Nộp lại báo cáo tài chính khi phát hiện sai

• Thread starter Hoangnhung180588
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

Hoangnhung180588

Sơ cấp
21/6/12
7
0
1
Hà Nội
Chào cả nhà:
Giúp mình nhé, Mình mới vào làm tạị một công ty và phát hiện Kế toán cũ Cty này làm sai BCTC từ năm 2006 đến năm 2011. Bây giờ mình muốn làm lại để nộp lại BCTC các năm đó có đc không nhỉ. và thủ tục làm thế nào. Nhờ mọi người chỉ giúp. C.Ty chưa có QĐ thanh quyết toán.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuyet ngoc

Guest
Ðề: Nộp Lại Báo Cáo Tài Chính khi phát hiện sai

Chào cả nhà:
Giúp mình nhé, Mình mới vào làm tạị một công ty và phát hiện Kế toán cũ Cty này làm sai BCTC từ năm 2006 đến năm 2011. Bây giờ mình muốn làm lại để nộp lại BCTC các năm đó có đc không nhỉ. và thủ tục làm thế nào. Nhờ mọi người chỉ giúp. C.Ty chưa có QĐ thanh quyết toán.
Thì bạn làm lại bộ báo cáo tài chính mới + công văn giải trình. Riêng Tờ khai thuế TNDN thì làm khai bổ sung điều chỉnh( Cái này ban đầu mình nghĩ nếu không thay đổi thuế thì ko cần làm nhưng khi mang đi nộp thì " có sự thay đổi doanh thu và chi phí dẫn tới lợi nhuận thay đồi là phải làm" - Nguyên văn của cán bộ thuế BD ).
Chúc bạn làm tốt.

tungthe

tungthe

Guest
12/8/11
15
5
3
37
phu binh- thai nguyen

mình cũng vừa đi nộp lại BCTC năm 2011 ngày 20/06/2012. mình chỉ phải làm 1 cái công văn ghi rõ lí do tại sao nộp và mình in toàn bộ lại BCTC đúng đi nộp thui. Chi cục thuế mình nhận rùi.
Nhưng mình k biết gửi cái mẫu CV ấy lên đay ntn. Cho mail đi minh gửi cho

T

tranuyenuyen

Sơ cấp
28/2/08
8
1
3
cantho

bạn cho tôi với nhé, tôi cũng đang làm điều chỉnh BCTC đây, mail của tôi là thanhuyen228@yahoo.com. Cám ơn nhiều.

• Like
Reactions: ktminh
C

CaTinh

Trung cấp
5/12/09
72
0
6
long an

Hồ sơ quyết toán thuế TNDN phải nộp gồm:
1.Tờ khai quyết toán và phụ lục kèm theo;
2.Báo cáo tài chính;
3.Tài liệu khác liên quan.
Nếu BCTC sai sót liên quan đến tăng giảm số thuế phải nộp thì phải khai bổ sung theo TT 28; nếu không ảnh hưởng đến thuế thì chỉ cần nộp BCTC đúng thay thế kèm theo bản giải trình.
Tất nhiên là sẽ bị xử phạt!

S

sakurashaj

Trung cấp
22/4/11
110
2
18
35
hà nội

bạn cũng cho mình xin cái mẫu CV ấy với nhé.

Sửa lần cuối:
Y

yaourkem

Guest
22/6/12
1
0
0
fdgdh

Bạn cho mình với được không? Mình cũng muốn chỉnh sửa. thanks bạn rất rất nhiều. bạn gửi cho mình theo địa chỉ mail này nhé: vienlovely@gmail.com:now::byebye:

H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam

Cho mình hỏi thêm về chủ đề này. Vậy khi nộp lại báo cáo tài chính đã điều chỉnh lại thì trên sổ sách kế toán của các năm trước phải xử lý thế nào? Cty mình phải điều chỉnh lại BC Tài Chính từ năm 2009 lận. Không lẽ phải in lại SS từ năm 2009, nếu làm bút toán điều chỉnh trong năm 2012 thì các tài khoản trên sổ sách năm 2009 đã làm sai nên sẽ không khớp với BC Tài Chính đã điều chỉnh và nộp cho Thuế, mai mốt cơ quan thuế kiểm tra quyết toán xem báo cáo tài chính so với Sổ sách thì giải trình thế nào? Mong các bạn góp ý cho mình. cảm ơn các bạn nhiều

K

kimtuyenbrvt

Sơ cấp
20/8/09
19
0
0
Vung Tau

BAn ơi cho mình cái công văn với nhá. Cty Minh mới vào làm chưa hề nộp cái BCTC nào tử năm 2007 tới giờ.hichic...

K

kimoanh123

Trung cấp
22/5/12
69
1
0
33
hà nội

mình cũng vừa đi nộp lại BCTC năm 2011 ngày 20/06/2012. mình chỉ phải làm 1 cái công văn ghi rõ lí do tại sao nộp và mình in toàn bộ lại BCTC đúng đi nộp thui. Chi cục thuế mình nhận rùi.
Nhưng mình k biết gửi cái mẫu CV ấy lên đay ntn. Cho mail đi minh gửi cho

Bạn ơi, bạn ở Quận nào mà nộp lại được BCTC thế, mình ở quận Hoàng Mai HN mà cũng vừa đi nộp lại cách đây 1 tùân mà thuế ko cho, đút tiền cũng ko được, chán quá

kimthoa88

kimthoa88

Sơ cấp
19/2/11
16
0
0
36
bac ninh

Nhiều người sai sót thế này.Mình cũng mới ra trường, cũng phát hiện báo cáo tài chính sai.Năm 2011 làm luôn cho kịp tiến độ, chứ biết nguyên nhân mà ko biết cách sửa, giờ vẫn chưa sửa được. Nếu nộp lại thì sao? sổ sách kế toán thì như thế nào đây. Vướng mắc quá, mong mọi người giúp đỡ.

K

kimoanh123

Trung cấp
22/5/12
69
1
0
33
hà nội

BAn ơi cho mình cái công văn với nhá. Cty Minh mới vào làm chưa hề nộp cái BCTC nào tử năm 2007 tới giờ.hichic...

Sao lại chưa nộp BCTC từ năm 2007 tới giờ là sao nhỉ, ko nộp là thuế ko gọi lên uống uốc à. Mà công ty kiểu gì mà lại ko nộp BCTC là sao. Bó tay với công ty đó

Mình ức lắm các bạn à, quận Hoàng Mai ko cho nộp lại. Mấy bạn trên diễn đài bày cho mình làm công văn gửi hẳn tổng cục thế xem trả lời sao. Tất cả các quận đều cho nộp lại sao quận Hoàng Mai củ chuối thế chứ.

N

nguyengiadoan

Cưỡi Ngựa Xem Hoa
1/11/09
122
1
18
Bình Phước

Sao lại chưa nộp BCTC từ năm 2007 tới giờ là sao nhỉ, ko nộp là thuế ko gọi lên uống uốc à. Mà công ty kiểu gì mà lại ko nộp BCTC là sao. Bó tay với công ty đó

Mình ức lắm các bạn à, quận Hoàng Mai ko cho nộp lại. Mấy bạn trên diễn đài bày cho mình làm công văn gửi hẳn tổng cục thế xem trả lời sao. Tất cả các quận đều cho nộp lại sao quận Hoàng Mai củ chuối thế chứ.

Chị cứ gửi bừa lên đi , có thể hôm đó ông ở chi cục thuế của chị ông ấy đi nhậu về xỉn , rồi ko đọc kỹ đóng cái bụp vào đấy mà bây giờ chị phải chịu thì sao .

H

hoathanh815

Trung cấp
12/12/06
123
2
18
Viet Nam

Báo cáo QT và báo cáo tài chính của cty mình bị sai từ năm 2009 kéo theo sai năm 2010, 2011, bây giờ phải điều chỉnh, giải trình và nộp lại bộ QT và báo cáo tài chính đúng năm 2009,2010,2011 cho cơ quan thuế.
Trên sổ sách năm 2012, vào tháng 6 này là tháng phát hiện sai sót, mình sẽ điều chỉnh bằng các bút toán điều chỉnh sai sót của các năm trước là đúng phải không các bạn?
Nếu vậy cho mình hỏi, số dư đầu năm 2012 trên sổ sách của mình vẫn là số dư sai của năm 2011 chuyển qua chứ không phải số dư đã điều chỉnh trên báo áco tài chính nộp cho cơ quan thuế, có đúng không bạn?
Báo cáo quyết toán và báo cáo tài chính 2012 này thì số dư đầu sẽ lấy theo số dư nào của năm 2011? Số dư sai 2011 trên sổ sách chuyển qua hay số dư trên báo cáo tài chính đã điều chỉnh và nộp cho thuế? Lấy số dư nào để lập báo cáo QT và báo cáo TC năm 2012 hở các bạn?
Mong các bạn vui lòng chỉ dẫn cho mình. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

N

nguyenthithuytuyen

Sơ cấp
9/3/12
3
0
1
37
an giang

cả nhà ơi!
Giúp với.
Minh là dân kế toán mới ra trường, nhưng mới vào cty là làm ngay BCTC. Bây giờ phát hiện sai nhiều quá, đang tìm cách khắc phục sửa chữa nhưng chưa biết nên bắt đầu từ đâu.......
Rất mong được sự giúp đỡ của cả nhà.

N

nguyenthithuytuyen

Sơ cấp
9/3/12
3
0
1
37
an giang

Bạn ơi cho mình xin cái mẫu công văn với nhe! mail của mình là thuytuyen86@gmail.com
cám ơn bạn nhiều.

H

hoanglethuyth

Sơ cấp
31/10/11
5
0
0
thanh hoa

bạn ơi mình cũng đang phải làm lại BCTC năm 2011, bạn cho mình xin mẫu công văn ấy nhé, Mail của mình là: hoanglethuy90@gmail.com
thanks bạn nhiều

ngohanhhoang89

ngohanhhoang89

Sơ cấp
2/11/11
15
0
1
Xứ Trầm Hương

bạn ơi,bạn cho mình với nhé.mình cũng đang điều chỉnh lại BCTC,thank bạn trước nha,mail của mình nek: hanh_hoang1510@yahoo.com.vn

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA