Picnic - Đại Lải - Vĩnh Phúc

• Thread starter Tigon-ETC
  • Ngày gửi
Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
Thang_MADI nói:
Nghe vụ Đại Lải hấp dẫn quá, mà đi cả ngày chỉ mất có 50 000, nghe mọi người lên kế hoạch mà mình ngồi yên thì cảm thấy như kiến bò trong bụng, vậy nên tớ quyết định thế này:
- thứ 1 là chi ra 50 000 đồng để tham gia vụ ăn chơi này;
- thứ 2 là nghe tin lũ trẻ của Tigon gào thét kinh quá, nên quyết định đóng góp cho Tigon khỏi tủi thân. Ngặt vì kinh phí chỉ có 50 000 đi Đại Lải nên đành phải hoãn lại khoản ăn chơi này và chuyển sang cho lũ trẻ của Tigon.
- thứ 3 là vì hết tiền nên đành phải nghỉ ở nhà để nghe mọi người đi Đại Lải về kể lại vậy. Tuy nhiên vẫn được an ủi là phần nào giúp được cho đàn em nhỏ.

Ai có cao kiến gì trợ giúp, xin được chỉ giáo.
Kính.
Hihi, đồng chí này đồng cảnh ngộ với mình roài, nhà em sau khi đưa ra các phương án để loại trừ và cuối cùng đã quyết định sung qũy đi Đại Lải (ặc, ăn chơi nên fải......nghiến răng :((). Còn vụ "bọn trẻ" thì đến tận tháng 8 mà đồng chí....hehe, cố thêm mấy hôm nữa là có ... trợ cấp roài :bigok:.:friend:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
thaibinh84 nói:
Thông báo mới nhất về Kế hoạch đi Hồ Đại Lải - Vĩnh phúc đây!
Do BTC đã kiểm tra lại thông tin về vé vào cửa (không phải mua vé vào) nên lệ phí đi picnic không phải là 100K như ban đầu đưa ra mà chính thức là 50K.
Dưới đây sẽ là Danh sách số người tham gia đi. Thaibinh84 sẽ chuyển lên cho mọi người tham khảo và cho ý kiến để việc chuẩn bị cho chuyến đi được đầy đủ và thuận lợi.
1. Thaibinh84
2. Khoithuocbuontrongdem
3. Vanchau
4. Lương Tuấn Anh
5. Thiên_Hải
6. Girl Hennessy
7. Zippovn79
8. Cam_to (?)
9. Cam_nho (?)
10. Lecuong
11.Tigon
12. Jan
13. Ban mai
(?)
14.112
15.tender150581
16. Dungphan
17. Banglangtim

18. anhvp
19. Dola_vn2002
20. Bạn của Dola_vn2002

21. triphuc_cienco1

Chú ý:
- Chữ Xanh: Là những bạn nữ
- Chữ đen: Là những bạn nam
- (?): Nằm trong danh sách chờ quyết định cuối cùng.

Thế này là âm thịnh dương suy nhỉ? Chết, chết, một bác sao chở được mấy cô? Mà bi giờ không được đi xe 3.

@Thang_madi, Dungphan: Các bác làm gì mà bi đát thế.

Z

zippo_vn79

Guest
20/1/06
16
0
1
44
hanoi
www.vietjapangroup.com
Đại Lải mọt địa danh nổi tiếng mà nhiều người chắc chưa đến,có thể nói là không phải là tuyệt tác của thiên nhiên nhưng mà cũng có đầy đủ những yếu tố của một khu du lịch trong những ngày hè oi ả này.trước đây hồ còn nguyên sơ nhưng bây giờ đã được cải tạo và tu sửa rất nhiều và có thể nói là nhưng ai đi đến đấy với số kinh phí và thời gian cũng như quãng đường như vậy mà được một không gian và ngày nghỉ cuối tuần thoải mái như thế thì thực sự là không uổng chút nào.Cũng có núi có sông và có cả NHÀ NGHỈ rất đẹp các anh các chị cứ đi đi rồi mới thấy no đep như thế nào vì văn của em không được hay nên các bác không tưởng tượng ra hết đâu.với lại chỉ có 35km là chúng ta đã chơi thoải mái rồi.Mọi người hãy cùng tham gia cho gia đình Web kế toán ngày càng bền vững và gắn kết hơn.

D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Nghe bác Zippo Vn79 mô tả sơ sơ mà em đã thấy muốn chạy ngay đến xem và thưởng thức rùi. Bao nhiêu năm nay em cứ vòng quanh cái TP Hà nội này thui... vì em bị say otô mừ.. Lần này đi xe máy thì ốm cũng cố mà đi các bác ah.
Em là thành viên mới mong các bác chào đón em nồng hậu. Khỏi em hay mắc bệnh xí hổ...lắm.:dzo:

3

3www

Guest
24/8/05
57
0
6
44
hanoi
Hôm nay chiều thứ 6 rồi. Tớ đăng kí thêm 1 xuất đi có kịp không ? Liên lạc Thắng 0915589088

A

anhvp

Guest
23/10/04
41
2
8
46
Ha Noi
Dungphan nói:
Có đồng chí nào đi xe đường dài được mà đi 1 mình ko ạ, cho nhà em bám càng với nào....ưu tiên thương binh ạ...đa tạ nhiều nhiều :x
Có nhìu lắm, trong số đó có anh nè. Nhưng không biết liên lạc với em thế nào nhỉ, không biết mình mà chở Dungphan có bị vỡ đầu không đây :bigok: . À Tigon cho tui đăng ký một suất nhé, nếu không có gì thay đổi thì mai tôi sẽ đến điểm hẹn nếu không thấy tui thì ... đành phải đợi đến sáng chủ nhật vậy hihi :cool2: .

V

VanChau

Cao cấp
29/10/05
595
1
16
43
Ha Noi
www.prospace.com.vn
3www nói:
Hôm nay chiều thứ 6 rồi. Tớ đăng kí thêm 1 xuất đi có kịp không ? Liên lạc Thắng 0915589088

22. 3www

Ghi danh bạn rồi, chiều mai ra cafe Báo o 62 Trần Quốc Toản nhé!
bạn ghi số đt của Thaibinh84 va Tigon_ETC để liên lạc.

T

thaibinh84

Trung cấp
3/4/06
113
0
16
39
Hà Nội
zippo_vn79 nói:
Đại Lải mọt địa danh nổi tiếng mà nhiều người chắc chưa đến,có thể nói là không phải là tuyệt tác của thiên nhiên nhưng mà cũng có đầy đủ những yếu tố của một khu du lịch trong những ngày hè oi ả này.trước đây hồ còn nguyên sơ nhưng bây giờ đã được cải tạo và tu sửa rất nhiều và có thể nói là nhưng ai đi đến đấy với số kinh phí và thời gian cũng như quãng đường như vậy mà được một không gian và ngày nghỉ cuối tuần thoải mái như thế thì thực sự là không uổng chút nào.Cũng có núi có sông và có cả NHÀ NGHỈ rất đẹp các anh các chị cứ đi đi rồi mới thấy no đep như thế nào vì văn của em không được hay nên các bác không tưởng tượng ra hết đâu.với lại chỉ có 35km là chúng ta đã chơi thoải mái rồi.Mọi người hãy cùng tham gia cho gia đình Web kế toán ngày càng bền vững và gắn kết hơn.
Đọc xong bài của anh Zippo_vn79, Thaibinh84 suýt ngất. Cả một bài viết chỉ có 4 dấu chấm và 1 dấu phẩy. Đọc xong đã thấy Đại Lải hiện ra trước mắt đẹp đến mức ..... ngất luôn. :wall:
Chắc phen này không đi không được rùi :dance2: Dưng mà hum nay trời lại mưa, không biết ngày mai thế nào. Em nghe nói trên đó có món thịt trâu và rượu ngon lém! Nếu mà mưa thì chúng ta cùng vào :alcon: và :dzo: với nhau. Vui thật!

T

thaibinh84

Trung cấp
3/4/06
113
0
16
39
Hà Nội
3www nói:
Chắc là vẫn được anh ah. Nhưng mà mưa thế này không biết kế hoạch có gì thay đổi không nữa. Chiều nay anh cứ lên Cafe Báo 62 Trần Quốc Toản cafe với mọi người và cùng bàn bạc kế hoạch nhé!

C

chung

Guest
27/2/06
8
0
0
42
Ha Noi
Các bác ơi, em cũng muốn đi lắm nhưng hôm nay em mới đọc được thông tin này, vì mạng chỗ em có vấn đề !!!!!
Chán quá, hôm nay trời lại mưa to thế này......Các bác vẫn đi a?

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
anhvp nói:
Có nhìu lắm, trong số đó có anh nè. Nhưng không biết liên lạc với em thế nào nhỉ, không biết mình mà chở Dungphan có bị vỡ đầu không đây :bigok: . À Tigon cho tui đăng ký một suất nhé, nếu không có gì thay đổi thì mai tôi sẽ đến điểm hẹn nếu không thấy tui thì ... đành phải đợi đến sáng chủ nhật vậy hihi :cool2: .
Hì, miễn là anh có đi là okay rùi...thế là liên lạc được ngay thôi mà. Hehe, anh mà chở em thì anh cứ yên tâm là đầu anh sẽ ko bị làm sao cả...chỉ có bánh xe anh vỡ thui :bigok:

T

thaibinh84

Trung cấp
3/4/06
113
0
16
39
Hà Nội
zippo_vn79 nói:
Anh Zippo_vn79 ơi, Thaibinh84 xuống đó nhiều lần rùi. Ở đó còn có nhiều cá lém! Mà toàn là cá to ơi là to thôi, gì chứ những con tầm 45kg, 60kg hoặc thậm chí như con cá của anh câu được lần trước đó - 69kg cũng có nhiều :dance2: . Hôm đó Thaibinh84 sẽ mang lưỡi câu, cần và mồi câu đi xem có ai mua không để bán. Chắc là đắt hàng phải biết :angel:
Thaibinh84 nghe nói câu cá là nghề, là sở trưởng và năng khiếu của anh Zippo_vn79 và của anh Thang_madi. Đây là hai khách hàng tiềm năng của các Hồ câu cá. Khà khà

D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Nghe chừng hôm nay và ngày mai trời vẫn mưa đấy các bác ah !!! Ko biết trận đấu có tiếp diễn hay ko nhỉ..? :bigok: Các cầu thủ được một phen thử thách gay go đây ....:inlove:

T

thaibinh84

Trung cấp
3/4/06
113
0
16
39
Hà Nội
dola_vn2002 nói:
Nghe chừng hôm nay và ngày mai trời vẫn mưa đấy các bác ah !!! Ko biết trận đấu có tiếp diễn hay ko nhỉ..? :bigok: Các cầu thủ được một phen thử thách gay go đây ....:inlove:
Hi, sáng nay trời mưa mù trời, nhưng giờ lại nắng đẹp rồi. Nếu chiều nay lên Cafe Báo bàn bạc, mai ông trời vẫn thế này thì ta vẫn tiếp tục chiến đấu đến cùng. Kế hoạch lên rồi mà bỏ dở thì uổng lắm! :wall:

D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Thaibinh84 ơi nhà tớ thì khá xa so với địa điểm hẹn chiều nay, nếu trời mưa to quá mà tớ ko đến được thì có gì nhắn tin cho tớ nhé.... Cảm ơn thaibinh84 trước....:friend:

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
thaibinh84 nói:
Thông báo mới nhất về Kế hoạch đi Hồ Đại Lải - Vĩnh phúc đây!
Do BTC đã kiểm tra lại thông tin về vé vào cửa (không phải mua vé vào) nên lệ phí ( chi phí ....> bệnh ngề nghiệp) đi picnic không phải là 100K như ban đầu đưa ra mà chính thức là 50K.
Dưới đây sẽ là Danh sách số người tham gia đi. Thaibinh84 sẽ chuyển lên cho mọi người tham khảo và cho ý kiến để việc chuẩn bị cho chuyến đi được đầy đủ và thuận lợi.
1. Thaibinh84
2. Khoithuocbuontrongdem
3. Vanchau
4. Lương Tuấn Anh
5. Thiên_Hải
6. Girl Hennessy
7. Zippovn79
8. Cam_to (?)
9. Cam_nho (?)
10. Lecuong
11.Tigon
12. Jan
13. Ban mai
(?)
14.112
15.tender150581
16. Dungphan
17. Banglangtim

18. anhvp
19. Dola_vn2002
20. Bạn của Dola_vn2002

21. triphuc_cienco1

Chú ý:
- Chữ Xanh: Là những bạn nữ
- Chữ đen: Là những bạn nam
- (?): Nằm trong danh sách chờ quyết định cuối cùng.
Còn về địa điểm tập kết để đi, phương tiện đi, và việc bố trí cho các bạn nam đi cùng các bạn nữ thì thứ 7 này lên Cafe Báo mọi người sẽ bàn bạc sau.
Do chiều này Thaibinh84 hơi bận nên chỉ có thể tổng hợp lại thông tin về chuyến đi như thế này để post lên cho mọi người tham khảo. Có ý kiến gì, các thành viên cứ đưa lên để cùng bàn bạc nhé!
Hy vọng sẽ nhận được sự quan tâm của các thành viên!

A

anhvp

Guest
23/10/04
41
2
8
46
Ha Noi
Cả nhà ơi, thế là không đi Đại Lải nữa à??? Tiếc quá nhỉ, thôi để lần sau vậy hì. Chúc các pác câu được nhiều cá về để còn chia cho tui vài con làm món nhậu với các pác ở nhà nhé :friend:

T

thaibinh84

Trung cấp
3/4/06
113
0
16
39
Hà Nội
Kế hoạch đi Đại Lải đã được chuẩn bị kỹ lém rùi mà đến chiều thứ 7 mọi người sợ mưa nên ........ huỷ. :wall: . Các thành viên chuyển sang phương án 2 là đi câu cá ở Hồ Câu An Khánh (Gia Lâm). Tham gia buổi câu cá đó có 14 thành viên. (Dưng mà thiếu mất một thợ câu rất giỏi là anh Thang_madi).
Cả nhóm hẹn nhau đúng 8h có mặt ở điểm hẹn (có chơi cao su nhưng chỉ cho 15phút) vậy mà các bác nhà ta chơi cao su dày thật đấy, tận 1tiếng đồng hồ (biết ngay mà, có bao giờ đi chơi đúng hẹn đâu). 9h cả nhóm xuất phát đến Hồ An Khánh.
Buổi đi câu cá được chia làm 2 phần chính, với nội dung như sau: (hè hè, nghe như .... họp Hội nghị ấy)
PHẦN 1: Chơi bài
Vừa vào đến nơi Thaibinh84 và anh Triphuc đã lôi bộ bài ra chơi. He, sát phạt nhau: Bàn 1 có Thaibinh84, anh Camto, Anh Triphuc, Chị Dola_vn2002. Hic, hum đó không biết sao mà Thaibinh84 đỏ thế cơ chứ, ù tận 3 ván liền, cộng với mấy ván thắng :dance2: (cũng kiếm được đôi chút). Sau một hồi thua đậm quá, anh Camto phải nhường ghế cho chị camnho chiến đấu. Phải công nhận là chị Camnho nhà ta chơi hay thật, vào bàn cái là ù mấy ván liền. Thắng đậm quá :angel:
PHẦN 2: CÂU CÁ
Ai chơi bài cứ chơi, ai câu cá cứ câu. Hôm đó Thaibinh84 lại quên không mang dụng cụ câu để bán cho mọi người nên các thợ câu phải đi thuê. Hè hè, đồ đi thuê có khác, lưỡi câu thì cùn nên cả hội ngồi câu mãi mà chẳng có con nào cắn câu. Ngồi chơi bài mãi nên Thaibinh84 quyết định ngồi câu. Cứ thả mồi liên tục, hết mồi, lại thả lại hết mà chẳng có con cá nào cắn câu cả. Cuối cùng, trời cũng thương nên có một con cá cắn câu, dưng mà chỉ bé tẹo bằng ngón tay. Híc, đúng là một thợ câu tồi quá!
Ở ngay cạnh Thaibinh84 là anh Vaanhtoi, anh VAT ngồi trầm ngâm, suy tư và giăng lưỡi. Chả hiểu tại sao con cá căn câu anh VAT cũng chỉ bé tẹo bằng con cá của Thaibinh84.
Thợ câu giỏi nhất có lẽ đã thuộc về chị Vanchau, con cá mà chị Vanchau câu được cũng nặng khoảng 55kg. Hic, cá cắn câu rồi mà mãi không lôi lên bờ được, cuối cùng phải mấy người vác giỏ sang mới đưa lên trên cạn được. Chúc mừng, chúc mừng!
Ôi rời ơi, mệt quá, chị Tigon ơi, vào tường thuật tiếp đi, em vác con cá của chị Vanchau nặng quá, mệt quá. Thôi để chiều post tiếp vậy. Phù!

V

VanChau

Cao cấp
29/10/05
595
1
16
43
Ha Noi
www.prospace.com.vn
Hồ Câu An Khánh

Lần đầu đi câu:
hoa bach hop nói:
...
Phần thắng đã thuộc về cafe LH đã câu được hai con, một con do công của chị Van Chau (cách câu rất đặc biệt, vừa chơi bài vừa câu cá tanh thật và cá đã cắn câu lúc 11h trưa, con cá này to lắm các bác ạ, cân nặng >50, ......

Lần 2 đi câu:

thaibinh84 nói:
PHẦN 2: CÂU CÁ
... Thợ câu giỏi nhất có lẽ đã thuộc về chị Vanchau, con cá mà chị Vanchau câu được cũng nặng khoảng 55kg. Hic, cá cắn câu rồi mà mãi không lôi lên bờ được, cuối cùng phải mấy người vác giỏ sang mới đưa lên trên cạn được. Chúc mừng, chúc mừng!

Đấy, các bác cứ bảo là không có cá...

D

dola_vn2002

Trung cấp
16/3/06
76
0
6
hanoi
Ôi đi câu cá ở An Khánh Gia Lâm thật là vui các bác a. Nhưng vì ăn chơi ko sợ mưa rơi....nên hôm nay em hơi ốm roài các bác ơi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA