Chat cùng lúc nhiều nick thật trên YM8.0 Beta

• Thread starter phantuannam
  • Ngày gửi
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Chat cùng lúc nhiều nick thật trên YM v8.0

Trước tiên bạn phải đóng chương trình YM hoàn toàn. Sau đó bạn vào Registry Editer để tiếp tục.

Start > Run (gõ regedit). Registry Editer xuất hiện bạn hãy tìm nhánh sau:
My Computer\HKEY_CURRENT_USER\Software\Yahoo\pager\Test
Nhấp chuột phải vào khung bên phải, chọn New\String Value và đặt tên nó là Plural. Nhấp chuột phải vào khóa Plural chọn này sửa Value data (Modify) thành 1 (mặt định là 0). OK

Không cần logoff hay khởi động máy, bạn chạy chương trình YM tương ứng với số nick mà bạn muốn dùng.
- 1 YM ~ 1 nick
- 2 YM ~ 2 nick
- n YM ~ n nick.

Hix nếu như thía, tui mở đến hơn chục cái YM. :friend:

Trích bài của P. Nguyễn (Tiền Giang) - Chip ngày 18-7-2006

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hanhthu

Guest
14/7/06
40
0
0
41
Hải Dương
ban Phantuanam oi! sao tôi làm y như bạn hướng dẫn mà đâu có được. Khi tôi chạy chương trình YM thì chỉ vào được 1YM ứng với 1 nick thôi. Khi vào mở YM thứ 2 thì nó lại hiện cái YM cũ ra, hay là máy tui không làm được như vậy?

hanhlata

hanhlata

giấc mơ tình yêu!
8/3/06
88
4
8
39
Bamboo
híc híc.Em cũng thế! làm theo đúng quy trình rồi mà sao nó cứ hiện cái YM cũ ra.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
2 bạn dùng YM 8.0 Beta hay phiên bản cũ thế? YM 8.0 Beta các bạn tải ở đây http://messenger.yahoo.com/ hay các bạn vào Help > About YM các bạn sẽ xem được thông tin về version

Nếu có thể thì cho mình biết thông tin bằng hình ảnh là tốt nhất, lúc đó dễ xử lý hơn.

Các bạn để ý trên thanh Taskbar của mình không? Có đến 2 biểu tượng của YM đấy!

Chúc các bạn thành công! :cool2:

D

dragon2

Trung cấp
14/11/05
52
0
6
Ha Noi
Các bạn có thể dùng cái này cũng được:
Tải tại đây :

http://www.yousendit.com/transfer.php?action=download&ufid=3F810D287A3C5D31
Cách dùng :Dùng ***** It 2.0 để log in multi nicks với Y!M 8
---------

-Khi cài "***** it 2.0" xong, vào Start-> All programs -> Acidx Productions -> ***** It v2.0 -> ở đây có hai fần:

**1-***** It v2.0 là Yahoo Multi Loader
**2-***** It v2.0 (Reset Path) là Yahoo Multi Loader +Path Reset

-Chọn 1 trong 2 phần trên, sẽ có 1 cửa sổ hiện ra, chỉ đường dẫn đến file YahooMessenger.exe (file để chạy Y!M, nằm trong thư mục cài đặt Y!M, path mặc định là C:\Program Files\Yahoo!\Messenger), xong click ok.

-Khi hoàn tất, sau này nếu ta muốn mở nhiều cửa sổ Y!M thì dùng ***** It(Start-> All programs -> Acidx Productions -> ***** It v2.0 -> ***** It v2.0),
Chú ý:nếu mở bằng Y!M gốc thì chỉ được một cửa sổ thôi.

H

hanhthu

Guest
14/7/06
40
0
0
41
Hải Dương
Chát nhiều nick 1 lúc

Bạn Phantuannam oi, bây giờ thì tui làm được rồi, tui phải tải YM 8.0 Beta mới chát được 2 nick. Thanks bạn nhiều!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
híc, chồng em ở không rãnh quá chừng. Lấy thì phải 2 vợ, chơi Võ Lâm Truyền Kỳ thì chơi nhiều con, nhiều phái, chat thì chat 2 - 3 nick. Hèn chi không có thời gian dẫn vợ bé đi chơi. Bùn wá

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Phantuannam, mình cũng làm theo cách của anh nhưng ko dc, ở thanh Taskbar chỉ thấy 1 biểu tượng Yahoo.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
ketoan4mat nói:
Phantuannam, mình cũng làm theo cách của anh nhưng ko dc, ở thanh Taskbar chỉ thấy 1 biểu tượng Yahoo.
Bạn nên dùng YM 8.0 (hiện đã có bản chính thức tải tại đây)

Bạn nên làm từ từ từng bước như bài hướng dẫn can thiệp vào registry hoặc tải Y! Multi Messenger về dùng.

Có gì pm mình. :beernow:

H

Hoangvn79

Cao cấp
26/6/06
629
0
0
HN
Cách hướng dẫn của banPhantuannam không cần dùng phần mền thật hay và đơn gian. Cám ơn bạn nhiều nhé

T

trang ba gia

Trung cấp
8/6/06
86
0
0
Hà Nội
360.yahoo.com
Em cũng ko làm được.Mặc dù đã làm đúng thep hướng dẫn của phantuannam.
Trong phần Test của em ko có New\string value,và cũng chẳng có file nào khác

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
trang ba gia nói:
Em cũng ko làm được.Mặc dù đã làm đúng thep hướng dẫn của phantuannam.
Trong phần Test của em ko có New\string value,và cũng chẳng có file nào khác
:banana: :banana: :banana: :banana: :banana:
Đơn giản là cứ xem lại từ từ
- Thứ nhất YM 8.0
- Thứ nhì xem lại bài hướng dẫn 1 cách từ từ
- Thứ ba Trong phần test có sẵn 1 string (default !?) muốn tạo khóa mới thì cứ chuột phải New > String value Modify tên + value là xong.

Chắc bạn ít tiếp xúc với Registry nhỉ nên còn hơi bỡ ngỡ... cẩn thận nha. Không khó nhưng nên cẩn thận

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Hì hì, chat với nhiều nick lại trở lại

Copy lại bài cũ cho nhanh nhé

Trước tiên bạn phải đóng chương trình YM hoàn toàn. Sau đó bạn vào Registry Editer để tiếp tục.

Start > Run (gõ regedit). Registry Editer xuất hiện bạn hãy tìm nhánh sau:
My Computer\HKEY_CURRENT_USER\Software\Yahoo\pager\Test

Nhấp chuột phải vào khung bên phải, chọn New\DWORD Value và đặt tên nó là Plural. Nhấp chuột phải vào khóa Plural chọn này sửa (Modify) Value data thành 00000002. OK

Zậy là xong roài đó !

Hờ hờ, chúc các bạn zui zẻ...

S

sdc

Guest
30/3/07
76
1
0
39
HồChíMinhCity
Đây là bản Yahoo! Messenger v8.1.0.209 , link download :
http://download.yahoo.com/dl/msgr8/us/ymsgr8us.exe
Yahoo Messenger is a free service that allows you to see when friends come online and send them instant messages. It can also alert you to new e-mail in your Yahoo Mail or Yahoo Personals account, or when you have upcoming events recorded in Yahoo Calendar.

Chuyện về yahoo, mình có vài thủ thuật với nó , ngoài thủ thuật chat nhiều nick mà anh PhanTuanNam đã post lên , mình xin chỉ các bạn 1 thủ thuật nữa kô kém phần lý thú :
Bạn đang dùng Mail Yahoo nhưng toàn tiếng ....Tây , tiếng tàu àh ! vì không rành lắm các " từ mới " trong đó nên bạn không biết nhiều về các chức năng của Yahoo...?! Tại sao ta không thử chuyển sang Tiếng Việt xem nó là cái gì nhỉ
Đầu tiên, Nếu bạn đang ở yahoo messenger thì hãy chọn Messenger (menu) -> vào My account info Chú ý : việc sửa đổi này có giá trị trên tất cả các dịch vụ của yahoo nên nó sẽ yêu cầu password, còn Nếu bạn đang ở trong hộp Mail Yahoo thì vào (Mail) Optiops ở góc trên bên phải màn hình để vào phần hiệu chỉnh thông số ,sau khi vào xong thì cả hai đường trên đều giống nhau nên bạn vào bằng cách nào cũng được. Sau đó, vào Account Information->Edit của vùng Member Information -> Bạn tìm thấy Preferred Content của vùng General Preferences đang có giá trị là Yahoo!U.S. Hãy đổi (chọn) New setting có giá trị là yahoo!Vietnam -> ok , thế là xong.
Bây giờ thì thử xem nó giúp được gì cho bạn nhé.

S

sdc

Guest
30/3/07
76
1
0
39
HồChíMinhCity
Thủ thuật này , co lợi hại là giúp bạn loại bỏ thư rác rất dễ , với lại chống kô nhận thư spam , quảng cáo ... vì giao diện bằng tiếng việt nên sử dụng rất dễ dàng ... Chúc bạn vui vẻ với cái mail nhỏ xinh xắn ....

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA