Xử lý hóa đơn viết sai.

• Thread starter Katherine
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

longcv

Guest
9/9/07
253
2
0
Google
vn.clubxiangqi.com
Suốt ngày đeo đuổi mấy cái Công Văn.... mệt người, cứ làm 2 bên đóng dấu vào là OK, trường hợp sai bét nhè thì hủy.Có thế thôi

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bich nhuan

Guest
12/4/07
15
1
0
go vap
Nói nhiều lần lắm rồi. Hóa đơn mà viết sai thì chỉ có nước làm Biên bản để hủy hóa đơn, không làm Biên bản điều chỉnh hóa đơn để giữ lại.

Bạn cho mình đoạn trích dẫn được không?

bạn ơi! tại sao phải làm biên bản hủy chứ, mình làm biên bản điều chỉnh hóa đơn được rồi, có đủ chữ ký, con dấu của 2 bẹn là hợp lý rồi bạn ah
căn cứ khoản IV mục B điểm 5.9 của thông tư 120/2003/TT-BTC (12/12/2003) của tổng cục thuế

M

Mai Thu Huong

Guest
26/6/07
33
1
0
40
Yen Phong - Bac Ninh
Anh chị ơi nhân tiện đây cho em hỏi
Cty em viết HĐ sai số lượng đã xé khỏi cuống nhưng chưa gửi cho bên mua hàng cũng chưa phản anh doanh thu.Em làm biên bản hủy HĐ nhưng bên mua hàng ko ký mà chỉ có bên em ký và gắn kèm với HĐ đã hủy thôi và trên biên bản em có ghi thay thế bằng HĐ số .... Em làm mà bên mua hàng ko ký đóng dấu có được ko ạ. Em cảm ơn anh chị

Đ

Đàm Văn Hồng

Guest
31/8/07
57
0
0
Hà Nội
Không được rồi bạn àh! Phải do cả hai bên xác nhận thì mấy bác Tax Staff nhà ta mới chấp nhận.

M

Mai Thu Huong

Guest
26/6/07
33
1
0
40
Yen Phong - Bac Ninh
Thế em gửi cho bên mua hàng đóng dấu và biên bản đó có cần mỗi bên giữ một bản không anh.

M

Mai Thu Huong

Guest
26/6/07
33
1
0
40
Yen Phong - Bac Ninh
Cái vụ điều chỉnh HĐ cty truoc em làm nhiều lắm mà em cũng không biết làm như thế là đúng hay sai nữa mà chỉ biết làm như thế thì đơn giản cho cả bên bán và bên mua vì chờ xuất HĐ mới lâu lắm. Nghe các anh chị nói thế thì em làm sai rồi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA