DN phần mềm kê khai thuế GTGT bị sai

• Thread starter NguyenHongLieu
  • Ngày gửi
N

NguyenHongLieu

Guest
24/8/06
10
0
0
HN
Em có 1 vấn đề vướng mắc xin nhờ các anh chị giúp em
DN của em là Dn phần mềm vì thế không có thuế GTGTđầu ra .Nhưng năm 2005 chị KT cũ ở cty em khi viết hóa đơn GTGT cho khách hàng lại viết là có thuế suất 10% .TỜ kê khai thuế GTGT háng tháng chị ý kê khai như các Cty thương mại là đc khấu thuế GTGT đầu vào và có thuế GTGT đầu ra .Ở chỉ tiêu 11 chị ý kê sai: tháng 8, tháng 9, tháng 10 thì phải lấy từ chỉ tiêu 43 của tháng trước đó chuyển sang nhưng chị ấy chỉ lấy số liệu của tháng 7 chuyển sang tháng 8, tháng 9 - tháng 10 vẫn là của tháng 7. Mà Thuế GTGT đầu ra trừ thuế GTGT đầu vào trừ thuế GTGT còn được khấu trừ của kỳ trước chuyển sang nếu dương thì kê vào chỉ tiêu 40 nhưng chị ý lại kê vào chỉ tiêu 41,43 . Vì vậy không biết để nộp khoản thuế dương đó.
Em phải làm sao bây giờ ?
Cty phần mềm thì ko đc khấu trừ thuế đầu vào vì vậy em ko biết làm điều chỉnh như thế nào?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Thuế GTGT của bạn đã bị kê khai sai thì làm Tờ khai thuế GTGT tháng 8 để điều chỉnh lại và kèm theo Bảng giải trình tờ khai thuế GTGT - mẫu số 02A/GTGT (có tại Thông tư 127/2004/TT-BTC).

Sửa lần cuối:
M

mickeylucky

Guest
11/4/06
126
0
0
TP HCM
Đâu có thấy mẩu 2A/GTGT đâu chị Tú Anh, chỉ có mẩu 01B/GTGT à

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Mình xin lỗi, mẫu 02A/GTGT nằm ở Thông tư 127/2004/TT-BTC. Mẫu 02A/GTGT này thay thế cho mẫu 01B/GTGT tại Thông tư 84/2004/TT-BTC.

Cám ơn bạn đã nhắc! Mình đã sửa lại bên dưới rồi.

mickeylucky nói:
Đâu có thấy mẩu 2A/GTGT đâu chị Tú Anh, chỉ có mẩu 01B/GTGT à

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA