Xử phạt sử dụng sai hóa đơn

• Thread starter vuquyen
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

LittleGod

Guest
3/7/06
25
0
1
HCM
snoopy2004 nói:
Xem ra thì công ty bạn đã xuất khống hóa đơn rồi. Bởi vì hóa đơn của BTC khó mà sửa chữa cạo, xóa, tẩy được. Chuẩn bị nộp phạt đi thôi.., xin chia buồn...
Bạn đã sai lầm khi nói như thế, Cty mình mới bị làm như vậy: Tẩy xóa và thay đổi tên Cty mua + chữ ký mua hàng, còn mọi nội dung giữ nguyên.
Mình ko biết liên hê hay kiện ai để có Biên bản xác minh HĐ có dấu hiệu tẩy xóa
@VuQuyen ơi giúp mình nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranthithuhien1981

Guest
13/1/06
27
0
0
Ha Noi
Để xác minh được là hóa đơn có bịi tẩy xóa hay không, xin các bác gửi tới viện khoa học hình sự, Bộ công an nhé. Sẽ ra hết mọi nhẽ.

L

LittleGod

Guest
3/7/06
25
0
1
HCM
tranthithuhien1981 nói:
Để xác minh được là hóa đơn có bịi tẩy xóa hay không, xin các bác gửi tới viện khoa học hình sự, Bộ công an nhé. Sẽ ra hết mọi nhẽ.
Mình không có tờ HĐ bản gốc bị tẩy xóa thì sao mà gửi hả bạn.
Ít nhất là phải có thủ tục hay phối hợp với các cơ quan chức năng nào để làm việc này chứ. Plzzzzzzzzzz Help me

V

vuquyen

Guest
24/4/06
54
0
0
41
Vũng Tàu
Mình chưa hiểu bạn LittleGod nói. Bên bạn là bên mua hay bên bán? Tại sao bạn biết HĐ đó bị tẩy xóa?

T

TruongQuocPhong

Guest
9/8/05
17
0
0
46
HCM City, Vietnam
Nếu là hóa đơn bị tẩy xóa, thì bạn phải tìm lại hóa đơn đó để chứng minh là Cty bạn không xuất sai như hóa đơn mà Cục thuế có.

Cty bạn chỉ mệt vì phải làm giải trình theo yêu cầu của cơ quan thuế thôi, chứ không có bị phạt gì đâu.

Sửa lần cuối:
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
vuquyen nói:
Ư nhỉ? mình cũng không nghĩa ra. Còn bọn gian bạn nói là bên cty kia hay là ai vậy? Mình chưa hiểu lắm?
Bên kia kê khai thuế đầu vào và làm hồ sơ hoàn thuế và mình cũng không biết vì sao bên thuế lại có tờ hóa đơn đó nữa

Theo tôi nghỉ: do GĐ Doanh Nghiệp kia tưởng bở, định lừa tiền hòan thuế của nhà nước. Họ sửa hóa đơn để được hòan thuế nhiều; họ không ngờ là khi làm hồ sơ hòan thuế người ta xác minh hóa đơn rất kỹ. Khi xác minh thuế phát hiện chênh lệch của 2 hóa đơn mà Vũ Quyên nói nên yêu cầu DN đó mang hóa đơn lên kiểm tra và giữ lại luôn thôi.

Hì hì! (Nói ra thì mọi người lại cho tôi là cán bộ thuế) Bây giờ thì mọi người có hiểu vì sao có một số CBQL thuế hàng tháng vẫn kêu DN mang hóa đơn đầu vào để kiểm tra chưa?! Cách làm này sẽ làm DN đàng hòang thấy rất phiền nhưng kẻ gian sẽ chùng tay. Bên mua gian lận nhưng làm phiền đến bên bán, việc kiểm soát này ngoài tầm tay của mình rồi

G

Gạch

Guest
23/2/06
24
0
0
HCM
xuantham nói:
Theo tôi nghỉ: do GĐ Doanh Nghiệp kia tưởng bở, định lừa tiền hòan thuế của nhà nước. Họ sửa hóa đơn để được hòan thuế nhiều; họ không ngờ là khi làm hồ sơ hòan thuế người ta xác minh hóa đơn rất kỹ. Khi xác minh thuế phát hiện chênh lệch của 2 hóa đơn mà Vũ Quyên nói nên yêu cầu DN đó mang hóa đơn lên kiểm tra và giữ lại luôn thôi.

Hì hì! (Nói ra thì mọi người lại cho tôi là cán bộ thuế) ...

hìhì, chẳng có CBT nào nghĩ như thế này cả :)

L

LittleGod

Guest
3/7/06
25
0
1
HCM
TruongQuocPhong nói:
Nếu là hóa đơn bị tẩy xóa, thì bạn phải tìm lại hóa đơn đó để chứng minh là Cty bạn không xuất sai như hóa đơn mà Cục thuế có.

Cty bạn chỉ mệt vì phải làm giải trình theo yêu cầu của cơ quan thuế thôi, chứ không có bị phạt gì đâu.
Làm cách nào để lấy lại hả bạn. HĐ của mình là như thế này
- Mình xuất HĐ cho Cty A với các chi tiết hàng hóa và giá
- Không hiểu sao khi bên Chi cục thuế đưa bản photo của liên 2 (đỏ) thì ko phải là xuất cho Cty A mà là 1 Cty B (cty mình ko làm ăn với cty này) Mọi nội dung ko thay đổi chỉ có bên mua từ Cty A thành Cty B.
- CBT và mình đã nhìn và thấy có dấu hiệu tẩy xóa trắng trợn trên bản photo(Khác chữ viết, dấu vết khi tẩy xóa còn xót lại,....)
=> CBT nói thấy như thế nhưng phải có 1 bên nào đó chứng minh được là HĐ đó bị tẩy xóa chứ CBT và mình thấy dấu hiệu thì ko nói được gì.
Trường hợp của mình là như vậy
Bạn nào có cách nào thì chỉ mình giúp
Bạn nào có văn bản giải trình thì cho mình xin mẫu. Thanks nhiều.

V

vuquyen

Guest
24/4/06
54
0
0
41
Vũng Tàu
TH của bạn cũng gần giống với Cty mình. Cty mình xuất HĐ cho Cty A(chẳng hạn) thì Cty B kê khai và cuối cùng hóa đơn đó bị tẩy trắng luôn.
Mới hôm rồi bên Công an Kinh tế có gọi Nhân viên Cty mình lên nhận dạng người mua hàng nhưng vì cũng hơi lâu nên không nhớ chính xác.
Còn trường hợp của bạn thì bạn nhờ bên thuế nói cty B kia mang HĐ đó lên kiểm tra và có thể nhờ bên Công an kinh tế người ta thẩm định .

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA