Gửi bác Sans

• Thread starter HyperVN
  • Ngày gửi
H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Thực lòng phong cách nói chuyện của bác không hợp cái lỗ tai của em lắm nhưng phải nói bác Sans nhà ta rất nhiệt tình với webketoan, vậy có a cay con cú gì cũng thật lòng nói một câu cảm ơn bác, cảm ơn những kiến thức bác đã đóng góp cho diễn đàn, nhân tiện bác cho em được thay mặt ban quản trị diễn đàn cảm ơn Bác gái luôn (nếu đúng bác khai thác thông tin từ bà xã).

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NTV

Guest
Thực lòng phong cách nói chuyện của bác không hợp cái lỗ tai của em lắm nhưng phải nói bác Sans nhà ta rất nhiệt tình với webketoan, vậy có ai cay con cú gì cũng thật lòng nói một câu cảm ơn bác, cảm ơn những kiến thức bác đã đóng góp cho diễn đàn

Đúng vậy, cảm ơn bác Sans, và xin lỗi vì làm bác cáu :sorry

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Thế bác Sans đang giận gì anh em nhà Web ta thế ạ? Em dạo này hơi bận không có thời gian online nên không update được thông tin. Bác Sans àh, có gì chín bỏ làm mười :sorry bác quay lại bàn tán với anh em một tẹo xem nào? Mời bác ly bia cho hạ hỏa nhé :bia , đầu hè mà nóng ghê!

Mar

S

Sans-frontiere

Guest
24/4/04
139
0
0
Ơ anh có giận gì đâu. Em lại nhầm nhọt sang trồng trọt rồi. Đấy là trước anh chỉ bảo các chú ý trật tự để anh chiến thôi. Dăm ba cái lẻ tẻ các chú ý cứ để ý. Chào mừng em trở lại sau một thời gian vắng bóng.

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Ơ anh có giận gì đâu. Em lại nhầm nhọt sang trồng trọt rồi. Đấy là trước anh chỉ bảo các chú ý trật tự để anh chiến thôi. Dăm ba cái lẻ tẻ các chú ý cứ để ý. Chào mừng em trở lại sau một thời gian vắng bóng.
Thế chứ hôm nay Kitten mới thấy câu nói tình cảm của Bác.

Margarita

Margarita

Guest
8/10/03
55
0
0
Truy cập trang
Chậc, nhà em lại cứ tưởng các anh có chuyện gì vì đọc qua đọc lại mấy cái topic thấy hết người này nhắn người kia, người kia nhắn người nọ nên em tưởng có chuyện. :chuoi . Ok, vậy là không có gì, cám ơn Sans đã có lòng chào mừng em!

Chúc nhà Sans sẽ có những giờ thoải mái và bổ ích trên Webketoan!
Chẹp, nhưng nhà bác dùng từ "chiến" bên này nghe hơi nằng nặng nhờ?
Mar

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Nhưng thực lòng em vẫn phải có lời phản đối cách xưng hô anh anh chú chú của bác, em rất muốn đưa bài viết của bác ra trang chủ, nhưng với phong cách anh chú đó thì không thể, buồn thật.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
ý kiế của mình cũng giống các bạn, Sans-frontiere viết bài thì hay thật, nhưng thật tình cách nói chuyện thì mình thấy không thích cho lắm . Hi vọng Sans sẽ thay đổi . :bia

nang

nang

Guest
Mình nghĩ làm sao thay đổi được. Hôm nay vừa đọc một bài báo về nghệ nhân múa cụt 2 chân rất thành công. Có ngạc nhiên không????
Nhưng vì sao anh ta lại không mang chân giả dù mẹ anh đã khóc hết nước mắt khuyên anh. Vì sao???
Vì: "Nếu như thế tôi sẽ giống tất cả những người khác. Mà con người ta không bắt buộc phải giống nhau"
Bác Sans thay đổi để ở lại(không ra đi vào ngày 15/5 như từng hẹn trứơc) là may rùi. Chết, mà hôm nay mới 14, ngày mai bác đi thật thì sao.
Thôi mà, bác đừng đi nhé!!!

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Nhưng thực lòng em vẫn phải có lời phản đối cách xưng hô anh anh chú chú của bác, em rất muốn đưa bài viết của bác ra trang chủ, nhưng với phong cách anh chú đó thì không thể, buồn thật.
HyperVn ơi, em thấy Chú Chú Anh Anh cũng như BÁC BÁC EM EM mà.

S

Sans-frontiere

Guest
24/4/04
139
0
0
Anh chán cho khả năng đọc hiểu của các cô các chú lắm. Anh chỉ nói với các cô các chú rằng anh chỉ bận trong khoảng một tháng, sau đấy, anh chỉnh đốn lại đội ngũ rồi lại về với các cô chú. Anh sẽ ra đi trong yên lặng nếu phải làm như thế. Các cô chú an tâm, anh đi nhiều, anh thấy nhiều viêc, nên anh nghĩ, chia sẻ kinh nghiệm cũng tốt thôi. Cái mà các cô các chú trải qua, anh cũng từng trải qua.

CHú Hyper, anh nghĩ chú nên đi nhiều hơn chút nữa, đọc nhiều hơn chút nữa thì chú sẽ thấy là có nhiều cái hình thức không quyết định được nội dung. Chú muốn để bài anh thế nào cũng được, anh không quan tâm lắm. Dù có đưa lên trang đầu hay vào cuối trang, vấn đề mà người tham gia diễn đàn muốn đọc, họ sẽ tìm đọc. Còn chuyện chú nợ anh một lời xin lỗi là chuyện chú soi IP của anh. Tuy nhiên anh từ giờ chả màng mấy cái việc lặt vặt nữa, việc ai nấy làm. Thế các cô các chú nhé

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
óe, bác này nhớ dai thật, IP mỗi lần truy cập của bác vẫn còn lưu đó, nó thế nào thì em nói thế đó, vấn đề ở chỗ các bài viết của bác có nội dung rất hấp dẫn, em muốn tổng hợp rồi đưa nó lên trang thông tin để lưu trữ cho bà con đọc chơi, phong cách viết của bác làm em chịu thua, hình thức không quyết định nội dung, nhưng hình thức là thứ nhạy cảm, Bác có bao giờ mặc quần đùi tới công sở chưa vậy (và bác cứ coi Forum là nhà còn Homepage là công sở đi).

Bài này em tính cảm ơn bác thế mà ra cái nông nỗi này, bác thấy đó, đâu phải một mình em phản đối đâu nhé, bác đang đứng giữa đám đông!!!!

R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Vấn đề xưng hô thế nào tôi nghĩ nên dừng ở đây đi, ở đây tôi thấy có nhiều bác để ý nhiều đến cách xưng hô quá, vào forum này mọi người tự do ngôn luận mà
Chỉ cần bài viết hay là được, còn nếu muốn làm thành tài liệu thì chúng ta nên đề nghị bác Sans viết sau đó upload lên để cho bà con download.

Vualua

Vualua

Geosynthetics
18/12/03
307
8
18
51
Hà Nội
www.asx.com.au
LẦN CUỐI BẢN THÂN TUI NÓI VỀ CHUYỆN NÀY. Có thể mọi người nói VL này già rùi, nên về nghỉ đi. Tui chỉ nói là diễn đàn là cái hư vô, ấy mà đừng vì cái đó mà muốn thế nào thì tùy, trông nó kỳ lắm. Ngoài chuyện nói với nhau về chuyên môn còn có các mối quan hệ khác nữa. Tui còn đang hy vọng kiếm vợ trên này nữa cơ. Hehehe

Vần đề hầu hết ở đây là người VN, dân phwưong đông đôi khi cái hình thức nó chẳng chạy ra khỏi người đâu, bao nhiêu năm nó vẫn còn đó minh chứng bằng cách nhân xưng của tiếng Việt ta. Chẳng có thàng Mẽo hay Úc nào vào đây cho rảnh hơi. Toàn người Việt cả. Nói chuyện tao mày chỉ là dành cho mấy cái của nợ đó thôi, chẳng nhẽ bị chúng nó đồng hóa hay sao?Vấn đề nữa là trong này có hẳn một nử là dân miền Bắc- Xin thưa là khác với người miền nam , Người Miền Bắc chúa trùm cái hình thức, cái gọi là lời chào cao hơn mâm cỗ.Có câu chuyện là anh chàng rể công ty cũ tôi người miền nam, mẹ vợ vào chơi, đang ăn lon ton mang tăm cho bà mẹ vợ. Thế là mặt bà ấy xị xuống như muốn nói, mày đuổi không cho tao ăn nữa à? Đấy nó thế đấy, có phải ai cũng giống nhau đâu.

Tui thì tui nghĩ là nếu mà thực sự để gắn kết đựoc với nhau thì cái vấn đề gọi là hình thức đó không nên bỏ qua.Cố gắng đựoc thì cố gắng không nên làm mất tình cảm . Tui thân với ông bạn tui, hơn tui độ 5 tuổi, hai thằng xưng với nhau thì cả cái trang này chạy loạn, nhưng đó là thân nhau lắm rối, chuyện khác.

Vualua từ nay không bàn về chuyện này nữa nhé.Chỉ có mấy lời vậy thui

iso

iso

Guest
1/5/04
222
1
0
Bác Sans học rộng hiểu nhiều chắc cũng đã đọc mấy cái lý thuyết về communication hiệu quả của bọn Tây nó viết. Hình thức đến nội dung đều quan trọng cả phỏng bác? Tôi thấy bà con có vẻ hơi phản cảm khi bác xưng hô vậy nên bác đổi được cách xưng hô thì cứ gọi là "vẹn cả đôi đường" phỏng bác?

Ở trên này gọi bác xưng em với Sans chắc có tôi - Iso, tôi gọi thế không phải là vì nghĩ bác Sans hơn tuổi ( cái này thì đã có ai biết đâu ) mà vì đọc bài của Sans tôi thấy hay hay, thấy vui vui, xưng hô thế đâu phải là tự hạ thấp mình. Nói chung mọi người take it easy đi! không nên trầm trọng hóa chuyện đó quá. Giả sử sau này mà gặp Sans ngoài đường, bác Sans mà kém tuổi tôi thì tôi đố bác Sans gọi chú xưng anh được. Thế thôi.

M

Morning Star

Guest
28/11/03
66
0
6
Hà Nội
Truy cập trang
MS thì hàng ngày đều được phụ huynh học sinh xưng hô theo kiểu thế này - họ gọi cô/chú thay cho con cái của họ mà. Chắc anh SF cũng thế nhỉ. Anh có mấy baby rồi?

V

vinamilk

Guest
Hỏi khí không phải chứ bác Sans-frontiere hình như cũng có chân trong TL quán ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA