiêu không mà đòi, muốn đòi thì bảo thằng giám đốc của mày ra đây mà đòi" rồi cúp máy luôn, hic hic

Trơì ạ ! Ngươì gì Tợn vậy

Lúc trước mình có làm công nợ cho cty XNK, mỗi lần mình gọi điện đòi nợ chẳng bao giờ thấy họ trả

Cầm đt trên tay, mà tim đập loạn xạ, cũng sợ bên kia mắng vô căn cứ => Ấy thế : cũng bị 1 cô mắng banh chành

donotbeshy

donotbeshy

Trung cấp

Bữa giờ mất ngủ, nên làm việc chẳng đâu vào đâu, còn sai lên sai xuống, để đâu quên đó

=> Thấy mình thật yếu kém, xấu hổ quá,phải cố gắng lên, chứ nếu không cái đà này => Chắc là cạp đất ăn, bao nhiêu mơ ước đổ xuống sông xuống biển hết

haizz ! Đời là bể khổ, sao ta cứ mãi cuốn theo vòng xoáy này mãi, biết bao giờ mới dừng chân ( mong ước gia đình luôn quay quần & sống cuộc sống đầy đủ, không thiếu thốn, không bệnh tật ) => Thấy

thật xa vời quá, ta chỉ mong sao mình kiếm thật nhiều tiền để lo cho tất cả mọi người trong gia đình

Mà sao cứ thấy mỗi bước ta đi điều gặp phải chông gai, ta chỉ mong sao mình thật mạnh mẽ, đủ bản lĩnh đánh gục tất cả

Sửa lần cuối:
K

ketban

Cao cấp
27/6/06
235
1
0
Hoàng Mai, Hà Nội

Nợ thì ai cũng sợ cả. Chủ nợ mệt mỏi vì không có tiền trả còn con nợ khổ sở vì suốt ngày phải gọi điện đòi. Chung quy cũng do ảnh hưởng chung của khủng hoảng kinh tế.

hhn

hhn

Trung cấp
18/9/10
105
1
18
37
Hà Nội

Chủ nợ mệt mỏi vì không có tiền trả còn con nợ khổ sở vì suốt ngày phải gọi điện đòi.
Cái này phải là ngược lại chứ bạn nhỉ.

y thien do long ky 2003

y thien do long ky 2003

Cao cấp
15/2/12
229
0
0
Thành phố Đà Nẵng

Công nợ phải thu thật là mệt. năm nay cũng không thấy khả quan nhiều như năm ngoái nhỉ các bạn

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net

Các phương pháp đòi nợ (sưu tầm "mót" được qua 1 người bạn làm nghề luật sư từng tư vấn vụ đòi nợ hàng tỷ đồng này)

Ngoài những buổi thương lượng chính thức mà nếu không đạt mục tiêu thì chủ nợ sẽ chuẩn bị làm các công việc sau:

- Nghiên cứu về thông tin của các đối tác làm ăn lớn của con nợ, các KH tiềm năng của các con nợ, v.v... từ đó gửi cảnh báo tới con nợ là nếu ko trả nợ thì sẽ gửi thông tin tới tất cả các đối tác làm ăn của con nợ (gửi kèm danh sách). Nếu bên nào quen được giới báo chí thì nhờ họ gọi điện tới là sẽ tìm hiểu tình trạng nợ xấu để đưa lên báo trí, v.v... Mục tiêu cuối cùng là để hạ uy tín của con nợ

- Nghiên cứu về thông tin của (các) ngân hàng mà bên con nợ có tài khoản, là những nơi vay vốn, nhưng nơi đầu tư và cũng làm phương pháp như ở trên. Mục tiêu chủ yếu là nhắc nhở con nợ biết rằng sẽ khó có thể làm việc với NH khi họ biết tình trang tài chính của con nợ.

- v.v... Nghe lỏm được 1 số nhưng giờ quên hết rồi :), chỉ nhớ họ nói là dùng PP xã hội đen sẽ là hỏng hết việc nhưng nếu cần thì có thể dùng ở mức vừa phải, đó là: Sử dụng những người gầy đét, mặc quần áo nhếch nhác, đầu tóc bù xù, miệng ngáp ngáp, tay xoa bụng, xoa người, v.v... và đến cửa công ty con nợ ngồi (nhưng ko được manh động gì, chỉ ngồi đó cả ngày thôi). Nếu bị công an "hót" thì bảo tôi có làm gì đâu, chỉ đến chờ lấy tiền (như là 1 nhân viên đi xử lý công nợ thôi) chứ ko phá phách gì cả, vẫn tuân thủ pháp luật chứ ko gây rối gì cả.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA