Mất hóa đơn GTGT !

• Thread starter blue_sea
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

blue_sea

Guest
3/8/06
8
0
0
46
hà nội
Trong tháng 6 vừa rồi công ty mình co xuất bán 1 lô hàng cho đơn vị khác . Hóa đơn VAT mình đưa cho 1 ông nhân viên mang đến giao cho họ. Đến tháng 8 mình gọi ĐT yêu cầu họ thanh toán thì câu trả lời là : chưa nhận hóa đơn....hỏi ông nhân viên thì nói đã đưa rồi....(hóa đơn này mình đã kê khai thuế cho tháng 6), mình yêu cầu bên kia kiểm tra lại nhưng họ khăng khăng nói là chưa hề nhận hóa đơn còn ông nhân viên quý hóa thì nói ko rõ đã đưa cho ai ( bó tay !). Mọi người chỉ giúp mình trong trường hợp này nên làm thế nào ?:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
blue_sea nói:
Trong tháng 6 vừa rồi công ty mình co xuất bán 1 lô hàng cho đơn vị khác . Hóa đơn VAT mình đưa cho 1 ông nhân viên mang đến giao cho họ. Đến tháng 8 mình gọi ĐT yêu cầu họ thanh toán thì câu trả lời là : chưa nhận hóa đơn....hỏi ông nhân viên thì nói đã đưa rồi....(hóa đơn này mình đã kê khai thuế cho tháng 6), mình yêu cầu bên kia kiểm tra lại nhưng họ khăng khăng nói là chưa hề nhận hóa đơn còn ông nhân viên quý hóa thì nói ko rõ đã đưa cho ai ( bó tay !). Mọi người chỉ giúp mình trong trường hợp này nên làm thế nào ?:wall:
Thông báo mất hóa đơn gửi cơ quan thuế.
Xuất hóa đơn khác (ghi chú: thay thế hóa đơn số....ngày....)

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
blue_sea nói:

Trường hợp này thật là "tình ngay ý gian"
Trách nhiệm bị xử phạt vẫn thuộc về công ty của bạn
1. Xử lý đối với nội bộ : Việc làm mất hóa đơn chắc chắn sẽ bị xử phạt. Trách nhiệm của bạn và người đưa hóa đơn đều có trách nhiệm về vấn đề này ( Trong đó lỗi của bạn là chính - Không kiểm tra lại khách đã nhận được hóa đơn chưa ...?)
2. Thủ tục với nhà nước :

Căn cứ vào điểm 2.c-Điều 11-Chương II Nghị định số 89/2002/NĐ- CP ngày 07 tháng 11 năm 2002. Quy định về việc in, phát hành, sử dụng, quản lý hóa đơn chứmg từ thì DN của bạn phải báo cáo ngay bằng văn bản với cơ quan thuế nơi cung cấp hoặc đăng ký sử dụng hóa đơn chứng từ về việc mất hóa đơn. Khi có văn bản trả lời và hướng dẫn của cơ quan thuế thì bạn mới được xuất hóa đơn khác cho khách hàng ( Đây là trường hợp mất hóa đơn do DN tự gây ra chứ không phải là hủy hóa đơn viết sai nên cách của Nguyenphuocthien hướng dẫn vẫn chưa đúng . Chỉ sau khi có quyết định sử phạt về hành vi quản lý hóa đơn và thông báo điều tra xác minh của cơ quan thuế thì mới được xuất hóa đơn mới )

Nguyên văn bởi Nguyenphuocthien
Xuất hóa đơn khác (ghi chú: thay thế hóa đơn số....ngày....)

Sửa lần cuối:
B

BUI CHI THANH

Guest
21/2/06
479
2
0
48
VUNG TAU
Thường hóa đơn có 3 liên. liên gốc lưu trữ tại công ty bạn, liên xanh dùng để theo dõi công nợ thường bên bộ phận giao hàng thu tiền họ sẽ lưu trữ liên này để thu tiền, liên đỏ giao cho khách hàng vì thế khi giao hàng cho khách hàng cần phải có biên bản giao hóa đơn yêu cầu khách hàng xác nhận đã nhận hóa đơn và hàng hóa . Khi thu tiền thì cần hóa đơn xanh và biên bản giao nhận hàng và hóa đơn để thu tiền . Mình thấy lỗi là ở công ty bạn không có biện pháp quản lý hàng, hóa đơn cụ thể vì thế bạn nên đề nghị có giải pháp cụ thể cho trường hợp của bạn.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Bởi:LUONG TUAN ANH
Căn cứ vào điểm 2.c-Điều 11-Chương II Nghị định số 89/2002/NĐ- CP ngày 07 tháng 11 năm 2002. Quy định về việc in, phát hành, sử dụng, quản lý hóa đơn chứmg từ thì DN của bạn phải báo cáo ngay bằng văn bản với cơ quan thuế nơi cung cấp hoặc đăng ký sử dụng hóa đơn chứng từ về việc mất hóa đơn. Khi có văn bản trả lời và hướng dẫn của cơ quan thuế thì bạn mới được xuất hóa đơn khác cho khách hàng
Anh Tuấn Anh ơi !?
Tiết C anh trích dẫn chỉ qui định thông báo mất hóa đơn bằng văn bản thôi.
Sao anh lòng vòng chi cho mệt ấy nhỉ,mất HĐ thì phải thông báo với cơ quan thuế,còn việc thông báo thế nào và thông báo bằng cái gì thì khi nào người ta không biết hỏi tiếp thì mình trả lời tiếp.
Viết lại hóa đơn khác là điều phải viết, còn viết vào thời gian nào là chuyện khác.

( Đây là trường hợp mất hóa đơn do DN tự gây ra chứ không phải là hủy hóa đơn viết sai nên cách của Nguyenphuocthien hướng dẫn vẫn chưa đúng . Chỉ sau khi có quyết định sử phạt về hành vi quản lý hóa đơn và thông báo điều tra xác minh của cơ quan thuế thì mới được xuất hóa đơn mới )
Hí .Thế mất hóa đơn tự gây ra không phải thông báo với cơ quan thuế à?
Và không phải viết lại HĐ?
Mà nếu hỏa hoạn như cháy công ty,cháy luôn cả hóa đơn lấy đâu mà ghi lại nhỉ?

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
To Blu sea mình có một vài góp ý với bạn như sau :
Khi bán hàng cho khách qua điện thoại hoặc trường hợp giao nhận hàng hóa xảy ra ngoài DN của bạn thì quy trình sẽ như sau :
1. Nếu người đi giao nhận hàng là nhân viên của Công ty thì
+ PXK hàng hóa tại mục người nhận hàng sẽ do nhân viên giao nhận ký
+ Hóa đơn liên 2, liên 3 mang đến cho khách hàng ký . Sau khi ký xong thì mang liên 3 về
+ Khi giao nhận hàng hóa cho khách thì phải lập Biên bản giao nhận hàng hóa
- Số lượng hàng hóa
- Quy cách hàng hoá...vv
và - Kèm theo HĐ số.......xêry.....ngày tháng.....
Có chữ ký xác nhận đầy đủ giữa các bên và ký ghi rõ họ tên đầy đủ các bộ phận liên quan.
+ Biên bản này sẽ là một phần của bộ hồ sơ chứng từ thanh toán công nợ của công ty của bạn với khách hàng
+ Biên bản này được lưu trữ tại DN ngoài ra còn có tác dụng để giải trình với cơ quan thuế trong một số trường hợp khác
2. Nếu người đi giao nhận hàng là người vận chuyển thuê cho Công ty thì
+ Phải lập hợp đồng vận chuyển và trong đó có nêu rõ giao nhiệm vụ trách nhiệm giao nhận cả hóa đơn cho khách và lập biên bản giao nhận hàng hoá
+ PXK hàng hóa tại mục người nhận hàng sẽ do bên vận chuyển thuê ký
+ Hóa đơn liên 2, liên 3 mang đến cho khách hàng ký . Sau khi ký xong thì mang liên 3 về
+ Khi giao nhận hàng hóa cho khách thì phải lập Biên bản giao nhận hàng hóa
- Số lượng hàng hóa
- Quy cách hàng hoá...vv
và - Kèm theo HĐ số.......xêry.....ngày tháng.....
Có chữ ký xác nhận đầy đủ giữa các bên và ký ghi rõ họ tên đầy đủ các bộ phận liên quan.
+ Biên bản này sẽ là một phần của bộ hồ sơ chứng từ thanh toán công nợ của công ty của bạn với khách hàng
+ Biên bản này được lưu trữ tại DN ngoài ra còn có tác dụng để giải trình với cơ quan thuế trong một số trường hợp khác

B

blue_sea

Guest
3/8/06
8
0
0
46
hà nội
Cám ơn bác Tuấn Anh nhiều. Mà tiện đây bác làm ơn cho em biết trong trường hợp này mức xủ phạt sẽ như thế nào ?

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
Ngphuocthien nói:
Anh Tuấn Anh ơi !?
Tiết C anh trích dẫn chỉ qui định thông báo mất hóa đơn bằng văn bản thôi.
Sao anh lòng vòng chi cho mệt ấy nhỉ,mất HĐ thì phải thông báo với cơ quan thuế,còn việc thông báo thế nào và thông báo bằng cái gì thì khi nào người ta không biết hỏi tiếp thì mình trả lời tiếp.
Viết lại hóa đơn khác là điều phải viết, còn viết vào thời gian nào là chuyện khác.
Hí .Thế mất hóa đơn tự gây ra không phải thông báo với cơ quan thuế à?
Và không phải viết lại HĐ?
Mà nếu hỏa hoạn như cháy công ty,cháy luôn cả hóa đơn lấy đâu mà ghi lại nhỉ?

Nguyenphuocthien = Em của Tú Anh ( Không được tự ái đâu nhé bạn )
Đã giúp chỉ dẫn thì giúp cho chót đi mừ ( Lại còn giữ lại một ít để dành kỳ sau trả lời tiếp nhỡ ngộ người ta không biết người ta thực hiện luôn theo chỉ dẫn của bạn thì sao nhỉ..? )
Tớ chỉ muốn nhấn mạnh là chỉ sau khi có kết luận trả lời và hướng dẫn của cơ quan thuế thì mới được tiếp tục xuất hóa đơn đấy. Còn nếu tự tiện xuất HĐ ngay khi chưa có ý kiến của cơ quan thuế thì thử xem...?
Chào bạn!

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
blue_sea nói:
Cám ơn bác Tuấn Anh nhiều. Mà tiện đây bác làm ơn cho em biết trong trường hợp này mức xủ phạt sẽ như thế nào ?

Căn cứ vào điểm 1-Điều 16-Chương III Nghị định số 89/2002/NĐ- CP ngày 07 tháng 11 năm 2002. Quy định về việc in, phát hành, sử dụng, quản lý hóa đơn chứmg thì mức xử phạt này sẽ là 500.000 đồng
Chào bạn!

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
bởi;LUONG TUAN ANH;
Nguyenphuocthien = Em của Tú Anh ( Không được tự ái đâu nhé bạn )
Tất nhiên là em rồi?
Đã giúp chỉ dẫn thì giúp cho chót đi mừ ( Lại còn giữ lại một ít để dành kỳ sau trả lời tiếp nhỡ ngộ người ta không biết người ta thực hiện luôn theo chỉ dẫn của bạn thì sao nhỉ..? )
Tớ chỉ muốn nhấn mạnh là chỉ sau khi có kết luận trả lời và hướng dẫn của cơ quan thuế thì mới được tiếp tục xuất hóa đơn đấy. Còn nếu tự tiện xuất HĐ ngay khi chưa có ý kiến của cơ quan thuế thì thử xem...?
Chào bạn!
Anh hiểu sai ý tôi rồi.Không pải dữ lại một ít, mà chỉ trả lời thế người ta đã đủ hiểu rồi.Không cần phải nói nhiều như anh.Ai cũng có một kiến thức nhất định mới vào WKT này.

N

Ngoc Thu

Trung cấp
1/6/06
58
0
6
42
Phu yen
LUONG TUAN ANH nói:
Trường hợp này thật là "tình ngay ý gian"
Căn cứ vào điểm 2.c-Điều 11-Chương II Nghị định số 89/2002/NĐ- CP ngày 07 tháng 11 năm 2002. Quy định về việc in, phát hành, sử dụng, quản lý hóa đơn chứmg từ thì DN của bạn phải báo cáo ngay bằng văn bản với cơ quan thuế nơi cung cấp hoặc đăng ký sử dụng hóa đơn chứng từ về việc mất hóa đơn.Khi có văn bản trả lời và hướng dẫn của cơ quan thuế thì bạn mới được xuất hóa đơn khác cho khách hàng ( Đây là trường hợp mất hóa đơn do DN tự gây ra chứ không phải là hủy hóa đơn viết sai nên cách của Nguyenphuocthien hướng dẫn vẫn chưa đúng . Chỉ sau khi có quyết định sử phạt về hành vi quản lý hóa đơn và thông báo điều tra xác minh của cơ quan thuế thì mới được xuất hóa đơn mới )
Anh Tuấn Anh ơi,Em cũng đang phụ trách việc quản lý hóa đơn, ấn chỉ cho công ty,có thấy anh đề cập đến việc :.Khi có văn bản trả lời và hướng dẫn của cơ quan thuế thì bạn mới được xuất hóa đơn khác cho khách hàng..em muốn tìm hiểu kỷ điều này nhưng ko tìm thấy tài liệu tham khảo..A có thể chỉ cho em qui định đó ở đâu không ar.
Xin cảm ơn.

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
Ngoc Thu nói:
Anh Tuấn Anh ơi,Em cũng đang phụ trách việc quản lý hóa đơn, ấn chỉ cho công ty,có thấy anh đề cập đến việc :.Khi có văn bản trả lời và hướng dẫn của cơ quan thuế thì bạn mới được xuất hóa đơn khác cho khách hàng..em muốn tìm hiểu kỷ điều này nhưng ko tìm thấy tài liệu tham khảo..A có thể chỉ cho em qui định đó ở đâu không ar.
Xin cảm ơn.

Nguyên tắc xử lý và thẩm quyền của cơ quan thuế về việc làm mất hóa đơn chứng từ được quy định tại
1. Điều thứ 42 Pháp lệnh về xử lý vi phạm hành chính
2. Quy trình quản lý thuế của cơ quan thuế số 1166 bạn ạ
3. Trong Nghị định số 89/2002/NĐ-CP cũng có nói về vấn đề này nhưng không được rõ nét.
Chào thân!

Sửa lần cuối:
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
LUONG TUAN ANH nói:

Nguyên tắc xử lý và thẩm quyền của cơ quan thuế về việc làm mất hóa đơn chứng từ được quy định tại
1. Điều thứ 42 Pháp lệnh về xử lý vi phạm hành chính
3. Trong Nghị định số 89/2002/NĐ-CP cũng có nói về vấn đề này nhưng không được rõ nét.
Chào thân!
"Khi có văn bản trả lời và hướng dẫn của cơ quan thuế thì bạn mới được xuất hóa đơn khác cho khách hàng"
Không thấy có nội dung này.
2. Quy trình quản lý thuế của cơ quan thuế số 1166 bạn ạ
Cái này mình tìm không ra,anh cho xin 1 bản có được không ạ?

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
Trích nguyên văn:
"Khi có văn bản trả lời và hướng dẫn của cơ quan thuế thì bạn mới được xuất hóa đơn khác cho khách hàng"
Trích nguyên văn:
Bởi:NGUYENPHUOCTHIEN
Không thấy có nội dung này.
Trích nguyên văn:
Bởi:NGUYENPHUOCTHIEN Không cần phải nói nhiều như anh
Nói nhiều thì phê bình. Nói tắt thì không hiểu chán cậu quá ..hà..hà...vui thôi nhé!

Thẩm quyền xử lý vi phạm
Cơ quan thuế có thẩm quyền xử lý các hành vi vi phạm về in, phát hành, xử dụng, quản lý hóa đơn; thẩm quyền xử lý các hành vi vi phạm hành chính về in, phát hành, sử dụng, quản lý hóa đơn thực hiện theo quy định tại Điều 36, Điều 38 Pháp lệnh xử lý vi phạm hành chính.

Nguyên tắc xác định thẩm quyền và xử lý của cơ quan thuế về việc làm mất hóa đơn chứng từ được quy định tại :
Điều thứ 42 Pháp lệnh về xử lý vi phạm hành chính

Quyền hạn và thẩm quyền này được quy định rất rõ và chi tiết trong quy trình quản lý thuế 1166 của Tổng cục Thuế ban hành theo sự phân công cơ cấu chức năng và quyền hạn của các cấp trong Tổng cục thuế. Nói ra
thì còn dài lắm. Tạm ngừng ở đây vậy không lại bảo nói nhiều...hà ...hà..vui

Sửa lần cuối:
NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
Quyền hạn và thẩm quyền này được quy định rất rõ và chi tiết trong quy trình quản lý thuế 1166 của Tổng cục Thuế ban hành theo sự phân công cơ cấu chức năng và quyền hạn của các cấp trong Tổng cục thuế. Nói ra thì còn dài lắm. Tạm ngừng ở đây vậy không lại bảo nói nhiều...hà ...hà..vui
Anh Tuan Anh à?Hãy khoan tạm dừng ,nghe em nói một tí đã?
Cái qui trình ban hành kèm theo Quyết định 1166/QĐ-TCT là qui trình Thanh tra, kiểm tra Doanh nghiệp chứ có liên quan gì đến việc mất hóa đơn mà mình đang tranh luận đâu.Anh có thể đọc lại xem.Anh trích dẫn những cái văn bản mà không liên quan gì đến cái mà bạn Ngọc Thu cần.Có đúng thế không bạn Ngọc Thu?

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
Việc mất các hóa đơn do các trường hợp mất trộm, thiên tai, hỏa hoạn, bão lụt thì chắc các bạn đã được hướng dẫn và đọc trong rất nhiều văn bản rồi
Nhưng nếu mất trong các trường hợp khác thì như thế nào nhỉ...?
Tôi xin trích dẫn một phần văn bản chỉ đạo của Tổng cục thuế như sau :
1/ Cục thuế chỉ đạo các Chi cục thuế, Đội thuế việc tiếp nhận hồ sơ xử lý đối với trường hợp hóa đơn bị mất ngoài các trường hợp do bất khả kháng như mất trộm, thiên tai, hỏa hoạn, bão lụt như sau :
+ Trường hợp các ngành kiểm tra, phát hiện đề nghị cơ quan thuế tham gia ý kiến về hình thức xử lý phải có công văn đề nghị thì cơ quan thuế mới tham gia. Khi tham gia phải căn cứ vào tài liệu hồ sơ do cơ quan kiểm tra phát hiện cung cấp để trả lời bằng văn bản trong thời hạn quy định.
+ Trường hợp các doanh nghiệp thông báo mất thì khi tiếp nhận hồ sơ phải kiểm tra và xác minh, nếu đã đủ căn cứ xử lý thì tiếp nhận; khi tiếp nhận phải có biên bản bàn giao, trong biên bản phải ghi rõ các loại hồ sơ, chứng từ kèm theo. Căn cứ vào hồ sơ do doanh nghiệp cung cấp phối kết hợp thông tin giữa các đơn vị trong ngành và các các nghành khác phát hiện chuyển sang, cơ quan thuế ra quyết định xử lý ngay và thông báo bằng văn bản cho doanh nghiệp được biết kết quả xử lý. Trường hợp hồ sơ không đủ căn cứ xử lý hoặc cần phải xác minh thêm thì yêu cầu cơ quan chức năng khác kiểm tra, phát hiện cung cấp thêm tài liệu hoặc đi xác minh. Nếu cơ quan chức năng khác không cung cấp thêm hồ sơ, chứng từ hoặc không xác minh làm rõ thì trả lời ngay cho doanh nghiệp biết. Trong quá trình xem xét hồ sơ, Cơ quan thuế phải phối kết hợp lấy nguồn thông tin giữa các đơn vị và các cơ quan chức năng khác cung cấp. Nguồn tài liệu bổ sung phải được chính cơ quan kiểm tra xác minh lại khi được cung cấp.

2/ Để thống nhất với các ngành trong việc phối hợp và xử lý các vi phạm về hoá đơn đề nghị Cục thuế giao cho một phòng (nếu tại Cục Thuế) hoặc một Đội (nếu tại Chi cục Thuế) thanh tra hoặc nghiệp vụ chuyên trách việc tiếp nhận hồ sơ của các ngành chuyển sang và đề xuất với lãnh đạo cơ quan thuế hình thức xử lý các vi phạm về hoá đơn, chứng từ đối với trường hợp này.

3/ Theo dõi tổn thất ấn chỉ tại các tổ chức, cá nhân thuộc Chi cục Thuế quản lý.
- Kế toán ấn chỉ nhập báo cáo mất ấn chỉ mẫu BC 21/AC vào máy tính, in thông báo mất ấn chỉ mẫu BC 23/AC trên máy tính, gửi cho Cục Thuế và các cơ quan nội chính trong quận huyện, thị xã… để truy tìm, ngăn chặn hành vi lợi dụng.
- Chương trình Quản lý ấn chỉ truyền thông tin mất ấn chỉ về Cục Thuế ngay trong ngày và tự động ghi các sổ kế toán có liên quan (phần tổn thất):
+ Ghi sổ ST 21/AC nếu đơn vị, cá nhân làm mất hoá đơn, mất các liên ấn chỉ đã sử dụng.
+ Ghi sổ ST 21/AC và ST 12/AC, ST 10/AC nếu là biên lai thu thuế, thu phí, lệ phí chưa sử dụng.

Trên đây là trích dẫn nội dung phần thứ 18 trong Quy trình quản lý Thuế của Tổng cục thuế ban hành ngày 25 tháng 01 năm 2005

Sửa lần cuối:
L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
Ngphuocthien nói:
Anh Tuan Anh à?Hãy khoan tạm dừng ,nghe em nói một tí đã?
Cái qui trình ban hành kèm theo Quyết định 1166/QĐ-TCT là qui trình Thanh tra, kiểm tra Doanh nghiệp chứ có liên quan gì đến việc mất hóa đơn mà mình đang tranh luận đâu.Anh có thể đọc lại xem.Anh trích dẫn những cái văn bản mà không liên quan gì đến cái mà bạn Ngọc Thu cần.Có đúng thế không bạn Ngọc Thu?

Văn bản của phuocthien nói ở trên là :
QUYẾT ĐỊNH Số 1166 /QĐ-TCT của Tổng cục Thuế ban hành ngày 31 tháng 10 năm 2005 Về việc ban hành Quy trình thanh tra, kiểm tra doanh nghiệp liên quan gì đến Quy trình quản lý Thuế 1166 đâu nhỉ.....?

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Theo tôi thì thế này:
- Hóa đơn ở đây bị mất mà chưa có căn cứ xác định là do mua làm mất thì tốt nhất là làm theo cách của Phước Thiện vì:

+Hóa đơn bị mất phải trình báo,ngoài ra nếu không trình báo thì có thể sẽ xảy rủi ro cho DN:
* Bên mua hàng không đồng ý trả tiền thì khg có căn cứ để đòi tiền, và bên kia vừa khg phải trả tiền vừa dấu được doanh thu.
* DN có thể bị phạt vì tội xuất khống

+Nếu bên kia đồng ý ký vào biên bản mất hóa đơn và kê khai thuế đầu vào đàng hòang thì có thể lấy bản photo thế cho bên mua. Nhưng nếu bên kia không đồng ý lấy bản photo (vì lỗi không phải của họ thì chắc chắn họ đòi hóa đơn mới). Vì vậy chỉ có cách báo mất, và xin hủy hóa đơn đó viết lại hóa đơn đó. Như vậy trong tháng 8 bạn kê trên bản kê 02 hóa đơn hũy và hóa đơn thay thế là xong.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
LUONG TUAN ANH nói:
Văn bản của phuocthien nói ở trên là :
QUYẾT ĐỊNH Số 1166 /QĐ-TCT của Tổng cục Thuế ban hành ngày 31 tháng 10 năm 2005 Về việc ban hành Quy trình thanh tra, kiểm tra doanh nghiệp liên quan gì đến Quy trình quản lý Thuế 1166 đâu nhỉ.....?

Em ời! Đang hỏi DN phải làm gì thì em dắt quy trình quản lý thuế vào đây chi vậy, mà em viết vầy là sao?

L

LUONG TUAN ANH

Guest
22/1/06
452
0
0
HÀ NỘI
To : Chị Thắm!
Em khâm phục chị! : Bài viết của chị thật ngắn gọn và đủ ý ra cách xử lý mọi tình huống.
Em viết hay lan man quá...hì..hì ( Em sẽ học cách viết của chị )

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA