Nộp lại báo cáo tài chính khi phát hiện sai

• Thread starter Hoangnhung180588
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
H

hongduc90

Guest
29/10/09
4
0
0
33
hà nội
Ðề: Nộp Lại Báo Cáo Tài Chính khi phát hiện sai

bạn ơi cho mình xin cấi mẫu công văn đấy với nhé. mail của mình là thuhong88321@gmail.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vanngocmy

Guest
21/3/13
1
0
0
TP.HCM

cho mình xin mẫu CV với bạn, mình cũng đang cần nộp lại BCTC 2011,gửi dùm mình nhé mail:vanngocmy@yahoo.com
Thanks bạn nhìu

S

saomai192004

Guest
23/3/13
4
0
0
Hà Nội
Ðề: Nộp lại báo cáo tài chính khi phát hiện sai

Mình ở quận Cầu Giấy. sáng mang bộ BCTC 2011 mới và biên bản giải trình đi nộp mà thuế không nhận.Họ bảo là làm Bản giải trình (hỏi họ có mẫu không thì họ bảo doanh nghiệp tự nghĩ ra) và biên bản cam kết không thuộc diện thanh tra thuế và không ảnh hưởng đến thuế đã kê khai. Biên bản thì có đây rồi mà Bản giải trình là cái gì không biết ( trong khi ko cho nộp lại BCTC thì không hiểu lúc thanh tra thuế sẽ căn cứ vào số liệu nào)ai biết chỉ giùm....

willow

willow

Trung cấp
4/3/08
176
0
16
Chân trời rộng mở

Mình cũng bắt đầu làm lại báo cáo từ 2007 đến giờ để nộp lại đây. Chưa biết thế nào nữa

L

lienlun1988

Guest
26/3/13
1
0
0
35
Thanh Pho Ho Chi Minh

Ban oi minh cung dang dieu chinh lai bctc nam 2010 va nam 2011 nhung minh khong biet phai lam cong van giai trinh .ban nao biet gui qua mail giup minh voi .cam on truoc nha .mail cua minh la : lienlun1988@yahoo.com.vn

K

khanhlytvc

Sơ cấp
17/7/09
20
1
1
QUảng Nam

mình cũng vừa đi nộp lại BCTC năm 2011 ngày 20/06/2012. mình chỉ phải làm 1 cái công văn ghi rõ lí do tại sao nộp và mình in toàn bộ lại BCTC đúng đi nộp thui. Chi cục thuế mình nhận rùi.
Nhưng mình k biết gửi cái mẫu CV ấy lên đay ntn. Cho mail đi minh gửi cho

Vậy gửi giúp mình nưã nhé: khanhlytvc@yahoo.com

H

Huong meocon

Sơ cấp
24/2/11
12
0
1
40
TP.HCM

mình cũng vừa đi nộp lại BCTC năm 2011 ngày 20/06/2012. mình chỉ phải làm 1 cái công văn ghi rõ lí do tại sao nộp và mình in toàn bộ lại BCTC đúng đi nộp thui. Chi cục thuế mình nhận rùi.
Ban cho minh xin mau cv do voi. Vui long gui vao dia chi mail nay giyp minh:nguyenhuong0102@gmail.com
Cam on ban nhiu

H

hoaian27

Guest
11/4/13
1
0
0
34
bắc giang

Bạn nào gửi mình xin bản cv lý do nộp lại báo cáo với nha cho mình tham khảo a! Thanks bạn nhiều. mail hoaian89bg@gmail.com

T

truclinhqh

Guest
21/3/13
2
0
0
Hà Nội

Bạn ơi cho mình xin cái công văn với nhé, bạn gửi giúp vào mail trantuyetmai25@yahoo.com.vn. Cảm ơn bạn rất nhiều.
Cho mình hỏi là mức phạt như thế nào nhé, Cty mình phải làm lại từ 2007.

M

Manhtph46

Sơ cấp
1/3/13
48
0
6
39
Ha Noi

Mình cũng đang cần cái đó. Công ty mình đang muốn nộp lại báo cáo tài chính 2012. Bạn cho mình xin vào địa chỉ: manhtph46@gmail.com
Mình cảm ơn

Nhưng mình k biết gửi cái mẫu CV ấy lên đay ntn. Cho mail đi minh gửi cho[/QUO

Công ty mình thành lập ngày 19/11/2012 nhưng lại nộp BCTC năm 2012. Mình vào làm không có gì hết ngoài BCTC và NKC theo qđ 15 mình kiểm tra lại thì thấy sai sót tương đối lớn nên muốn làm lại từ đầu và sẽ làm theo qđ 48. Bạn gửi cho mình xin mẫu với nhé: lelien2288@gmail.com

L

lo noi

Guest
29/5/13
1
0
0
quang nam

em là thành viên mới mong mọi người chỉ dẫn e với, cho em mẫu giải trình chênh lệch BCTC với. em cảm ơn
email: cotam0111@gmail.com

T

tranthuyqn90

Guest
16/5/13
1
0
1
34
quy nhon

chào mọi người.
mình là người mới tham gia webketoan
mình không biết sử dụng web
nhờ mọi người giúp mình với
mình chỉ có thể gửi trả lời qua các bài viết này thui ah:

các bạn cho mình hỏi với
mình mới phát hiện ra bctc mình bị sai
bây giờ mình làm nộp bổ sung điều chỉnh không biết có sao không nữa
mong được mọi người giúp đỡ tận tình
cảm ơn mọi người nhìu

N

NGUYEN XUAN XUAN

Sơ cấp
7/7/11
14
0
1
TP HCM

Chào cả nhà.

Bên em cũng mới phát hiện trong BCTC năm 2012 mà kế toán trước đây làm sai nhưng Cty cũng mới nhận được thông báo cua Thuế là phải đóng Thuế TNDN năm 2012 số tiền khoảng 57 tr.

Nhưng trong năm 2012 cty em mới hoạt động được 4 tháng chưa co lợi nhuận mà còn bị lỗ vậy mà Kế toán cũ lại báo lãi nên giờ phải đóng thuế 25% trên số tiền lãi đó ( khoảng 57tr).
Giờ em tính làm lại như sau, Anh chị xem co được không nhé:
- Em sẽ làm lại BCTC năm 2012 để tăng chi phí thực tế mà Cty phát sinh ( Chi phí mua hàng từ nông dân không có hóa đơn GTGT -> em sẽ làm bảng kê 01/TNDN)
- Làm đơn giải trình để chưa phải đóng thuế TNDN 57tr ( Thực tế là Cty bị lỗ nhưng lại khi nộp BCTC 2012 lại khai Có lợi nhuận)

Em cung chưa gặp trường hợp này bao giờ nên Nhờ cả nhà co cách nào giải quyết hướng dẫn giúp em với.

Thank cả nhà.

nangthuytinh290

nangthuytinh290

Guest
12/2/09
56
4
8
Hà Nội

Có bác nào thuộc CCT Hai Bà Trưng Hà Nội ko, cho em xin ít thông tin, em cũng đang phân vân vụ làm lại BCTC này, cty mới hoạt động đc 4 năm nhưng BCTC 4 năm đều sai à.

D

dbhong84

Guest
19/6/08
0
0
1
40
Hà Nội

Công văn đây, bên mình đang làm.

Sau khi gửi cv, đc chi cục thuế xác nhận thì các bạn làm biên bản giải trình các số liệu thay đổi và kèm với BCTC cần đổi mang ra nộp lại

Đính kèm

• bien ban giai trinh nop lai bctc fcom.doc
    32.5 KB · Lượt xem: 87
  • Cong van giai trinh nop lai BCTC.xls
    30 KB · Lượt xem: 83
H

hoadaubi

Guest
16/12/09
4
0
0
Đồng Nai

Chào cả nhà, cho mình hỏi với, cty mình mới nhận làm thêm có tình trạng là hóa đơn đã xuất không khai báo thuế từ tháng 4/2012, rồi hóa đơn hủy mà không còn liên đỏ, vậy thì mình phải xử lý như thế nào. Ai biết giúp mình với nhé. Cám ơn nhiều.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA