Xác định hệ số lương

• Thread starter meo mun
  • Ngày gửi
M

meo mun

Guest
22/7/06
2
0
0
Thai Nguyen
Chào tất cả mọi người! Đây là lần đầu tiên em đăng bài trên Webketoan. Hic hic...rất mong được các anh, các chị và các bạn giúp đỡ. Từ trước Công ty em tính Lương(thuế): Thực nhận = Mức lương + Tăng ca + Trách nhiệm + ăn trưa + Phụ cấp. Tất cả mức lương, tăng ca....giá trị đều tự đưa ra sao cho phù hợp với kế hoạch lương đã đăng ký. Giờ Công ty em bắt đầu đóng BHXH và mức lương CB đóng BH là từ 800.000-1.000.000đ. Em phải lập lại bảng lương cho phù hợp. Mọi người có thể chỉ cho em cách xác định hệ số lương được ko? Hu hu...hệ số điều chỉnh lương, hệ số lương theo cấp bậc, trách nhiệm, trình độ, thâm niên...Nếu có thể hãy chỉ cho em Thông tư, quyết định số bao nhiêu hướng dẫn về lĩnh vực này. Hic hic mong chờ sự giúp đỡ từ các vị tiền bối.( Công ty em là Công ty TNHH chuyên sản xuất các sản phẩm về in ấn quảng cáo)

Khóa học Quản trị dòng tiền
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
meo mun nói:
Chào tất cả mọi người! Đây là lần đầu tiên em đăng bài trên Webketoan. Hic hic...rất mong được các anh, các chị và các bạn giúp đỡ. Từ trước Công ty em tính Lương(thuế): Thực nhận = Mức lương + Tăng ca + Trách nhiệm + ăn trưa + Phụ cấp. Tất cả mức lương, tăng ca....giá trị đều tự đưa ra sao cho phù hợp với kế hoạch lương đã đăng ký. Giờ Công ty em bắt đầu đóng BHXH và mức lương CB đóng BH là từ 800.000-1.000.000đ. Em phải lập lại bảng lương cho phù hợp. Mọi người có thể chỉ cho em cách xác định hệ số lương được ko? Hu hu...hệ số điều chỉnh lương, hệ số lương theo cấp bậc, trách nhiệm, trình độ, thâm niên...Nếu có thể hãy chỉ cho em Thông tư, quyết định số bao nhiêu hướng dẫn về lĩnh vực này. Hic hic mong chờ sự giúp đỡ từ các vị tiền bối.( Công ty em là Công ty TNHH chuyên sản xuất các sản phẩm về in ấn quảng cáo)

Hệ số lương được xác định từ Ngạch lương / Bậc lương mà ra.

Ngạch lương: Kỹ sư, XYZ, ....(Hình như có ký hiệu là A1, A2, v.v.. gì đó)
Bậc lương: 1, 2, ..., 19

Tương ứng với mỗi cặp {Ngạch, bậc} --> có 1 HSL

HSL chẳng có quan hệ gì với "Tăng ca + Trách nhiệm + ăn trưa + Phụ cấp" gì cả.
Lương chính sách = {Lương tối thiểu nhà nước * HSL * (HSpc chức vụ + HS pc trách nhiệm) * ngày công thực tế} / tổng ngày công trong tháng
Đấy, BHXH tính theo cái lương chính sách đó, còn mấy cái phụ cấp khác 2 phụ cấp trên (nào là tiền ăn trưa, xyz gì đó) trả liên quan gì đến BHXH cả. Không hiểu hiện nay có thay đổi gì ko hả bác Hoàng Phi Hồng :)?

Nghe nói đang có vụ bỏ chế độ Ngạch, Bậc này đi thì phải.

Về tài liệu pháp lý (thông tư, v.v... gì đó), bạn có thể tìm trên wkt hoặc search google (với từ khóa: "hệ số lương" + Quyết định + Thông tư), hoặc có thể 1 ai đó trên wkt sẽ giúp bạn đấy.

Ví dụ từ google:
Trả lời: Về Thông tư liên tịch số 82/2005/TTLT-BNV-BTC
Thông tư liên tịch số 82/2005/TTLT-BNV-BTC

Sửa lần cuối:
M

meo mun

Guest
22/7/06
2
0
0
Thai Nguyen
Hic hic anh Hai2Hai ơi. Thế Hs phụ cấp chức vụ + hệ số phụ cấp trách nhiệm do Công ty mình đưa ra à? Có khung giới hạn là bao nhiêu không anh?

H

hatnang

Guest
23/4/06
2
0
0
tp.hcm
Mình có thông tư 638 về thang bảng lương đó. Nếu bạn cần hãy gửi mail cho mình: minamilumilo@yahoo.com.
Rất vui nếu được giúp bạn:bigok:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA