Nộp lại báo cáo tài chính khi phát hiện sai

• Thread starter Hoangnhung180588
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

catthao2008

Guest
15/11/09
2
0
0
37
thanh xuan
Ðề: Nộp lại báo cáo tài chính khi phát hiện sai

ban tungthe gui cho minh xin mau cong van xin nop lai bctc nhe. gui cho minh theo dia chi email:huongnguyen2810@gmail.com
Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trangiahan

Sơ cấp
21/6/12
2
0
0
33
ThaiBinh
Ðề: Nộp Lại Báo Cáo Tài Chính khi phát hiện sai

chào chị
chị cho em hỏi cách cân đối BCTaif chính cuối năm em mới ra trường em không hiểu làm như thế nào

M

meoquy

Sơ cấp
19/8/09
7
0
0
36
TP.HCM

bạn cho mình với, mình cũng đang sửa lại BCTC 2011. Mail mình là: daoquy190587@gmail.com
Thanks!

V

vetnangcuoitroi123

Sơ cấp
27/10/11
7
0
1
Long An

Bạn tungthe ơi, cho mình xin mẫu công văn nhé. Mail của mình là chi.pham@vxg.vn. Cảm ơn bạn nhiều nhé!

Nguyễn Cẩm Hà

Nguyễn Cẩm Hà

Cao cấp
9/12/06
794
15
18
hà nội

Bạn ơi, bạn ở Quận nào mà nộp lại được BCTC thế, mình ở quận Hoàng Mai HN mà cũng vừa đi nộp lại cách đây 1 tùân mà thuế ko cho, đút tiền cũng ko được, chán quá

Sao lại chưa nộp BCTC từ năm 2007 tới giờ là sao nhỉ, ko nộp là thuế ko gọi lên uống uốc à. Mà công ty kiểu gì mà lại ko nộp BCTC là sao. Bó tay với công ty đó

Mình ức lắm các bạn à, quận Hoàng Mai ko cho nộp lại. Mấy bạn trên diễn đài bày cho mình làm công văn gửi hẳn tổng cục thế xem trả lời sao. Tất cả các quận đều cho nộp lại sao quận Hoàng Mai củ chuối thế chứ.

Hôm qua, vui mồm nói chuyện với một bác ở BTC và một bác ở Cục thuế HN về việc này. Các bác ấy ai cũng ngạc nhiên và hỏi họ có ra VB không, đưa đây mà mình chịu chít không biết chỗ nào mà chỉ. hic hic. Ai có công văn hay văn bản nào của Hoàng Mai không cho nộp thay thế BCTC không? Gửi lên đây hộ mình, mình hỏi hộ cho.

P

phuoc thao nguyen

Guest
21/10/12
1
0
0
37
TPHCM

Bạn tungthe ơi, cho mình xin mẫu giải trình nộp lại BCTC với mail của mình là: nguyenphuocthao86@gmail.com. Cám ơn rất nhiều

B

buithoigian

Sơ cấp
17/9/12
10
0
0
ho chi minh

Cho mình hỏi nhé. Mình cũng đang chuẩn bị làm điều chỉnh tăng giá vốn nên lãi năm 2011 sẽ giảm xuống. mình nộp qua mạng thì bây giờ mình phải gởi như thế nào? Có phải in ra giấy nộp cho cq thuế không? Gồm Các phụ lục nào? Ai biết trả lời dùm mình với nhé

levanton

levanton

Cao cấp

Cho mình hỏi nhé. Mình cũng đang chuẩn bị làm điều chỉnh tăng giá vốn nên lãi năm 2011 sẽ giảm xuống. mình nộp qua mạng thì bây giờ mình phải gởi như thế nào? Có phải in ra giấy nộp cho cq thuế không? Gồm Các phụ lục nào? Ai biết trả lời dùm mình với nhé

Bạn làm đây đủ như 1 bộ BCTC, quyết tóan thuế TNDN và nộp lại.

N

nguyenhoi89

Sơ cấp
30/6/11
4
0
1
34
Bắc Ninh

:wall:
mình cũng vừa đi nộp lại BCTC năm 2011 ngày 20/06/2012. mình chỉ phải làm 1 cái công văn ghi rõ lí do tại sao nộp và mình in toàn bộ lại BCTC đúng đi nộp thui. Chi cục thuế mình nhận rùi.
Nhưng mình k biết gửi cái mẫu CV ấy lên đay ntn. Cho mail đi minh gửi cho
chi ơi cho em xin cái mấu CV với
antoan197@gmail.com
em cảm ơn nhé

C

candy7sac

Sơ cấp
22/2/10
7
0
1
34
HN

BCTC nộp lại thoải mái mà. Mình cũng từng làm bên Hoàng Mai. bên đấy làm tiền ghê lắm

Sửa lần cuối:
D

dungphuong123

Guest
1/11/12
3
0
1
33
Hà Nội

Công ty mình cũng đang ở trong tình trạng phát hiện báo cáo bị sai mà cục thuế lại ko cho nộp lại BCTC, họ bảo rằng sai thì năm sau ( năm 2013) làm bút toán điều chỉnh, vậy mình phải điều chỉnh như thế nào các bạn giúp mình với

B

BLHPHONG

Guest
21/8/10
3
0
1
Tp.HCM

Chào bạn, bạn ơi cho mình xin mẫu công văn ấy với. Email mình là:camkttn@gmail.com
Mình chân thành cảm ơn

T

tranminhthang

Trung cấp
23/6/12
60
2
0
TP Bắc Giang

Mình cũng có 1 mẫu công văn giải trình nhưng mình muốn bạn gửi cho mình mẫu của bạn nhé,ai có gửi cho mình cũng được" mẫu công văn giải trình nộp lại báo cáo tài chính"
Thanks

K

khanhlytvc

Sơ cấp
17/7/09
20
1
1
QUảng Nam

nộp chậm BCTC thì bị phạt như thế nào?

P

popbi2008

Trung cấp
13/1/10
54
1
8
Hà nội

mình cũng vừa đi nộp lại BCTC năm 2011 ngày 20/06/2012. mình chỉ phải làm 1 cái công văn ghi rõ lí do tại sao nộp và mình in toàn bộ lại BCTC đúng đi nộp thui. Chi cục thuế mình nhận rùi.
Nhưng mình k biết gửi cái mẫu CV ấy lên đay ntn. Cho mail đi minh gửi cho

Bạn ơi cho mình mẫu CV nhé. MÌnh cũng đang làm lại đây. bichhai.hic@gmail.com

phongthanhtp

phongthanhtp

miêu tẩy diện
29/8/05
1,309
133
63
đất võ trời văn

Chào bạn, bạn ơi cho mình xin mẫu công văn ấy với. Email mình là:camkttn@gmail.com
Mình chân thành cảm ơn

Bạn ơi cho mình mẫu CV nhé. MÌnh cũng đang làm lại đây. bichhai.hic@gmail.com

Mình cũng có 1 mẫu công văn giải trình nhưng mình muốn bạn gửi cho mình mẫu của bạn nhé,ai có gửi cho mình cũng được" mẫu công văn giải trình nộp lại báo cáo tài chính"
Thanks

các bạn chịu khó đọc lại hết topic, mẫu Công văn nộp lại BCTC đã có tại bài 32

A

applennpc

Trung cấp
7/12/09
187
3
18
37
Hà Nội

các bạn gặp cán bộ thuế và.... ok hết

L

ledinhloi

Guest
24/6/12
1
0
1
38
Q9

Bạn cho mình xin mẫu CV giải trình với nhé. mail mình là : loidinhkt@yahoo.com. Cám ơn bạn nhé

vinhlong

vinhlong

Cao cấp
31/5/08
240
92
28
Vĩnh Long-Sài Gòn

Dear các bạn.
BCTC của kế toán cũ sai là sai như thế nào ?! Các bạn cần phân biệt rõ kế toán là làm theo Chuẩn mực kế toán và các quy định về kế toán. Còn thuế TNDN, VAT...là làm theo Thông tư, nghị định...của Tổng cục, Bộ tài chính.
Giữa kế toán và thuế có sự khác biệt vì thế các bạn mới thấy trên Bảng Tờ khai tự quyết toán thuế TNDN có mục Lợi nhuận kế toán và các mục +; - để ra Lợi nhuận chịu thuế...
Nếu BCTC chỉ ảnh hưởng đến khoản mục thuế TNDN như số liệu kê khai nộp thuế bị thiếu do chi phí gì đó kế khai ko đúng Thông tư 130 hay mới hơn la TT 123...thì các bạn chỉ điều chỉnh kê khai bổ sung thuế TNDN...
Các bạn chớ vội khi nhìn BCTC kế toán cũ làm mà sai nhiều thứ do các bạn đọc thông tư về thuế TNDN, ví dụ:
1. Chi phí hoa hồng...vượt 10% mà kế toán kê khai vào luôn chi phí...
2. Chi phí lương Giám đốc công ty TNHH MTV ( ngoại trừ 2009) kê khai vào chi phí
....
Thì các bạn nói kế toán làm sai là ko đúng ! Khi doanh nghiệp phát sinh một loại chi phí thì phải kê khai và hạch toán vào sổ nhưng khi khi tính thuế là có được trừ hay ko là phía cạnh thuế...

Các bạn có thể tham khảo thêm tài liệu rồi hãy quyết định có chỉnh sửa BCTC hay ko nhé !!
Nộp lại BCTC ko có bị phạt chậm nộp
Thủ tục:
1. BCTC mới
2. Công văn ( nội dung: trình bày lý do tại sao nộp lại ví dụ: do cái này, cái kia...)

Thân chào
Chúc các bạn thành công nhé

• Like
Reactions: hoangle2010
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA